Q2 Week 6 Aralin 6 Kultura at Pagpapadaloy NG Kwento

You might also like

Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 4

BAGBAGUIN NATIONAL HIGH

Paaralan : Baitang Antas: GRADE 9


SCHOOL
DAILY
LESSON Guro: MIRRIAM JOY L. PERDIGON Asignatura: FILIPINO 9

LOG LUNES HANGGANG BIYERNES,


Petsa/Oras 12.00-n. t.-7.15 n.g. Markahan: IKALAWANG MARKAHAN
(Disyembre12-16 ,2022) Aralin 6 (Linggo 6)

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


Disyembre 12, 2022 Disyembre 13, 2022 Disyembre 14,2022 Disyembre 15-16,2022
Pagkatapos ng aralin, 100% ng mga Pagkatapos ng aralin, 100% ng mga Pagkatapos ng aralin, 100% ng mga
mag-aaral na may 75% kasanayan o mag-aaral na may 75% kasanayan o mag-aaral na may 75% kasanayan o CHRISTMAS PARTY NG
higit pa ay higit pa ay higit pa ay MAG-AARAL AT GURO
I. LAYUNIN
Mga pangkat: Mga pangkat: Mga pangkat:
9-Blake, 9-Chaucer, 9-Austen, 9-Blake, 9-Chaucer, 9-Cameron, 9-Blake, 9-Cameron, 9-Austen
9-Shakespeare 9-Shakespeare 9-Shakespeare
Naipamamalas ng mag-aaral ng pag- Naipamamalas ng mag-aaral ng pag- Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-
unawa sa mga akdang pampanitikang unawa sa mga akdang pampanitikang unawa sa mga akdang pampanitikang
A. Pamantayang
lumaganap sa Panahon ng lumaganap sa Panahon ng lumaganap sa Panahon ng
Pangnilalaman
Amerikano, Komonwelt Amerikano, Komonwelt at sa Amerikano, Komonwelt at sa
at sa Kasalukuyan Kasalukuyan Kasalukuyan
Naisusulat ang sariling tula sa Naisusulat ang sariling tula sa Naisusulat ang sariling tula sa
B. Pamantayan sa
alinmang anyong tinalakay tungkol alinmang anyong tinalakay tungkol alinmang anyong tinalakay tungkol
Pagganap
sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan
Napaghahambing ang kultura ng
C. Mga Kasanayan sa Nagagamit ang mga pahayag sa
Nailalarawan ang sariling kultura sa ilang bansa sa Silangang Asya batay
Pagkatuto pagsisimula, pagpapadaloy at
anyo ng Maikling Kuwento sa napanood na bahagi ng teleserye
(Isulat ang code ng pagtatapos ng kuwento
F9PU-IIe-f-50 o pelikula
bawat kasanayan) F9WG-IIe-f-50
F9PU-IIe-f-50
II. NILALAMAN Gramatika at Retorika: Gramatika at Retorika: Gramatika at Retorika:
Paglalarawan ng Sariling Kultura sa Paglalarawan ng Sariling Kultura sa Paglalarawan ng Sariling Kultura sa
Anyo ng Maikling Kuwento Anyo ng Maikling Kuwento Anyo ng Maikling Kuwento
Paggamit ng Pahayag sa Paggamit ng Pahayag sa Paggamit ng Pahayag sa
Pagsisimula, Pagpapadaloy at Pagsisimula, Pagpapadaloy at Pagsisimula, Pagpapadaloy at
Pagtatapos ng Kuwento Pagtatapos ng Kuwento Pagtatapos ng Kuwento
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Learning Materials, MELCs Learning Materials, MELCs Learning Materials, MELCs
1. Mga Pahina sa
Pahina 25-28 Pahina 25-28 Pahina 25-28
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pahina 25-28 Pahina 25-28 Pahina 25-28
Pang- mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Learning Packets ng mga mag-aaral Learning Packets ng mga mag-aaral Learning Packets ng mga mag-aaral
Kagamitan
B. Iba pang
Cellphone/Laptop, chips Cellphone/Laptop, chips Cellphone/Laptop, chips
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
KRUSIGRAMA BALIK-ARAL BALIK-ARAL
A. Balik-Aral sa Pagbibigay ng kahulugan ng mga Paglalahad ng paksang tinalakay sa Paglalahad ng paksang tinalakay sa
nakaraang aralin sumusunod na larawan gamit ang nakatapos na araw ng aralin nakatapos na araw ng aralin
at/o pagsisimula ng gawaing krusigrama( 5 aytem)
bagong aralin.

TUTOK-TURO TUTOK-TURO TUTOK-TURO


Pababasa ng maikling kwento at Basahin at unawain ang Pagbibigay ng kahulugan sa 5 salita
pagtukoy sa mga kulturang pangungusap. Ipakita ang masayang at Pagbuo ng pangungusap nito.
B. Paghahabi ng
nakapaloob dito. mukha kung ang pangungusap ay
Layunin
(Halaw sa kuwento ng Japan, “Ang may katotohanan hinggil sa bansang
Templo ng Ginintuang Pabilyon” ni China at malungkot na mukha kung
Yukio Mishima) hindi.
PAGBABAHAGINAN PAGHAMBINGIN
Maglahad ng pamumuhay ng Tsino Panoorin ang teleseryeng
C. Pag-uugnay ng mga
(Suriin, pahina 26) ipapapanood ng iyong guro,
halimbawa sa
pagkatapos ay paghambingin ang
bagong aralin
kultur ana iyong napanood sa kultura
ng Pilipinas.
D. Pagtalakay ng PANONOOD A-PAIR TAYO! PAGTALAKAY
bagong konsepto Panoorin ang maikling kwentong “Si Gawain: Kumuha ng kapareha sa Angkop na mga pahayag sa
Wei at ang Batang Babae sa pagsasagawa ng gawain. Panimula, Gitna at Wakas
Pamilihan” Ihambing ang kultura ng ilang bansa
at paglalahad ng
sa Silangang Asya batay sa
bagong kasanayan
napanood na bahagi ng teleserye o
#1
pelikula.
(Pagyamanin-Gawain 2, pahina 27)
PAGTALAKAY
E. Pagtalakay ng Ilahad ang mga kulturang ipinakita sa
Bagong konsepto pinanood na maikling kwento.
Pagpapatuloy ng gawain ng
at paglalahad ng Pagpapatuloy ng talakayan
magkapareha.
bagong kasanayan
#2

MGA GABAY NA TANONG MGA GABAY NA TANONG MGA GABAY NA TANONG


1. Sino-sino ang mga tauhan sa 1. Ano-anong bansa ang napili Basahin ang bawat pangungusap at
F. Paglinang ng
kwento? ninyong paghambingin ang kultura? tukuyin ang angkop na pagpapadaloy.
Kabihasaan
2. Tungkol saan ang napanood na 2. Bakit ito ang mga napili ninyong (1-5 aytem)
(Tungo sa Formative
maikling kwento? paghambingin?
Assessment)
3. Anong aral ang nakuha mo mula sa 3. Ilahad ang inyong natutuhan sa
kwentong napanood? kulturang mga napili.
G. Paglalapat ng aralin Bilang isang kabataan, paano mo mas Paano mo magagamit sa iyong
sa pang- araw- araw na mapayayabong ang kulturang taglay pamumuhay ang mga kulturang
buhay ng iyong bansa? natutuhan mo sa aralin?
Dugtungan ang pahayag… Dugtungan ang pahayag… Dugtungan ang pahayag…
H. Paglalahat ng Aralin
Naunawaan ko na ___________. Naunawaan ko na ___________. Naunawaan ko na ___________.
PAGTATAYA KAMAY NG KAALAMAN TAYAHIN
Ihambing ang iyong kultura sa 5-Lubang naunawaan, kayang Itala ang salitang ginamit sa
kulturang ipinapakita sa ilang piling iabahagi panimula, gitna at pagwawakas na
bahagi ng maikling kuwento. 4-nauwaan nakapaloob sa kuwento.
I. Pagtataya ng Aralin
(Pagyamanin-Gawain 1, pahina 27) 3-Naunawaan ngunit may (pahina 28)
bahaging naguluhan
2-Hindi gaanong naunawaan
1-Walang naunawaan
KASUNDUAN KASUNDUAN TAKDANG-ARALIN
J. Karagdagang gawain
Magdala ng cellphone ang Dalhin ang module sa Filipino. Enjoyin ang bakasyon. Maligayang
para sa takdang
magkapareha bilang paghahanda sa Pasko at Manigong Bagong Taon!
aralin at remediation
gawain.
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial?Bilang ng
mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo nakatulong
ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punongguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga
kapwa ko guro.

Inihanda ni:
MIRRIAM JOY L. PERDIGON
Guro sa Grade 9

You might also like