Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 9

School: SOLIS ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Teacher: ANNALIZA S. MAYA Learning Area: MTB – MLE
Teaching Dates and Time: DECEMBER 4 – 8, 2023 (WEEK 5) 8:50 – 9:40 Quarter: SECOND

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates Demonstrates Demonstrates Demonstrates Summative
Pangnilalaman understanding and understanding and understanding and understanding and Test/
knowledge of language knowledge of language knowledge of language knowledge of Weekly Progress
grammar and usage when grammar and usage grammar and usage language grammar Check
speaking and/or writing. when speaking and/or when speaking and/or and usage when
writing. writing. speaking and/or
writing.
B. Pamantayan sa Speaks and writes Speaks and writes Speaks and writes Speaks and writes
Pagganap correctly and effectively for correctly and effectively correctly and effectively correctly and
different purposes using for different purposes for different purposes effectively for different
the basic grammar of the using the basic using the basic purposes using the
language. grammar of the grammar of the basic grammar of the
language. language. language.
C. Mga Kasanayan sa Use expressions Use expressions Use expressions Use expressions
Pagkatuto appropriate to the grade appropriate to the appropriate to the appropriate to the
(Isulat ang code sa bawat level to react to local news, grade level to react to grade level to react to grade level to react to
kasanayan) information, and local news, information, local news, local news,
propaganda about school, and propaganda about information, and information, and
community and other local school, community and propaganda about propaganda about
activities. other local activities. school, community and school, community
MT3OL-IId-e-3.6 MT3OL-IId-e-3.6 other local activities. and other local
MT3OL-IId-e-3.6 activities.
MT3OL-IId-e-3.6
Pagbibigay ng Reaksiyon, Pagbibigay ng Pagbibigay ng Pagbibigay ng
II. NILALAMAN Opinyon at Saloobin Reaksiyon, Opinyon at Reaksiyon, Opinyon at Reaksiyon, Opinyon
(Subject Matter) Saloobin Saloobin at Saloobin
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa
Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Audio/Visual Presentation Audio/Visual Audio/Visual Audio/Visual
Panturo Presentation Presentation, “Show Presentation, “Show
Me” Board Me” Board
IV. PAMAMARAAN
A.Balik –Aral sa nakaraang Ano ang mga magagalang Mag-thumbs up kung Summative
Aralin o pasimula sa na salita na ginagamit sa ikaw ay sang-ayon sa Test/
bagong aralin pagbibigay ng opinyo, pahayag at thumbs Weekly Progress
(Drill/Review/ Unlocking reaksiyon o saloobin? down naman kung hidi Check
of difficulties) ka sang-ayon.
1. Maging magalang at
huwag magtaas ng
boses kung ikaw ay
sumasalungat sa
opinyon o saloobin ng
iba.
2. Pilitin mo ang iyong
kausap na tanggapin
ang iyong saloobin o
reaksyon sa isang isyu.
3. Makinig nang
mabuti sa sinasabi ng
kausap.
4. Ginagamitan ng mga
salitang sa aking
palagay, sa tingin ko
ang pagpapahayag ng
mga pananaw o
saloobin.
5. Pilitin ang kausap na
sumang-ayon sa iyong
pananaw kahit na siya
ay may matibay mna
dahilan para maniwala
sa kasalungat ng iyong
pananaw.
B. Paghahabi sa layunin ng Nakapagpabakuna ka na Tingnan ang larawan. Gamit ang “Show Me”
aralin ba laban sa Covid 19? Board, sagutin ng
(Motivation) DAPAT o HINDI DAPAT
ang mga sumusunod
na pahayag batay sa
inyong sariling
pananaw.
1. Dapat makialam sa
mga isyung maaaring
makaapekto sa iyong
bansa.
Ano ang nakikita ninyo 2. Mag-post sa social
sa larawan? media ng mga katawa-
May kakilala ba kayong tawang reaksiyon
nasunugan? tungkol sa Covid-19.
Paano ninyo sila 3. Tumnulong sa
tinulungan? pamamahagi ng
tamang impormasyon
tungkol sa pandemya.
4. Makipag-away o
makipagtalo upang
maipahayag ang iyong
saloobin tungkol sa
isyu na
nakakapagdagdag
kaalaman tungkol sa
mga pangyayari sa
ating bansa.
C. Pag- uugnay ng mga Panoorin ang kwento ni Basahin ang talata sa Ibigay ang iyong
halimbawa sa bagong Abner at ang kanyang ibaba. opinyon o pananaw
aralin pamilya kung bakit sila Labis ang pagkalungkot tungkol sa larawan.
(Presentation) nagpabakuna laban sa at paghihinagpis ng Gumamit ng mga
Covid 19. mga taga baryo angkop na pahayag sa
https://youtu.be/ Katagbawan dahil sa pagbibigay ng opinyon.
DaW1r8UKZRA sinapit ng mag-anak na
Santillan. Halos wala
Bakit nagpabakuna ang ng natira sa kanila
pamilya ni Abner? maliban sa suot nilang
Ano ang mga sintomas ng mga damit ng araw na
kanyang pagpapabakuna? nangyari ang sunog.
Mahalaga ba ang Kaya naman bawat isa
pagpapabakuna laban sa sa kanilang mga
Covid 19? kapitbahay ay
nagpulong-pulong
upang
mapagkasunduan ang
gagawing pagtulong sa
mag-anak.
Pinamunuan ang
pagpupulong-pulong na
ito ni Kapitan Isko. Sila
ay nagambagan ng mga
bagay na maaari nilang
maibigay sa pamilya.
May nagbigay ng
pagkain, damit, salapi,
at iba pang
kinakailangan. Dahil
dito unti-unting
nakabangon ang mag-
anak mula sa
trahedyang sinapit.
D. Pagtatalakay ng bagong Ibigay ang angkop na Sagutin ang mga Talakayin muli ang
konsepto at paglalahad ng reaksyon, opinyon o tanong mula sa mga parirala o salitang
bagong kasanayan No I saloobin sa sitwasyon. talatang binasa. ginagamit sa
(Modeling) May pumunta sa inyong 1. Anong nangyari sa pagbibigay reaksiyon at
bahay na health workers pamilya Santillan? ang mga dapat tandaan
at ang sabi'y babakunahan 2. Paano sila dito.
ang mga bata. tinulungan ng kanilang
Magpapabakuna ka ba? mga kapitbahay?
Bakit? 3. Kung ikaw ay isa sa
mga kapitbahay ng
pamilyang
Batumbayan, ano ang
magiging reaksyon mo
sa nangyari?
4. Paano mo sila
tutulungan?
5. May nangyari na
bang ganito sa inyong
komunidad? Ano ang
mga karanasan mo na
may kaugnayan dito?
Ano ang naging
reaksyon mo?
E. Pagtatalakay ng Talakayin muli ang mga Talakayin muli ang Pangkatang Gawain
bagong konsepto at dapat tandaan sa mga dapat tandaan sa Hatiin ang klase sa
paglalahad ng bagong pagbibigay ng reaksiyon, pagbibigay ng limang pangkat.
kasanayan No. 2. saloobin o opinyon. reaksiyon, saloobin o Magbigay ng opinyon
( Guided Practice) opinyon. o reaksiyon sa mga
napapanahong isyung
ipapakita.
Gawain 1.

Sa edad na 5 taong
gulang, isa ng jiu-
jitsu world champion
ang batang Pinay na
si Aleia Aielle M.
Aguilar. Si Aielle ang
tinanghal na
kampeon sa Kids 1
Under-16 category sa
Abu Dhabi World Jiu-
Jitsu Festival na
ginanap sa United
Arab Emirates.

Gawain 2.

Batang mag-aaral sa
elementarya, tanging
kanin na binalot sa
dahoon ng saging at
isang pakete Lang ng
toyo ang ul;am nito.
F. Paglilinang sa Humanap ng kapareha, Pagbabahagi ng gawain
Kabihasan gawin ang sumusunod. sa pangkatang gawain.
(Tungo sa Formative Ibigay ang iyong reaksiyon
Assessment o opinyon tungkol sa
( Independent Practice ) pangyayari sa ibaba.
G. Paglalapat ng aralin sa Bakit mahalaga ang Bakit mahalaga ang Bakit mahalaga ang
pang araw araw na buhay pagbibigay ng sariling pagbibigay ng sariling pagbibigay ng sariling
(Application/Valuing) opinyon sa mga isyung opinyon sa mga isyung opinyon sa mga isyung
ating nababas at ating nababas at ating nababas at
narirtinig? narirtinig? narirtinig?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang opinyon? Ano ang opinyon? Ano ang opinyon?
(Generalization) Reaksiyon? Reaksiyon? Reaksiyon?
Ano ang mga dapat Ano ang mga dapat Ano ang mga dapat
tandaan sa pagbibigay ng tandaan sa pagbibigay tandaan sa pagbibigay
reaksiyon, opinyon o ng reaksiyon, opinyon o ng reaksiyon, opinyon o
saloobin? saloobin? saloobin?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahin at Panuto: Basahin ang Panuto: Isulat ang
unawain ang pahayag. bawat sitwasyon na opinyon mo sa isyu sa
Magbigay ng sariling nasa ibaba. Isulat ang ibaba. Piliin kung aling
reaksiyon tungkol dito. titik ng iyong sagot sa pahayag ang sang-ayon
Hindi pa pinapayagan ang papel. ka. Sumulat ng 2-3
pisikal na pagpasok sa 1. Ibinalita sa pangungusap.
paaralan kahit bumababa telebisyon na
na ang bilang ng makararanas ng
nagkakasakit dahil sa malakas na pag-ulan
COVID-19. Kung ang inyong lugar
makakapasok na sana ay kinabukasan. Malayo
mas madali na ang pag- ang iyong paaralan
aaral dahil mas mula sa inyong tirahan.
maipaliliwanag ng guro Ano ang iyong
ang mga aralin. Mas gagawin?
magiging buhay o masaya A. Hindi ako papasok.
rin ang pag-aaral kung B. Papasok pa rin ako
nakakausap ang mga sa eskwela.
kamag-aral. Madaling C. Hindi ako papasok
makapagtanong at at ipapaalam ko sa
makakuha ng sagot kung aking guro sa
nahihirapang unawain ang pamamagitan ng pag-
leksiyon. text ang aking dahilan.
2. Nalaman mong
Reaksiyon: nagsusugal ang iyong
__________________________ kapitbahay. Alam mong
__________________________ ipinagbabawal sa
__________________________ inyong barangay ang
gawaing ito. Ano ang
gagawin mo?
A. Manahimik nalang
upang hindi magalit sa
akin ang aming
kapitbahay.
B. Sumangguni sa
aking mga magulang at
hikayatin silang ireport
ito sa barangay.
C. Pupuntahan ko ang
aking kapitbahay at
pagsabihan silang
bawal ang kanilang
ginagawa.
3. May gaganaping
Oplan Bayanihan sa
inyong lugar.
Hinihikayat ang bawat
isa sa inyo na
makikilahok sa
paglilinis ng
kapaligiran. Ano ang
gagawin mo?
A. Magpanggap na
maysakit at huwag
makilahok.
B. Maglalaro ako at
hindi makikialam sa
gawain dahil bata pa
ako.
C. Gawin ang mga
bagay na aking
makakaya upang
makatulong sa
nasabing gawain.
4. Narinig mong
nagtatalo ang dalawa
mong kapitbahay. Ano
ang gagawin mo?
A. Awatin ang kapit-
bahay.
B. Ipagsasabi ko sa
lahat ang nangyari.
C. Pumasok sa loob ng
bahay at hayaan sila sa
ginagawa nila.

5. Hindi na
makakapagpatuloy sa
pag-aaral ang isa mong
kaklase dahil sa
paghihiwalay ng
kanyang mga
magulang. Ano ang
gagawin mo?
A. Kakausapin ko siya
at hihikayating
ipagpatuloy pa rin ang
pag- aaral.
B. Pabayaan siyang
huminto sa pag-aaral
dahil hindi ko siya
kamag- anak.
C. Ibubully ko siya at
ipagsasabi ko sa mga
kaklase ko ang
nangyari sa kanyang
mga magulang.
J. Karagdagang gawain
para sa takdang aralin
(Assignment)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong
guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang
pangturo
ang aking nadibuho na nais
kung
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by:
Annaliza S. Maya
Teacher I

Checked by:
Rosegelly S. Del Mundo
Master Teacher I

You might also like