Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

School: SOLIS ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Teacher: ANNALIZA S. MAYA Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
Teaching Dates and Time: JANUARY 15-19, 2024 (WEEK 9) 12:50 - 1:30 Quarter: IKALAWA

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipapamalas ang Naipapamalas ang pang- Naipapamalas ang Naipapamalas ang
Pangnilalaman pang-unawa at unawa at pagpapahalaga pang-unawa at pang-unawa at
pagpapahalaga ng iba’t ng iba’t ibang kwento at pagpapahalaga ng pagpapahalaga ng iba’t
ibang kwento at mga mga sagisag na iba’t ibang kwento at ibang kwento at mga
sagisag na naglalarawan ng sariling mga sagisag na sagisag na
CATCH-UP FRIDAY
naglalarawan ng lalawigan at mga karatig naglalarawan ng naglalarawan ng
sariling lalawigan at lalawigan sa sariling lalawigan at sariling lalawigan at
mga karatig lalawigan kinabibilangang rehiyon. mga karatig lalawigan mga karatig lalawigan
sa kinabibilangang sa kinabibilangang sa kinabibilangang
rehiyon. rehiyon. rehiyon.
B. Pamantayan sa Nakapagpapamalas Nakapagpapamalas ang Nakapagpapamalas Nakapagpapamalas
Pagganap ang mga mag-aaral ng mga mag-aaral ng ang mga mag-aaral ng ang mga mag-aaral ng
pagmamalaki sa iba’t pagmamalaki sa iba’t pagmamalaki sa iba’t pagmamalaki sa iba’t
ibang kwento at ibang kwento at sagisag ibang kwento at ibang kwento at
sagisag na na naglalarawan ng sagisag na sagisag na
naglalarawan ng sariling lalawigan at mga naglalarawan ng naglalarawan ng
sariling lalawigan at karatig lalawigan sa sariling lalawigan at sariling lalawigan at
mga karatig lalawigan kinabibilangang rehiyon. mga karatig lalawigan mga karatig lalawigan
sa kinabibilangang sa kinabibilangang sa kinabibilangang
rehiyon. rehiyon. rehiyon.
C. Mga Kasanayan sa Napahahalagahan ang Napahahalagahan ang Napahahalagahan Napahahalagahan ang
Pagkatuto mga naiambag ng mga mga naiambag ng mga ang mga naiambag ng mga naiambag ng mga
(Isulat ang code sa bawat kinikilalang bayani at kinikilalang bayani at mga mga kinikilalang kinikilalang bayani at
kasanayan) mga kilalang kilalang mamamayan ng bayani at mga mga kilalang
mamamayan ng sariling lalawigan at kilalang mamamayan mamamayan ng
sariling lalawigan at rehiyon ng sariling lalawigan sariling lalawigan at
rehiyon AP3KLR- IIh-i-7 at rehiyon rehiyon
AP3KLR- IIh-i-7 AP3KLR- IIh-i-7 AP3KLR- IIh-i-7
Mga Bayani at Mga Bayani at Lalawigan Mga Bayani at Mga Bayani at
II. NILALAMAN Lalawigan sa Rehiyon sa Rehiyon Lalawigan sa Rehiyon Lalawigan sa Rehiyon
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa
Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Audio/Visual Audio/Visual Presentation Audio/Visual Audio/Visual
Panturo Presentation Presentation Presentation
IV. PAMAMARAAN
A.Balik –Aral sa nakaraang Sino ang mga Sino ang tanyag at Sino ang tanyag at Summative Test/
Aralin o pasimula sa tinuturing nating mga kinikilalang tao sa kilalang tao sa inyong Weekly Progress
bagong aralin makabagong bayani? inyong lugar? lalawigan o rehiyon? Check
(Drill/Review/ Unlocking Ano-ano ang kanilang Bakit siya naging
of difficulties) mga nagawa sa ating tanyag? Ano ang
bayan? kanyang nagawa para
sa inyong bayan?
Maituturing ba itong
kabayanihan? Bakit?

B. Paghahabi sa layunin ng Ano ang ating Sino sa inyo ang


aralin pinagdiriwang tuwing nakapunta na sa Luneta?
(Motivation) December 30? Ano-ano ang mga nakita
ninyo roon?
C. Pag- uugnay ng mga Panuorin ang isang Panuorin ang isang Tingnan ang mga Nakilala natin sa ating
halimbawa sa bagong news clip tungkol sa newsclip tungkol sa larawan ng mga lugar unang aralin ang mga
aralin pagdiriwang ng Araw bantayog ni Dr. Jose P. na ipinangalan sa bayani na kinilala sa
(Presentation) ni Rizal. Rizal ating mga bayani. ating rehiyon. Ilan sa
https:// https:// kanila ay sina
www.youtube.com/ www.youtube.com/watch? Apolinario Mabini na
watch? v=ZgNoVlgfmWE ipinanganak sa
v=5YgUbUlOPRQ Batangas, si Julian
Felipe na mula sa
Cavite, si Hen. Vicente
Lim ng Laguna, at si
Eulogio “Amang”
Rodriguez ng lalawigan
ng Rizal. Sa lalawigan
ng Quezon, dalawa sa
mga kinilalang bayani
ay sina Manuel Quezon
at Apolinario dela Cruz.
Bagaman si
Quezon ay ipinanganak
sa Batangas, ang taga
Quezon mismo
ang kumikilala sa
kanyang ambag sa
pagpapaunlad hindi
lamang ng bansa kung
hindi ang kanyang
kontribusyon sa
lalawigan na
ipinangalan sa kanya.
Maliban sa pagiging
pangulong Komonwelt,
kinilala si Quezon na
“Ama ng Wikang
Pambansa” dahil sa
napakahalaga niyang
ginawa upang
magkaroon tayo ng
isang pambansang
wikang magamit upang
ang lahat ng Pilipino ay
lubos na
magkaunawaan.
D. Pagtatalakay ng bagong Tungkol saan ang Kaninong bantayog ang Ano ang nakikita Sino-sino ang mga
konsepto at paglalahad ng napanood na balita? ipinakita sa video? ninyong sa mga bayani sa inyong
bagong kasanayan No I Paano ginunita ang Ano ang naging isyu o larawan? lalawigan/rehiyon?
(Modeling) araw ng kamatayan ni problema sa napanood na Kani-kanino Sinong bayani ng
Rizal? balita? ipinangalan ang mga lalawigan/rehiyon ang
Ano ang Kung ikaw ang pook? nais mong tularan?
naramadaman mo sa tatanungin, tama lang ba Bakit kaya ginamit Anong katangian ng
iyong napanood? na magkaroon ng ang kanilang mga bayani ng
Bakit? imprastraktura doon? pangalan upang lalawigan/rehiyon na
Kung ikaw ang Bakit o bakit hindi? ipangalan sa isang nais
tatanungin, lugar? mong tularan ang
gugunitain mo ba ang Bakit sa palagay mo pinakahinahangaan
mga ganitong nagdaraos ng mo?
pagdiriwang? ganitong uri ng
programa at
pagdiriwang?
E. Pagtatalakay ng Pangkatang Gawain Humanap ng Pangkatang Gawain
bagong konsepto at Hatiin ang klase sa apat kapareha, gawin ang Gumawa ng isang
paglalahad ng bagong na pangkat. mga sumusnod: simpleng tula o awit
kasanayan No. 2. Pangkat 1 – Gumawa ng Panuto: Mag-isip ng tungkol sa mga bayani
( Guided Practice) isang poster kung paano mga lugar/gusali na ng lalawigan o rehiyon
maipapakita ang ipinangalan sa mga
pagpapahalaga sa bayani ng ating
bantayog ng ating mga lalawigan. Ilagay ito
bayani. sa semantic web.
Pangkat 2 – Gumawa ng
isang tula kung paano
maipapakita ang
pagpapahalaga sa
bantayog ng ating mga
bayani.
Pangkat 3 – Gumawa ng
isang rap kung paano
maipapakita ang
pagpapahalaga sa
bantayog ng ating mga
bayani.
Pangkat 4 – Gumawa ng
isang dula-dulaan na
nagpapakita kung paano
dapat pahalagahan ang
bantayog ng ating mga
bayani.
F. Paglilinang sa Presentasyon ng Awtput Pagbabahagi at Presentasyon ng
Kabihasan paglalahad ng gawain. Awtput
(Tungo sa Formative
Assessment
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa Sa iyong simpleng Sa iyong simpleng paraan, Sa iyong simpleng Ano ang masasabi mo
pang araw araw na paraan, paano mo paano mo maipakikita ang paraan, paano mo sa ating mga bayani?
buhay maipakikita ang iyong iyong pagpapahalaga sa maipakikita ang iyong Gusto mo ba silang
(Application/Valuing) pagpapahalaga sa mga mga bayani ng inyong pagpapahalaga sa tularan?
bayani ng inyong lalawigan at rehiyon? mga bayani ng inyong
lalawigan at rehiyon? lalawigan at rehiyon?
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo Paanom mo Paano mo Paano mo
(Generalization) mapahahalagahan ang mapahahalagahan ang mapahahalagahan mapahahalagahan ang
mga naiambag o mga naiambag o ang mga naiambag o mga naiambag o
kontribusyon ng mga kontribusyon ng mga kontribusyon ng mga kontribusyon ng mga
kinikilalang bayani at kinikilalang bayani at mga kinikilalang bayani at kinikilalang bayani at
mga kilalang kilalang mamamayan sa mga kilalang mga kilalang
mamamayan sa iyong iyong sariling lalawigan at mamamayan sa iyong mamamayan sa iyong
sariling lalawigan at rehiyon? sariling lalawigan at sariling lalawigan at
rehiyon? rehiyon? rehiyon?
I. Pagtataya ng Aralin Gumawa ng poster Ilagay sa patlang ang Panuto: Ilagay sa Panuto: Pumili ng
slogan kung paano mo kung ang pahayag ay isang bayani ng
mapapasalamatan ang patlang ang lalawigan/rehiyon noon
nagpapakita ng kung ang pahayag ay
mga bayani ng ating pagpapahalaga at o ngayon at punan ang
lalawigan/rehiyon. nagpapakita ng talahanayan ng
pagmamalaki sa pagpapahalaga at
pagpupunyagi at hinihinging
pagmamalaki sa impormasyon:
kabayanihan ng mga pagpupunyagi at
kilalang tao sa lalawigan kabayanihan ng mga
at rehiyon. Ilagay naman kilalang tao sa
ang kung hindi. lalawigan at rehiyon.
_______1. Pagtatapon ng Ilagay naman ang
mga basura sa mga kung hindi.
bantayog ng mga bayani. ________1. Gawing
_______2. Isinusunod sa katawa-tawa ang mga
pangalan ng bayani ng pangalan ng mga
lalawigan at rehiyon ang bayani.
mga gusaling pampubliko ________2. Isinusunod
at daan na may malaking sa pangalan ng
kaugnayan sa kanya. bayani ng lalawigan
_______3. Binibigyang at rehiyon ang mga
pansin ang mga espesyal gusaling pampubliko
na balita sa radio at at daan na may
telebisyon tungkol sa malaking kaugnayan
bayani ng lalawigan at sa kanya.
rehiyon. ________3.
_______4. Nakikiisa sa Binibigyang pansin
pag-aalay ng bulaklak sa ang mga espesyal na
bantayog ng bayani. balita sa radio at
_______5. Guhitan o telebisyon tungkol sa
pinturahan ang mga bayani ng lalawigan
bantayog ng mga bayani at rehiyon.
upang ito’y maging ________4. Nakikiisa
makulay. sa pagrespeto sa mga
gusali/daan na
ipinangalan sa ating
bayani.
________5. Ninanais
na gawing idolo ang
mga artista kaysa
bayani ng lalawigan
at rehiyon.

J. Karagdagang gawain Maglista ng iba pang Magdala ng pahayagan, Gumupit ng larawan


para sa takdang aralin paraan ng magasin o aklat, larawan na nagpapakita ng
(Assignment) pagpapahalaga sa mga ng mga estrukturang may paraan ng
bayani. kaugnayan sa bayani o pagpapahalaga sa
kinikilalang tao. mga bayani ng ating
lalawigan.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong
guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang
pangturo
ang aking nadibuho na nais
kung
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Prepared by:
Annaliza S. Maya
Teacher I

Checked by:
Rosegelly S. Del Mundo
Master Teacher I

You might also like