Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 10

Grades 5 Daily School Los Angeles Elementary School Grade Level V

Lesson Plan Teacher Dante E. Sabunod Learning EPP


Area
Date and Time Quarter

I.Layunin Annotations(Based
on RPMS KRA Objectives
Including MOVs)
A. Pag-aalaga ng Hayop

B. Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at


kasanayan sap ag-aalaga ng hayop bilang gawaing
mapagkakakitaan
C. Naisasagawa ng may kawilihan ang pag-aalaga ng hayop
bilang gawaing mapagkakaitaan
D. 1.Nabibigyang diin ang kahalagahan ng pag-aalaga ng KRA 1-Objective 1.
hayop (EPP 5 AG-0e-10) Modelled effective
applications of content
Knowledge within and
2. Naipapliliwanag ang kabutihang dulot ng pag-aalaga across curriculum
ng hayop(EPP 5 AG-0e11)
teaching areas
3. Nakakikilala ng mga hayop na may paa at pakpak.
MOV…Ang mga layunin
sa araling ito ay naaayon
sa MELC ng EPP.
II.Paksa Pag-aalaga ng Hayop (Manok)

III.Mga Kagamitan 1.Mga larawan


2.Sanggunian : EPP 5 p. 84-90
3.Power Point
4.Video

Pagpapahalaga: Kalinisan, pagtiyaga,kawilihan sap ag-aalaga ng hayop

Science
Integrasyon:

IV. Mga Gawain Guro Mag-aaral

A. Panimulang
Gawain
1.Pag-aayos Magandang _umaga mga bata. Maganadang umaga po Ginoong Sabunod
2.Pagdasal Tayo’y manalangin…
Slides V

3.Balik-aral Anu- ano ang mga dapat tandaan Lagyan ng Tsek( / ) ang kahon kung ito
sa plano isa mga Dapat tandaan sapagsasapamilihan
sa pag-sasapamilhan ng mga ng mga produktong gulay ekis( X )kung
produktong gulay? Hindi.

Pasasapamilihan (/) o
(×)

1. Pagtatakda ng
presyo

2. Pagpapakete

3. paraan ng pagtitinda

4. pag-iwan ng paninda

5. Pagsasaayos ng
paninda

B.Panlinang na
Gawain
1.Pagganyak Ipapabuo ang mga salita sa pisara Ng G a p a ga a la y ha KRA1 Objective 4.
Upang mabuo ang Displayed a wide
parirala na Pag-aalaga ng hayop. op range of effective
Ipabasa ito pagkatapos . ( ok n Ma ) verbal and non-
(Pag-aalaga ng Hayop( Manok)) verbal classroom
communication
strategies to suppo
learner
understanding,
participation,
engagement and
achievement.
participation,
engagement and
achievement.

MOV…Nakukuha
natin ang interes s
pag-aaral ng mga
bata sa
pamamagitan ng
gawaing
pangkaalaman na
idadaan sa isang
laro.
2.Paglalahad Sa araw na ito iyong malalaman Pag-aalaga ng hayop
ang kasanayan
sa pag-aalaga ng hayop.
Tunghayan ninyo sa slides ang
ating tatalakayin.
Ipabasa

3.Pagbibigay Anu-ano ang mga nais ninyong (Ibat-ibang tanong galling sa mag-aaral)
Patnubay na Tanong malaman tungkol sa ating paksa?

1.Anu-ano ang dapat isaalang-alang sa pa-


aalaga ng manok at mga kauri nito?
2.Anu-ano ang kahalagahang dulot ng pag-
aalaga ng hayop at kauri nito?
3.Anu-ano ang mga hayop na maaaring
alagaan?
4.Anu-ano ang mga karagdangang
kaalaman sa pag-aalaga ng mga hayop?
5.Paano napangangalagaan ang kalusugan
at kaligtasan ng nag-aalaga ng hayop.
6.Bakit mahalaga ang kabuhayang pag-
aalaga ng hayop.?

Pumili ang bawat grupo ng lider


4.Pagtatalakay at taga-ulat. Ipapaulat
sa mga bata ang sagot sa mga
Gawain ibibigay
sa bawat grupo pagtapos ng
slides viewing.

A.Ponood at Pagtatalakay sa Pag-aalaga ng ( Video ng Kabutihang Dulot ng Pag-aalaga


pakikinig sa slide hayop mula sa aklat kaalaman at ng Hayop)
kasanayan
power point Tungo sa Kaunlaran p.84-91
SLIDES v

Kabutihang
Dulot nap
ag-aalaga
ng Hayop

Mga
Dapat
Isaalang
-alang

Dagdag
Kaalama
n sa Pag-
aalaga

Mga
hayop na
Maaaring
Alagaan

URI NG
MANOK
Uri ng
Pagkain

B.Paglikom ng Subaybayan ang mga bata sa (Gumagawa ng


mga Datos pagsagot sa kanilang mga gawain Gawain ang mga
bata)
C. Pag-uulat Tiyakin na tapos ang lahat na (Iniulat ng bawat grupo ang natapos na KRA 2. Objective 5
grupo sa kanilang Gawain bago Gawain.) Exhibited effective
imulan ang pag-uulat. Unang Pangkat strategies that
Mga Dapat Isaalang-alang sa ensure safe and
secure learning
Pag-aalaga ng Hayop
environments to
1.Uri ng manok na aalagaan
enhance learning
2. Pagkukunan ng malinis na through the
tubig consistent
3.Pagtatapunan ng dumi implementation of
4.Pagkain o Feeds policies, guidelines
5.Mga taong mag-aalaga and procedures.
MOV….Pagbibigay
6.Panahong ilalaan
ng tamang
7.Angkop at ligtas na lugar panuntunan sa sa
8.Kapital o puhunan Gawain bago
9.Bahay at kulungan magsimula at
Pagpili ng Hayop na Aalgaan pagtatapos sa
1.Puhunang kakailanganin gawain.
2.Inaasahang kikitain
3.Market Demand o mamimili
4.Dami ng kakompetensiya

KRA 2. Objective 8
Modelled successf
strategies and
supported
colleagues in
Pangalawang Pangkat promoting lerning
Kahalagahang Dulot ng Pag- environments that
aalaga ng Manok o Kauri effectively motivat
1.Napa learners to work
gkukunan ng pagkain tulad ng karne at productively bay
itlog. assuming
2.Nakapagbibigay ng dagdag kita sa mag- responsibility for
anak. their own learning
3. Nagdudulot ito ng kasiyahan sa pamilya
at nagsislbing libangan ng mag-anak. MOV…Naipapakita
4. Natutugunan ang problema ng bansa sa dito pagtutulungan
kasalatan ng pagkain at kawalan ng ng mga kasamahan
hanapbuhay ng tao. sa grupo.
5.Nagkakaroon ng tiwala sa sarili.
6.Naka KRA 2. Objective 6
titipid sa gastusinng pamilya. exhibited effective
practices to foster
learning
environments that
promote fairness,
respect and care to
Pangatlong Pangkat
encourage learning
Mga Hayop na na Maaring
Alagaan MOV…
1.Manok Napapahalagahan
ang kalinisan,
2.Kalapati Pagtiyaga, at
3.Pugo kawilihan sa pag-
aalaga ng hayop.
4.Pato
5.Pabo
KRA 2. Objective 7
6.Gansa Worked with
Isda colleagues
1.Tilapia To share successfu
2.Hito strategiesthat
3.Bangus sustain supportive
learning
4.Karpa
environments that
nurture and inspire
learners to
participate
cooperate and
collabotate in
Pang-apat na Pangkat continued learning
Uri ng Manok
1.Layer MOV.. Sa
pamamagitan ng
2.Broiler
paglikom ng datos
Mga Kagamitan dito naipakita ang
1.Pang-ilaw nan a bombilyang 50 kakayahan ng mga
watts mag-aaral na
2.Lalagyan ng inumin makisalamuha na
3.Saradong bahay ng sisiw may pagtutulungan
upang magawa ng
4.Lalagyan ng patuka
tama at naibahagi
5.Matibay na kulungan ang angking galing
at katalinuhan sap
ag-aaral kasama an
miyembro ng
pangkat.
Pagkain ng Alagang Manok
KRA 1-Objective 1.
1.Starting Mash Modelled effective
2.Growing Mash applications of
3.Laying Mash content
Knowledge within
and across
curriculum teachin
Panglimang Pangkat areas

MOV…Naipapakita
ang integrasyon ng
Mga karagdagang Kaalaman sa
kaalaman ng Agha
Pag-aalaga ng Hayop sa araling ito ng
1.Bigyan ng sapat na liwanag at EPP5.
bentilasyon
2.maaliwalas na lugar
3.Tamang paraan ng
pagpapakain
4.kalinisan
5.kapaligiran
6. Mas maraming patukaan
painuman
7.Pabakunahan ang mga alagang
hayop laban sa peste at sakit.
8.Ihiwalay ang mga alagang may
sakit upang hindi mahawa ang
mga malulusog na hayop.
.

5.Pagpapalalim Paano nakatutulong sa Nakatutulong sa kabuhayan ang


pagpapaunlad ng kabuha- pagpaparami ng manok at kauri nito
yan ang pagpaparami ng manok Sa pamamagitan ng mga produkto
at kauri nito? nito tulad ng karne at itlog na maaaring
ipagbili sa pamilihan. Ito’y
nakadagdag kita at mapakinabangan
ng husto sa buong mag-anak.

Bakit kailangan sunugin ang Upang maiwasan ang mapanghawang sakit


hayop tulad ng manok at pagkalat nito sa ibang hayop
at kauri nito na namatay dahil sa Na malulusog at lugar na may mga
sakit? alagang hayop.

Paano mapangalagaan ang Mga Panuntunang Pangkalusugan sa Pag- KRA 2. Objective 5


kalusugan ng nag-aalaga ng aalaga ng Hayop Exhibited effective
hayop? strategies that
1.Tuyo at malinis ang tirahan ng hayop ensure safe and
secure learning
2.Huwag bigyan ng sariling medikasyon ang environments to
mga alagang enhance learning
through the
Hayop na may malubhang kalagayan. consistent
implementation of
3.Isangguni sa beterinaryo ang mga alagang policies, guidelines
hayop lalo na and procedures.

Kung may masamang kalagayan. MOV….Natatalaka


dito ang tamang
4.Ihiwalay kaagad ang mga hayop na may paraan sa pagsuno
sakit. ng gawaing
Pangkalusugan at
5.Ibaon agad sa lupa ang mga gamut kung pangkaligtasang sa
hindi na pag-aalaga ng hayo
at maging sa
Maaaring gamitin upang maiwasan ang panahon ng
aksidente. pandemya na
Coved19.
6.Sunugin ang mga hayop na namatay sa
sakit upang hindi na kumalat at mahawa pa
sa sakit ang ibang hayop.

7.Gumamit ng bota, gwantes, mask o


plastic na gamit sa paglilinis ng kulu-
Ngan at sap ag-aasikaso ng alagang hayop
na may sakit.

8.Maglinis ng katawanpagkatpos gampanan


ang Gawain
Paano mapangalagaan ang nag- (Slides Viewing)
aalaga ng hayop sa panahon ng
Covid19 Pandemic? video

V.Paglalahat
Upang matutulungan sap
ag-unlad sa kabuhayan ang
mag-anak sa ating bansa
kailangang maikintal sa
isipan na ang pag-aalaga ng
hayop ay nakatutulong sa
pagpaparami ng pagkain at
pag-unlad sa kabuhayan ng
mag-anak , nagsilbi ding
libangan at kasiyahan ng
tao.

VI.Paglalapat Panuto: Sabihin kung Tama ang kaisipan:


Hindi Tama naman kung wala
sa tamang kaisipan.

1.Bukod sa pagkakakitaan ,ang pag-aalaga


ng hayop ay maaaring maging
libangan.
2.Ilan sa isinasaalng-alang sap ag-aalaga ng
hayop ay ang pagtatapunan
ng dumi’malinis na tubig, at pagkaing
madaling matagpuan.
3.Nagsisilbing pang-alis ng stress o pang-
therapy ang pag-aalaga ng hayop.

4.Ang pag-aalaga ng hayop ay nagpalala ng


problema sa kakulangan ng pagkain.
5.Kailangan ng makaagham na
pamamaraan upang maparami ang mga
hayop.

VII. Pagtataya Panuto: Isulat sa papel ang titik ng tamang KRA 1. Objective 2
sagot sa nga sumusunod na tanong. Evaluated with
1.Isangguni sa _______________ang mga colleagues the
hayop na may masamang kalagayan. effectiveness of
A.Pulis B. Beterinaryo C. Nars teaching strategie
that promote
learner achieveme
2. Kailangang _______________ ang mga in literacy and
hayop na namatay upang hindi kumalat numeracy.
At mahawa pa ng sakit ang mga malulusog
na hayop. MOV.. Ang gawain
A.sunugin B. paliguan C. kainin ito ay nagpapakita
3.Pakainin ng __________________ ang ng pagsukat sa
mga sisiw hanggang anim na lingo. kaalamang
A. Starting Mash B. Growing Mash natutuhan ng mga
C. tiring pagkain kusina mag-aaral sa
4._______________ang ibinibigay na pamamagitan ng
pagkain ng manok na para sa anim na lingo pagsagot sa mga
hanggang tanong sa paglalap
Sa mangitlog ang inahin. at pagtataya.
A.Starting Mash B. Growing Mash
C. tirang pagkain sa kusina
5.Bakit mahalaga ang pag-aalaga ng hayop
tulad manok at mga kauri nito?
A. Napaparami nito ang mga hayop na
pakalatkalat paligid. kita
B. Nagdudulot ito ng mga sakit at mga
parasite sa iba pang mga hayop.
C. Dahil nabibigyan nitong kita at pagkain
ang mga tamad at walang kabuahayan.
D. Dahil nagdudulot ito ng dagdag kita sa
kabuhayan,pagkain at libangan ng mga
miyembro
ng buong mag-anak.

VIII.Takdang Isagawa ang panayam sa mga taong


Gawain naghahayopan sa inyong lugar. Magtala ng
mga tanong na iyong itatanong sa panayam
tungkol sakaranasan nila sap ag-aalga ng
hayop at ibang kauri nito. Ipasa ito sa guro
para sa pagwawasto at gabay sa gagawin.
Gumawa ng ulat batay sa isinagawang
panayam.Kopyahin ang pormat.
Rubrik
Pangalan ng
Kinapanayam:________________________________________________
Edad/Gulang:______________________
Tirahan: ________________________________________________________
Trabaho:__________________________

Ulat:__________________________________________________________________
__

______________________________________________________________________
______________________________________________________________________
______________________________________________________________________
______________________________________________________________________
______________________________________________________________________
_______________

Batayan Puntos
Nasa orihinal ang panayam 5
Nasasagot ang mga tanong nang maayos 5
Nabibigyang diin ang kahalgahan ng pag-aalaga ng 10
hayop
Nasa tamang panahon ang pagpasa 5
kabuuan 20

IX. Mga Tala

% Bilang ng Nakakuha
90-100
80-89
75-79
Mas mababa
kabuuan

IX. Repleksiyon/Pagnilaynilay

You might also like