Professional Documents
Culture Documents
DLP 2 Nang Minsang Naligaw Si Adrian
DLP 2 Nang Minsang Naligaw Si Adrian
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Kanlurang Asya.
B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay masining na nakapagtatanghal ng kulturang Asyano batay sa napiling mga akdang pampanitikan Asyano.
C. Mga kasanayan sa Pagkatuto Pagkatapos ng 60 minutong talakayan, 80% ng mga mag-aaral ay inaasahang maisagawa ang mga sumusunod nang may 80%
antas ng tagumpay.
a. Napapatunayang ang mga pangyayari at/o traspormasyong nagaganap sa tauhan ay maaring mangyari sa tunay na buhay
(F9PB-IIId-e-52)
b. Naisusulat muli ang maikling kwento nang may pagbabago sa ilang pangyayari at mga katangian ng sinuman sa mga
tauhan; ang sariling wakas sa naunang alamat na binasa (F9PU-IIId-e-54)
D. GAD Integration/Values Nabibigyang halaga ang pagmamahal sa anak at sa ama
Integration/Comprehensive Pagbibigay ng pansin sa hindi magandang pag-uugali (inggitero/inggitera)
Sexuality Education Integration
II. NILALAMAN MODYUL 3 MAIKLING KWENTO (NANG MINSANG NAWALA SI ADRIAN) NI DR. ROMULO N PERALTA
A. Sanggunian
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral / Pagsisimula ng ELICIT Tatanungin ng guro ang mga mga-aaral kung ano ang huling naging paksa ng klase nung nakaraang
bagong Aralin pagkikita.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ilalahad ng guro ang mga layunin na dapat matamo pagkatapos ng talakayan
Matapos ang pagsasagawa ng nasabing laro, ang mga sumusunod na katanungan ay itatanong ng guro sa
mga mag-aaral:
A B
1. ospital A. bokasyon na naitatag sa espesyalisadong pagsasanay
2. malimit B. Lumabas sa bibig, binigkas
3. propesyon C. bihira o minsan
4. namutawi D. gusaling pagamutan
5. abogasya E. abogacia o propesyon ng batas
Ang guro ay magtatawag ng mga mag-aaral upang sagutan ang mga gabay na tanong. Ang mga mag-
aaral na magtataas ng kamay ang mabibigyan ng pagkakataon upang magsagot ngunit kung wala
naman ay gagamit ang guro ng “bunutan ng pangalan” upang malaman kung sino ang sasagot sa
katanungan.
Mas palalawigin ng guro ang mga naging kasagutan ng mga mag-aaral ng mas mabigyan ng linaw ito.
K. Karagdagabg Gawain para sa EXTEND Magtatanong ang guro kung mayroon pa bang katanungan ang mga mag-aaral tungkol sa kanilang
takdang-aralin at remediation tinalakay.
Takdang Aralin:
Magsaliksik Patungkol sa Maikling Kwento at magbigay ng mga halimbawa nito.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY