Quarter 1 Arts Week 2

You might also like

Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 7

PAARALAN DOMOIT ELEMENTARY SCHOOL ANTAS UNA

l DETALYADONG
BANGHAY ARALIN GURO ASIGNATURA ARTS
EDRIANNE MAE B. HUELVA
PETSA AT MARKAHAN UNANG MARKAHAN
ORAS
DAY 3
I. LAYUNIN
Demonstrates understanding of lines, shapes, colors and texture, and principles of balance, proportion and
A. Pamantayang Nilalaman variety through drawing
Creates a portrait of himself and his family which shows the elements and principles of art by drawing
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Explains that ART is all around and is created by different people (A1EL-Ia)
Pagkatuto(Learning
Competencies) Isulat ang code
ng bawat kasanayan

II . NILALAMAN
( Paksang Aralin)
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro

2. Mga Pahina sa Arts Pivot Module pp. 32-34, Arts ADM Module 2 pp. 3-10
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal Learning
Resource
5. Iba pang kagamitang Chart, powerpoint presentation, videos
pangturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin Pagsisimula ng
bagong aralin

Isulat ang L kung ang tinutukoy ng pangungusap ay linya, H kung ang tinutukoy ay hugis at T
B. Paghahabi sa layunin ng
kung ito ay tekstura.
aralin
_______ 1. Ang mukha niya ay hugis biluhaba.
_______ 2. Parihaba ang watawat ng Pilipinas.
_______ 3. Ang aklat sa Filipino ay makapal.
_______ 4. Zigzag ang daan papuntang Baguio.
_______ 5. ang hugis ng bulkang Mayon
Ang sining ay binubuo ng linya, hugis at tekstura na
C. Pag-uugnay ng halimbawa
ginagamit ng mga manlilikha o pintor upang
sa bagong aralin
makalikha ng magandang obra o sining.

Isa-isahin ang mga hugis, linya at tekstura.


Ang linya ay nagsisimula sa tuldok hanggang sa maging linya. Ito ay guhit na pinagdugtung
D. Pagtatalakay ng bagong
dugtung.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 Ang mga hugis ay nabubuo kapag ang mga dulo ng linya ay pinagtagpo. Ito ay isang tuloy-tuloy
na guhit na walang butas na bahagi.
Ang tekstura naman ay nagsisilbing pang-ibabaw na katangian.
1. Ano-ano ang iba’t ibang tuwid na linya?
2. Magbigay ng isang bagay at ilarawan ang hugis nito.
3. Ilarawan ang tekstura ng iyong damit.
Panuto: Iguhit ang iyong pamilya sa loob ng kahon gamit ang iba’t ibang linya, hugis, kulay at tekstura.
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2

Panuto: Tukuyin ang mga hugis at linya ang iyong makikita sa mga larawan.
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Ang linya ay nagsisimula sa tuldok hanggang sa maging linya. Ito ay guhit na pinagdugtung
G. Paglalapat ng aralin sa
dugtung.
pang araw-araw na buhay
Ang mga hugis ay nabubuo kapag ang mga dulo ng linya ay pinagtagpo. Ito ay isang tuloy-tuloy
na guhit na walang butas na bahagi.
Ang tekstura naman ay nagsisilbing pang-ibabaw na katangian.
1. Ano-ano ang iba’t ibang tuwid na linya?
2. Magbigay ng isang bagay at ilarawan ang hugis nito.
3. Ilarawan ang tekstura ng iyong damit.

Ang mga hugis ay nabubuo kapag ang mga dulo ng linya ay pinagtagpo. Ito ay isang tuloy-tuloy
H. Paglalahat ng aralin
na guhit na walang butas na bahagi.

Panuto: Masdan mo ang mga larawan sa


I. Pagtataya ng aralin
ibaba. Anong mga hugis, linya at
tekstura ang iyong nakikita? Isulat at
sabihin ang uri ng mga ito.
1. __________________________
2. __________________________
3. __________________________
4. __________________________
5. __________________________

Panuto: Iguhit ang paborito mong lugar kasama ang iyong matalik na kaibigan sa isang bond paper gamit
J. Karagdagang gawain para
sa takdang aralin at ang mga linya, hugis, at tekstura sa paggawa ng sining.
remediation Pamantayan Iskor
Gumamit ng tatlong Elemento sa Sining at natapos ito ng malinis at kaaya- aya. 5
Gumamit ng dalawang Elemento sa Sining at natapos ito ng malinis at kaaya- 4
aya.
Gumamit ng isang Elemento sa Sining at natapos ito ngunit hindi malinis at 3
kaaya-aya.
Gumamit ng Elemento ng Sining ngunit hindi malinis at kaaya-aya. 2
Gumamit ng Elemento sa Sining ngunit madumi at hindi kaaya-aya. 1
Gumamit ng tatlong Elemento sa Sining at natapos ito ng malinis at kaaya- aya. 0

IV. MGA TALA (Remarks)


5
4
3
2
1
0
Proficiency Level Total

Analysis
(Pagsusuri) ______ang bilang ng nakapasa sa Pagtataya/Pagsusulit at _______ang nangngailangan pa ng karagdagang
kasanayan upang mapahusay ang kakayahan ukol sa aralin.

Ginawa ko sa mga batang ________nagbigay ng karagdagang Gawain/Worksheet


nakakuha ng mababang iskor/ ________nagpanood ng video na may kaugnayan sa aralin
marka. ________nagsagawa ng pagsasanay/drill
________nangsagawa ng remedial classes

You might also like