Professional Documents
Culture Documents
COT STORY LP
COT STORY LP
COT STORY LP
Layunin:
Paksang Aralin
Paksa: Kwento ni Tembong Mandarambong
Sanggunian:Kindergarten Teachers Guide
Pamamaraan
Meeting Time 1
A. Panimulang Gawain
Panalangin
o Ehersisyo
o Awit ng Panahon
o Pagtatala ng mga lumiban sa klase
o Awiting Pambata: Alpabasa
Work Period 1
Pamamatnubay ng Guro(Teacher supervised Activity)
Layunin(Learning Checkpoints)
Nakasasagot sa mga tanong tungkol sa kwento.
Nasisiyahan sa pakikinig sa kwento.
Pre-Reading
Pagganyak:
Laro:Broom Relay
Pamamaraan:
Ang bawat grupo ay mag uunahang walisin ang papel papunta sa ibat- ibang
hugis.Ang unang grupong makatapos ang siyang maging panalo.
1.Ano ang ginagamit natin sa laro kanina?
2.Sino po dito ang mahilig sa walis?
3.Saan ba natin ginagamit ang walis?
4.May kakilala ba kayong bata na mahilig sa walis ngunit hindi mahilig maglinis?
5 Ano kaya ang kinalaman ng walis sa kwento natin ngayon?
Pre-Reading
A.Tembong Mandarambong
B. Paghawan ng Balakid
1.Mandarambong-magnanakaw
2.Baryo-dating pangalan ng Baranggay
3.tuktok-pinakamataas
4.ubod-napaka
5.palasyo-malaking tahanan o tirahan ng mga hari
During Reading:
Sino ang batang mahilig sa walis?
Saang baryo siya nakatira?
Ano ang nararamdaman niya pag may nakita siyang may hawak na walis?
Post Reading:
Anu-ano ang mga ginawa ni Tembong?
Bakit siya umiiyak?
Pangakatang Gawain
Unang Pangkat:
Pamamaraan:
Hanapin sa ilallim ng mesa ang mga salitang magkasingkahulugan sa mga salita na nasa
kahon.
Pangalawang Pangkat:
Pamamaraan:
Pangatlong Pangkat
Cup Picture
Pamamaraan:
Gamit ang baso itapat ang mga sari saring imosyon ni Tembong sa kwento.
Picture Puzzle
Pamamaraan:
Panglimang Pangkat:
Picture FISHING
Pamamaraan:
Gamit ang pamingwit kumuha ng larawan sa timba na may guhit walis at kulayan.
Pagtataya:
4.Ano ang nararamdaman niya kapag nakatulong siya sa kanyang mga magulang?
Kasunduan:
Si Bantay