Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

JULY 5/6, 2017

I. Layunin:

1. Nailalahad ang elementong tinataglay ng binasang sanaysay.


2. Nakasusuri ng isang sanaysay batay sa elementong tinataglay nito.
3. Naiuugnay sa buhay ang mga mga kaisipang inilahad sa binasang akda.

II. Paksang Aralin


Paksa Sanaysay

Nabibigyang-reaksiyon ang mga kaisipan o ideya sa tinalakay na akda F10PB-Ic-d-64


Kompetensi

MAKRONG Pagbasa
KASANAYAN Pagsasalita

DOMAIN WIKANG BINIBIGKAS (PANITIKAN)

PAMANTAYANG
PANGNINILALA Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan
MAN

PAMANTAYAN Ang mag-aral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa
SA PAGGANAP alimang akdang pampanitikang Mediterranean.

SANGGUNIAN Batayang Aklat, Gabay ng Guro

KAGAMITAN Laptop, manila paper/cartolina

PAGPAPAHALAG
Naisasabuhay ang mga aral na natutuhan sa mga aralin.
A

III. Pamamaraan
Batay sa tinalakay kahapon,bigyang kahulugan ang alegorya.
A. Balik-aral
Pagpapakita ng salamin at flash light.
B. Pagganyak
Pagbibigay ng ideya sa bagay na nakita.
Dugtungang pagbasa sa akda
C. Gawain

 Ano ang pangunahing kaisipan ng sanaysay?


D. Pagsusuri  Ano ang mga kalagayang panlipunan ang masasalamin sa akda?
 Ano ang layunin ng may akda sa pagsulat nito?

Batay sa tinalakay, bigyang katuturang ang sanaysay


E. Paghahalaw Ano-ano ang elemento ng sanaysay?

F. Paglalapat  Pagsusuri sa elemento ng sanaysay sa tinalakay.


Magtala ng mga bagay na nakasisilaw at nagbibigay liwanag. Iugnay ito sa araling tinalakay.
G. PAGTATAYA
IV. PAUNANG KASANAYAN SA KASUNOD NA ARALIN
Ano-anong mga salita ang ginagamit sa pagbibigay ng sariling pananaw?
JULY 6/7, 2017

I. Layunin:

1. Nakapagbabalik-aral sa mga impormasyong natatandaan tungkol sa pang-ukol.


2. Nagkabubuo ng isang “photo essay” tungkol sa napapanahong isyung panlipunang kinakaharap ng bansa.
3. Nakikibahagi nang may kasiglahan sa pangkatang gawain.

II. Paksang Aralin

Paksa Pang-ukol

Nagagamit ang angkop na mga pahayag sa pagbibigay ng sariling pananaw F10WG-Ic-


Kompetensi d-59

MAKRONG Pagsulat
KASANAYAN Pagsasalita

DOMAIN WIKANG BINIBIGKAS (PANITIKAN)

PAMANTAYANG Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang


PANGNINILALAMAN pampanitikan

PAMANTAYAN SA Ang mag-aral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique


PAGGANAP tungkol sa alimang akdang pampanitikang Mediterranean.

SANGGUNIAN Batayang Aklat, Gabay ng Guro

KAGAMITAN Laptop, manila paper/cartolina

PAGPAPAHALAGA Naisasabuhay ang mga aral na natutuhan sa mga aralin.

III. Pamamaraan
Pagbabalik-aral sa natatandaang kaalaman sa pang-ukol
A. Balik-aral
B. Pagganyak Pagbasa ng Lunsarang Teksto
Tukuyin ang mga ekspresyong ginagamit sa pagpapahayag ng pananaw at
C. Gawain
nagpapahiwatig ng pagbabago o pag-iiba ng paksa at/o pananaw sa tekstong binasa.
Isa-isahin ang mga ekspresyong ginagamit sa pagpapahayag ng pananaw at
nagpapahiwatig ng pagbabago o pag-iiba ng paksa at/o pananaw sa tekstong binasa at
D. Pagsusuri
kailan ito ginagamit?

Pagbubuod ng aralin sa pamamagitan ng limang pangungusap mula sa piling mag-


E. Paghahalaw
aaral.

F. Paglalapat Pagsagot sa pagsasanay.


Pagpupuno ng angkop na ekspresyon sa bawat pahayag upang makabuo ng konsepto
ng pananaw.
Sumulat ng maikling sanaysay hinggil sa alinman sa susunod
a. Kahirapan
G. PAGTATAYA b. Karapatang pantao
c. Edukasyon
d. Child labor
IV. PAUNANG KASANAYAN SA KASUNOD NA ARALIN
Pangkatang pagbuo ng photo essay na naglalaman ng napapanahong isyung panlipunan na nagaganap sa bansa.

You might also like