LP C1 - Myerkules

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

Grade 1 to 12 Paaralan Sta.

Paz National High School Baitang/Antas Grade 11


Daily Lesson Guro Jeson S. Pelesco Asignatura Komunikasyon at Pananaliksik
Plan sa Wika at Kulturang Pilipino
Petsa/Oras September 6,2023 Markahan Unang Semestre

MYERKULES
I. Mga Layunin
1. Pamantayang Nauunawaan ang mga konsepto, elementong kultural, kasaysayan, at gamit ng wika
Pangnilalaman sa lipunang Pilipino

2. Pamantayan sa Nasusuri ang kalikasan, gamit, mga kaganapang pinagdaanan at pinagdadaanan ng


Pagganap Wikang Pambansa ng Pilipinas
3. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang mga kahulugan at kabuluhan ng mga konseptong pangwika
Pagkatuto .Isulat ang F11PT – Ia – 85
code ng bawat  Natutukoy ang kahulugan at kabuluhan ng Monolingguwalismo,
Bilingguwalismo at Multilingguwalismo
kasanayan
 Nakagagawa ng grapikal na presentasyon sa mga konseptong
pangwika.

II. Paksang-Aralin
a. Pamagat: Mga konseptong Pangwika: Monolingwalismo, Bilinggwalismo, Multilinggwalismo
b. Sanggunian: DepED- Komunikasyon at Pananaliksik Learning Activity Sheet
c. Kagamitan: PPT, Hand-awts
III. Pamamaraan
Panimulang Gawain  Panalangin
 Pagtala ng Liban
a. AKTIBITI Pangkatang Gawain: Buuin ang jumble words at isulat ito sa pisara.

TAGALOG
CEBUANO
WARAY
ILOKANO
PANGASINSE
KAPAMPANGAN
BIKOLANO
HILIGAYNON
INGLES

b. ANALYSIS Mga Katanungan:

1. Ilan ang pangunahing wikain na nabuo ninyo?


2. Ilan sa mga iyan ang alam mong salitain?
3. Aling wika ang masasabi mong L1?
4. Alin sa mga iyan ang iyong L2?
5. alin sa mga iyan nag L3?

c. ABSTRAKSYON Ipapaliwanag ng guro ang konsepto ng Bilingguwalismo, Monolinguwalismo at


Multilingguwalismo
d. APLIKASYON Integrasyon sa Pananaliksik/Mathematics

Pangkatang Gawain:

Panuto: Gumawa ng grapikal na presentasyon ( bar graph, pie grapg o iba pa ) na


nagpapakita ng ilang porsyento ng mag-aaral Sa Grade 11 Durability na
Monlinggwalisamo, Bilinggwalismo at Multilinggwalismo. Gawing gabay ang
talatanungan ng Sarbey.

1. Ilang wika ang nagagamit ng bawat myembro?


2. Ilang myembro ang napabilang sa Monolinggwalismo, Bilingwalismo at
Multilinggwalismo?
3. Gumawa ng interpretasyon sa inyong grapikal na presentasyon.Ibahagi ito
sa loob ng klase.
IV. Pagtataya Pagsusulit
V. Takdang-Aralin
A. Bilang ng mag-aaral na
nakuhang 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong baa ng remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan nasolusyonan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Ipinasa ni: Ipinasa kay: Pinatunayan ni:

JESON S. PELESCO BLAIR P. MOSQUITO FRANCISCO SIMEON R. CERIO


Guro Head Teacher I Principal II

You might also like