Daily Lesson 2 Plan FPL - TVL

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 9

Republic of the Philippines

Department of Education
Cordillera Administrative Region
SCHOOLS DIVISION OF BAGUIO
GUISAD VALLEY NATIONAL HIGH SCHOOL

GRADE 12 Guro: MARJORIE M. CONGGAS Seksyon: VIRTUOUS, UNDERSTANDING


Pang-araw – araw na Asignatura
Tala ng Pagtuturo Petsa: Setyembre 11, 2023 : FILIPINO SA PILING LARANGAN
Markahan
Oras: 10:00-11:00 : UNA

LUNES
Nakikilala ang iba’t ibang teknikal bokasyunal
I.LAYUNIN
na sulatin ayon sa layunin at gamit
A.Pamantayang Nauunawaan ang kalikasan, layunin, at paraan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng ginagamit
Pangnilalaman sa pag-aaral ng iba’t ibang larangan (Tech-voc)
B.Pamantayan sa Nakabubuo ng manwal ng isang piniling sulating teknikal
Pagganap
CS_FTV11/12PT-0a-c-93
Nakikilala ang iba’t ibang teknikal-bokasyunal na sulatin ayon sa:
C.Mga Kasanayan sa
a. Layunin
Pagkatuto (MELC,
b. B. Gamit
Isulat ang code ng
c. Katangian
bawat kasanayan) d. Anyo
e. Target na gagamit
II.NILALAMAN Kahulugan, kalikasan, at Katangian ng Pagsulat ng Sulating Teknikal
III.KAGAMITANG
PANTURO
K to 12 Senior High School Applied Track Subject – Filipino sa Piling Larangan (Tech Voc)
A.Sanggunian
Disyembre 2013
1. Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B.Iba pang Hand out, Power Point Presentation
Kagamitang Panturo
III.PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Pagbabalik-tanaw sa nakaraang aralin.
nakaraang aralin
at pagsisimula ng
bagong aralin
Pagbibigay-pansin sa mga sulating teknikal.
Manwal
B. Paghahabi sa
Liham pangnegosyo
layunin ng aralin
Flyers/leaflets
Deskripsyon ng produkto
C. Pag-uugnay ng Pagbibigay ng sariling obserbasyon sa mga sulating teknikal.
mga halimbawa sa
bagong aralin
Layunin ng Sulating Teknikal

1.Upang magbigay alam. Isinusulat ito upang mapaunawa o magpagawa ng isang bagay.
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto
2.Upang mag-analisa ng mga pangyayari at implikasyon nito. Susubukan nitong ipaliwanag
at paglalahad ng
kung paanong ang sistema ay nabigo. Ang sistema ay maaaring kabilangan ng edukasyon,
bagong kasanayan
socio-ekonomiks, politika at ang kinakailangang pagbabago.
#1
3.Upang manghikayat at mang-impluwensiya ng desisyon. Susubukan nitong ipakita kung
paanong ang kalakal o industriya ay nagtagumpay.
E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa Pagsusuri sa mga halimbawa ng sulating teknikal kung ito ay may layunin.
Kabihasan
(Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Pag-iisa- isa sa mga nakitang layunin sa mga halimbawa ng sulating teknikal.
aralin sa pang-
araw-araw na
buhay
H. Paglalahat ng Pagbubuod sa tinalakay na paksa
Aralin

I. Pagtataya ng
Aralin
J. Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation

Prepared by: Noted:

MARJORIE M. CONGGAS JUNA S. CARINO


GURO INSTRUCTIONAL LEADER
Republic of the Philippines
Department of Education
Cordillera Administrative Region
SCHOOLS DIVISION OF BAGUIO
GUISAD VALLEY NATIONAL HIGH SCHOOL

GRADE 12 Guro: MARJORIE M. CONGGAS Seksyon: VIRTUOUS, UNDERSTANDING


Pang-araw – araw na Asignatura
Tala ng Pagtuturo Petsa: Setyembre 12, 2023 : FILIPINO SA PILING LARANGAN
Markahan
Oras: 10:00-11:00 : UNA

MARTES
Nakikilala ang iba’t ibang teknikal bokasyunal
I.LAYUNIN
na sulatin ayon sa layunin at gamit
A.Pamantayang Nauunawaan ang kalikasan, layunin, at paraan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng ginagamit
Pangnilalaman sa pag-aaral ng iba’t ibang larangan (Tech-voc)
B.Pamantayan sa Nakabubuo ng manwal ng isang piniling sulating teknikal
Pagganap
CS_FTV11/12PT-0a-c-93
Nakikilala ang iba’t ibang teknikal-bokasyunal na sulatin ayon sa:
C.Mga Kasanayan sa
a. Layunin
Pagkatuto (MELC,
b. B. Gamit
Isulat ang code ng
c. Katangian
bawat kasanayan) d. Anyo
e. Target na gagamit
II.NILALAMAN Kahulugan, kalikasan, at Katangian ng Pagsulat ng Sulating Teknikal
III.KAGAMITANG
PANTURO
K to 12 Senior High School Applied Track Subject – Filipino sa Piling Larangan (Tech Voc)
A.Sanggunian
Disyembre 2013
1. Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B.Iba pang Hand out, Power Point Presentation
Kagamitang Panturo
III.PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Pagbabalik-tanaw sa nakaraang aralin.
nakaraang aralin
at pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin
Gamit ng Teknikal-Bokasyonal na Pagsulat

1. Upang maging batayan sa desisyon ng namamahala


2. Upang magbigay ng kailangang impormasyon
3. Upang magbigay ng introduksyon
4. Upang magpaliwanag ng teknik
C. Pag-uugnay ng 5. Upang mag-ulat ng natamo (achievement)
mga halimbawa sa 6. Upang mag-analisa ng may suliraning bahagi (problem areas)
7. Upang matiyak ang pangangailangan ng disenyo at sistema
bagong aralin
8. Upang maging batayan ng pampublikong ugnayan
9. Upang mag-ulat sa mga stockholders ng kompanya
10. Upang makabuo ng produkto
11. Upang makapagbigay ng serbisyo
12. Upang makalikha ng mga proposal

Layunin ng Sulating Teknikal

1.Upang magbigay alam. Isinusulat ito upang mapaunawa o magpagawa ng isang bagay.
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto
2.Upang mag-analisa ng mga pangyayari at implikasyon nito. Susubukan nitong ipaliwanag
at paglalahad ng
kung paanong ang sistema ay nabigo. Ang sistema ay maaaring kabilangan ng edukasyon,
bagong kasanayan
socio-ekonomiks, politika at ang kinakailangang pagbabago.
#1
3.Upang manghikayat at mang-impluwensiya ng desisyon. Susubukan nitong ipakita kung
paanong ang kalakal o industriya ay nagtagumpay.
E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa Pagsusuri sa mga halimbawa ng sulating teknikal kung ito ay may gamit.
Kabihasan
(Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Pag-iisa- isa sa mga nakitang gamit sa mga halimbawa ng sulating teknikal.
aralin sa pang-
araw-araw na
buhay
H. Paglalahat ng Pagbubuod sa tinalakay na paksa
Aralin

I. Pagtataya ng
Aralin
J. Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation

Prepared by: Noted:

MARJORIE M. CONGGAS JUNA S. CARINO


GURO INSTRUCTIONAL LEAD

Republic of the Philippines


Department of Education
Cordillera Administrative Region
SCHOOLS DIVISION OF BAGUIO
GUISAD VALLEY NATIONAL HIGH SCHOOL

GRADE 12 Guro: MARJORIE M. CONGGAS Seksyon: VIRTUOUS, UNDERSTANDING


Pang-araw – araw na Asignatura
Tala ng Pagtuturo Petsa: Setyembre 13, 2023 : FILIPINO SA PILING LARANGAN
Markahan
Oras: 10:00-11:00 : UNA

MIYERKULES
Nakikilala ang iba’t ibang teknikal bokasyunal
I.LAYUNIN
na sulatin ayon sa layunin at gamit
A.Pamantayang Nauunawaan ang kalikasan, layunin, at paraan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng ginagamit
Pangnilalaman sa pag-aaral ng iba’t ibang larangan (Tech-voc)
B.Pamantayan sa Nakabubuo ng manwal ng isang piniling sulating teknikal
Pagganap
CS_FTV11/12PT-0a-c-93
Nakikilala ang iba’t ibang teknikal-bokasyunal na sulatin ayon sa:
C.Mga Kasanayan sa
a. Layunin
Pagkatuto (MELC,
b. B. Gamit
Isulat ang code ng
c. Katangian
bawat kasanayan) d. Anyo
e. Target na gagamit
II.NILALAMAN Kahulugan, kalikasan, at Katangian ng Pagsulat ng Sulating Teknikal
III.KAGAMITANG
PANTURO
K to 12 Senior High School Applied Track Subject – Filipino sa Piling Larangan (Tech Voc)
A.Sanggunian
Disyembre 2013
1. Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B.Iba pang Hand out, Power Point Presentation
Kagamitang Panturo
III.PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Pagbabalik-tanaw sa nakaraang aralin.
nakaraang aralin
at pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin
KATANGIAN

-naglalahad at nagpapaliwanag ng paksang-aralin sa malinaw, obhetibo, tumpak, at di-


emosyonal na paraan.

Anyo ng sulating Teknikal-Bokasyunal


1.Sulating Interpersonal o Inter-Institusyonal
-tumutukoy ang mga ito sa mga sulating ibinibigay sa isang indibidwal, organisasyon o institusyon
D. Pagtatalakay ng upang ipabatid ang mga hangarin, impormasyon o datos na makatutulong sa pagtamo ng layunin
bagong konsepto ng nagpapadala. hal: liham pangnegosyo 2.
at paglalahad ng 2.Sulating ukol sa isang produkto
bagong kasanayan -tumutukoy ang mga ito sa mga sulating may kinalaman sa isang produkto. Hal. deskripsyon ng isang
#1 produkto, manwal sa paggamit ng produkto 3.
3.Sulating Pabatid -Publiko at Sulating Promosyonal
-tumutukoy ang mga ito sa mga sulating naglalayong magpabatid ng impormasyon sa
publiko at sa mga layuning itanyag ang isang produkto,serbisyo o kaganapan. Hal. flyers,
leaflets, promo material, anunsyo, paunawa at babala. 4.
Sulating ukol sa Pagkain
4.Sulating ukol sa Pagkain
-tumutukoy ito sa mga sulating may kinalaman sa pagkain.
Hal: recipe at menu
E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa Pagsusuri sa mga halimbawa ng sulating teknikal kung ito ay may taglay na katangian at
Kabihasan anyo.
(Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Pag-iisa- isa sa mga nakitang katangian at anyo sa mga halimbawa ng sulating teknikal.
aralin sa pang-
araw-araw na
buhay
H. Paglalahat ng Pagbubuod sa tinalakay na paksa
Aralin

I. Pagtataya ng
Aralin
J. Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation

Prepared by: Noted:

MARJORIE M. CONGGAS JUNA S. CARINO


GURO INSTRUCTIONAL LEADER

Republic of the Philippines


Department of Education
Cordillera Administrative Region
SCHOOLS DIVISION OF BAGUIO
GUISAD VALLEY NATIONAL HIGH SCHOOL

GRADE 12 Guro: MARJORIE M. CONGGAS Seksyon: VIRTUOUS, UNDERSTANDING


Pang-araw – araw na Asignatura
Tala ng Pagtuturo Petsa: Setyembre 14, 2023 : FILIPINO SA PILING LARANGAN
Markahan
Oras: 10:00-11:00 : UNA

HUWEBES
Nakikilala ang iba’t ibang teknikal bokasyunal
I.LAYUNIN
na sulatin ayon sa layunin at gamit
A.Pamantayang Nauunawaan ang kalikasan, layunin, at paraan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng ginagamit
Pangnilalaman sa pag-aaral ng iba’t ibang larangan (Tech-voc)
B.Pamantayan sa Nakabubuo ng manwal ng isang piniling sulating teknikal
Pagganap
CS_FTV11/12PT-0a-c-93
Nakikilala ang iba’t ibang teknikal-bokasyunal na sulatin ayon sa:
C.Mga Kasanayan sa
a. Layunin
Pagkatuto (MELC,
b. B. Gamit
Isulat ang code ng
c. Katangian
bawat kasanayan) d. Anyo
e. Target na gagamit
II.NILALAMAN Kahulugan, kalikasan, at Katangian ng Pagsulat ng Sulating Teknikal
III.KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian K to 12 Senior High School Applied Track Subject – Filipino sa Piling Larangan (Tech Voc)
Disyembre 2013
1. Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B.Iba pang Hand out, Power Point Presentation
Kagamitang Panturo
III.PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Pagbabalik-tanaw sa nakaraang aralin.
nakaraang aralin
at pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa Paglalahad ng iba’t ibang uri ng sulating teknikal at pagtukoy sa target na awdiyens o gagamit.
layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin

Ang Awdiyens bilang Mambabasa


Layunin
1. Natutukoy ang halaga ng awdiyenes bilang mambabasa
2. Naiisa-isa ang mga paraan ng pagtatasa sa profile ng mambabasa
3. Naikakategorya ang mga uri ng mambabasa ng komunikasyong teknikal
Mambabasa? Sino nga ba ang mambabasa?
Ang Awdiyenes bilang Mambabasa
-Ang pagkilala at pagtutukoy sa iyong awdiyens bilag mambabasa ay isang napakahalagang
salik na nararapat mong isaalang-alang sa pagbuo ng anumang uri ng sulatin.
D. Pagtatalakay ng -Ang mga ito ay maituturing na anyo ng komunikasyong teknikal dahil kailangan nilang
bagong konsepto maipamalas ang sariling kakayahan sa pinakapayak na paraan upang maintindihan sila.
at paglalahad ng Bawat babasahin ay may nakatakdan awdiyens.Dahil dito mahalaga ang pag-alam sa profile
bagong kasanayan ng iyong awdiyens bago ka lumikha ng anumang uri ng komunikasyon. Paano mo ga ba sila
#1 kikilalanin?
Gabay na maaring panilayan
1.Sino ang magbabasa?
2.Ano ang kailangan nilang impormasyon Saan nila ito babasahin?
3.Kailan nila ito babasahin?
4.Bakit kailangan nilang basahin ang impormasyon?
5.Paano nila ito babasahin at uunawain?
Ang mga gabay na ito ang tutulong sa iyo upang mahubog at makilala kung anong uri silang
mambabasa. Sa pamamagitan nito, magagawa na ring matasa o masuri ang kanilang; 1.
Kakayahan 2. Kasanayan 3. Karanasan 4. Pangangailangan 5. Saloobin 6. Mga
pagpapahalaga
E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa Maikling Pagsusulit
Kabihasan
(Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Itanong: Ano ang kahalagahan ng paglinang ng sulating teknikal?
aralin sa pang-
araw-araw na
buhay
H. Paglalahat ng Pagbubuod sa tinalakay na paksa
Aralin

I. Pagtataya ng
Aralin
J. Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation

Prepared by: Noted:

MARJORIE M. CONGGAS JUNA S. CARINO


GURO INSTRUCTIONAL LEADER

You might also like