Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

School: Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 28 – DECEMBER 1, 2023 (WEEK 4) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN

recognizes the musical recognizes the musical The learner…demonstrates The learner . . . The learner…
A.Pamantayang Pangnilalaman symbols and demonstrates symbols and demonstrates understanding of lines,colors, demonstrates demonstrates
understanding of concepts understanding of concepts space, and harmony through understanding of understanding of the
pertaining to melody pertaining to melody painting and participation in and different changes,
explains/illustrates assessment of physical health concerns and
landscapes of important activity and physical management strategies
historical places in the fitness during puberty
community (natural or man-
made)using one point
perspective in
landscape
drawing,complementary
colors,
and the right proportions of
parts.
accurate accurate The learner… The learner . . . The learner...
B. Pamantayang Pagganap performance of performance of sketches natural or man-made participates and assesses demonstrates health
songs following the songs following the places in the community with performance in physical practices for self-care
musical symbols musical symbols the use of complementary activities. during puberty based on
pertaining to melody pertaining to melody colors. assesses physical fitness accurate and scientific
indicated in the piece indicated in the piece draws/paints significant or information
important historical places.
Nailalarawan ang pinakamataas Nailalarawan ang A. Naisasalarawan ang .Naipaliliwanag ang pagkakaiba a.Naipakikita ang mga
C .Mga Kasanayan sa Pagkatuto at pinakamabbabng antas ng mga pinakamataas at pagkakaiba-iba ng mga mga ng lakas ng kalamnan at tatag ng paraan kung paano
Isulat ang code ng bawat kasanayan note sa musika at nasusukat ang pinakamabbabng antas ng tanyag na Pilipino sa kanilang kalamnan. pangangasiwaan ang mga
lawak ng tunog nito. mga note sa musika at mga obra. 2. Naisasagawa nang wasto ang usaping pangkalusugan na
MU5ME-IId-6 nasusukat ang lawak ng tunog B. Makaguhit at mga gawaing pisikal na may kaugnayan sa
Page 30 of 63 nito. makapinta ng isang nakapaloob sa aralin. pagdadalaga at pagbibinata
MU5ME-IId-6 makasaysayang tanawin na 3. Naipakikita ang kasiyahan at b.Naisasagawa ang wastong
Page 30 of 63 may sariling istilo at naiiba sa pag-iingat sa pagsasagawa ng pangangalaga ng sarili sa
iba. mga gawain. panahon ng pagdadalaga at
C. Napahahalagahan PE5GS-IIc-h-4 pagbibinata
ang pagkakaiba-iba ng mga Page 28 of 6 c.Natatalakay ang
tanyag na pintor sa kanilang kahalagahan ng paghingi ng
mga obra. payo sa mga eksperto
Code: A5EL-IId tungkol sa mga usaping
pangkalusugan na may
kaugnayan sa pagdadalaga at
pagbibinata.
H5GD-Ic-d-3/ H5GD-Ic-d-4
Page 33 of 66
Tunog na melody na Tunog na melody na Ang pagkakaiba sa mga Obra Physical Activity Pyramid Guide Mga Wastong Pangangalaga
II. NILALAMAN pinakamataas at pinakamababa pinakamataas at ng mga Tanyag na Pintor para sa Batang Pilipino sa Sarili sa Panahon ng
pinakamababa Mga physical activity na Pagdadalaga at Pagbibinata
nagdudulot ng muscular
strength at muscular endurance

III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina Sa Kagamitang Pang-mag-


aaral

3. Mga Pahina Sa Teksbuk


4. Karagdagang Kagamitan Mula Sa
Portal Ng Learning Resource

B. Iba Pang Kagamitang Panturo HOLIDAY CD player, tugtugin, tsart ng CD player, tugtugin, tsart ng audio visual (projector, tv, Larawan ng Physical Activity
iskor ng “Santa Clara” iskor ng “Santa Clara” laptop or lcd) Pyramid Guide para sa
Batang
Pilipino
Lubid o mahabang tela
(siguraduhin na ang tela ay di
nakakasugat kapag hinila ng
mga bata)
Pito
Mesa na may bigat na
kayang itulak ng mga bata
Sako o bag na may
pampabigat na damit o libro
(Siguraduhin na ang bigat ng
sako ay kakayaning dalhin ng
mga bata)
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/ o 1.Pagsasanay: 1.Pagsasanay: Ipakita ang inyong mga Pagtsek ng attendance at
pagsisimula sa bagong aralin a.Rhythmic a.Rhythmic larawang isinagawa nuong angkop na kasuotan
Pangkatin ang mga bata sa Pangkatin ang mga bata sa nakalipas na aralin at ibahagi Pagtsek sa takdang-aralin
dalawa. Ipagawa ang mga dalawa. Ipagawa ang mga istilo at tema na iyong ginamit. 2. Pampasiglang Gawain
sumusunod ayon sa nakasaad sumusunod ayon sa nakasaad Ipagawa sa mga bata ang
na rhythmic pattern. na rhythmic pattern. pampasiglang gawain na
ginawa sa mga nakaraang
aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng isang videoclips Tanungin kung paano
(https://www.youtube.com/wat nilalaro ang Syato.
ch?v=_Bf2tqZcAEA) ng mga Tanungin din kung anong
obra ni Fernando Amorsolo. kasanayan ang pinahuhusay
Maaari ring magdagdag ng nito at anong tulong ang
videoclips ng iba pang tanyag na maidudulot sa katawan.
Pintor.
Tanong: Ano ang napansin ninyu
sa kanyang mga obra? Katulad
rin ba ito ng iba?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Tingnan ang so-fa syllable Tingnan ang so-fa syllable 1. Paglalahad Sagutin ang mga tanong sa
layunin ng bagong aralin ayon sa senyas-kamay ng ayon sa senyas-kamay ng Pag-usapan muli ang mga obra SIMULAN NATIN na nasa LM.
Kodaly. Kodaly. ng iba’t ibang tanyag na pintor
Ano ang napansin niyo sa mga Ano ang napansin niyo sa mga at ang mga istilo at tema na
agwat ng note sa mga so-fa agwat ng note sa mga so-fa kanilang ginamit.
syllable? syllable? Ano ang mapapansin ninyo sa
Mayroon bang maikli o Mayroon bang maikli o kanilang mga obra?
malaking agwat? malaking agwat? Ang mga tanyag na pintor ay
Ano ang range ng boses kung Ano ang range ng boses kung maaring may pagkakapareho sa
malapit ang pagitan? malapit ang pagitan? tema ng kanilang mga ipininta
Kapag Malaki naman ang Kapag Malaki naman ang subalit may makikita tayong
pagitan, ano ang range nito? pagitan, ano ang range nito? kaibahan dito sa pamamagitan
Nakaya mo bang awitin ang Nakaya mo bang awitin ang ng iba’t ibang istilo. Ang
pinakamataas na tono? pinakamataas na tono? pagkakaiba iba nila ay naging
Paano mo ito inawit? Paano mo ito inawit? daan upang mas makilala sila at
magkaron ng sariling tatak ang
kanilang mga ipininta.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at 3. Pagtalakay 3. Pagtalakay (Sumangguni sa ALAMIN MO) Talakayin ang Physical
paglalahad ng bagong kasanayan #1 a.Sa pamamatigan ng score ng a.Sa pamamatigan ng score ng Activity Pyramid Guide para
mga awit, ipatukoy sa mga mga awit, ipatukoy sa mga sa Batang Pilipino at kung
bata ang mga nota na may bata ang mga nota na may paano ito masusunod.
pinakamataas at pinakamataas at Ipagawa ang Gawain I.
pinakamababa tono. pinakamababa tono. Bumuo ng apat na pangkat.
b. Muling ipaawit sa b. Muling ipaawit sa Ihanda ang bawat estasyon
mga bata ang awit na “Santa mga bata ang awit na “Santa na iikutan ng bawat pangkat.
Clara” at pag-usapan ang Clara” at pag-usapan ang Ipaalala ang mga pag-iingat
bawat pagitan nito kung ito ay bawat pagitan nito kung ito ay na dapat gawin. Ipakita ang
may malawak na range o may malawak na range o tamang paraan sa paggawa
maiksing range. maiksing range. ng mga nakalaan sa bawat
estasyon.Ipagawa ang mga
gawaing nakalaan sa bawat
pangkat. Magtala ng 30
segundo hanggang isang
minuto lamang para sa
bawat estasyon.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at 3.Pagpapalalim ng Pang-unawa Magkaroon ng talakayan sa
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Bakit kinakailangan ng ginawang gawain. Ipasagot
kakaibang paraan sa pagpipinta sa mga bata ang mga tanong
ng larawan? sa “Ipagpatuloy Natin” at
ipaliwanag ito.

Muling balikan ang score ng Muling balikan ang score ng 2.Gawaing Pansining
F. Paglinang sa Kabihasaan awiting “Santa Clara awiting “Santa Clara (Sumangguni sa GAWIN)
(Tungo sa Formative Test)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahalagahan ng Paano natin mapahahalagahan Ipagawa ang nasa LM na
araw na buhay pagtupad sa ipinangakong pagtupad sa ipinangakong ang pagkakaiba-iba ng mga istilo “Gawin Natin”. Gabayan ang
salita? salita? ng mga tanyag na pintor sa mga bata sa pagsasagawa at
kanilang mga obra? ipaalala ang mga pag-iingat
na dapat gawin.Talakayin
ang ginawang gawain.
H. Paglalahat ng Aralin a. Ang melodiya ay ang a. Ang melodiya ay ang 1. Paglalahat Gabayan ang mga bata
makahulugang pagkakahanay makahulugang pagkakahanay Ang mga tanyag na mga pintor upang makabuo ng
at pinagsamasamang tono o at pinagsamasamang tono o ay may iba’t ibang istilo sa paglalahat. Maaaring
mga himig na nakaaantig ng mga himig na nakaaantig ng pagpipinta upang magkaroon magtanong upang makabuo
damdamin ng mga nakikinig damdamin ng mga nakikinig sila ng sariling pagkakilanlan. Ito ng kaisipan na dapat
sa pamamagitan ng sa pamamagitan ng rin ang nagdadala sa kanilang tandaan.
makabuluhang pagpapahayag makabuluhang pagpapahayag mga ipininta upang mabigyan ng
ng kaisipan sa konposisyong ng kaisipan sa konposisyong buhay ang mga larawan sa
musical. musical. kanilang mga obra.
b. Ang pagkakasunos- b. Ang pagkakasunos- Mapahahalagahan natin ito sa
sunod ng mga himig sa isang sunod ng mga himig sa isang pamamagitan ng pagkilala sa
komposisyon ay naaayon sa komposisyon ay naaayon sa ating mga tanyag na Pilipino at
skalang musical ( music scale). skalang musical ( music scale). sa kanilang mga obra. Maaari
Ang bawat tono o nota ay Ang bawat tono o nota ay natin silang gawing modelo
sunod-sunod na umaakyat o sunod-sunod na umaakyat o upang magkaroon din tayo ng
tumataas at bumababa na tumataas at bumababa na galing sa pagpipinta tulad nila.
may nakatakdang pagitan ng may nakatakdang pagitan ng (Sumangguni sa TANDAAN)
mga hakbang. Ang pagitan ng mga hakbang. Ang pagitan ng
bawat nota ay maaaring isang bawat nota ay maaaring isang
buong hakbang o kalahating buong hakbang o kalahating
hakbang hakbang
I. Pagtataya ng Aralin Suriin ang mga note at tukuyin Suriin ang mga note at tukuyin Ipapaskil ang larawan na nilikha Ipasagot sa mga bata ang
ang range ng pinakamataas at ang range ng pinakamataas at ng mga mag-aaral. mga tanong sa Suriin Natin.
pinakamababang note. Isulat pinakamababang note. Isulat (Sumangguni sa SURIIN)
din kung malawak o maikli din kung malawak o maikli
ang pagitan ng bawat note. ang pagitan ng bawat note.

J. Karagdagang gawain para sa takdang- Iguhit ang Skalang C Mayor na Iguhit ang Skalang C Mayor na Itala ang mga ginagawa
aralin at remediation may kaakibat na mga note. may kaakibat na mga note. ninyo sa araw-araw na
nangangailangan ng lakas at
tatag ng kalamnan. Ugaliing
gawin ang mga ito sa tuwina
upang mapalakas ang inyong
katawan.

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial Bilang ng
mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


naidibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like