Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

Lesson Plan in Araling Panlipunan 3

I. Layunin:
Natutukoy ang wastong pangangasiwa ng mga pangunahing likas na yaman ng sariling lalawigan
(AP3LAR-Ih-11)

II. Aralin
Topic: Mga wastong pangangasiwa ng mga pangunahing likas na yaman
Sanggunian:curriculum guide
Kagamitan: Tv, gitara, mga lawaran
Pagpapahalaga: Pag-aalaga sa likas na yaman

III. Pamamaraan
A. Pagganyak
Magpapakita ang guro ng mapa ng Pilipinas at dalawang larawan ng halimbawa ng likas
na yaman.
Pagkatapos aawit siya ng “Masdan Mo”
B. Paglalahad
Unsa man ang mensahe sa awit?
Ngano man nga naghinay-hinay man ug kaguba ang atong natural resources?
C. Pagtatalakay
1. Sa duha ka larawan sa sapa nga usa ka porma sa tubig, asa man niana ang
giampingan?
2. Giunsa man kayha nila pag-amping ang maong sapa?
3. Unsa may mahitabo kung dili nato ampingan atong mga natural resources?
4. Unsa pa man kayha nga mga paagi ang atong mabuhat aron maampingan nato ang
atong mga natural resources?
D. Paglalapat
Bubuo ang guro ng tatlong grupo.
Bawat grupo ay bibigyan ng mga gawain.
Group 1. Gagawa ng puzzle
Group 2 : Bibigyan ng mga larawan na tutukuyin kung ito’y nagpapakita ng wastong pag-
aalaga sa likas na yaman o hindi.
Group 3: Sasagot ng maikling pasulit.

IV. Pagtataya:
Pilia ang mga larawan nga nagpakita sa maayong pagdumala
sa mga natural resources.
1
a B.

2 a B.

a 3 B.

4
a B.

5 a B.

V. Assignment:

Idibuho ug usa ka land form or water form. Sa ubos niini isulat kung unsaon nimo kini pag-amping.

Prepared by :
MAY ANN A. CARUZ Noted by:
Teacher 1 RUTCHEL S. BALUNGCAS
Principal 1

You might also like