Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Paaralan : Antas: 9

GRADES 1 TO 12 Guro : Asignatura:EKONOMIKS


DAILY LESSON LOG Petsa/Oras: Markahan: IKALAWA
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
● Natatalakay ang interaksyon ng demand at suplay ● Naipaliliwanag ang mga salik na nagpapabago ng
● Nakapagbibigay ng paunang pagsusuri ukol sa ugnayan
sa kalagayan ng presyo at pamilihan. puwersa ng pamilihan.
I. LAYUNIN ng demand at supply.
● Nahihinuha ang mga suliraning dala ng ugnayan ng ●Nakapagbibigay ng mga solusyon sa mga suliranin
● Nakapagbibigay ng sariling pakahulugan sa Ekwilbriyo.
demand at suplay. sa shortage at surplus.

Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa mga pangunahing kaalaman sa ugnayan ng puwersa ng demand, supply, at sistemang ng pamilihan
A. Pamantayang Pangnilalaman
bilang batayan sa matalinong pagdedesisyon ng konsyumer at bahay kalakal tungo sa pagtamo ng pambansang kaunlaran.

Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga pangunahing kaalaman sa ugnayan ng pwersa ng demand at suplay, at sistema ng pamilihan
B. Pamantayang Pagganap
bilang batayan ng matalinong pagdedesisyon ng sambahayan at bahay-kalakal tungo sa pagtamo sa pambansang kaunlaran.

● AP9MYKIIc-8 Naiuugnay ang elastisidad ng demand at suplay sa presyo ng kalakal at paglilingkod


● AP9MYKIIe-9 Naipapaliwanag ang interaksyon ng demand at suplay sa kalagayan ng presyo at pamilihan
C. Kasanayan sa Pagkatuto ● AP9MYKIIf-10 Nasusuri ang mga epekto ng shortage at surplus sa presyo at dami ng kalakal at paglilingkod sa pamilihan.
Write the LC code for each. ● AP9MYKIIg-11 Naimumungkahi ang paraan/kalutasan sa mga suliraning dulot ng kakulangan at kalabisan.

ARALIN 4: INTERAKSYON NG DEMAND AT ARALIN 4: INTERAKSYON NG DEMAND AT SUPPLY


ARALIN 4: INTERAKSYON NG DEMAND AT SUPPLY
II. NILALAMAN SUPPLY Ang mga Salik na nagpapabago sa puwersa ng
Ang Ekwilibriyo sa Pamilihan
Kahulugan at katuturan ng Ekwilibriyo Pamilihan.
Kagamitang Panturo
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Ekonomiks: Teacher's Guide pp. 109-117 Ekonomiks: Teacher's Guide pp. 109-117 Ekonomiks: Teacher's Guide pp. 109-117
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-
LM page 159-160 LM page 152-154 LM page 158
aaral
Ekonomiks: Mga Konsepto at Aplikasyon IV Ekonomiks: Mga Konsepto at Aplikasyon IV (Batayang Ekonomiks: Mga Konsepto at Aplikasyon IV
3. Mga Pahina sa Teksbuk (Batayang Akalat) pp.157-158 (Batayang Akalat) pp.159
Akalat) pp.174-189
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ● https://www.youtube.com/watch?v=zNT6K8bit3Qn ●
● http://www.slideshare.net/sirarnelPHhistory/k12-aralin-
ng Learning Resources o ibang website http://www.slideshare.net/sirarnelPHhistory/k12-aralin-11-
● http://lrmds.deped.gov.ph/detail/27/6085 11-interaksyon-ng-supply-at-demand
interaksyon-ng-supply-at-demand
●http://lrmds.deped.gov.ph/detail/27/6085
● http://lrmds.deped.gov.ph/detail/27/6085
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO
Laptop, TV, chalk at white board marker Laptop, TV, chalk at white board marker Laptop, TV, chalk at white board marker

III. PAMAMARAAN ALAMIN PAUNLARIN PAUNLARIN


a. Mainit na Balitaan
● Ipaliwanag ang batas ng demand at supply
b. Balik Aral ● Ipaliwanag ang batas ng suplay at demand ● Ano ang ekwilibriyo?
● Ano ang uri ng Disekwilbriyo? Ipaliwanang
Gawain 1: PAGSUSURI SA LARAWAN ● Pagsusuri sa Video Clip ● Pagsusuri sa Interaksiyon ng Demand at Suplay Curve.

LM pp 159 https://www.youtube.com/watch?v=zNT6K8bit3Qn (Ilang


c. Paghahabi sa Layunin ng Aralin bulaklak sa Dangwa lalong tumaas ang presyo dahil sa
mababang supply at mataas na demand) Gabay
na Tanong:
1. Bakit tumaas ang demand sa bulaklak sa dangwa 2.
Bakit tumaas ang presyo ng mga bulaklak?
3. Ano sa palagay mo ang dahilan ng kakulangan ng suplay ng
bulaklak? 4. Ano ang
d. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong 1. Ipagpalagay natin na ang presyo ng kalakal ay Php 3.00
epekto sa pamilihan kung mataas ang demand sa bulaklak may ( labis na demand , labis na suplay ) pamilihan.
Aralin
ngunit kulang ang suplay. 2. Ano ang ekwilibriyong presyo?
3. Kung ang presyo ay nasa, Php 4 ilan ang magiging
surplus?

● Pagbibigay ng konsepto mula sa gawain1 Malayang Talakayan ukol sa paksa gamit ang PPT. ● Malayang talakayan ukol sa paksa gamit ang PPT.
● http://www.slideshare.net/sirarnelPHhistory/k12-aralin-11-interaksyon-
→ Mga Salik na Nagpapabago ng Puwersa ng Pamilihan →Mga
ng-supply-at-demand → Batas ng
kalutasan sa suliraning dulot ng Shortage/Surplus
Demand at Supply
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at bagong → Ekwilibriryo

karanasan # 1

Gawain 2: RETWEET…
BARGAIN
LM pp. 160
f. Pagtalakay ng bagong konsepto at bagong
karanasan #2
GAWAIN 3: RADIAL CLUSTER Gawain 8: Pagsusuri ng Sitwasyon
Batay sa mga gawain ano sa LM pp.169-170
inyong palagay ang kahulugan
ng ekwilibriyo?
g. Paglinang sa kabihasaan (Formative Ekwilbriyo

Assessment)

Gawain 2A: STORY LINE ● Pagsagot ng gawain sa LM pp. 166


PANUTO: Sumulat ng iyong maikling karanasan sa
pamilihan habang ikaw ay namimili. Maaring ikaw
h. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na lang o kasama ang iyong kaibigan o magulang.
buhay

● Ang interaksyon ng demand at supply ay magdudulot ng


● Ang pakikipagtawaran sa takdang presyo ng isang ekwilibriyo kung saan Ang konsyumer ay nabibili ang kanilang nais ● Ang mga salik na nagpapabago sa demand at
produkto na madalas na nagaganap sa pamilihan ay at ang mga prodyuser naman ay makapagbebenta ng kanilang supply ay nagbubunsod ng kakulangan at
i. Paglalahat ng aralin produkto sa napapagkasuduang presyo. Ngunit kung hindi
may kaugnayan sa ekwilibriyo kung saan ang kalabisan. Nangangailangan ito ng matalinong
matatamo ang ekwilibriyo maari ito makapagdulot ng shortage o
mamimili at ang nagtitinda ay nagkasundo sa pagdedesisyon upang makaagapay sa problemang
surplus.
presyo. dulot nito.
● Pagsagot sa gawain LM 166-167
j. Pagtataya ng aralin Pls. see attachment

k. Karagdagang Gawain at remediation ● PagCOMPUTE ng


Presyong
Ekwilibriyo

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa
pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?
d. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na
nakatulong nang lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon na tulong ng aking punongguro at
superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
guro?

You might also like