Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 15

Prepared by:

PRECIOSA D. SIBAL
Lesson Plans for Multigrade Classes Lipatan E/S TIC
Grades 5 and 6 Sto.Niño

Learning Area: EPP Quarter: 3 Week: 6


Grade Level Grade 5 Grade 6
Pamantayang Naipapamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa mga Demonstrates an understanding of and skills in the basics of food
Pangnilalaman “gawaing pantahanan” at tungkulin at pangangalaga sa sarili preservation
The learner demonstrates
understanding of
Pamantayan sa Pagganap Naisasagawaa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili at Preserve foods/using appropriate tools and materials and applying the
The learner gawaing pantahanan na nakatutulong sa pagsasaayos ng tahanan basis of food
Mga Kasanayan sa 1.15. Nakapagsaliksik gamit ang Internet, magasin, aklat,atbp. 3.1 explain different ways of food preservation (drying, salting, freezing,
Pagkatuto Upang malaman ang: and processing)
1.15.1 Kasalukuyang kalakaran sa pamilihan ng mga kagamitan 3.1.1 conducts an inventory of foods that can be preserved/processed
sa bahay ( market demands/trends ) using any of the processes on food preservation
1.15.2 Iba’t ibang uri at paraan ng paggawa ng mga kagamitang 3.1.2 discusses the process in each of the food preservation/processing
pambahay (soft furnishing ) tulad ng kurtina, table runner, glass method
holder/cover, throw pillow, table napkin,atbp. 3.1.3 explains the benefits derived from food preservation/processing
1.16 nakagagawa ng plano para sa pagbuo ng mga kagamitang TLE5HE-0f-10
pambahay
1.17 Nakagagamiy ng makina at kamay sa pagbuo ng mga
kagamitang pambahay
1.17.1 Natutukoy ang mga bahagi ng makinang de-padyak
1.17.2 Natatalakay at naipakikita angwasto at maingat na
paraan ng paggamit ng makina
EPP5HE-0f-15-17
Unang Araw
Layunin ng Aralin Nakakapagsaliksik ng mga kalakaran sa pamilihan ng mga 1.Conducts an inventory of foods that can be process/preserved using
kagamitan sa bahay any of the process on food preservation
2. Discuss the process in each of the food preservation/processing
method
Paksang Aralin Gawaing Pantahanan Food Preservation
Kagamitang Panturo BOW, CG,TG, Batayang Aklat BOW,TG,LM,SALT, UTENSILS
Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):
 Whole Class  Ability Groups
Use these letter icons to show Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
methodology and assessment introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
activities. one group.  Combination of Structures
 Mixed Ability Groups
DT
IL
GW
GW
AIL Direct Teaching  Grade Groups
Group Work Teaching, Learning and Assessment Activities G
WHOLE CLASS ACTIVITY
Independent Learning
Itanong sa mga mag-aaral. Ano-ano ang mga kagamitan na nasa inyong bahay.
Assessment
Ano-ano ang mga gamit na nasa bahay ninyo na binili sa
kalakaran ng pamilihan Ilista ang mga iba’t ibang paraan sa pag-iimbak ng pagkain.
Pangkatin ang mga mag-aaral sa dalawa. Apendiks 1 .
Magtalakayan tungkol sa kahalagahan ng pag-iimbak ng pagkain.

Magtala ng mga gamit na nasa bahay at sabihin kung ito ay nabili sa Pangkatin ang mga mag-aaral sa dalawa. Apendiks 2
kalakarang pamilihan.
See Apendiks 3 See Apendiks 4.

Mga Tala
Pagninilay
Ikalawang Araw
Layunin ng Aralin Nakagagamit ng kamay at makina sa pagbuo ng kagamitang 1.Discuss the process of food preservation and processing method
pantahanan 2. Explain the benefit derive from food preservation and processing

Paksang Aralin Paglikha ng mga Kagamitang Pantahanan Food Preservation


Kagamitang Panturo BOW,TG,CG, Gunting, Tela, Makina BOW,CG,TG, Mga Prutas,Gulay, Isda, Karne
Pamamaraan: Grouping Structures (tick boxes):

Use these letter icons to show  Whole Class  Ability Groups


methodology and assessment Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
activities. introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
one group.  Combination of Structures
DT Direct Teaching  Mixed Ability Groups
GW Group Work
 Grade Groups
Teaching, Learning and Assessment Activities
IL Independent Learning
WHOLE CLASS ACTIVITIES
A Assessment Itanong sa mag-aaral. Gusto ba ninyong gawin o tahini ng inyong sariling damit?

Panuto: Punan ang patlang ng tamang sagot (.Apendiks 5)


Magkaroon ng talakayan tungkol sa mga pangunahing kagamitan sa
pananahi.

Pangkatin ang mga mag-aaral ayon sa kasarian. Iguhit ang de Ano-ano ang mga kabutihang dulot ng pag-iimbak ng mga pagkain?
IL
GW
DT
GW
A padyak na makina at isulat ang mga bahagi nito. Apendiks 6

Ano-ano ang mga kagamitan sa pananahi?Ibigay ang gamit ng bawat Isulat ang mga paraan ng pag-iimbak ng pagkain(,Apendiks7 )
isa. Bakit kailangang gumamit ng de padyak na makina sa
pananahi .

See Apendiks 8
See Apendiks 9

Mga Tala
Pagninilay
Ikatlong Araw
Layunin ng Aralin Nasasagot ang Lingguhang Pagsusulit ng may 80% na pagkatuto
Paksang Aralin
Kagamitang Panturo Kagamitan ng Pagsusulit
Procedure Grouping Structures (tick boxes):
 Whole Class  Ability Groups
Use these letter icons to show Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
methodology and assessment introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
activities. one group.  Combination of Structures
 Mixed Ability Groups
DT Direct Teaching  Grade Groups
GW Group Work Teaching, Learning and Assessment Activities
WHOLE CLASS ACTIVITY
IL Independent Learning
A Assessment

See Apendiks 10
See Apendiks 11
Remarks
Reflection
REFERENCES

GRADE V GRADE 6
BOW,CG, TG pp. BOW,CG, TG pp.

Prepared by: Checked by: Validated by:

PRECIOSA D. SIBAL EDGAR R. GAMATA JOSE M. MATAMMU


Teacher 3/Sto. Niño ESP-2 EPS – Filipino/MG Coordinator
MGA APENDIKS
Appendix 1 EPP 56/Q3/W6

Unang Araw, Baitang 5

Panuto: Isulat sa cartolina ang mga kabutihang dulot sa pagbili ng mga gamit sa kalakaran at
diretsahang pagbili sa pamilihan.

Group I- Isulat ang kabutihang dulot ng pagbili ng kalakaran sa

pamilihan

Group II- Ano-ano ang mga kagamitan na binili sa diretsahang


pamilihan

Apendiks 2 EPP56/Q3/W6

Unang Araw, Baitang 6


Panuto: Pangkatin ang mga mag-aaral

Group I- Isulat ang mga paraan sa pag-iimbak ng gulay at prutas

Group II- Isulat ang mga paraan sa pag-iimbak ng pagkain

Apendiks 3 EPP56/Q3/W6

Unang Araw, Baitang 5

Panuto: Isulat ang T kung ang isinasaad ng pangungusap ay tama at M


kung mali.

1. Pagbili ng gamit sa bangketa

2. Pagbili ng mga gamit sa mga awtorisadong pamilihan

3.May kabutihang dulot sa pagbili ng mga gamit sa magasin o internet

4. Mga mahal na gamit lamang ang inaanunsiyo sa internet.

5.Nakikita din sa bangketa ang mga gamit na inaanunsyo sa internet.

Apendiks 4 EPP56/Q3/W6

Unang Araw, Baitang 6

Panuto: Isulat sa loob ng mga kahon ang mga kagamitan sa pag-iimbak ng


pagkain
Apendix 5 EPP56/Q3/W6

Ikalawang Araw, Baitang 6

Panuto: Punan ang mga patlang ng tamang sagot. Piliin ang mga
sagot sa mga lupon ng mga salita sa ibaba.

.1. Pinakamadaling paraan ng pag-iimbak ng pagkain ang

_____________________ sa init ng araw.


2. Ang ______________ay isang sangkap na tumutulong sa

pagprepreserba ng pagkain upang mapigilan ang mikrobyo.

3 Ang_________________ ay mahalagang sangkap na ginagamit

Sa pag-iimbak ng mga prutas.

4. Ang __________________ ay isang paraan ng pag-iimbak ng

pagkain sa pamamagitan ng pagbaad ng gulay sa pinaghalong


asin, suka, asukal,at bawang.

5. Ginagamit ito sa paghihiwa ng prutas, gulay at karne_____________.

Gulay Asukal Pag-aatsara Pagpapatuyo Asin

Apendix 6 EPP56/Q3/W6

Ikalawang Araw, Baitang 5

Panuto: Iguhit ang de padyak na makina at isulat ang mga bahagi nito.
Apendiks 7 EPP56/Q3/W6

Ikalawang Araw, Baitang 6

Panuto: Isulat ang mga paraan sa pag-iimbak ng mga prutas, gulay, isda at
karne.

Unang Pangkat- Gulay at prutas

Ikalawang Pangkat- Karne at Isda


Apendiks 8 EPP56/Q3/W6

Ikalawang Araw, Baitang 5

Panuto: Punan ang patlang ng tamang sagot. Piliin ang sagot sa lupon ng mga salita sa ibaba.

1. Itusok sa tusukan ang ____________. Huwag iwanang nakatusok sa damit


na tinatahi.

2. Ang ____________ panahian ay lalagyan ng gamit sa pananahi.

3. Ang _____________ ay ginagamit sa panukat ng katawan at telang tatahiin.

4. Ang _____________ ay giagamit sa pananahi.

5.Ginagamit itong panggupit sa tela at sinulid_______________.


Gunting Sinulid Medida Kahon Karayom

Apendiks 9 EPP56/Q3/W6

Ikalawang Araw, Baitang 6

Panuto: Isulat ang Tama kung tama ang ipinapahayag ng pangungusap at

Mali kung hindi.

__________1. Ang mga prutas na iniimbak sa paraan ng pagmamatamis


ay ginagamit ng asukal upang magtagal.

__________2. Hindi huhugasan ang mga pagkaing iimbakin.

__________3. Ang refrigerator ay isang kasangkapan sa pag-iimbak ng

Pagakin.

__________4. Ang iimbakin na pagkain ay napapanahon ng mga pagkain.

__________5. Ang karne at isdsa ay pwedeng ibarbeque


Apendix 10 EPP56/Q3/W6

Ikatlong Araw,Baitang 5

Panuto: Ibigay ang mga kagamitan sa bahay na maaaring bilhin sa online

Marketing o Shopping.
Apendiks 11 EPP56/Q3/W6

Ikatlong Araw, Baitang 6

Panuto: Pumili sa mga paraan ng pag-iimbak ng pagkain at isulat ang

Kahalagahan nito.

You might also like