G5 Q2W3 DLL AP (MELCs)

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 11

DAILY LESSON LOG FOR Paaralan: Baitang at Antas V-

Guro: Asignatura: ARALING PANLIPUNAN


IN-PERSON CLASSES
Petsa ng Pagtuturo: NOBYEMBRE 13 - 17, 2023 (WEEK 3) Markahan: IKALAWANG MARKAHAN

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa sa konteksto, ang bahaging ginampanan ng simbahan sa, layunin at mga paraan ng pananakop ng
Pangnilalaman Espanyol sa Pilipinas at ang epekto ng mga ito sa lipunan
B. Pamantayan sa Nakapagpapahayag ng kritikal na pagsusuri at pagpapahalaga sa konteksto at dahilan ng kolonyalismong Espanyol at ang epekto ng mga
Pagganap paraang pananakop sa katutubong populasyon
C. Mga Kasanayan sa Nasusuri ang mga paraan ng pagsasailalim ng katutubong populasyon sa kapangyarihan ng Espanya
Pagkatuto/Most Essential a. Pwersang militar/ divide and rule
Learning Competencies b. Kristyanisasyon
(MELCs)
Isulat ang code ng bawat
kasanayan.
D. Paksang Layunin a. natatalakay ang mga paraan ng pananakop ng mga Espanyol sa mga katutubong Pilipino; at
b. naiisa-isa ang istratehiya ng pananakop ng kolonyalistang Espanyol b. Puwersang Militar/divide and rule
II.NILALAMAN LINGGUHANG
KRISTIYANISASYON KRISTIYANISASYON KRISTIYANISASYON KRISTIYANISASYON
PAGSUSULIT
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
I. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
II. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-aaral
III. Mga pahina sa Teksbuk
IV. Karagdagang Kagamitan Ikalawang Markahan – Ikalawang Markahan – Ikalawang Markahan – Ikalawang Markahan – Ikalawang Markahan –
mula sa portal ng Learning Modyul 2: Pagsasailalim Modyul 2: Pagsasailalim ng Modyul 2: Pagsasailalim Modyul 2: Pagsasailalim Modyul 2: Pagsasailalim
Resource/SLMs/LASs ng Katutubong Katutubong Populasyon Sa ng Katutubong ng Katutubong ng Katutubong
Populasyon Sa Kapangyarihan ng Espanya Populasyon Sa Populasyon Sa Populasyon Sa
Kapangyarihan ng (Pwersang Militar at Kapangyarihan ng Kapangyarihan ng Kapangyarihan ng
Espanya (Pwersang Kristiyanisasyon Espanya (Pwersang Espanya (Pwersang Espanya (Pwersang
Militar at Kristiyanisasyon) Militar at Kristiyanisasyon Militar at Kristiyanisasyon Militar at Kristiyanisasyon
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Panuto: Ibigay ang mga Panuto: Tukuyin ang mga Panuto: Sa iyong papel Panuto: Buuin ang
aralin at/o pagsisimula naging kalagayan ng sumusunod na konsepto na gumuhit ng hugis puso at nakatagong salita mula sa
ng bagong aralin. Pilipinas at mga Pilipino may kinalaman sa isulat sa loob ang mga pinaghalo-halong mga titik
sa panahon ng mga Kristiyanisasyon pahayag na nagpapakita at ayon sa binigay na
Espanyol gamit ang ng pagpapatupad ng kahulugan. Isulat sa
pwersang military at divide 1. Dito ginaganap ang mga Kristiyanisasyon. patlang ang sagot.
and rule. misa, binyag at kumpil. ______________1.
__ __ __ __ __ __ __ __ A. Pagdarasal sa Diyos ROKYAPA- sa
bilang Panginoon. pamayanang ito
2. Ito ang namamahala sa B..Pagpapasabog sa mga pinagsama-sama ang mga
simbahan lugar na aagawin gamit Pilipino sa pamumuno ng
__ __ __ __ __ ang bomba. isang pari.
C.Pari ang namumuno sa _____________2.
3. Ito ay paniniwala ng mga misa at mga seremonya PANAKAM- ginagamit ng
kastila na niyakap ng mga ng binyag. simbahang pantawag sa
Pilipino D.Pagtawag sa mga mga tao.
__ __ __ __ __ __ __ __ __ espiritu at diwata kung _____________3.
__ __ __ __ may handaan sa pista. SMOKKRISTIYANI –
E.Paglalagay ng dugo ng sinasabing
hayop sa noon g batang pinakamalaking
biniyagan. impluwensya ng mga
F. Pagrorosaryo at Espanyol sa kulturang
pagbigkas ng mga dasal Pilipino.
sa simbahan. ____________4.
G. Pagsalakay at gawing AKBISEAR– pinakasentro
bihag ang mga mamayan ng isang Parokya
sa lugar na sasakupin. ____________5.
SAKMENTORA – tawag
sa mga sagradong
gawaing panrelihiyon ng
mga Espanyol sa
kulturang Pilipino.
B. Paghahabi sa layunin ng Guess the Gibberish! Sa loob ng mga bilog, isulat Magbigay ng apat na Ano-anong mga salita ang
aralin Huhulaan ng mga mag- ang mga salita na iyong paniniwala na hanggang iyong maiuugnay sa
aaral ang mga iba-t-ibang naiisip tuwing nakikita ang ngayon ay niyayakap pa salitang KRISTIYANO?
relihiyon sa ating bansa. larawang ito. rin ng mga Pilipino sa
relihiyong kristiyanismo.
1. BUFF TASTE – Baptist Isulat ito sa apat na
bahagi ng krus.
2. BORE AND GAIN –
Born Again

3. CAT HALL LICK –


Catholic

4. FRUIT TASTE ANT


Protestant

5. SACK SEE
Saksi

C. Pag-uugnay ng mga Ang mga relihiyon na Ang krus ay sumisimbolo sa Ang relihiyong Ang pagiging kristiyano ay
halimbawa sa bagong nabanggit ay ilan lamang pananampalataya o kristiyanismo ay ang maipapakita natin sa ating
aralin. sa mga relihiyong kristiyanisasyon. relihiyon na halos ng mga tunay na
mayroon tayo sa PilIpinas. Pilipino ay nakaanib dito. pananampalataya sa
Sa panahon ng mga iisang Diyos na paniniwala
kastila, tayo ay rin ng mga Pilipino sa
inumplewensiyahan sa panahon ng
kanilang paniniwalang Kristiyanisasyon.
kristiyanisasyon. (Kung ikaw ay Muslim o
ibang paniniwala,
maaaring palitan ang
katanungan)
D. Pagtalakay ng bagong Paano napasailalalim ang Paano napasailalalim ang Ano ang tungkulin ng Ano ang tungkulin ng
konsepto at paglalahad Pilipinas sa paglaganap Pilipinas sa paglaganap ng simbahan at ng mga pari simbahan at ng mga pari
ng bagong kasanayan ng Kristiyanisasyon ng Kristiyanisasyon ng sa panahon ng sa panahon ng
#1 Espansya sa ating bansa? Espansya sa ating bansa? Kristiyanisasyon?
Kristiyanisasyon?

E. Pagtalakay ng bagong Malaki ang naging papel Malaki ang naging papel na Kristiyanisasyon Ang Kristiyanisasyon Ang
konsepto at paglalahad na ginampanan ng ginampanan ng simbahan paglaganap ng paglaganap ng
ng bagong kasanayan simbahan sa sa pagpapatupad ng Kristiyanismo ang Kristiyanismo ang
#2 pagpapatupad ng kolonisasyon. Pilit na binigyang diin ng mga binigyang diin ng mga
kolonisasyon. Pilit na ipinaunawa ng mga Espanyol sa pagsakop sa Espanyol sa pagsakop sa
ipinaunawa ng mga Espanyol sa mga katutubo Pilipinas. Dumating ang Pilipinas. Dumating ang
Espanyol sa mga katutubo na ang kanilang katutubong mga Espanyol na kasama mga Espanyol na kasama
na ang kanilang relihiyon ay hindi na dapat ang kanilang mga ang kanilang mga
katutubong relihiyon ay pang ipagpatuloy sapagkat misyonero. Naging misyonero. Naging
hindi na dapat pang di umano ito ay paganismo, makapangyarihan ang makapangyarihan ang
ipagpatuloy sapagkat di o pagsamba sa maraming mga misyonero sa mga misyonero sa
umano ito ay paganismo, diyos at diyosang pagpapalaganap ng pagpapalaganap ng
o pagsamba sa maraming pinaniniwalaan sa kanilang relihiyon at kanilang relihiyon at
diyos at diyosang kalikasan. pamamahala ng bansa. pamamahala ng bansa.
pinaniniwalaan sa Ginamit ang simbahan ng Ang Tungkulin ng Ang Tungkulin ng
kalikasan. mga Espanyol para Simbahan Simbahan
Ginamit ang simbahan ng mapalaganap ang Malaki ang papel na Malaki ang papel na
mga Espanyol para Relihiyong Kristiyanismo sa ginampanan ng Simbahan ginampanan ng Simbahan
mapalaganap ang bansa. Ito rin ang ginamit sa pagpapatupad ng sa pagpapatupad ng
Relihiyong Kristiyanismo nila para mapatupad ang kolonyalismo. Malaki rin kolonyalismo. Malaki rin
sa bansa. Ito rin ang Kolonyalismo. Ginawa nila ang ginampanan ng mga ang ginampanan ng mga
ginamit nila para ito upang mapalitan ang misyonero sa misyonero sa
mapatupad ang dating paniniwala ng mga pagpapalaganap ng pagpapalaganap ng
Kolonyalismo. Ginawa nila katutubo sa mga diyos sa kristiyanismo. Tungkulin kristiyanismo. Tungkulin
ito upang mapalitan ang kalikasan o ang nilang himukin ang mga nilang himukin ang mga
dating paniniwala ng mga paniniwalang Paganismo. katutubo na tanggapin katutubo na tanggapin ang
katutubo sa mga diyos sa Ipinadala dito sa bansa ang ang pagiging kristiyano. pagiging kristiyano. Dahil
kalikasan o ang mga prayle o misyonero Dahil sa kanilang sa kanilang pakikihalubilo
paniniwalang Paganismo. para magturo sa relihiyon. pakikihalubilo sa mga sa mga katutubo ay
Ipinadala dito sa bansa Sila ang namamahala sa katutubo ay madali nilang madali nilang natutuhan
ang mga prayle o mga simbahang itinatag ng natutuhan ang wika nila ang wika nila kung kaya
misyonero para magturo mga Espanyol. Maraming kung kaya madali nila madali nila itong nahikayat
sa relihiyon. Sila ang mga pagbabago sa mga itong nahikayat sa sa pagiging Romano
namamahala sa mga paniniwala ang ipinatupad pagiging Romano Katolika.
simbahang itinatag ng ng mga prayle. Kabilang Katolika. Napagkasunduan ng
mga Espanyol. Maraming dito ay ang pagsamba sa Napagkasunduan ng pamahalaan at ng
mga pagbabago sa mga iisang Diyos, pamumuno ng pamahalaan at ng simbahan na maging
paniniwala ang ipinatupad mga pari sa gawaing simbahan na maging opisyal sa buong kapuluan
ng mga prayle. Kabilang pangrelihiyon tulad ng misa opisyal sa buong ang (relihiyong Romano
dito ay ang pagsamba sa at binyag, mga ritwal na kapuluan ang (relihiyong Katoliko isang sangay ng
iisang Diyos, pamumuno ginagawa sa mga banal na Romano Katoliko isang Kristyanismo.) Ang mga
ng mga pari sa gawaing pook, at seremnyang sangay ng Kristyanismo.) batas na ipinatupad ng
pangrelihiyon tulad ng isinasagawa sa mga santo. Ang mga batas na pamahalaang Espanyol ay
misa at binyag, mga ritwal Maraming ginawa ang mga ipinatupad ng naaayon sa batas ng
na ginagawa sa mga prayle para maakit ang mga pamahalaang Espanyol ay simbahan.
banal na pook, at katutubo tulad ng naaayon sa batas ng Mga Gawain ng Prayle
seremnyang isinasagawa pagbibinyag at pagbibigay simbahan. • nangongolekta ng buwis
sa mga santo. Maraming ng biyaya. Nagtayo din sila Mga Gawain ng Prayle sa Parokya
ginawa ang mga prayle ng malalaking Krus sa mga • nangongolekta ng buwis • namamahala ng lokal na
para maakit ang mga lugar na kanilang napasok sa Parokya eleksyon
katutubo tulad ng at nasakop.Nagpatupad ng • namamahala ng lokal na
pagbibinyag at pagbibigay Reduccion o sapilitang eleksyon • nag-aayos ng gawain sa
ng biyaya. Nagtayo din paglilipat ng mga katutubo kawanggawa
sila ng malalaking Krus sa sa pueblo o sentro ng • nag-aayos ng gawain sa • sumusubaybay sa
mga lugar na kanilang populasyon upang madali kawanggawa gawain ng paaralan,
napasok at silang matawag sa • sumusubaybay sa pagtuturo ng dasal, at
nasakop.Nagpatupad ng pagtitipon sa misa at sa gawain ng paaralan, kautusang pangrelihiyon
Reduccion o sapilitang mga gawaing panrelihiyon. pagtuturo ng dasal, at Ang tungkulin ng isang
paglilipat ng mga katutubo Ang sinumang hindi lumipat kautusang pangrelihiyon misyonero ay palaganapin
sa pueblo o sentro ng ay hindi mabinyagan at Ang tungkulin ng isang ang Kristiyanismo sa
populasyon upang madali maparusahan ang mga misyonero ay palaganapin isang parokya at
silang matawag sa lumaban.Nagkaroon ng ang Kristiyanismo sa pagkatapos nitong
pagtitipon sa misa at sa konsepto ang mga isang parokya at mahikayat ang mga tao ay
mga gawaing katutubong Pilipino na ang pagkatapos nitong papalitan ng paring
panrelihiyon. Ang kanilang paniniwala sa mahikayat ang mga tao ay secular na siya namang
sinumang hindi lumipat ay relihiyon at Kristiyanismo ay papalitan ng paring magpapatuloy sa
hindi mabinyagan at mahalaga sa pagpapatibay secular na siya namang pagtuturo ng
maparusahan ang mga ng ugnayan sa pamilya magpapatuloy sa pananampalataya. Ang
lumaban.Nagkaroon ng dahil sila ay nagsasama sa pagtuturo ng mga paring secular na ito
konsepto ang mga pagdarasal. Ang pananampalataya. Ang ay nanirahan kasama ang
katutubong Pilipino na ang Kristiyanisasyon ang naging mga paring secular na ito mga mamamayan upang
kanilang paniniwala sa mahalagang paraan na ay nanirahan kasama ang mapanatili ang
relihiyon at Kristiyanismo ginamit ng mga Espanyol mga mamamayan upang paglaganap ng
ay mahalaga sa upang maging matagumpay mapanatili ang Kristiyanismo. 3
pagpapatibay ng ugnayan ang Kolonisasyon sa bansa. paglaganap ng Katungkulan ng simbahan
sa pamilya dahil sila ay Kristiyanismo. 3 na binyagan ang mga
nagsasama sa Katungkulan ng simbahan katutubo, bigyan ng
pagdarasal. Ang na binyagan ang mga pangalan, magkasal sa
Kristiyanisasyon ang katutubo, bigyan ng simbahan at lalo pang
naging mahalagang pangalan, magkasal sa nagbuklod sa pagsasama
paraan na ginamit ng mga simbahan at lalo pang at pagmamalasakit sa isa’t
Espanyol upang maging nagbuklod sa pagsasama isa ng mga pamilya dahil
matagumpay ang at pagmamalasakit sa isa’t sa mga pangaral ng mga
Kolonisasyon sa bansa. isa ng mga pamilya dahil prayle. Itinuro rin ng
sa mga pangaral ng mga simbahan ang pagdarasal
prayle. Itinuro rin ng ng orasyon tuwing ikaanim
simbahan ang pagdarasal ng hapon. Dahil dito
ng orasyon tuwing ikaanim nagbago ang uri ng
ng hapon. Dahil dito pamamaraan ng
nagbago ang uri ng pananampalataya ng mga
pamamaraan ng katutubo. Nagkaroon din
pananampalataya ng mga ng iba’t ibang pagdiriwang
katutubo. Nagkaroon din ang mga tao gaya ng
ng iba’t ibang pagdiriwang kapistahan, santakrusan,
ang mga tao gaya ng mga pagtatanghal gaya ng
kapistahan, santakrusan, pagpapalabas ng
mga pagtatanghal gaya senakulo, moro-moro,
ng pagpapalabas ng sarswela at iba pa. Ito ang
senakulo, moro-moro, kinamulatan nang
sarswela at iba pa. Ito ang kaugalian ng mga Pilipino
kinamulatan nang kung kaya hanggang
kaugalian ng mga Pilipino ngayon ay atin itong
kung kaya hanggang isinasagawa. Naging
ngayon ay atin itong makulay ang buhay ng
isinasagawa. Naging mga Pilipino sa
makulay ang buhay ng pagkamulat sa relihiyong
mga Pilipino sa Katolismo. Makikita sa
pagkamulat sa relihiyong bawat bayan na kapag
Katolismo. Makikita sa may kapistahan ay may
bawat bayan na kapag nakasabit na mga
may kapistahan ay may banderitas. Naging mahilig
nakasabit na mga ang mga Pilipino sa mga
banderitas. Naging mahilig pagdiriwang katulad ng
ang mga Pilipino sa mga kapistahan, mga palabas.
pagdiriwang katulad ng Nagkaroon ng mga ritwal
kapistahan, mga palabas. sa pananampalataya sa
Nagkaroon ng mga ritwal iba’t ibang mga santo,
sa pananampalataya sa pagdarasal sa tuwing
iba’t ibang mga santo, sasapit ang ikaanim ng
pagdarasal sa tuwing hapon na tinatawag na
sasapit ang ikaanim ng orasyon at paghalik sa
hapon na tinatawag na kamay o pagmamano sa
orasyon at paghalik sa magulang at sa matatanda
kamay o pagmamano sa bilang paggalang. Dahil
magulang at sa dito, ay mas lalo pang
matatanda bilang nagbuklod ang mga
paggalang. Dahil dito, ay pamilya. Lumaki ang mga
mas lalo pang nagbuklod bata na may paggalang at
ang mga pamilya. Lumaki respeto sa magulang.
ang mga bata na may Patunay na marami
paggalang at respeto sa tayong dapat na
magulang. Patunay na ipagmalaki na
marami tayong dapat na magagandang kaugalian
ipagmalaki na nating mga Pilipino saan
magagandang kaugalian mang bansa tayo
nating mga Pilipino saan makarating.
mang bansa tayo
makarating.
F. Paglinang sa Panuto: Punan ng tamang Panuto: Ilagay sa patlang Panuto: Isulat ang T kung Panuto: Lagyan ng kahon
Kabihasaan salita ang mga patlang. ang konseptong tinutukoy ginawa ito noon at HT ang bilang kung ito ay
(Tungo sa Formative Piliin ang sagot sa loob ng ng bawat pahayag. kung ginagawa parin ito epekto ng Kristiyanismo at
Assessment) kahon. Isulat ang sagot sa ___1. Ang relihiyong hanggang ngayon. Isulat bilog kung hindi. Isulat
patlang. pinalaganap ng mga sa patlang ang sagot. sa patlang ang sagot.
Espanyol ay ____. ______1. pagdiriwang ng _________1. Nagbago
Sagot: Kristiyanismo santacruzan at Florez De ang pangalan ng mga
___2. Ito ay patakarang Mayo Pilipino.
sapilitang ipinatupad ng ______2. Ang simbahan _________2. Maraming
mga Espanyol para lumipat ang gumaganap ng mag-anak ang
ng tirahan ang mga tungkulin sa pamahalaan. nagkahiwalay.
pagkakawatak-watak katutubo. ______3. pagbibinyag ng _________3. Nagkaroon
Diyos Sagot: Reduccion mga bata at matatanda ng kapistahan ang bawat
kalikasan ______4. Relihiyon ang bayan.
simbahan ___3. Ano ang simbolong pangunahing itinuturo sa _________4. Naging
puwersa-militar Kristiyano ang ipinatayo ng paaralan. opisyal na relihiyon ang
kababaang- loob mga Espanyol para ______5. pagdarasal at Romano Katolika.
maipalaganap ang pagnonobena _________5. Nagkagulo
1. Kristiyanismo ang Relehiyong Kristiyanismo? ang simbahan at
tawag sa pagbabagong Sagot: Krus pamahalaan.
paniniwala ng mga ___4. Sa paggawa ng
katutubo sa pagsamba ng seremonya, ano ang
iisang ______. ginamit ng mga Espanyol
2. Paganismo ang kapalit ng mga bagay sa
paniniwala ng mga Pilipino kalikasan?
sa mga bagay sa Sagot: Imahen ng Santo at
_______. Santa
3. Ang mga ___5. Ang sapilitang
____________ ay pagpapatupad ng
ginagamit nilang pook Kristiyanismo ay naging
dasalan. daan para sa ___.
4. Ang _________ ay Sagot: Kolinisasyon
ginamit ng mga Espanyol
sa pagsakop sa bansa
maliban sa relihiyon.
5. Ang kawalan ng mga
sandata at
______________ ang
dahilan kaya madaling
napasok ng mga
dayuhang Espanyol ang
mga lugar sa bansa.
G. Paglalapat ng Aralin sa Bakit napakahalaga ng Magbigay ng mga paraan Magbigay ng mga paraan Magbigay ng mga paraan
pang-araw-araw na buhay paniniwala o relihiyon sa na iyong ginagawa upang na iyong ginagawa upang na iyong ginagawa upang
mga Pilipino? mapayaman ang iyong mapayaman ang iyong mapayaman ang iyong
pananampalataya sa Diyos. pananampalataya sa pananampalataya sa
Diyos Diyos
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang Kristiyanisasyon? Ano ang Kristiyanisasyon? Ano ang mga naging Ano-ano ang Gawain ng
Paano Paano naimpluwensiyahan impwensiya ng simbahan simbahan at mga prayle
naimpluwensiyahan nito nito ang pagsakop ng mga at mga par isa panahon sa panahon ng
ang pagsakop ng mga Espanyol sa ating bansa? ng Kristiyanisayon ng mga Kristiyanisasyon na
Espanyol sa ating bansa? kastila? nagging Malaki ang
epekto sa paniniwala at
pamumuhay ng mga
Pilipino?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Pagtambalin ang Panuto: Kilalanin kung Panuto: Lagyan ng Panuto:
pangungusap/parirala sa anong mga gawaing kung ang mga salita ay Isulat ang mga salitang
hanay A sa kaugnay na nakasulat sa ibaba ang may kaugnayan sa tinutukoy sa loob ng
salita sa hanay B. Pumili nagpapakita ng kahon.
kristiyanisasyon at kung
ng titik ng tamang sagot pagpapahalaga sa 1. Pagdiriwang kung saan
ito ay may kaugnayan sa
sa bawat bilang. Relihiyong Kristiyanismo. makakakita ng banderitas
reduccion.
Pumili ng tatlo (3) at sa kalye.
________1.binyag
HANAY A HANAY ipaliwanag.
________2. paring
B ❖ Pagsisimba at pagdalo secular
1. Ipinalit ng a. sa misa 2. Seremonya sa
________3.Pueblo
mga simbah ❖ Pagbabasa ng nobela at simbahan kung saan
________4. kabisera
Espanyol sa an kuwento binubuhusan ng tubig ang
________5.relihiyon
mga bagay ❖ Pagdadasal sa mga ulo at may ninong at
________6. Azotea
sa kalikasan anito at diwata ninang.
________7.barangay
2. Paniniwala b.
❖ Pagpapabinyag sa pari ________8. Cucina
sa mga Pagani
❖ Paniniwala sa mga santo ________9.Plaza
bagay sa sm 3. Naglalaan ng oras ang
at santa Complex
kalikasan mga tao kapag sumasapit
_______10. kapistahan
3. Ang c. pari ang ikaanim ng hapon.
namamahala
sa
pagbibinyag 4. Inilalabas sa simbahan
at pagmimisa ang iba’t ibang patron
4. Dito d. kapag may pagdiriwang.
ginanap ang santo
mga gawaing at
pagmimisa at santo. 5. Paghalik sa kamay ng
iba pang nakatatanda.
panrelihiyong
mga
pagdiriwang.
5. Ang e.
sapilitang Reducc
paglipat sa ion
bagong
pananahana
n ng mga
Pilipino
J. Karagdagang Gawain Magsaliksik ng mabuti at Magsaliksik ng mabuti at Magsaliksik ng mabuti at Magsaliksik ng mabuti at
para sa takdang-aralin hindi mabuting hindi mabuting hindi mabuting hindi mabuting
at remediation impluwensiya ng impluwensiya ng impluwensiya ng impluwensiya ng
kristiyanisasyon sa ating kristiyanisasyon sa ating kristiyanisasyon sa ating kristiyanisasyon sa ating
bansa. bansa. bansa. bansa.
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like