Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

LEMERY PILOT ELEMENTARY SCHOOL

Paaralan Baitang/Antas III

Guro Asignatura AP

Petsa Enero 5, 2024 Markahan IKALAWA

ARAW: BIYERNES

I. LAYUNIN
Naipapamalas ang pang-unawa at pagpapahalaga ng iba’t ibang kwento and mga
Pamantayang
A. sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga karatig lalawigan sa
Pangnilalaman
kinabibilangang rehiyon
Nakapagpapamalas ang mga mag-aaral ng pagmamalaki sa iba’t ibang kwento at
Pamantayan sa
B. sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga karatig lalawigan sa
Pagganap
kinabibilangang rehiyon
Napahahalagahan ang mga naiambag ng mga kinikilalang bayani at mga kilalang
C.
mamamayan ng sariling lalawigan at rehiyon AP3KLR- IIh-i-7

Pamantayan sa  Matukoy ang mga naiambag ng mga kinikilalang bayani at mga kilalang
Pagkatuto / mamamayan ng sariling lalawigan at rehiyon.
Layunin / CODE  Maisulat ang mga naiambag ng mga kinikilalang bayani at mga kilalang
mamamayan ng sariling lalawigan at rehiyon.
 Mapahalagahan ang mga naiambag ng mga kinikilalang bayani at mga
kilalang mamamayan ng sariling lalawigan at rehiyon.

MGA KINIKILALANG BAYANI AT MAMAMAYAN NG SARILING LALAWIGAN AT


II. NILALAMAN
REHIYON

III. KAGAMITANG
PANTURO

A. Sanggunian:
MELC AP G3 Q2 CLMD4A-BOW-V3.0
Mga Pahina
1. sa Gabay
Curriculum Guide AP4AAB-Id-7, Patnubay ng Guro pp 113-114, MELC 3
Guro
Mga Pahina Araling Panlipunan, Kagamitang mag-aaral pp. 230-236
sa
2. Kagamitang
Pang-mag-
aaral
Mga Pahina
3.
sa Teksbuk
Karagdagang
4.
kagamitan
mula sa portal
ng Learning
Resouce
Iba pang
B. Kagamitang Slide deck, video clip, mga larawan ng bayani
Panturo

IV. PAMAMARAAN
Balik-Aral sa BALIK ARAL
A.
nakaraang aralin
at/o pagsisimula Magbahagi ng iyong natutunang aralin mula sa nakaraang talakayan.
ng bagong aralin
SUBUKIN NATIN!
Paghahabi sa
layunin ng aralin Punan ng tsek (/) ang patlang kung ang pahayag ay nagsasaad ng gawaing
naipagmamalaki ang ating mga bayani, (X) kung hindi.

_____1. Magbasa ng mga aklat na may kinalaman sa ating mga bayani.


_____2. Sumulat ng kuwento o tula tungkol sa kanilang mga kagalingan at
B.
katangian.
_____3. Pagbibigay-pansin sa mga balita sa radyo at telebisyon tungkol sa mga
artista kaysa bayani ng sariling lungsod at rehiyon.
_____4. Magkwento sa iyong kaibigan tungkol sa mga anekdota at katangian ng
ating mga bayani.
_____5. Maghapon na pagbabasa ng komiks na walang kinalaman sa ating mga
bayani.
ARALIN NATIN
C.
Sa nakalipas na aralin, nakilala mo na ang mga ipinagmamalaking mga bayani sa
ating sariling rehiyon. Sila ang mga natatanging tao na nakilala dahil sa kabutihang
nagawa nila sa ating lugar. Paano mo naman ipapakita ang pagpapahalaga mo sa
kanila?

Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin.
(Activity-1)

Sagutin ang mga sumusunod:


1. Ano ang nakikita ninyong pangyayari sa mga larawan?
2. Bakit kaya ipinagpagawa ng bantayog o mga monumento ang mga bayani na
katulad ng nasa larawan?
3. Bakit sa palagay mo nagdaraos ng ganitong uri ng programa at pagdiriwang?

Iba’t-iba ang dahilan kung bakit itinanghal na bayani ang isang tao, ngunit iisa
ang kanilang naging adhikain. Ito ay ang pagtatanggol ng ating bansa sa mga
dayuhan.
Pagtalakay ng ALAMIN NATIN!
D.
bagong konsepto
at paglalahad ng Pagmamalaki sa ating mga Bayani. Narito ang ilang mga gawain upang
bagong kasanayan maipagmalaki at mapahalagahan ang pagpupunyagi ng ating mga bayani.
#2 (Activity-3)
1. Magbasa ng mga aklat tungkol sa mga bayani.
2. Sumulat ng kwento o tula tungkol sa kanilang mga kagalingan at katangian.
3. Lumahok sa mga palatuntunan na may kinalaman sa ating mga bayani.
4. Magkwento sa iyong kaibigan o pamilya tungkol sa mga anekdota at katangian ng
mga bayaning iyong natutunan.
5. Magtungo sa parke o bantayog ng mga bayani.
6. Gumuhit at ipaskil ang mga larawan nila.
7. Pagdaraos ng mga simpleng programa upang maipagmalaki ang kanilang
kontribusyon sa bayan.
GAWIN NATIN!
E.
Pinahahalagahan mo ba ang pagpupunyagi ng ma bayaning nagmula sa inyong
lugar? Alin sa mga gawaing nasa larawan ang maari mong gawin upang ipakita ang
iyong pagpapahalaga sa ating mga bayani?

Pagtalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#1 (Activity -2)

Isulat sa patlang T kung tama at M kung mali ang bawat pahayag.


F.
Pagtalakay ng
_____1. Ipagmalaki natin ang ating mga bayani.
bagong konsepto
_____2. Bigyang pagkilala at pagpupugay ang bantayog ng mga bayani.
at paglalahad ng
_____3. Pagsasawalang-bahala sa kabayanihan na nagawa ng mga bayani ng
bagong kasanayan
NCR.
#2 (Activity-3)
_____4. Ipagdiwang ang kapuri-puring nilang nagawa para sa ating bayan.
_____5. Paggunita sa alaala ng mga bayani kung sila ay namatay na.
Paglalapat ng Punan ang hinihinging detalye sa Fishbone Map. Gawing batayan ang sumusunod
G.
aralin sa pang- sa pagsagot sa hinihinging impormasyon.
araw-araw na
buhay Ulo ng isda - ay tumutukoy sa pangalan ng bayani.
(Application) Tinik sa itaas na bahagi - nagawa o accomplishments ng itinuturing na bayani.
Tinik sa ibabang bahagi - paano mo pinpahalagahan ang mga bayani.
Buntot - katangian o pagkakakilanlan sa bayani.
H. Ilagay sa patlang ang 😊 masayang mukha kung ang pahayag ay nagpapakita ng
pagpapahalaga at pagmamalaki sa pagpupunyagi at kabayanihan ng mga kilalang

tao sa lalawigan at rehiyon. Ilagay naman ang ☹ malungkot na mukha kung hindi.
Paglalahat ng
Aralin ______1. Nagdaraos ng isang maikling programa tuwing araw ng kamatayan o
(Abstraction)) pagsilang ng isang bayani.
______2. Isinusunod sa pangalan ng bayani ang mga gusaling pampubliko at daan
na may malaking kaugnayan sa kaniya.
______3. Binibigyang pansin ang mga espesyal na balita sa radyo at telebisyon
tungkol sa bayani.
______4. Nakikiisa sa pag-aalay ng bulaklak sa bantayog ng bayani.
______5. Ninanais na gawing idolo ang mga artista kaysa bayani.
Pagtataya ng
Maglista ng limang bagay kung paano mo maipagmamalaki ang ating mga
I. Aralin
kinikilalang bayani.
(Assessment)
TAKDANG ARALIN
J. Karagdagang
Gawain para sa
Bilang anak at mag-aaral, kaya mo rin bang maging bayani sa iyong mumunting
Takdang Aralin at
pamamamaraan? Gumuhit ng gawaing nagpapakita ng kabayanihang gagawin mo
Remediation
o nagawa mo na.
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A.
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya

B.

Bilang ng mag-aaral na nanga ngailangan ng


iba pang gawain para sa remediation
C.

Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D.

Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy


sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F.
Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punongguro/
superbisor?

G.
Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Iwinasto ni: Binigyang pansin:

ARCELITA O. RICALDE OLYMPIA A. ORLINA


Guro I Dalubguro II Punongguro IV

You might also like