Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

PAARALAN MAJADA IN ELEMENTARY SCHOOL BAITANG UNA

GRADE GURO ROCHELLE R. RESENTES LEARNING MUSIC


1 TO 12 AREA
DAILY LESSON LOG
PETSA Disyembre 7, 2023 KWARTER IKALAWA
ORAS
ARAW Biyernes

I.Mga Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates basic understanding of the concepts of musical lines,
beginnings and endings in music, and repeats in music
B. Pamantayan sa Pagganap Responds with precision to changes in musical lines with body movements
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto: Relates basic concepts of musical forms to geometric shapes to indicate
Isulat ang code ng bawat kasanayan understanding of:
 same patterns
 different patterns
MU1FO-IIF-3
II. Nilalaman 1. Musical Lines
2. Beginnings and Endings in Music
3. Repeats in Music
III.Kagamitang Panturo
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro PIVOT 4A Budget of Work V3 in MUSIC pp.243-244
Final K to12 MELCS with CG Codes p.244
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Code.
B. Iba pang Kagamitang Panturo slide deck, video
IV.Pamamaraan
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o pagsisimula Isulat ang S kung simula, W kung wakas at IN kung inuulit.
ng bagong aralin. ___ 1. Sa baybay ng look ng Laguna
___ 2. Nabusog pa ako
___ 3. Gising na, gising na
___ 4. Kung ikaw ay masaya, tumawa ka ha-ha-ha
___ 5. Dilang maliit nagsasabing huwag kang magsisinungaling

B. Paghahabi ng layunin ng aralin. Ngayong araw na ito ay ating tatalakayin ang magkakatulad at
magkakaibang linya ng awit.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Pagmasdan ang larawan. Ano ang ipinapakita nito?
aralin.

Awitin natin ang “Tik-ti-laok”

Linya 1 Tik-ti-laok sabi ng manok


Linya 2 Gising, gising batang tulog
Linya 3 Ang araw ay sumisikat
Linya 4 Ang bulaklak ay namumukadkad
Linya 5 Ti-ti-laok sabi ng manok
Linya 6 Gising, gising batang tulog
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Sagutan ang mga tanong.
paglalahad ng bagong kasanayan #1 1. Tungkol saan ang awit?
2. Ayon sa awit ang tilaok ng manok ay?
3. Ilang linya mayroon ang awit?
4. Ang linyang 3 at 4 ba ay magkatulad ang tono?
5. Ang linyang 1 at 3 ba ay magkatulad din?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Awitin muli ang “Tik-ti-laok”. Ano ang napansin mo sa linya 3 at linya
ng bagong kasanayan #2 4? Ano naman ang napansin mo sa linya 1 at linya 3?
Sa awit na ito, ang linya 3 at linya 4 ay magkatulad na linya dahil sa ito
ay magkatulad ang tono. Ang linya 1 at linya 3 ay magkaiba sa dahilang
ang tono ng mga linyang ito ay magkaiba.
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Awitin ang “Twinkle,Twinkle Little Star”. Iguhit ang tatsulok kapag
Assessment) magkapareho ang tono at iguhit naman ang bilog kung ang tono ay
magkaiba.
“Twinkle Twinkle Little Star”
Linya 1 Twinkle, twinkle little star
Linya 2 How I wonder what you are
Linya 3 Up above the world so high
Linya 4 Like a diamond in the sky
Linya 5 Twinkle, twinkle little star
Linya 6 How I wonder what you are

___ 1. Twinkle, twinkle little star,


How I wonder what you are
___ 2. Up above the world so high,
Like a diamond in the sky
___ 3. Up above the world so high
How I wonder what you are.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Pangkatang Gawain-Ang mga linya ng awit ay mula sa natutunang awitin.
buhay Iguhit ang parisukat kung magkatulad ang tono at iguhit ang tatsulok kung
magkaiba ang tono.
Pangkat 1- Tumahol ang aso
Tumahol ang aso
Pangkat 2- Tik-ti-laok sabi ng manok
Ang araw ay sumisikat
Pangkat 3- One, little two, little three little Indians
Seven, little eight, little nine little Indians
Pangkat 4- Umakyat sa sanga
Ay laging masaya
H. Paglalahat ng Aralin Ang isang awit ay binubuo ng maliit na bahagi na tinatawag na musical
lines/phrases. Maaaring magkaroon ng magkatulad at magkaibang
melodic pattern ang isang awit.
I. Pagtataya ng Aralin Narito ang mga salita sa awiting “Pan de Sal”. Gamit ang iba’t ibang hugis
sa ibaba, kilalanin ang mga phrase na may mga katulad at magkaibang
linya ng awit. Iguhit sa ibabaw ng linya ang parisukat kung magkatulad at
bilog kung magkaiba.

1. _________Pan de Sal
2. _________Pan de Sal
3. _________’Tig Singkwenta,tig mamiso
4. _________ Pan de Sal
5. _________ Pan de Sal

J.Karagdagang gawain para sa takdang-aralin


at remediation
V. MgaTala
5
4
3
2
1
0

M
MPS

You might also like