Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

GRADE 1 School Kapalaran Elementray School Grade&Sec.

One-BANANA
DAILY LESSON LOG Teacher REGINE E. DEGALA Subject MAPEH (Week 4)
Date/Time Quarter 2nd

Lunes (MUSIC) Martes( ARTS) Miyerkules (P.E) Huwebes(Health) Biyernes


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates basic understanding Demonstrates understanding of Demonstrates understanding Lagumang Pagsusulit
of pitch and simple melodic colors and shapes, and the ofspace awareness in Demonstrates understanding of
patterns principles of harmony, rhythm and preparation for participation in the proper ways of taking care
balance physical activities. of one’s health
through painting
B. Pamantayan sa Pagganap Responds accurately to Creates a harmonious design of Performs movement Practices good health habits
high and low tones through natural and man-made objects to skills in a given space with and hygiene daily
body movements, express ideas using colors and coordination.
singing, and playing other shapes, and harmony
sources of sound
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Identifies similar or dissimilar Creates a design inspired by Demonstrates proper hand
Isulat ang code ng bawat musical lines Philippine flowers, jeepneys, washing H1PH-IIc-d-2
kasanayan. M U 1 F O -II e - 2 Filipino fiesta decors, parol, or Moves within a group without
objects and other geometric bumping or falling using
shapes found in nature and in locomotors skills
school using primary and PE1BM-IIc-e-6
secondary colors
A1PR-IIg
II. NILALAMAN Magkatulad at Di-magkatulad na Bulaklak ng Pilipinas o Mga Bagay Mga Kilos Lokomotor Wastong Paraan ng Nakasasagot sa mga tanong
Linya ng Musika na Makikita sa Paaralan ( Performance Task Paghuhugas ng Kamay mula 1 hangang 20 na may
( Performance Task) katapatan.

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
MELC p. 244 MELC p. 144-145 MELC p. 341 MELC p. 340
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang PIVOT p. 27-31
Pang-mag-aaral Musika Alternative Delivery Mode PIVOT p. 20-25 PIVOT p. 6-13 PIVOT p. 14-19
Ikalawang Markahan – Modyul 3
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint Presentation, larawan, Powerpoint Presentation, larawan, Malinis na papel at lapis
Panturo Lapis at pangkulay

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Panuto: Bilugan ang mga notang Sabihin kung tama o Mali Magbigay ng mga halimabawa Kailan dapat maghugas ng Balikan ang mga nakalipas na
aralin at/o pagsisimula ng nagpapakita ng melodic pattern na 1.Susulatan ko ang ipinintang ng mga kilos lokomotor kamay? aralin.
bagong aralin. mi-re-do. bahay ng aking kapatid.
2. Isasabit ko sa lugar na hindi
mababasa ang aking ipinintang
likhang sining.
3. Ipinagmamalaki ko ang mga
likhang sining na gawa ng Pilipino.
4.Tatawanan ko ang mga likhang
sining na hindi ko nagustuhan.
5. Hahawakan ko ang mga likhang
sining sa museo.
B. Paghahabi sa layunin ng Sa pamamagitan ng mga Pagkatapos ng araling ito, Pagkatapos ng aralin na ito, Pagkatapos ng aralin na ito, Sabihin ang mga pamantayan
aralin kasanayan sa aralin na ito, inaasahang makagagawa ng ikaw ay inaasahan na ikaw ay inaasahan na malaman sa pagsagot sa lagumang
inaasahang makikilala mo ang disenyo ng dyip at parol na nakakagalaw sa isang pangkat at maisagawa ang Wastong pagsusulit.
magkakatulad at magkakaibang matatagpuan sa Pilipinas gamit Paraan ng Paghuhugas ng
nang walang pag-iingay at
linya ng awit. ang pangunahin at pangalawang Kamay.
kulay. pagkahulog gamit ang mga Ipamahagi ang sagutang
kasanayan sa lokomoto papel.

C. Pag-uugnay ng mga Awitin natin: Nasubukan mon a bang sumakay Isagawa ang mga sumusunod Panuto: Ipakita mo ang iyong
halimbawa sa bagong aralin. sa isang pampasaherong dyip? na kilos lokomotor. Gamiting pagpapahalaga sa paghuhugas
“Ti-ti-laok” gabay ang rubriks sa ibaba ng kamay sa pamamagitan ng
Linya 1 Ti-ti-laok sabi ng manok Maari mo bang ilarawan ang itsura para sa mas maayos na awput. pagbakat ng iyong kaliwa o
Linya 2 Gising, gising batang tulog nito? Maging tapat sa paglalagay ng kanang kamay sa loob ng
Linya 3 Ang araw ay sumisikat puntos. kahon sa ibaba. Lagyan mo ito
Linya 4 Ang bulaklak ay Pagtakbo ng isang masayang mukha sa
namumukadkad Panuorin natin ang kasaysayn ng Paglakad palad bilang tanda ng iyong
Linya 5 Ti-ti-laok sabi ng manok jeep sa Pilipinas Pagtalon pangako na ikaw ay laging
Linya 6 Gising, gising batang tulo Pagkandirit maghuhugas ng iyong mga
Jeepney | Hari Ng Kalsada | Paglukso kamay. Gawin mo ito sa isang
Sagutan natin: Kwento Ng Kasaysayan puting papel.
1.Tungkol saan ang awit?
2. Ayon sa awit ang tilaok ng https://www.youtube.com/watch? Awput:
manok ay v=jmYTP0M_p2M
3. Ilang linya mayroon ang awit?
4. Ang linyang 3 at 4 ba ay
magkatulad ang tono?
5. Ang linyang 1 at 3 ba ay
magkatulad din?

D. Pagtalakay ng bagong Suriin natin: Pumili ng dyip sa ibaba, iguhit at


konsepto at paglalahad ng Awitin muli ang “Ti-ti-laok”. Ano kulayan ito gamit ang pangunahin
bagong kasanayan #1 ang napansin mo sa linya 3 at linya at ikalawang kulay
4? Ano naman ang napansin mo
sa linya 1 at linya 3?

Sa awit na ito, ang linya 3 at linya 4


ay magkatulad na linya dahil sa ito
ay magkatulad ang tono. Ang linya
1 at linya 3 ay magkaiba sa
dahilang ang tono ng mga linyang
ito ay magkaiba.

Ang isang awit ay binubuo ng maliit


na bahagi na tinatawag na musical
lines/phrases. Maaaring
magkaroon ng magkatulad at
magkaibang melodic pattern ang
isang awit
Pumili ng Pasol sa ibaba, iguhit at
kulayan ito gamit ang pangunahin
at ikalawang kulay

E. Pagtalakay ng bagong Panuto: Ipalakpak ang kamay kung Pangkatang Gawain


konsepto at paglalahad ng ang linya ng mga awit ay Pangkat Isa
bagong kasanayan #2 magkatulad ang tono at ipadyak Gumuhit ng mga bagay na makikita
sa pampasaherong dyip. kulayan
ang mga paa kung ang mga linya
ito gamit ang pangunahin at
ng awit ay may magkaiba ang tono. ikalawang kulay

Pangkat Dalawa:
Gumuhit ng dalawang disenyo ng
Parol gamit ang iyong malikhaing
isip. kulayan ito gamit ang
pangunahin at ikalawang kulay

1. Maliliit na gagamba
Sumikat ang araw
2. Umakyat sa sanga
Ay laging masaya
3. Natuyo ang sanga
Maliliit na gagamba

F. Paglinang sa Kabihasaan Ano ang iyong natutunan ngayon Presentasyon ng output


(Tungo sa Formative araw?
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Tuwing ikaw ay lumilikha ng dyip at Ano ang mabuting maidudulot
araw-araw na buhay parol, anong kasanayan ang iyong ng palagiang paghuhugas ng
natutunan? kamay?
H. Paglalahat ng Aralin Sa aralin na ito nakilala ang Sa aralin ikaw ay Nakagagawa ng Sa aralin ito nalaman Tandaan: Sundin ang limang
magkatulad at di-magkatulad na isang disenyo mula sa dyip at parol mo ang kilos lokomotor at hakbang na ito sa Paghuhugas
linya ng musika. Sinadya itong ng Pilipinas o mga bagay na maisasagawa mo ang iba’t ng Kamay
gawin upang madaling matutuhan makikita dito. Nagamit mo rin ang ibang kilos lokomotor nang may 1.Basain ang iyong mga kamay
at matandaan ng batang katulad pangunahin at pangalawang kulay kasama. gamit ang malinis at tumutulong
mo ang tono o himig ng isang awit. sa pagkukulay ng inyong likhan tubig ,isara ang gripo, at
May mga linya din naman na di- sining. gumamit ng sabon
magkatulad. At ito ang hahanapin 2.Pabulain ang iyong mga
mo ngayon. Ang magkatulad at kamay sa pamamagitan ng
dimagkatulad na linya ng musika pagkukuskos sa mga ito nang
may sabon. Pabulain ang mga
Ang isang awit ay binubuo ng maliit likod ng iyong mga kamay,
na bahagi na tinatawag na musical pagitan ng iyong mga daliri, at
lines/phrases. Maaaring ilalim ng iyong mga kuko.
magkaroon ng magkatulad at 3. Kuskusin ang iyong mga
magkaibang melodic pattern ang kamay sa loob ng hindi bababa
isang awit. sa 20 segundo. Mas matagal
iyon kaysa sa iniisip mo!
Humuni sa kantang
“Maligayang Bati” mula sa
simula hanggang sa katapusan
nang dalawang beses.
4. Banlawan ang iyong mga
kamay nang mabuti sa ilalim ng
malinis at tumutulong tubig.
5. Patuyuin ang iyong mga
kamay gamit ang malinis na
bimpo o patuyuin ang mga ito
sa hangin.
Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat ang letrang M kung Gumuhit ng iyong sarili parol Panuto: Isulat ang OO kung
magkatulad ang tono o ang letrang Lagyan ito ng sarili mong desenyo. dapat ba na maghugas ng
DM kung magkaiba ang tono. Isulat kulayan ito gamit ang pangunahin kamay sa mga sumusunod
ang sagot sa sagutang papel. at ikalawang kulay na pagkakataon, at HINDI
_______1. Tumahol ang aso naman kung hindi
Tumahol ang aso kailangan. Gawin ito sa iyong
_______2. Ti-ti-laok sabi ng manok kuwaderno.
Ang araw ay sumisikat ______ 1. Bago kumain
______3. One, little two, little three ______ 2. Bago matulog
little Indians Seven, little eight, little ——— 3. Nagpakain ng
nine little Indians alagang hayop
_______4. Umakyat sa sanga Ay ______ 4. Gumamit ng
laging masaya palikuran
_______5. Maliit na gagamba ______ 5. Umuubo
Dumating ang ulan
I. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like