Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 2

SANTIAGO CULTURAL INSTITUTE

LEARNING PLAN
FILIPINO 6
November 23, 2023
1:00 pm-2:00 pm

I. PAKSA: URI NG PANG-URI

II. MGA LAYUNIN:


ang mga mag-aaral ay inaasahang:
a. Nakikilala ang pang-uring naglalarawan sa tao, hayop, lugar, bagay o pangyayari;
b. Nakikilala ang mga pang-uri at mga salitang tinuturingan nito sa pangungusap; at
c. Nagagamit nang wasto ang pang-uri sa paglalarawan ng tao, lugar, bagay at pangyayari
sa sarili o sa ibang tao.

III. MGA SANGGUNIAN: Pinagyamang Pluma 6, pahina 117-119.

IV. PAMAMARAAN

MGA HAKBANG MGA GAWAIN


• Ibalik muli ang output ng mga mag-aaral tungkol sa
PANLINANG NA GAWAIN pagguhit sa kanilang ina.
• PAGGANYAK • Isa-isahin ang mga mag-aaral sa pagbibigay ng mga
salitang naglalarawan sa kanilang ina.
• Ipabasa sa mga mag-aaral ang maikling lunsarang
talatang matatagpuan sa kanilang aklat.
• Mula rito’y magbibigay ang guro ng mga katanungan.
• Mula doo’y maipapakilala ng guro ang aralin sa araw
PANIMULA na iyon.

• Tatalakayin sa klase ang dalawang uri ng pang-uri.


PAGLALAHAD/PAGTALAKAY • Ipabasa ang mga pangungusap sa presentation slide
na inihanda. Ipasuri ang mga salitang naglalarawan sa
mga pangungusap.
• Magpasulat sa mga mag-aaral sa kaning show-me
board ng mahuhusay na pangungusap gamit ang mga
pang-uri. Ipatukoy kung ang pang-uring ginamit ay
panlarawan, pamilang o pantangi.
• Isa-isang ipatukoy sa mga ito ang mga salitang
tinuturingan ng pang-uri sa pangungusap.
Gawain:
• Bilang paglalagom, papuntahin ang mga mag-aaral sa
PAGLALAPAT/PAGLALAHAT kanilang pangkat.
• Ipaisa-isa ang uri ng pang-uri gamit ang Concept
Pattern Organizer
Values Integration: Paggamit ng wastong gramatika.

Takdang aralin: Basahin ang tungkol sa karaniwan at di-karaniwang Pandiwa sa pahina 81-82
sa aklat.

Ipinasa ni:

STEPHANNY J. LOPEZ
Subject-Teacher

Ipinasa kay:

ENGR. JAIME I. GO, MAED


Principal

You might also like