Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

School: CANDELARIA ELEMENTARY SCHOOL MAIN Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Teacher: LANNY V. LUZON Learning Area: MATHEMATICS


Teaching Dates and Time: NOVEMBER 6-10, 2023 Quarter: IKALAWA (WEEK 1)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


11-06-2023 11-07-2023 11-08-2023 11-09-2023 11-10-2023

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of
multiplication and division of multiplication and division of multiplication and division of multiplication and division of
whole numbers including whole numbers including whole numbers including whole numbers including
money money money money
B. Pamantayan sa Pagganap Is able to apply multiplication Is able to apply multiplication Is able to apply multiplication Is able to apply multiplication
and division of whole numbers and division of whole numbers and division of whole numbers and division of whole numbers
including money in including money in including money in including money in
mathematical problems and mathematical problems and mathematical problems and mathematical problems and
real-life situation real-life situation real-life situation real-life situation
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Visualizes multiplication of Visualizes multiplication of Visualizes multiplication of Visualizes multiplication of Nasasagutan ang Lingguhang
(Isulat ang code sa bawat numbers 1 to 10 by 6,7,8 and 9 numbers 1 to 10 by 6,7,8 and numbers 1 to 10 by 6,7,8 and 9 numbers 1 to 10 by 6,7,8 and 9 Pagsusulit nang may 75-100%
kasanayan) M3NS-IIa-41.2 M3NS-IIa-41.2 M3NS-IIa-41.2 M3NS-IIa-41.2 kakayahan
Visualizes and states basic Visualizes and states basic Visualizes and states basic Visualizes and states basic
multiplication facts for numbers multiplication facts for numbers multiplication facts for numbers multiplication facts for numbers
up to 10 up to 10 up to 10 up to 10
M3NS-IIa-41.3 M3NS-IIa-41.3 M3NS-IIa-41.3 M3NS-IIa-41.3
PAGPAPAKITA NG PAGPAPAKITA NG PAGPAPAKITA NG PAGPAPAKITA NG BASIC NA LINGGUHANG PAGSUSULIT
II. NILALAMAN PAGPAPARAMI NG BILANG 1 PAGPAPARAMI NG BILANG 1 PAGPAPARAMI NG BILANG 1 PAGPAPARAMI PARA SA
(Subject Matter) HANGGANG 10 AT 6, 7, 8, AT 9 HANGGANG 10 AT 6, 7, 8, AT 9 HANGGANG 10 AT 6, 7, 8, AT 9 BILANG NA 1 HANGGANG 10
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa TG pp: 138 - 143 TG pp: 138 - 143 TG pp: 143 -146
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang LM pp:103 - 106 LM pp:103 - 106 LM pp: 107 - 110
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio/Visual Presentation, Audio/Visual Presentation Audio/Visual Presentation Audio/Visual Presentation
Flashcards
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Maaaring gumamit ng flashcard. Pag-aralan at ibigay ang Tingnan ang mga pangkat ng A. Paghahanda
o pasimula sa bagong aralin Panuto: Punan ng tamang bilang nararapat na katumbas na puso. B. Pagbibigay ng panuto
(Drill/Review/ Unlocking of ang bawat patlang upang bilang ng sumusunod na C. Pagbibigay ng pagsusulit
difficulties) mabuo ang tamang representasyon. D. Pagwawasto ng mga sulitang
pangungusap. papel
1. 1 x ___ = 2 Ilan ang kahon? E. Pagtatala ng mga iskor
2. ____ x 1 = 3 Ilang ang puso sa bawat kahon.
3. 2 x 2 = _____ Repeated Addition:
4. 4 x _____ = 0 Multiplication sentence:
5. ____ x 5 = 10

B.Paghahabi sa layunin ng aralin Mahilig ba kayo mag-drawing? Ano ang paborito ninyong Alin sa mga sumusunod ang
(Motivation) Ano ang mga kailangan kung prutas? may kabuuang bilang na 12?
may art activity kayo?

C. Pag- uugnay ng mga Ipabasa sa mag-aaral: Ipabasa sa mag-aaral ang Ipabasa sa mag-aaral: Suriin kung paano ipinakita ang
halimbawa sa bagong aralin Si Carla ay may iba’t ibang pangungusap: Si Mel ay bumili ng siyam (9) na pagpaparami o multiplication
(Presentation) krayola sa kahon. Mayroon Si Dan ay may iba’t ibang kahon ng doughnut. Kung ang facts:
siyang 2 berde, 2 pula, 2 dilaw, prutas sa basket. Mayroon laman ng bawat kahon ay
2 asul, 2 lila at dalandan. Ilan siyang 3 saging, 3 mansanas, 3 walong (8) pirasong doughnut,
lahat ang krayola niya? mangga, 3 bayabas, 3 pinya, at ilan lahat na pirasong doughnut
3 dalandan. Ilan lahat ang ang nabili ni Mel?
Ipabilang ang krayola kaniyang prutas? May limang (5) pangkat ng mga
mangga. Ang bawat pangkat ay
Bilangin ang prutas. may apat (4) na mangga. Ilan
lahat ang mga mangga?
Ilang pangkat ng krayola ang
mayroon si Carla?

D. Pagtatalakay ng bagong Ilang krayola ang mayroon sa Itanong: Bumili si Mel ng siyam (9) na Maaari gamitin ang paulit-ulit
konsepto at paglalahad ng bawat pangkat? Ilan lahat ang Ilang pangkat ng prutas kahon ng doughnut. na pagdaragdag at ang pamilang
bagong kasanayan No. I krayola? mayroon si Dan? Sa bawat kahon ay may walong na pagpaparami upang mabilis
(Modeling) Repeated Addition: Iláng prutas mayroon sa bawat (8) doughnut. malaman ang bílang ng mga
2 + 2 + 2 + 2 + 2 + 2 = 12 pangkat? Isulat nang paulit-ulit na mangga.
Ilan lahat ang prutas? pagdaragdag (repeated Repeated addition:
Multiplication Sentence: addition). 4 + 4 + 4 + 4 + 4 = 20
6 x 2 = 12 Repeated Addition: 8 + 8 + 8 + 8 + 8 + 8 + 8 + 8 + 8 = 72 Multiplication sentence:
3 + 3 + 3 + 3 + 3 + 3 = 18 Isulat ng pamilang na 5 x 4 = 20
pagpaparami (multiplication Ang bílang ng mga mangga ay
Multiplication Sentence: sentence). 20.
6 x 3 = 18 9 x 8 = 72
Sagot: Si Mel ay bumili ng 72 na
doughnut.
E. Pagtatalakay ng bagong Tandaan ang mga bahagi ng Tingnan ang mga larawan sa Humanap ng kapareha para sa
konsepto at paglalahad ng multiplication sentence. ibaba. Isulat ang paulit-ulit na susunod na Gawain.
bagong kasanayan No. 2. pagdaragdag (repeated Gumuhit ng mga puso (♥) sa
(Guided Practice) addition) at ang pamilang na loob ng bawat kahon para
pagpaparami (multiplication ilarawan ang pagpaparami na
sentence) ng mga ito. tinutukoy sa mutiplication
sentence. Gawin ito sa iyong
1. sagutang papel.
Repeated Addition: ________
Multiplication Sentence: ______

2.
Repeated Addition: ________
Multiplication Sentence: _____

F. Paglilinang sa Kabihasan Magpakita pa ng ibang Kumpletuhin ang multiplication Kumpletuhin ang multiplication Presentasyon ng awtput.
(Tungo sa Formative Assessment halimbawa. table ng 6. table ng 8.
(Independent Practice) 6 x 1 =___ 6 x 6 =___ 8 x 1 =___ 8 x 6 =___
6 x 2 =___ 6 x 7 =___ 8 x 2 =___ 8 x 7 =___
6 x 3 =___ 6 x 8 =___ 8 x 3 =___ 8 x 8 =___
Itanong: 6 x 4 =___ 6 x 9 =___ 8 x 4 =___ 8 x 9 =___
Ilang grupo ng bilog ang nasa 6 x 5 =___ 6 x 10 =____ 8 x 5 =___ 8 x 10 =____
bawat pangkat?
Ilang bilog ang nasa bawat Kumpletuhin ang multiplication Kumpletuhin ang multiplication
grupo? table ng 7. table ng 9.
Ilang lahat ang bilog? 7 x 1 =___ 7 x 6 =___ 9 x 1 =___ 9 x 6 =___
7 x 2 =___ 7 x 7 =___ 9 x 2 =___ 9 x 7 =___
7 x 3 =___ 7 x 8 =___ 9 x 3 =___ 9 x 8 =___
7 x 4 =___ 7 x 9 =___ 9 x 4 =___ 9 x 9 =___
7 x 5 =___ 7 x 10 =____ 9 x 5 =___ 9 x 10 =____
G. Paglalapat ng aralin sa pang Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahalagahan ng
araw araw na buhay pagpaparami (multiplication) sa pagpaparami (multiplication) sa pagpaparami (multiplication) sa pagpaparami (multiplication) sa
(Application/Valuing) atin? atin? atin? atin?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang mga bahagi ng Ano ang mga bahagi ng Ano ang mga bahagi ng Ano ang mga bahagi ng
(Generalization) multiplication sentence? multiplication sentence? multiplication sentence? multiplication sentence?
Ano ang kaugnayan ng Ano ang kaugnayan ng Ano ang kaugnayan ng Ano ang kaugnayan ng
pagpaparami (multiplication) sa pagpaparami (multiplication) sa pagpaparami (multiplication) sa pagpaparami (multiplication) sa
paulit-ulit na pagdaragdag? paulit-ulit na pagdaragdag? paulit-ulit na pagdaragdag? paulit-ulit na pagdaragdag?

I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang repeated addition at A. Isulat ang sagot o product ng Hanapin ang value ng N. Isulat Ibigay ang sagot sa sumusunod
multiplication sentence ang mga mga sumusunod na bilang. ang tamang sagot. na pamilang na pangungusap
sumusunod. 1. 6 x 7 = (multiplication sentence). Gawin
2. 7 x 5 = 1. 3 x 9 = N 6. N x 6 =12 ito sa iyong sagutang papel.
3. 6 x 9 = 2. 7 x 3 = N 7. 2 x N = 18 1. 9 x 7 = ___ 6. 8 x 8 = ___
4. 6 x 4 = 3. 6 x 5 = N 8. N x 4 = 20 2. 6 x 4 = ___ 7. 9 x 2 = ___
5. 7 x 4 = 4. 8 x 4 = N 9. 8 x N = 40 3. 6 x 9 = ___ 8. 10 x 7 = ___
6. 7 x 3 = 5. 2 x 9 = N 10. 10 x N =100 4. 4 x 7 = ___ 9. 5 x 8 = ___
7. 6 x 10 = 5. 3 x 9 = ___ 10. 9 x 4 = ___
8. 6 x 5 =
9. 7 x 6 =
10. 6 x 2 =

J. Karagdagang gawain para sa Ibigay ang tamang sagot. Pumili ng dalawang bílang mula Suriin mo ang suliranin ni Danny
takdang aralin 1. 7 x 2 = sa mga kahon na nása ibaba. at tulungan mo siyang lutasin
(Assignment) 2. 7 x 7 = Gumawa ng limang pamilang na ito gamit ang iyong natutuhan
3. 7 x 10 = pagpaparami (multiplication sa pagbibigay ng multiplication
4. 6 x 6 = sentence) at ibigay ang sagot facts para sa bílang na isa
5. 6 x 8 = nito. hanggang sampu. Sagutin ang
Halimbawa: 8 X 9 = 72__ tanong na nása ibaba nito.

Si Danny ay may 4 na kaibigan.


Nais niya silang bigyan ng
tigsisiyam na piraso ng cookies
na gawa ng kaniyang ina. Ilan
ang kailangang cookies ni
Danny upang mabigyan niya
lahat ang kaniyang mga
kaibigan? ________
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng Mag-aaral na ___ Bilang ng Mag-aaral na ___ Bilang ng Mag-aaral na ___ Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya nakakuha ng 80% sa Pagtataya nakakuha ng 80% sa Pagtataya nakakuha ng 80% sa Pagtataya nakakuha ng 80% sa Pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang nangangailangan ng gawain nangangailangan ng gawain nangangailangan ng gawain nangangailangan ng gawain
gawain para sa remediation para sa remediation para sa remediation para sa remediation para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi
Bilang ng mga mag-aaral na ____ Bilang ng mag-aaral na ____ Bilang ng mag-aaral na ____ Bilang ng mag-aaral na ____ Bilang ng mag-aaral na
naka-unawa sa aralin naka-unawa sa aralin naka-unawa sa aralin naka-unawa sa aralin naka-unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiya sa Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
pagtuturo ang nakatulong nang ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
lubos? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method

Why? Why? Why? Why?


___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in doing their Cooperation in doing their Cooperation in doing their Cooperation in doing their
tasks tasks tasks tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
F. Anong suliranin ang aking
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro?
Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be
used as Instructional Materials used as Instructional Materials used as Instructional Materials used as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

You might also like