Mapeh Q2-W2

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 11

Paaralan Baitang/Antas 3

Daily Lesson Log Guro Asignatura MAPEH


Petsa Markahan 2 – WEEK 2
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
The learners demonstrate
The learners demonstrate understanding of parts, and functions The learners demonstrate understanding of
The learners demonstrate understanding of
A. Pamantayang Pangnilalaman understanding of the basic concepts of lines, textures, shapes and balance locations, directions, levels, pathways, and Weekly Assessment
the nature of and the prevention of diseases
of melody of size, contrast of texture through planes
drawing
The learners should be able to sing The learners should be able to apply The learners should be able to perform The learners should be able to consistently
the melody of a song with accurate knowledge of planes in a landscape accurately involving locations, directions, practices healthy habits to prevent and
B. Pamantayan sa Pagganap Weekly Assessment
pitch (foreground, middle ground, and levels, pathways and planes control diseases
background) in painting a landscape.
Match the correct pitch of tones: Discusses the concept that nature is so Describe the movements in location, Identify common childhood diseases
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto -with the voice rich for no two animals have the same direction, level, pathway and plane (H3DD-IIbcd-1)
Weekly Assessment
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) -with an instrument shape, skin, covering, and color (PE3BM-IIa-b-17)
(MU3ME-IIa-2) (A3EL-IIb)
Wastong Pagtaas at Mga Kilos sa Lokasyon, Direksiyon at Karaniwang Sakit ng mga Bata
II. NILALAMAN Pagpinta ng Hayop Daanan
Pagbaba ng Tono
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian K-12 MELC- Guide p 333 K-12 MELC- Guide p 371 K-12 MELC- Guide p 413 K-12 MELC- Guide p 451
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal SLM / ADM SLM / ADM SLM / ADM SLM / ADM
ng Learning Resource
LAPTOP, AUDIO-VISUAL LAPTOP, AUDIO-VISUAL LAPTOP, AUDIO-VISUAL LAPTOP, AUDIO-VISUAL
B. Iba pang Kagamitang Panturo
PRESENTATION PRESENTATION PRESENTATION PRESENTATION
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Awitin ang iskala gamit ang hand Buoin ang talata sa ibaba. Gawin ito sa Napag-aralan mo sa huling aralin kung Natutuhan mo sa unang markahan kung
pagsisimula ng bagong aralin sign. sa iyong sagutang papel. paano makibahagi sa paano magkakaroon ng malusog na
Mga pangyayri sa buh Ang _____________ ay isang mga kasiya-siya at masasayang gawain. Sa pamumuhay o healthy lifestyle.
prinsipyo ng sining na makikita sa araling ito, inaasahang Natutuhan mo rin kung paano pagtibayin at
kulay, _______ at testúra sa ating mailalarawan at maisasagawa mo ang mga isabuhay ang isang
kapaligiran. Nagkakaroon ng kilos sa isang lokasyon, malusog na pamumuhay.
armonya sa ipininta kapag kalugod- direksiyon, antas at landas.
lugod sa paningin ang
pagkakaayos ng mga ____________.
Ito ay nalilikha sa pamamagitan
ng paggamit ng mga kombinasyon ng
mga kulay sa ________________.

1. Ano ang mataas na rhythm


syllables ang makikita sa unang
tanong? Pangalawang tanong?
Pangatlong tanong?

2. Ano naman ang pinakamababang


rhythm syllables ang
makikita sa unang tanong?
Pangalawang tanong?
Pangatlongtanong?
Nakaranas ka na bang kumanta na Pagkatapos ng araling ito, inaasahang Pagmasdan ang mga bata sa larawan. Ano- Pagmasdan ang larawan. Nakaranas ka na
may kasabay na kahit anong klaseng matalakay na ang ano kaya ang din ba ng
instrumento? kalikasan ay mayaman kaya walang kanilang ginagawa? May kinalaman ba sa karaniwang sakit tulad ng lagnat, ubo at
Kung oo, anong instrumento ang hayop ang magkapareho ng lokasyon, direksyon, antas sipon? Ano ang naging
nakasabay mo na? hugis, kulay, at balát. at landas ang kanilang ginagawa? Ano nga pakiramdam mo?
Kung hindi, anong instrumento ang ba ang mga ito?
gusto mong makasabay?
B. Paghahabi ng layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Pagkatapos ng aralin na ito, inaasahan Ilan sa mga rehiyon sa ating bansa ay Lugar/lokasyon—tumutukoy sa likuran, Sa aralíng ito, inaasahang matutukoy mo
aralin. na maitutugma mo ang wastong mayaman sa mga hayop na may unahan, ilalim, ibabaw ang mga
(Activity-1) pagtaas at pagbaba ng mga tono gámit kakaibang kulay at balát. Tulad ng na kinatatayuan ng tao at kinalalagyan ng karaniwang sakit ng mga batàng tulad mo.
ang iyong boses at instrumento o Tamaraw sa Mindoro, Pilandok ng mga bagay.
bagay. Palawan at Banoy (Philippine Eagle)
sa Davao. Ang mga Direksiyon—tumutukoy sa ninanais na
hayop na ito ay may mga kaniya- patunguhan ng galaw/
kaniyang katangian na tumutulong kilos, kung ito ay pataas o pababa, paharap
upang maging maganda ang o patalikod, pakanan o
kapaligiran. pakaliwa.
Antas/Levels—nagsasabi ng kaugnayan
ng katawan sa
kinatatayuan, kagamitan o taas sa espasyo
kung ito ba ay mababa,
nása kalagitnaan o mataas.

Landas/Planes—ito ay tumutukoy sa tiyak


na daanan,
maaaring paikot, patayo o pahalang.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Tingnan ang mga larawan sa ibaba. Mag-isip ng 2 hayop na makikita sa Isagawa ang maikling ehersisyo sa ibaba. Mga Sakit na Karaniwang Nararanasan
paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Activity Ang Pangkat 1 ay larawan ng mga iyong probinsiya o rehiyon. Ang Maaaring magpatugtog ng ng mga Bátang Katulad mo
-2) batang kumakanta na walang kasabay unang iguguhit ay gagamitan ng anomang musika habang isinasagawa ito,
na instrumento. Ang krayola at ang ikalawang iguguhit ay o umawit Sipon o Colds
Pangkat 2 naman ay larawan ng mga gagamitan ng water color. ng kantang paborito mo. Sundan ang mga Ang sipon ay kadalasang nagiging sakit ng
batang kumakanta na may kasabay na Kung wala kang krayola ay kahit na bilang sa ibaba. isang batà o ng kahit sinoman. Maaari ding
mga instrumento. ano’ng meron kang pangkulay. Gawin sanhi ang sipon ng impeksiyon ng bakterya
ito sa kuwaderno. Paalala: Ang anomang pisikal na gawain sa loob ng ilong. Kapag bakterya
ay dapat sinisimulan sa ang sanhi ng iyong sakit, asahan na ang
maikling ehersisyo iyong sipon ay makapal at kulay berde o
dilaw.
Mga Bilang:
1. Ipihit ang ulo pakanan ....... (4 na
bílang)
2. Balik sa posisyon ............. (4 na bílang)
3. Ipihit ang ulo pakaliwa .......... (4 na
bílang) Ubo o Cough
4. Balik sa posisyon ............................... (4 Ang ubo ay isang reaksiyon ng katawan
na bílang) upang alisin ang sipon, plema at iba pang
bagay
na nakakairita sa baga at mga daanan ng
hangin.
Mga Bilang:
1. Paikutin ang balikat paharap na ang
mga kamay ay nása
gilid......................(8 bílang)
2. Paikutin ang balikat patalikod na ang
mga kamay ay nása
gilid......................(8 bílang)

Bulutong o Chickenpox
Ang chickenpox o mas kilala sa tawag na
‘bulutong’ ay isang sakit na nanggagaling
sa
impeksiyong dulot ng virus na varicella
Mga Bilang: zoster. Ito ay
1. Kamay sa dibdib na ang palad ay may sintomas gaya ng pangangati, lagnat,
nakaharap sa ibaba at ang
2. Ipihit ang katawan pamamantal (rashes) sa balat. Bagamat isa
pakanan......................( bílang 1) itong
3. Balik sa posisyon...........(bílang 2) laganap na sakit sa mga kabataan, epektibo
4. Ulitin sa kaliwa............... (bílang 3) ang
5. Balik sa posisyon .......... (bílang 4) paggamit ng bakuna o chickenpox vaccine
6. Ulitin ito nang 3 beses sa
pag-iwas dito.

Beke o Mumps
Ang mga nása edad na lima hanggang 14
na taon ang madalas na dinadapuan ng
beke.
Ang pamamaga ng pisngi na dulot ng virus
ang madalas na sintomas ng pagkakaroon
nito.

Pagkabulok ng Ngipin o Tooth Decay


Ang pagkasira o pagkabulok ng ngipin ay
sanhi ng pagsakit ng ngipin na nagiging
dahilan ng
panghihina ng isang batà. Ang mga kinain
na natirá sa mga ngipin ay sumisira nito,
kung kaya’t dapat
magsipilyo lagi pagkatapos kumain.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Maghanap sa loob ng silid-aralan ng Tingnan ang larawan at suriin ang Sagutin ang mga sumusunod na
paglalahad ng bagong kasanayan #2 tatlong (3) bagay na maaaring balát ng baboy ramo. Nakita mo ba tanong batay sa impormasyong nabasa.
(Activity-3) magbigay ng tunog. Itala pangalan ng ang iba’t ibang estilo ng pagguhit Gawin ito sa iyong
bagay na iyong nahanap sa rubrik na ng mga linya para maipakita ang kuwaderno.
nasa ibaba. Patunugin ang bawat testúra ng balát nitó? Gámit ang lapis, 1. Ano-anong mga sakit ang inilarawan sa
bagay at gayahin mo ang tunog na gumuhit ka ng hayop sa iyong aralín?
nalikha nito. Gamitin ang Rubrik sa sagutang papel. Lagyan mo ng 2. Nakaranas ka na ba ng ganitong mga
ibaba. Sa gabay ng iyong kasama linya para maging makatotohanan. sakit?
sa bahay, palagyan ng tsek ang kolum 3. Ano-ano ang mga sakit na naranasan
kung wastong naitugma ang boses sa mo?
mga bagay na nakuha. 4. Ano ang dapat gawin para makaiwas sa
mga sakit?
5. Bakit kailangang ingatan ang
kalusugan?
Ang bao, buklod, bola, ribbon, wands
(patpat, yantok, stick) at
sariling likhang kagamitan ay mga payak
na kagamitang
makatutulong upang mapaunlad ang mga
kilos/galaw ng katawan,
koordinasyon, panimbang at kahutukan.
F. Paglinang sa Kabihasnan Humanap ng mga patapong bote na Kilalanin ang testúra ng balát ng Gawin ang mga nasa talaan sa ibaba at Basahin ang kuwento. Sagutin ang mga
(Tungo sa Formative Assessment) babasagin. Linisin ito at lagyan ng bawat hayop (magaspang, makinis, sundan ang mga kilos na tanong pagkatapos.
(Analysis) tubig na magkakaiba ang dami. malambot, at matigas) na nasa ibaba. nása larawan gamit ang bao o anomang Mga Sakit ni Mario
Tulad ng nása larawan, patunugin mo Iguhit ang mga ito. Maaari din itong bagay na katulad ng bao.Lagyan ng tsek
ito gamit ang kahit na anong bagay na kulayan. Gawin ito sa iyong sagutang (/) ang kolum kung naisagawa mo ito o Ako si Mario, siyam na taóng gulang.
makikita sa loob ng inyong bahay. papel. hindi. Nakatirá kami sa tabi ng
Gayahin ang tunog na ilog. Mula noong ako ay isinilang ay
binibigay ng mga bote. Gawing gabay sakitin na raw ako sabi ng nanay ko. Palagi
ang rubrik sa ibaba. Sa gabay ng akong may sipon dahil mahina raw ang
iyong kasama sa bahay, palagyan ng aking baga.
tsek ang kolum kung Nagkaroon na raw ako ng bulate sa loob ng
wastong naitugma ang boses sa tiyan noong ako
pagtaas at pagbaba ng tunog. ay apat na taóng gulang pa lámang dahil
ayaw ko raw maghugas ng kamay bago
kumain.
Noong ako ay nása unang baitang,
nagkaroon ako ng
bulutong o chicken pox. Ito ang tumutubo
sa katawan sanhi ng virus.
Ito ay maliliit na butlig at makati kapag
gumagaling na. Dahil malapit kami sa ilog,
ako ngayon ay nakaratay sa ospital dahil sa
sakit na dengue. Ang dengue ay isang uri
ng sakit na nanggagaling sa kagat ng
lamok. Lalabas na kami sa sususunod na
araw dahil bumabalik na sa dati ang aking
lakas.
Simula ngayon, kakain na ako ng
masustansiyang pagkain at
uugaliin kong maging malinis upang
maging malayo na ako sa sakit.

Sagutin ang mga sumusunod na


tanong batay sa kuwentong nabasa. Gawin
ito sa iyong kuwaderno.
1. Sino ang tauhan sa kuwento?
2. Saan nakahiga si Mario?
3. Ano-ano ang mga naging sakit ni Mario
mula nang isinilang siya?
4. Kung ikaw si Mario ano ang gagawin
mo upang makaiwas sa
sakit?
5. Ano-ano ang mga dapat gawin upang
makaiwas sa sakit?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Humingi ng tulong sa iyong kasama Gumuhit ka ng 3 uri ng isda na Kumuha ng bola o isang bagay na magaan Sumulat ng maikling talata o salaysay
na buhay sa bahay. Humanap ka ng limang (5) magkakaiba ang hugis. Maaari din na maaaring pamalit sa bola kung wala tungkol sa iyong karanasan sa karaniwang
(Application) lata, kahit magkakaiba ang laki. itong kulayan. Gawing gabay mang bola. Isagawa ang nása larawan sakit. Lagyan ito ng
Gumawa ka ng tambol na gawa dito. ang rubrik sa ibaba. Gawin ito sa upang matukoy ang iba’t ibang antas at pamagat. Gawing gabay ang mga tanong
Linisin at patuyuin ang mga ito. iyong sagutang papel. direksiyon ng bola o ng sa ibaba at krayterya.
Humanap ka ng patpat na maaari bagay na pamalit sa bola. 1. Kailan ka hulíng nagkasakit?
mong ipampukpok sa tambol 2. Ano ang naging pakiramdam mo?
na lata. Kung walang makuhang lata, 3. Ano ang ginawa mo upang gumaling?
ay kahit anong meron na puwedeng 4. Ano ang natutunan mo sa karanasan
gawing tambol. Gayahin ang mga mo?
tunog nito. Gawing
gabay ang rubrik sa ibaba. Sa gabay
ng iyong kasama sa bahay, palagyan
ng tsek (/) ang kolum kung wastong
naitugma ang boses Ihahagis ng kalaro o kasama mo ang bola.
sa pagtaas at pagbaba ng tunog. Subukang saluhin
ang bola sa abot ng iyong makakaya. Ang
pantay-dibdib na
pagpása ng bola ay pinakaepektibong
paraan ng pagpása; ito ay
karaniwang ginagamit kapag malapit ang
distansiya.
1. Gamitin ang mga daliri sa paghawak ng
bola.
2. Ang mga siko ay nakaturo palabas at
malapit sa gilid ng
katawan.
3. Itulak ang bola pauna na nakababa ang
mga hinlalaki.
Mabilis na pakawalan.

Ang paghahagis nang pantay ay isa sa mga


level o antas na
dapat mong matutuhan para sa gawaing
ito.

Ang paraan ng pagsalo ng bola ay depende


sa taas ng bola at
ang daan kung saan haharangin ang bola.
1. Tumingin sa bola.
2. Subuking ibuka ang mga braso at
kamay at humanda sa
pagsalo ng papalapit na bola.
3. Kailangang may koordinasyon ang mga
mata at galaw ng mga
braso at kamay.
4. Ang binti ay dapat na sa posisyong
stride o padulas na anyo na bahagyang
nakabaluktot.
Ang pagpása ng bola na mas mataas sa iyo
ay isang uri ng
level o antas na dapat mong natutuhan
para sa gawaing ito. Ito ang mataas na
level o antas.
Sumunod na gawain ay paugtulin ang bola
o i-bounce
pakanan o pakaliwa. Maaari din itong
paugtulin nang kapantay,
mas mataas o mas mababa sa iyong sukat.
Buoin ang talata sa ibaba. Piliin ang Punan ng tamang sagot ang patlang Sa iyong kuwaderno, buoin ang ma- Buoin ang mahalagang kaisipan sa ibaba.
tamang sagot sa kahon. Gawin upang mabuo ang talata. halagang kaisipang ito. Piliin ang sagot sa
ito sa iyong sagutang papel. Gawin ito sa iyong kuwaderno. kahon. Gawin ito sa iyong kuwaderno.
Ang ating bansa ay likas na ______ sa Ang lokasyon, direksiyon, antas at landas “Ang ______________ ay kayamanan,”
Pagkatapos ng aralin na ito, natutuhan mga kakaibang hayop. ay nakakatulong sa kaya kailangan nating
kong maitugma ang Ang mga hayop na ito ay may kaniya- ating __________ kung ito ay ating lubos na mag-ingat upang maiwasan natin
wastong _____________ at pagbaba kaniyang _________ na isagawa at isabuhay. Ang lugar/ ang mga ________ lalo na
ng mga ___________ gámit ang tumutulong upang maging lokasyon ay nakakatulong sa pagtukoy sa sa kasalukuyang panahon. Ang
aking boses at _________ang kapaligiran. Mayroon _____________ ng tao at pagpapanatili ng malusog na
____________________. din kinalalagyan ng mga bagay. Samantalang katawan ay ___________ sa mga
silang makukulay, iba’t ibang ang direksiyon ang siyang posibleng ___________ sakit. Nagiging
_______at hugis ng ________. tumutukoy sa ninanais na ________________ lamang ang kalusugan
H. Paglalahat ng Aralin _________________ ng galaw/kilos ng kung ito ay ating
(Abstraction)) tao. pagtatrabahuhan o pagsisikapang magawa.
Ang antas/levels naman ang may
kaugnayan ng katawan sa
kinatatayuan, kagamitan o taas sa
_____________ kung ito ba ay
mababa, nása kalagitnaan o mataas. Sa
huli, ang landas/planes ay
tumutukoy naman sa tiyak na
____________________.

I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Maghanap ng tatlong (3) bagay na Gumuhit ka ng tatlong (3) uri ng Sa mga isinagawang pisikal na gawain sa Tukuyin ang mga pangkaraniwang
yari sa bakal o aluminum na reptilya na magkakaiba ang testúra ng paglalarawan ng mga kilos/galaw sa mga sakit ng bata sa bawat sitwasyon. Piliin ang
makapagbibigay ng tunog tulad ng balát. Maaari mo itong kulayan. lokasyon, direksiyon, antas at mga daan, letra ng tamang sagot.
kutsara, tinidor, pinggan, gunting at Gawing gabay ang rubrik sa ibaba. sagutin ang sumusunod na tanong. Gawin Gawin ito sa iyong kuwaderno.
iba pa. Pag-umpugin ang mga Gawin ito sa iyong sagutang papel. ito sa
ito. Gayahin ang nalikhang tunog iyong kuwaderno. 1. Nakaramdam si Maria ng pananakit sa
nito. Gawing gabay ang rubrik sa 1. Anong mga kagamitan ang ginamit sa may leeg niya at ito ay namamaga.
ibaba. Sa gabay ng iyong kasama sa mga gawain? A. sipon B. ubo C. beke D. dengue
bahay, palagyan ng tsek (/) 2. Ang lokasyon ang napaloloob sa 2. Maraming lamok sa paligid ng bahay ni
ang kolum kung wastong naitugma gawain? Jose. Pagkaraan ng ilang
ang boses sa tunog. 3. Anong direksiyon ang iyong sinunod? araw, nakaramdam siya ng lagnat at
4. Anong mga posiyon, antas (levels) ang nagkaroon ng mga pantal.
ginamit sa gawain? A. sipon B. ubo C. beke D. dengue
5. Anong mga daanan(pathways) ang 3. Nagpasuri ka sa doktor at nalamang may
iyong sinunod? plema ang baga mo, kaya may reaksiyon
na ang katawan mo.
A. ubo B. bulutong C. beke D. dengue
4. Chickenpox ito kung tawagin. Ito ay
may sintomas gaya ng
pangangati, lagnat, at ang pamamantal
(rashes) sa balat.
A. ubo B. bulutong C. beke D. dengue
5. Mahilig kang kumain ng matatamis
katulad ng kendi, subalit lagi mong
nakakalimutang magsipilyo.
A. tooth decay B. ubo C. beke D. dengue
Gumawa ng sariling maracas mula sa Pumili ng isang hayop at gumuhit ng 3 Gumuhit ng limang direksiyon na Sa túlong ng iyong mga kasama sa
patapong plastik na bote kagaya ng nito na ginagamitan ng magkakaibang natutuhan mo sa araling ito. Gawin ito sa bahay, itala ang kanilang mga naging
nása larawan. Lagyan ng mga maliliit testura ng balat. isang malinis na papel. karamdaman sa isang talaan.
na butil tulad ng tuyong buto ng Ilagay ang edad nang nakaramdam sila ng
prutas, maliliit na bato, maliliit mga sakit katulad ng
na butones, atbp. Sabayan mo sa pag- ubo, sipon, dengue, pagsakit ng ngipin at
awit ng kahit anong kanta na ginawa beke. Gawin ito sa iyong
mo sa instrumento. Gawing gabay kuwaderno.
ang rubrik sa ibaba. Sa
gabay ng iyong kasama sa bahay,
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang palagyan ng tsek (/) ang kolum bílang
Aralin at Remediation pagsukat sa ipinakitang kakayahan sa
pag-awit kasabay ng
ginawang instrumento.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
sa pagtataya. ng 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na
ng iba pang gawain para sa remediation nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang pa ng karagdagang pagsasanay o gawain pa ng karagdagang pagsasanay o gawain nangangailangan pa ng karagdagang
pagsasanay o gawain para pagsasanay o gawain para remediation para remediation para remediation pagsasanay o gawain para remediation
remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
__bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa
sa aralin sa aralin aralin aralin aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa
magpapatuloy sa remediation
pa ng karagdagang pagsasanay sa pa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa remediation ng karagdagang pagsasanay sa
remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang
at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo. panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
bata. bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa.
bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Inihanda ni: Sinuri:

Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:

Punong-guro IV

You might also like