DLL - All Subjects 1 - Q2 - W7 - D2

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

School: MALABONG ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: MESHELLE B. MONTALVO Learning Area: ALL SUBJECTS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 3 – 5, 2024 (WEEK 7-DAY2) Quarter: 2ND QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE- FILIPINO ARALING MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO BASED PANLIPUNAN
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang Napagsusunud-sunod ang PS: Naipamamalas ang Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner...
Pangnilalaman pag-unawa sa mga pangyayari sa kakayahan at tatas sa naipamamalas ang demonstrates demonstrates basic
kahalagahan ng kuwento sa pamamagitan pagsasalita at pag unawa at understanding of understanding of
wastong pakikitungo ng pagsasabi kung ano ang pagpapahayag ng pagpapahalaga sa addition and the concepts of
sa ibang kasapi ng una, pangalawa, sariling ideya, sariling pamilya at subtraction of whole musical lines,
pamilya at kapwa tulad kaisipan, karanasan at mga kasapi nito at numbers up to 100 beginnings and
ng pagkilos at damdamin bahaging including money endings in music,
pagsasalita ng may PN: Naipamamalas ginagampanan ng and repeats in
paggalang at pagsasabi ang kakayahan sa bawat isa music
ng katotohanan para mapanuring pakikinig
sa kabutihan ng at pag-unawa sa
nakararami napakinggan

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang MT1OL-IIa-i-6.1 Naiuulat nang pasalita Ang mga mag-aaral ay The learner . . . The learner...
pagiging magalang sa Participate actively during ang mga naobserba- buong is able to apply responds with
kilos at pananalita story reading by making hang pangyayari sa pagmamalaking addition and precision to
comments and asking paaralan (o mula sa nakapagsasaad ng subtraction of whole changes in musical
questions. sariling kwento ng sariling numbers up to 100 lines with body
karanasan) pamilya at bahaging including money in movements
ginagampanan ng mathematical
bawat kasapi nito sa problems and real- life
malikhaing situations.
pamamamaraan.

C. Mga Kasanayan sa EsP1P- IIe-f– 4 MT1LC-IIf-g-4.3 Identify F1PS-IIc-3 Naiuulat AP1PAM-IIe-16 M1NS-IIf-25 MU1FO-IIe-2
Pagkatuto the problem and solution nang pasalita ang mga illustrates that
Isulat ang code ng bawat Nakapagpapakita ng in the story read. naobserbahang Nahihinuha ang mga addition and identifies similar or
kasanayan. paggalang sa pangyayari alituntunin ng pamilya subtraction are dissimilar musical
pamilya at sa kapwa sa paaralan (o mula sa na tumutugon sa inverse operations. lines with the use
sariling karanasan) iba’t-ibang sitwasyon M1NS-IIg-32.1 of:
• F1PN-IIg-9 ng pang-araw-araw na visualizes, represents,
Nahuhulaan ang pamumuhay ng and subtracts one- 7.1 body
susunod na pamilya digit numbers with movements
mangyayari sa - Iligpit ang mga minuends through 18 7.2 geometric
napakinggang laruan matapos laruin (basic facts) shapes or objects
kuwento M1NS-IIg-32.2
• F1PP-IIg-4.1 visualizes, represents,
Nababasa ang mga and subtracts one- to
salita gamit ang two-digit numbers
palatandaang with minuends up to
konpigurasyon 99 without
larawan regrouping.
• F1AL-IIg-4
Nasusundan ang
pagkakasulat ng teksto
ayon sa estilo
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay K-12 Curriculum
Curriculum Guide p. Curriculum Guide
ng Guro Curriculum Guide p. 17 MTB-MLE Teaching Guide Pahina 124-126
17 p. 11
pp. 238-258
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag- Pahina 130-136
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang tsart larawan ng may simulang
Panturo tunog na Cc /Jj plaskard;
Tsart ng kwento.
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Paano nabawi ni Sino ang binisita ng mga Gabayan ang mga Paano magbawas Pagganyak
aralin at/o pagsisimula ng Jack ang kayamanan? bata? mag-aaral sa paglalaro ng dalawahang digit Awitin ang “ Aso,
bagong aralin. Nabigyan ba niya ng Sinu-sino ang bisita ni ng “Utos ng Hari/Utos ng bilang? aso” at sundan ang
katarungan ang Tata Celso? ng Paano ka makikipag- kilos ng braso ng
kanyang ama? Paano? Bakit sila bumisita kay Reyna.” usap sa mga guro habang
1. Tata Celso? nakatatanda sa iyo ? ipinakikita ang
simula at
katapusan ng isang
phrase.p.6.
B. Paghahabi sa layunin ng Naranasan ninyo na Pagbuo ng puzzle. (buto Balikan ang mga Marami ka bang Laro: Subtraction Ngayong araw na
aralin ba na maka-away o ang mabubuo) salitang tinalakay wheel ito pag-aaralan
makagalit ang inyong kahapon (aparador, Minuends of 18 naman natin kung
kapatid? nagsuot, paano malalaman
Bakit kayo nag- tambak, nakasiksik, kung magkapareho
away? nakangangalay). o magkaiba ang
Ipakita ang larawan o laruan? bumubuo sa isang
ang Gaano ka kadalas musical lines.
galaw na ginamit maglaro kasama ng
upang ipaliwanag ang iyong mga kaibigan?
kahulugan ng bawat
salita
at tanungin ang mga
bata kung ano ang ibig
sabihin ng mga ito.
C. Pag-uugnay ng mga Nakapaglaro na ba Iparinig ang Paano mo malalaman Original File
halimbawa sa bagong kayo ng taguan kuwentong “ Halinang kung tama ang sagot Submitted and
aralin. kasama ang inyong Maglaro” mo sa pagbabawas na Formatted by
mga Dumating ang mga ginawa? DepEd Club
kapatid o kaibigan? kalarong bata ni Anong operasyon ang Member - visit
Aling mga lugar sa Netnet sa kanilang kabaligtaran ng depedclub.com for
bahay ang hilig bahay. Inilabas ni subtraction? more
ninyong pagtaguan? Netnet ang kahong
Alamin natin kung lalagyan ng kanyang
saan nagtatago ang mga laruan. Ibinuhos
bata sa ating ng mga bata ang mga
kuwento. laruang laman ng
kahon. Nang matapos
maglaro,isa-isang nag-
alisan ang mga bata.
Pati si Netnet ay
tumalikod na rin.
Naiwan
Ang mga laruang
nagkalat.
D. Pagtalakay ng bagong Iparinig ang Ipabigay sa mga bata Ituro ang pamagat, 1.Anong kaasalan ang May 36 na asul na Balikan ang awiting
konsepto at paglalahad ng kwentong , “Si Cain at ang mga pangalan ng pangalan ng may- ipinakita ng mga bata? bolpen sa kahon at 12 “Aso, aso”. Ilang
bagong kasanayan #1 si Abel” sa mga bata. bagay sa kuwento. akda, at taga-guhit sa Ni Netnet? na pulang bolpen. Ilan phrase ang
(Biblical Story) Patola upo buto pabalat at sabihin: Ang 2. Mabuti ba ang ang dami ng asul na makikita sa awit?
pamagat ng libro ay Si kanilang ginawa bolpen kaysa sa
Pilong pagkatapos maglaro? pulang bolpen? Magkatulad at
Patago-tago. Isinulat Bakit? Magkaiba
ito ni Kristine Canon. Ilang asul na bolpen Narito ang mga
Siya ang may-akda ng ang nasa kahon? salita sa awiting “
kuwento. Narinig Ilan ang pula? Pan de sal”. Gamit
ninyo na ba ang Ilan ang lamang o
pangalan niya? Siya rin dami ng asul na ang iba’t ibang
ang nagsulat ng bolpen sa pulang hugis sa ibaba,
Sampung bolpen? kilalanin ang mga
Magkakaibigan, na phrase na may mga
binasa natin sa klase katulad at
noong nakaraang magkaibang tono.
linggo. Iginuhit naman Iguhit sa ibabaw ng
ni Leo Alvarado ang linya ang wastong
mga larawan sa hugis para rito.
kuwento. Siya Maaaring gamitin
ang tagaguhit. ang at
LM p.8

E. Pagtalakay ng bagong Bakit nainggit si Cain Magpapakita pa ang guro Pasalihin ang mga Hakbang sa pagtuos Anong anyo ang
konsepto at paglalahad ng kay Abel? ng iba pang larawan ng mag-aaral sa inyong ng dalawang digit. nabuo buhat sa
bagong kasanayan #2 Ano ang ginawa niya bagay at ipasabi sa mag- pagbabasa. Sabihin sa Unahing pagbawasin awit?
sa sariling kapatid? aaral ang panglan ng mga kanila ang digit na nasa Sabihin: Kapag ang
Anong kaparusahan ito. na may dalawang linya tanong at talakayin: isahan. pagkakatulad at
ang nakamit ni Cain? sa libro na paulit-ulit Ganun ka din ba? Pagkatapos isunod pagkakaiba ng mga
nilang makikita. Kaiba Nagustuhan mo ba namang bawasin ang phrase ay
ang pagkakasulat dito, ang ginawa ng mga mga bilang sa hanay namarkahan na
kaya’t madali nilang bata ? Bakit? ng sampuan. gamit ang iba’t
makikilala. Kapag Itanong : 36 na asul na ibang hugis,
nakita nila ang salitang Kung ikaw si Netnet, bolpen tinatawag ang mga
ito, sasabay sila sa ano ang iyong dapat 12 na pulang bolpen itong form ng isang
pagbigkas ninyo. gawin sa mga laruan 24 ang dami ng asul awit. Ibig sabihin,
pagkatapos gamitin? kaysa pulang bolpen ang form ng
Icheck natin: awiting “Pan de
12 Sal” ay .
+ 24
36
F. Paglinang sa Kabihasaan Presentasyon ng Kasanayang
(Tungo sa Formative awtput Pagpapayaman
Assessment) Gawain 3
Narito ang awiting
“Are You
sleeping?” Alamin
kung aling phrase
ang magkakatulad
at magkakaiba.
Markahan ng

G. Paglalapat ng aralin sa Dula-dulaan sa Tawagin ang mga bata Gawain 4


pang-araw-araw na buhay mahalagang tagpo sa Pagsasanay: nang pangkatan sa “Isang Hamon sa
narinig o nabasang Pangkatang Gawain: pisara upang makita Kalesa”
Pagbigkas ng
kwento nang Laro 1 : Palakpakan kung nasusunod ang Pakinggang mabuti
tugma nang
pangkatan. Pumapakpak kung ang konsepto sa ang awiting
pangkatan.
larawan ay tumutukoy sa pagbabawas. “Kalesa”.
bagay at ibaba kung hindi. Magmartsa sa
Maging maingat
Laro 2 Idikit Mo sariling lugar
sa laruan
Hanapin ang ngalan ng kasabay ng kumpas
Upang ito’y
bagay at idikit sa pisara. kapag sinimulan
magtagal.
ang pag-awit. Sa
tuwing
Ang mga gamit at
magbabagao ang
laruan
bahagi ng awit,
Ilagay sa kahong
igahin din ang
lalagyan.
pagkilos upang
maipakita ang
panibagong bahagi
ng awit.p.9 Gawain
4
H. Paglalahat ng Aralin Anong masamang Ano ang tawag sa mga Ano ang tawag sa Alin ang uunahin Ano ang tawag sa
ugali ang hindi natin salitang nagsasaad ng mga ugali o gawi na kapag nagbabawas ng maliliit na bahagi
dapat taglayin sa ating ngalan ng bagay? ipinatutupad ng iyong dalawahang digit na bumubuo sa
kapwa? mga magulang o mga hanggang 99? isang awit?
Tandaan: nakatatandang kasapi Paano mo BIgyang diin ang
Masamang ugali ang ng pamilya? malalaman kung tama bahaging Tandaan
maging mainggitin. Tandaan: ang pagtutuos na p.
Dapat natin itong Tuntunin ang ginawa mo?
iwasang taglayin sa tawag sa mga ugali o Tandaan:
ating mga puso. gawi na ipinatutupad Sa pagbabawas ng
ng iyong mga dalawang digit, unahin
magulang o mga munang bawasin ang
nakatatandang kasapi bilang sa hanay ng
isahan, tapos isunod
ang bilang sa hanay ng
ng pamilya.
sampuan.
Tulad ng
Pagsamahin ang
pagliligpit ng mga
subtrahend o bilang
laruan matapos
sa ibaba at ang
gamitin o laruin.
difference o sagot
para makatiyak na
tama ang sagot.
I. Pagtataya ng Aralin Iguhit ang itim na Sabihin kung alin ang una, Itanong din ang Lutasin: Magbawas at icheck Ipakita kung gaano
puso kung ang tauhan panglawa o pangatlong sumusunod upang Nagalit si Rowena kung tama ang sagot. natutuhan ang
sa narinig kwento ay pangyayari sa kuwento. palalimin ang sa nakakabatang 87 check: 98 aralin sa
nagtataglay nito at _____Nagmano ang mga talakayan tungkol kapatid dahil check: pamamagitan ng
pulang puso kung bata kay Tata Celso. sa kuwento. Kung pinaglaruan ang -- 50 - 68 paglalagay ng / sa
hindi. _____Nagpunta ang mga kulang sa oras, pumili kanyang bagong kahon. Gawin ito sa
bata sa bahay ni Tata na lamang ng ilang manyika. Inihagis niya inyong kuwaderno.
1. Celso. tanong: ang manyika at P.9( learning
higante___________ _____Binigyan ng buto ng –– Paano ninyo tumama sa dinding. packages)
2. Snow white_______ upo at patola ni Tata Celso ilalarawan ang ugali ni Tama ba iyon?
3. Diwata__________ ang mga bata. Pilo? Ano ang hilig Bakit?
4. Ina-inahan ni Snow niyang
White______ gawin?
5. Cain__________ –– Sino-sino ang mga
tauhang pinagtaguan
at binulaga ni Pilo?
–– Sa aling bahagi ng
kuwento hindi na
nakasigaw ng bulaga
at
nakatawa nang
malakas si Pilo? Ano
ang nangyari?
–– Ano kaya ang
natutuhan ni Pilo mula
sa kaniyang karanasan
ng
pagkawala sa mall?
–– Naranasan ninyo na
ba ang mawala o
mawalay sa inyong
pamilya sa isang
malaking lugar? Ano
ang naramdaman
ninyo?
–– Ano ang mga dapat
tandaan upang hindi
mawala o mawalay sa
inyong pamilya?
–– Kung mangyari sa
inyo ang nangyari kay
Pilo, ano ang gagawin
ninyo upang mahanap
ninyo ang inyong
nanay?
J. Karagdagang Gawain para Gumuhit ng isang Sumulat ng 10 ngalan ng Ibigay ang sumusunod Pangako: Pagbawasain at icheck
sa takdang-aralin at malaking puso. bagay sa inyong na takdang-aralin: Ililigpit ko ang ang sagot.
remediation Kulayan ito. Isulat sa kwaderno. Ikuwento sa inyong aking mga laruan 1, 54 – 23 2. 87 –
ibaba ang salitang: magulang ang matapos kong laruin. 25 3. 75 -23
kuwento ni Pilo.
Masamang ugali ang Tanungin sila kung ano
maging mainggitin. ang dapat
Dapat natin itong mong gawin kung
iwasang taglayin sa sakaling mawalay ka
ating mga puso. sa kanila sa isang
malaking
lugar na katulad ni
Pilo.
IV. Mga
Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Prepared by:

MESHELLE B. MONTALVO
T-1

Checked by:

MARY MAY G. GESULGON


P-1

You might also like