DLL - MTB 1 - Q1 - W3

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 10

School: Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by DepEd Click Learning Area: MTB


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: September 5 – 9, 2022 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
The learner… The learner… The learner… The learner… The learner…
manifests beginning oral language skills to manifests beginning oral language skills to manifests beginning oral language manifests beginning oral language manifests
A. Pamantayang communicate in different contexts. communicate in different contexts. skills to communicate in different skills to communicate in different beginning oral
Pangnilalaman contexts. contexts. language skills to
communicate in
different contexts.
The learner… The learner… The learner… The learner… The learner…
uses beginning oral language skills to uses beginning oral language skills to uses beginning oral language skills uses beginning oral language skills uses beginning
communicate personal experiences, ideas, communicate personal experiences, ideas, to communicate personal to communicate personal oral language skills
B. Pamantayan sa and feelings in different contexts. and feelings in different contexts. experiences, ideas, and feelings in experiences, ideas, and feelings in to communicate
Pagganap different contexts. different contexts. personal
experiences,
ideas, and feelings
in different
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Express ideas through a variety of symbols Note important details in grade level Use common expressions and polite Tell whether a given pair of word Identify upper and
Pagkakatuto (e.g. drawings and invented spelling) narrative texts listened to: greetings rhyme lower case letters
Isulat ang code ng 1. character
bawat kasanayan 2. setting
3. events

II. NILALAMAN Paghubog sa Kahusayan sa Paggamit ng Karaniwang Pagbibigay ng Pares ng mga


Pagsagot sa mga Tanong Hango sa mga Ekspresyon at Magalang na Salitang Magkasintunog Mula sa
Kuwentong Maririnig at Mababasa Pananalita Kuwentong Napakinggan

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
SUBUKIN SUBUKIN SUBUKIN
Nakaramdam ka na ba kalungkutan,
kasiyahan, Gawain 1 Pagmasdan nang mabuti ang mga Subukang gawin ang mga
pagkagalit o kaya pagkatakot? Kung gayon, Sagutin ang tanong: larawan sa ibaba at sabihin kung sumusunod na kasanayan sa
kaya mong gawin ano ang ipinapakita nito. pagtukoy ng salitang
itong unang gawain. Alam ko na naranasan magkasintunog. Kopyahin ang
mo ang mga ito mga salitang magkasintunog sa
kaya mabibilugan mo ang nagpapakita ng bawat hanay sa kuwaderno.
emosyon.

Gawain 1
Ituro ang mga larawang nagpapakita ng
emosyon. Sabihin
kung ito ay kalungkutan, kasiyahan,
pagkagalit at pagkatakot.

BALIKAN BALIKAN BALIKAN BALIKAN


Basahin at unawain ang isinasaad Narito ang ilan sa mga kagamitan
Basahin nating muli nang malakas ang Pagmasdan ang mga larawan/salita. Iugnay ng bawat pangungusap. Isulat ang ng kahangahangang
kuwento ang mga ito letra ng tamang sagot sa sagutang si Zeny. Pagtapat-tapatin ang mga
tungkol kay Lora. sa angkop na kahulugan nito. Isulat ang titik papel. larawan sa
nang tamang sagot 1.Nabasag mo ang plorera sa inyong Hanay A sa wastong pangalan nito
Ang Lobo ni Lora sa iyong kuwaderno. bahay, ano angsasabihin mo sa sa Hanay B. Kopyahin
Paglabas ng simbahan nakakita si Lora iyong mga magulang? ang sagot sa sagutang papel
ng lobo at binilang niya ito. a.Pasensiya na po, hindi ko po
sinasadya.
Nagpabili si Lora ng limang lobo sa kanyang b.Hindi ko alam kung sino
mga magulang. nakabasag niyan?
c.Bahala kayo riyan.
Binilhan ni Mang Lino si Lora ng limang 2.Bumisita ang lolo at lola mo sa
lobo dahil ipapasalubong niya ang iba sa inyong bahay, anoang gagawin mo?
kanyang mga kapatid. a.Palayasin sila agad.
b.Magmano at papasukin sila.
Lumipad ang dalawang lobo na nabili ni c.Huwag silang kausapin.
Lora. 3.Binigyan ka ng regalo ng ninang
mo. Ano angsasabihin mo sa kanya?
Sagutin nang pasalita ang mga sumusunod a.Ito lang ang ibibigay mo.
na tanong. b.Ayoko ng regalo mo.
c.Maraming salamat po ninang sa
1. Saan nagpunta ang mag-anak? regalo.
2. Ano ang ipinabili ni Lora pagkatapos
nilang
magsimba?
3. Ano ang nangyari sa lobo na ipinabili
niya?
4. Iguhit ang mukha ni Lora nang lumipad
ang kanyang lobo sa malinis na papel.

TUKLASIN TUKLASIN TUKLASIN TUKLASIN


Basahin ang mga salita sa loob ng
Pagod ka na ba?. Umawit muna tayo ng Mahilig ka bang magbasa ng mga Basahin ang tula ng may damdamin kahon. Ituro ang
“Ako ay may kuwentong pambata? at paggalang at pagkatapos ay larawan nito.
Lobo”. O hayan, handa ka na? Pagmasdan at kilalanin ang mga bahagi ng lapatan ng sariling aksyon.
“Story Book”
Makinig ka nang mabuti at babasahin ni
nanay o tatay
ang mga salita. Ituro ang larawang angkop
sa salita.

Muling basahin ang pangalan ng bawat


larawan.
SURIIN
Magalang na Pananalita
Ang magagalang na pananalita ay
mga salitang ginagamit sa
pakikipag-usap sa mga nakatatanda
bilang pagbibigay galang o respeto.
Ang natatanging kilos at ugali ay
itinuro sa atin ng ating mga
magulang.

SURIIN

Nakinig ka ba nang mabuti kina nanay o


tatay
SURIIN
habang binabasa ang mga salita?
Tama ba ang mga sagot mo?
Sagutin ang mga tanong na hinango sa
Ano ang naramdaman mo noong nakita mo
kuwentong binasa.
ang
Isulat ang sagot sa iyong kuwaderno.
mga larawan ng mga salita, nalungkot ka
1.Ano ang pamagat ng kuwento?
ba o natuwa?
_____________________
Iba't ibang emosyon ang nararamdaman
2.Saan ito nangyari?
natin
__________________________
araw-araw, depende sa ating nakikita,
3.Kailan nangyari ang kuwento?
nakakausap, kinakain
____________________
at mga pangyayari na nagbibigay sa atin ng
4.Ano ang laging sinasabi o ipinangangaral
kasiyahan,
ni Muning kay
kalungkutan, pagkagalit o pagkalungkot.
Mingming?_________________________
5.Sino ang mga tauhan sa kuwento ?
___________________
6.Sino sa mga tauhan ang naiinis kay
Mingming?__________
7.Ano ang mga laruan ni Alex?
_____________________
8.Gayahin ang tunog o ugong ng mga
laruan ni Alex?______
9.Anong uri ng kuting si Mingming?
_____________________
10. Sa palagay mo ba ay may mga bata ring
tulad ni
Mingming? Dapat ba siyang tularan? Bakit?
___________________________________
_______
___________________________________
_______
11. Kung ikaw si Mingming,ano ang iyong
gagawin ?
Bakit?
_________________________________
PAGYAMANIN PAGYAMANIN PAGYAMANIN PAGYAMANIN
Gawain 1
Makinig nang mabuti sa nanay o tatay at Gawain 1 Basahin Mo Ako! Naranasan mo na ba ang tumira
sabihin kung anong emosyon ang Piliin ang mga laruan ni Alex na nasa sa kubo?
nararamdaman sa mga pangyayari o eskaparate. Narito ang mga salita na
sitwasyong nakalahad. Isulat ang titik ng tamang sagot sa iyong mababasa sa kuwentong
kuwaderno. “Ang Kubo ni Kiko”.
Hanapin sa kahon ang mga
salitang kasintunog ng
salitang nasa bilang 1-5. Kopyahin
at isulat sa kuwaderno
ang sagot.

ISAGAWA ISAGAWA ISAGAWA ISAGAWA


Panuto: Sagutin ito sa papel. Iguhit Basahin ang mga salita sa loob ng
Pagmasdan mo nga ang mga larawan. Ano Narito ang mga laruan ni Alex. Alin ang ang masayang mukha kung ito ay bilog. Piliin ang
kayang ideya ang kanyang ipinahihiwatig. naibigan mo? Iguhit sa iyong kuwaderno. nagpapakita ng magalang na kasintunog ng mga salita sa ibaba.
Makinig ka kay nanay o tatay habang pananalita at malungkot na mukha Isulat nang wasto ang
binabasa ang mga pagpipilian mo. kung hindi. sagot sa kuwaderno.
1.Pakiabot ang aking bag.
Isulat ang letra ng iyong sagot sa 2.Bilisan mong tumayo.
kuwaderno. 3.Magandang umaga.
4.Makiraan po.
5.Alis diyan lalabas ako!

TAYAHIN TAYAHIN TAYAHIN TAYAHIN


A. Panuto: Basahin ang bawat tanong sa Maglabas nang malinis na papel.
Anong damdamin ang ipinahihiwatig ng ibaba. Isulat ang Panuto: Gumuhit ng tsek ( )kung Kopyahin ang mga
mga larawan? letra nang tamang sagot sa iyong ang mga larawan ay nagpapakita ng salitang kaugnay ng bagay, tao at
Piliin ang sagot sa kahon at isulat ang sagot kuwaderno. magalang na pananalita at ekis ( X ) lugar mula sa mga
sa kuwaderno. 1. Ano ang pamagat ng kuwento? naman kapag hindi. Gawin ito sa larawan.
A. Mabait si Mingming sagutang papel.
B. Maingay si Mingming
C. Malikot si Mingming
D. Masunurin si Mingming
2. Sino ang may-ari ng laruan? Si .
A. Alex
B. Berto
C. Cardo
D. Chito
3. Saan nakalagay ang mga laruan ni Alex?
Sa .
A. basket
B. eskaparate
C. kahon
D. mesa
4. Bakit nagalit si Mang Berto kay
Mingming?
A. Ikinalat ang mga laruan ni Alex.
B. Sinira ang mga laruan ni Alex.
C. Dinumihan ni Mingming ang mga laruan.
D. Kinuha ni Mingming ang mga laruan
5. Paano natuto si Mingming sa patibong ni
Mang Berto?
A. Nadala siya sa patibong ginawa ni Mang
Berto.
B. Natutuwa siya sa kanyang ginawa.
C.Nagalit siya kay Mang Berto
D.Nainis siya kay Mang Berto
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral
na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral
na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang
ng mga mag-aaral
na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used
istratehiyang ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration that work well:
pagtuturo ang ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Group
nakatulong ng ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw collaboration
lubos? Paano ito ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Games
nakatulong? activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises ___ Solving
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel Puzzles/Jigsaw
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Answering
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) preliminary
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ activities/exercises
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories ___ Carousel
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Diads
___ Think-Pair-
Share (TPS)
___ Rereading of
Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated
Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Discovery
___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Method
Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Lecture
___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials Method
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn Why?
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation ___ Complete IMs
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
in in ___ Availability of
doing their tasks doing their tasks
doing their tasks doing their tasks Materials
___ Pupils’
eagerness to learn
___ Group
member’s
Cooperation in
doing their
tasks
F. Anong suliranin ang __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among
aking nararanasan __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude pupils
na nasulusyunan __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Pupils’
sa tulong ng __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology behavior/attitude
punong guro at Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) __ Colorful IMs
superbisor? __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Unavailable
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Technology
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works Equipment
Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: (AVR/LCD)
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Science/
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from Computer/
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality Internet Lab
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be used __ Additional
Instructional Materials Instructional Materials as Instructional Materials as Instructional Materials Clerical works
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition Planned
Innovations:
__ Localized
Videos
__ Making big
books from
views of the
locality
__ Recycling of
plastics to be
used as
Instructional
Materials
__ local poetical
composition
G. Anong kagamitang The lesson have successfully delivered due The lesson have successfully delivered due The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have
panturo ang aking to: to: delivered due to: delivered due to: successfully
nadibuho na nais ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn delivered due to:
kong ibahagi sa ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ pupils’
kapwa ko guro? ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson eagerness to learn
___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___
___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets complete/varied
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: IMs
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games uncomplicated
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw lesson
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ worksheets
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises ___ varied activity
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel sheets
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads Strategies used
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) that work well:
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Group
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories collaboration
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Games
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Solving
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method Puzzles/Jigsaw
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Answering
Why? Why? Why? Why? preliminary
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs activities/exercises
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Carousel
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Diads
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation ___ Think-Pair-
doing their tasks doing their tasks in in Share (TPS)
doing their tasks doing their tasks ___ Rereading of
Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated
Instruction
___ Role
Playing/Drama
___ Discovery
Method
___ Lecture
Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of
Materials
___ Pupils’
eagerness to learn
___ Group
member’s
Cooperation in
doing their
tasks

You might also like