Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

BANGHAY ARALIN

ASIGNATURA ARALING PANLIPUNAN 7 MARKAHAN UNA


ANTAS 7-EINSTEIN 7-RIZAL 7-BONIFACIO 7-MABINI
4:00-5:00 (M,T) 1:00-2:00 (M, W, TH) 11:00-12:00 (M, 8:30-9:30-4:00-
ORAS
11:00-12:00 (W) T, TH) 5:00 (M)
10:00-11:00 (W)

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW


PETSA SETYEMBRE 18-22, 2023 SETYEMBRE 18-22, 2023 SETYEMBRE 18-22, 2023
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang
matamo ang l ayunin, maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan.
I. LAYUNIN Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at
huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Ang mag-aaral ay naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog
A. Pamantayang Pangnilalaman ng sinaunang kabihasnang Asyano.

Ang mag-aaral ay malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa


B. Pamantayang Pagganap paghubog ng sinaunang kabihasnang
Asyano.
Nakapaghahambing ng Nakapaghahambing ng kalagayan ng Nakagagawa ng profile ng heograpiya
kalagayan ng kapaligiran kapaligiran ng
C. Kasanayan sa Pagkatuto sa iba’t ibang bahagi ng Asya sa iba’t ibang bahagi ng Asya Asya

AP7HAS-Ia 1.3 AP7HAS-Ia 1.3 AP7HAS-Ia 1.4


Aralin 1 : Katangiang Pisikal ng mga Rehiyon sa Asya
II. NILALAMAN
Profile ng Asya Profile ng Asya Profile ng Asya

KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
a. Mga Pahina sa Gabay ng Manwal ng Guro, Ph. 53-55 Manwal ng Guro, Ph. 56-58
Guro
b. Mga Pahina sa Kagamitang Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng
Pang Mag- aaral Pagkakaiba, Ph. 25-26 Ph.26 Pagkakaiba, Ph. 27
c. Karagdagang Kagamitan www.google.com/images www.google.com/images www.google.com/images
mula sa portal ng
Learning Resources o
ibang website
B. IBA PANG KAGAMITANG Graphic organizer, projector Pie graph, projector, simbolo ng ibat ibang Larawan ng pangkat etniko, projector
PANTURO relihiyon
Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan
III. PAMAMARAAN ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas
ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-
araw na karanasan.
Ayusin ang mga halu-halong Pagpapakita ng mga larawan ng tao (pulitiko Pag-uulat ng piling mag-aaral sa mga
salita upang mabuo o pangunahing balita sa loob at labas ng
Balitaan bansa
ang pangunahing balita. atleta) na laman ng mga pangunahing balita.
Maglahad ng mahahalagang impormasyon.
Gamit ang concept cluster na Pagsagot sa mga katanungang kaugnay ng Crossword Puzzle
may salitang ASYA sa gitna, nakalipas na paksa at pagbibigay Piliin ang angkop na salita sa kahon sa
A. Balik Aral/Lunsaran isulat sa mga kaugnay linya ang kahalagahan dito. pagbuo ng crossword puzzle
mga bumubuo sa katangiang
pisikal ng Asya.
Pagpapakita ng powerpoint Pinoy Henyo Pagpapakita ng eco-tourism campaign
B. Paghahabi sa Layunin ng presentation ng Tutukuyin ng mag-aaral ang mga rehiyon sa ng
Aralin pamumuhay ng mga tao sa iba’t- Asya batay sa paglalarawan ng katangiang Pilipinas o ng iba pang bansa sa Asya.
ibang rehiyon sa Asya. pisikal na taglay ng rehiyong mabubunot.
Aalamin ang pagkakatulad at Pagbuo ng jigsaw puzzle ng mga rehiyon sa Taglay ang iyong kaalaman sa aralin,
pagkakaiba ng mga Asya at paglalahad ng ilang impormasyon ikaw
mga rehiyon sa Asya batay sa tungkol sa katangiang pisikal ng bawat ay magsasagawa ng komprehensibong
C. Pag-uugnay ng mga kapaligirang pisikal na taglay rehiyon paglalarawan ng mga salik
Halimbawa sa Bagong nito. pangheograpiya ng Asya, ang kaibahan
Aralin ng Asya sa iba pang mga kontinente sa
daigdig, at ang kontribusyon ng pisikal
ng kapaligiran sa pagbuo ng
kabihasnan ng mga Asyano.
D. Pagtalakay ng Bagong Magsaliksik Tayo! AP7Modyul Data information Chart AP7Modyul Ph. Profayl ng Asya AP7Modyul Ph. 31
Konsepto Ph. 28-30 28-30
Gumawa ng pangkalahatang profayl
Bumuo ng ng limang pangkat. Ang pangkalahatang data retrieval chart ay pangheograpiya ng Asya. Lapatan ito
Itatakda sa pangkat ang rehiyon pupunan ng sagot ng bawat pangkat batay sa ng masining na lay-out o gawin sa
sa pamamagitan ng palabunutan. kanilang nakalap na mga detalye at anumang malikhaing pamamaraan
Ang rehiyong nabunot ang impromasyon. tulad ng sa facebook upang maging
bibigyang pokus ng gagawing kaaya-aya ito sa mga babasa nito.
pagsasaliksik at paglalahad. Kung walang kakayahang gumamit ng
Proseso ng pagsasakatuparan ng gawain:
computer o kaya’y hindi available ito,
a. pupunan ng bawat pangkat ang kolum ang profayl ay maaaring gawin sa
Magsaliksik at mangalap ng batay sa hinihinging impormasyon nito. short bond at paper ang album.
datos tungkol sa katangiang b. ipapaliwanag ang katangiang pisikal ng
pisikal, ang naging pagtugon ng bawat rehiyon
mga tao rito at mga isyu at c. sa pamamagitan ng maikling talakayan at
usaping kinaharap ng rehiyong batay sa mga detalyeng inilagay sa bawat
nabunot. kolum, sasagutin ng klase ang huling tatlong
item ng data retrieval chart.
Paglalahad ng pangkatang • Paghahambing
pahayag : • Epekto
• Brainstorming • Kapakinabangan
• Round table discussion
• Lecturette
• Interview
• Role playing
Paano mo maipapakita ang Bilang mamamayan ng inyong komunidad Ngayong may kaalaman ka na sa
E. Paglalapat ng Aralin sa pagpapahalaga sa ano katangiang pisikal ng Asya paano mo
pang – araw-araw na kapaligirang pisikal ng inyong ang kapakinabangan sa pagkakaroon ng ito
buhay barangay? kaalaman sa katangian ng pisikal ng inyong maibabahagi sa iba?
lugar?
Ang bawat rehiyon sa Asya ay Buuin ang pangungusap: Ang 3 mahahalagang aral na aking
may kani-kaniyang Natuklasan ko na ang pisikal na katangian ng natutunan tungkol sa katangiang
pisikal na katangiang ng pisikal ng
F. Paglalahat ng Aralin namumukod sa iba pang mga rehiyon sa Asya ay Asya ay
bahagi ng Asya at mundo. _na nakaimpluwensya 1.
sa pamumuhay at kultura ng mga Asyano sa 2.
pamamagitan ng 3.
G. Pagtataya Maikling Pagsusulit Salundiwa AP7Modyul Ph. 33 Sumulat ng reflection journal tungkol
1. Bakit hindi kayang tumubo Pagsagot ng mga bahagi ng conceptual map. sa katangiang pisikal ng Asya na
ng mga matataas na punong Ang kasagutan ay batay sa mga tekstong pinamagatang “Pagtingin, Pagtanaw at
kahoy sa Hiagang Asya? binasa at tinalakay, mga isinagawang Pagnilay”. Isulat dito ang iyong mga
2. Ano ang dahilan ng pananaliksik, mga nabasa sa pahayagan, iniisip at saloobin upang masukat ang
pagkatuyo ng mga ilog at narinig sa radyo o napanood sa tv, maging mga kaalaman tungkol sa aralin.
lawa sa Kanlurang Asya? mula sa kanilang mga pagbabahaginan.
3. Ano ang katangian ng klima
sa Timog Asya?
4. Bakit nasa maliit na bahagi
lamang ng Japan
matatagpuan ang
populasyon nito?
5. Ano ang katangiang ng mga
bansa sa Timog Silangang
Asya tulad ng Pilipinas Japan
at Indonesia?
Gumawa ng poster tungkol sa Kasunduan Photo Essay AP7Modyul Ph. 35
katangiang pisikal ng Asya. Magdala ng mga kagamitan sa pagguhit. Gamit ang iyong cellular phone o
Ilarawan sa poster ang mga salik digital camera, kuhanan mo ng
na bumubuo sa kapaligirang larawan ang anumang makikita mo sa
pisikal ng Asya. Gawin ito sa paligid na
isang short bond paper. nagpapakita ng paraan ng paggamit ng
tao sa likas na yaman. Sakaling walang
H. Karagdagang gawain para cellular phone o digital camera, maaari
mo ring iguhit ang mga larawan.
sa takdang aralin at
Kakailanganin mo ng tatlong iba’t
remediation
ibang larawan ngunit magkakaugnay
at nagpapakita ng isang istorya o
tema. Matapos nito’y susulat ka ng
isang sanaysay na iinog sa paksang
“Ano ang kontribusyon ng likas na
kapaligiran sa gawaing
pangkabuhayan ng
tao?”

IV. MGA TALA

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito
IV. PAGNINILAY naisasakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong
itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
c. Nakatulong ba ang
remedial?
d. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni:

ARMINE M. DAVID MARIA ELSA S. BALBUENA


Teacher I Head Teacher III

Binigyang Pansin:

EVELYN DR. REYES, PhD.


School Principal II

You might also like