GRADE 7 - EsP DLL

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 30

GRADES 1 to 12 Paaralan: Manaoag National High School Baitang / Antas: Grade 7

DAILY LESSON LOG Guro: Janice Arlos Esteves Asignatura: EsP


(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: January 15-19, 2024 Markahan: Unang Markahan

MONDAY TUESDAY
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa kalayaan.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang pagbuo ng mga hakbang upang baguhin o paunlarin ang kaniyang paggamit ng kalayaan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Nakikilala ang mga indikasyon / palatandaan ng pagkakaroon o 1. Nahihinuha na likas sa tao ang malayang pagpili sa mabuti o sa
Isulat ang code sa bawat kasanayan kawalan ng kalayaan masama; ngunit ang kalayaan ay may kakambal na pananagutan para sa
2. Nasusuri kung nakikita sa mga gawi ng kabataan ang kalayaan kabutihan
2. Naisasagawa ang pagbuo ng mga hakbang upang baguhin o paunlarin
ang kaniyang paggamit ng kalayaan
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
II. NILALAMAN KALAYAAN
III. KAGAMITANG Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro EsP 7 Quarter 2 – Modyul 5

2. Mga Pahina sa Kagamitang


Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula Powerpoint - Slideshare
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, Journal, Kuwaderno at Bond Paper

MONDAY TUESDAY
IV.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin Balikan ang mga napag- aralan sa Modyul 4 – Ang Kaugnayan ng
at/o Pagsisimula ng Bagong Aralin Konsensiya sa Likas na Batas Moral

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Suriin ang larawan:


Tanong:
1. Kung ikaw halimbawa ang tinanong, Anu-ano ang iyong mga tatlong
kahilingan?
2. Pagkatapos ng tatlong kahilingin, meron ka pa bang ibang gusting
hilingin?
3. Sa tingin mo, kaya mo ba tong makamit ang mga ito?
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa  Ang nangyayari sa buhay ng tao ay hindi magic. Dulot ito ng
Bagong Aralin mga pagpapasiya na ginagawa ng tao sa kaniyang buhay at
ang kanyang pagsisikap na makamit ito.

TANONG: Ikaw ba ay Malaya?


D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at KALAYAAN
Paglalahad ng Bagong Kasanayan  May mga kabataang nag-aakala na ang kalayaan ay
#1 kapangyarihan na gawin ang anumang naisin.
 Ang tunay na kalayaan ay masusumpungan sa pagsunod sa
likas na Batas MoralKung susuriin ayon kay de Torre, ang tao
ay walang kakayahang gawin palagi ang anumang kanyang
naisin.
 Maraming bagay ang nais niyang mangyari at gawin subalit
hindi niya magawa ang mga ito.
 Nais ng taong hindi magkasakit, hindi tumanda, manatiling
buhay, malaman ang lahat ng bagay – ngunit wala siyang
kalayaan upang magawa ang mga ito.

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at MGA INDIKASYON O PALATANDAAN NA MAPANAGUTAN ANG


Paglalahad ng Bagong Kasanayan PAGGAMIT NG KALAYAAN AYON KAY ESTEBAN, 1990
#2 1. Kung naisaalang – alang mo ang kabutihang pansarili (personal
good) at ang kabutihang panlahat (common good).
Halimbawa: ginagamit mo ang kalayaan upang malampasan ang mga
balakid sa pag-unlad ng pagkatao.
2. Kung handa kang harapin ang anumang kahihinatnan ng iyong
pagpapasya. Ang bawat kilos o pagpapasya ay may katumbas na
epekto, mabuti man o masama
3.Kung ang iyong pagkilos ay hindi sumasalungat sa Likas na Batas
Moral. Ang Likas na Batas Moral ay binigay sa tao noong siya’y likhain.

URI NG KALAYAAN
1. PANLOOB NA KALAYAAN
- Ayon sa obserbasyon ni Santo Tomas de Aquino nakasalalay sa kilos-
loob ng tao ang kanyang kalayaan. Tinutukoy ng panloob na kalayaan
ng kilos-loob ang: (a)Kalayaang gumusto; (b)Kalayaang tumukoy
2. PANLABAS NA KALAYAAN
- Ito ang kalayaan upang isakatuparan ang Gawain ng ninais ng kilos-
loob. Naiimpluwensiyahan ng mga panlabas na salik ang kalayaang ito.
Maaaring mabawasan o maalis ang kalayaang ito sa pamamagitan ng
puwersa sa labas ng tao.

F. Paglinang sa Kabiihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-


Araw-araw na Buhay

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa


Takdang-Aralin atRemediation

V. MGA TALA

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari
VI.PAGNINILAY mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng Tatlumpu’t tatlo (33) mula sa apatnapu’t lima (45)
80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na Labing-dalawa (12)


nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba angremedial? Sampu (10) lamang ang bilang ng mga mag- aaral na nakaunawa sa ginawang remedial.
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin

D. Bilang ng mag-aaral na May dalawang (2) mag- aaral ang magpapatuloy sa remediation.
magpapatuloy saremediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo  Cooperative Learning at Inquiry Approach


ang nakatulong ng lubos?  Mabisa ang mga istratehiyang ito sa mga mag- aaral bilang gabay ng kanilang pag- unlad. Datapwat, nailalahad nila ang kanilang opinyon sa
Paano ito nakatulong? mga pagpupulong at nasasaliksik ang sariling mga kakayahan na lubos na makakatulong sa pag- unlad na kanilang mga katangian ng
pagpapakatao.
F. Anong suliranin ang aking naranasan Ang pinakamatinding suliranin na aking naranasan at nasolusyonan sa tulong ng aking punong- guro ay tungkol sa ginawang remediation kung saan
na solusyunan sa tulong ng aking dalawa sa aking mga mag- aaral ay bibihirang pumasok sa klase kaya humingi ako ng karampatang aksyon at ipinatawag ang mga magulang para sa
punongguro at superbisor? gagawing orientation ng mga mag- aaral na nangangailangan ng remediation.

G. Anong kagamitang panturo ang aking Ang pagpapagamit ng journalo diarysa mga mag- aaral kung saan masasalamin ang personal na pagbabahagi at pagkilala ng guro sa kaniyang mga
nadibuho na nais kong ibahagi sa mag- aaral.
mga kapwa ko guro?

Prepaerd by: Checked by:


JANICE A. ESTEVES KARIMA ARMI Z. CASTILLO
EsP Teacher Head Teacher III, EsP Department

GRADES 1 to 12 Paaralan: Pinmilapil National High School Baitang / Antas: G9


DAILY LESSON LOG Guro: Janice Arlos Esteves Asignatura: EsP
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: June 12,14/9:45-10:45;3:00-4:00 Markahan: Unang Markahan
MARTES HUWEBES
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa lipunan at layunin nito Naipapamalas ng mag-aaral ang isang proyekto na makakatulong sa isang pamayanan o
Pangnilalaman sector sa pangangailangang pangkabuhayan,pangkultural, at pangkapayapaan

B.Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang isang proyekto na makakatulong sa isang Naisasagawa ng mag-aaral ang isang proyekto na makakatulong sa isang pamayanan o
Pagganap pamayanan o sector sa pangangailangang pangkabuhayan, pangkultural, sektor sa pangangailangang pangkabuhayan,pangkultural, at pangkapayapaan.
at pangkapayapaan.

C. Mga Kasanayan sa Napangangatwiran na ang pagsisikap ng bawat tao na makamit at Naisasagawa ang isang proyekto na makatutulong sa isang pamayanan o sektor sa
Pagkatuto mapanatili ang kabutihang panlahat sa pamamagitan ng pagsasabuhay ng pangangailangang pangkabuhayan pangkultural, at pangkapayapaan.
Isulat ang code sa moral na pagpapahalaga ay mga puwersang magpapanatag sa lipunan. EsP9PL-Ib-1.4
bawat kasanayan EsP9PL-Ib-1.3

Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

II.NILALAMAN Kabutihang Panlahat Kabutihang Panlahat

III.KAGAMITAN Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
G PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga
Pahina sa
Gabay ng
Guro
2. Mga
Pahina sa
Kagamitan Pahina 4 hanggang 5 Pahina 5 hanggang 6
g Mag-
aaral
3. Mga
Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdaga
ng
kagamitan
mula sa
portal
Ng
Learning
Resource
B. Iba pang
Kagamitan Internet,laptop o kompyuter Internet,laptop o kompyuter
g Panturo
GRADES 1 to 12 Paaralan: Pinmilapil National High School Baitang / Antas: G9
DAILY LESSON LOG Guro: Janice Arlos Esteves Asignatura: EsP
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: June 12,14/9:45-10:45;3:00-4:00 Markahan: UNANG MARKAHAN

MARTES HUWEBES
IV.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
A.Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Balikan ang mga napag- aralan noong nakaraang Linggo at ilahad ito sa Balikan ang mga napag-aralan kahapon.
Pagsisimula ng Bagong Aralin klase.
B.Paghahabi sa Layunin ng Aralin 1.3 Napapangatwiran na ang pagsisikap ng bawat tao na makamit at Nailalapat ang mga tiyak na hakbang upang paunlarin ang mga katangian
mapanatili ang kabutihang panlahat sa pamamagitan ng pagsasabuhay ng ng pagpapakatao.
moral na pagpapahalaga ay mga puwersang magpapanatag sa lipunan.
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa A. Pagtuklas ng Dating Kaalaman  Matapos bugyan ng sapat na panahon ang mga mag-aaral na
Bagong Aralin  Ipagawa ang Gawain 3 sa bahaging Pagtuklas ng Dating maisagawa ang Gawain, maging ang pagbabahagi ay
Kaalaman sa mga mag-aaral sa pahina 5ng modyul 1. pasagutan ang mga tanong sa bilang 7,pahina 5.
 Maglaan ng panahon upang maipakita sa klase ang ilan sa
mga output ng mag-aaral. Ipaskil sa pisara ang rubric sa
pagtataya ng Gawain.
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at  Ano ang layunin ng bawat sektor?  Suriin kung paano ka inihanda o inihahanda ng iyong pamilya sa
Paglalahad ng Bagong Kasanayan  Ano ang kontribusyon nito sa lipunan? pagsasagawang mga angkop na kilos tungo sa pagpapaunlad ng
#1  Ano ang nakikitang tunguhin ng mga ito sa kasalukuyan? mga gawi ng sarili

Paaralan: Pinmilapil National High School Baitang / Antas: G9


GRADES 1 to 12 Guro: Janice Arlos Esteves Asignatura: EsP
DAILY LESSON LOG June 12,14/9:45-10:45;3:00-4:00
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: Markahan: UNANG MARKAHAN

MARTES HUWEBES
IV.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#2

F. Paglinang sa Kabiihasaan
(Tungo sa Formative Assessment) Ano ang kasalukuyang kalagayan nito sa ating bansa? Ano ang ginagawa Pagsusulat ng maikling sanaysay tungkol sa mapanagutan at tamang
nito tungo sa pagkamit ng layuning ito? pagpapalaki ng magulang sa kanilang mga anak at basahin ito sa harap
ng klase.

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-


Araw-araw na Buhay

Paaralan: Pinmilapil National High School Baitang / Antas: G9


GRADES 1 to 12 Guro: Janice Arlos Esteves Asignatura: EsP
DAILY LESSON LOG June 12,14/9:45-10:45;3:00-4:00
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: Markahan: UNANG MARKAHAN

MARTES HUWEBES
IV.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
H. Paglalahat ng Aralin Nakakatulong ba ito sa pagkamit ng layunin ng lipunan? Bigyan ng pagkakataon ang bawat isa na ibigay ang kanilang ideya
tungkol sa pangunahing na dapat ituro ng mga magulang sa kanilang mga
anak.

I. Pagtataya ng Aralin Pagtatama ng activity na ibinigay sa mga mag-aaral Pagtatama ng activity na ibinigay sa mga mag-aaral.

J. Karagdagang Gawain para sa


Takdang-Aralin atRemediation

V.MGA TALA

GRADES 1 to 12 Paaralan: Pinmilapil National High School Baitang / Antas: G9


Guro: Janice Arlos Esteves Asignatura: EsP
DAILY LESSON LOG June 12,14/9:45-10:45;3:00-4:00
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: Markahan: UNANG MARKAHAN

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari
VI.PAGNINILAY mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya

B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C.Nakatulong ba angremedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin

D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy


saremediation

E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F.Anong suliranin ang aking naranasan .


na solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?

G.Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:


JANICE ARLOS ESTEVES EDUARDO C. OCAMPO
SHS Teacher II Principal I

GRADES 1 to 12 Paaralan: Pinmilapil National High School Baitang / Antas: G9


DAILY LESSON LOG Guro: Janice Arlos Esteves Asignatura: EsP
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: June 19,21/9:45-10:45;3:00-4:00 Markahan: Unang Markahan
MARTES HUWEBES
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain
sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman
ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa kung bakit may lipunang Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa kung bakit may lipunang
pulitikal at ang prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa pulitikal at ang prinsipyo ng Subsidiary at Pagkakaisa.

B.Pamantayan sa Pagganap Nakapagtataya o nakapaghuhusga ang mga mag-aaral kung ang Prinsipyo Nakapagtataya o nakapaghuhusga ang mga mag-aaral kung ang Prinsipyo
ng Subsidiarity at Pagkakaisa ay uiiral o nilalabag sa pamilya,paaralan, ng Subsidiarity at Pagkakaisa ay uiiral o nilalabag sa pamilya,paaralan,
barangay/pamayanan, at lipunan/bansa gamit ang case study. barangay/pamayanan, at lipunan/bansa gamit ang case study.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipapaliwanag ang Natataya ang pag-iral o kawalan sa pamilya, paaralan,
Isulat ang code sa bawat kasanayan a. Dahilan kung bakit may lipunang pulitikal barangay,pamayanan o lipunan/bansa n
b. Prinsipyo ng Subsidiarity a. Prinsipyo ng Subsidiarity
c. Prinsipyo ng Pagkakaisa EsP9PL-Ic-2.1 b. Prinsipyo ng Pagkakaisa
EsP9PL-Ic-2.2
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

II.NILALAMAN Bakit may Lipunang Pulitikal Bakit may Lipunang Pulitikal

III.KAGAMITANG Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Pahina 5 hanggang 6 Pahina 6 hanggang 7
Kagamitang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan mula sa
portal
Ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Internet,laptop o kompyuter Internet,laptop o kompyuter
Panturo

GRADES 1 to 12 Paaralan: Pinmilapil National High School Baitang / Antas: G9


DAILY LESSON LOG Guro: Janice Arlos Esteves Asignatura: EsP
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: June 19,21/9:45-10:45;3:00-4:00 Markahan: UNANG MARKAHAN
MARTES HUWEBES
IV.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
A.Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Balikan ang mga napag- aralan noong nakaraang Linggo at ilahad ito sa Balikan ang mga napag-aralan kahapon.
Pagsisimula ng Bagong Aralin klase.

B.Paghahabi sa Layunin ng Aralin Anong lipunan ang iyong kinabibilangan? Ano ang inyong nagkakaisang Matapos nito ay gumawa ng isang komprehensibong ulat tungkol ito o
layunin? maaari naman isang dokumentaryo na maaaring i-post sa social
networking sites.

C.Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa a. Pagtuklas ng Dating Kaalaman a. Pagtuklas ng Dating Kaalaman


Bagong Aralin  Ipagawa ang Gawain 3 sa bahaging Pagtuklas ng Dating  Matapos maisagawa ang kabuuang proseso ay sagutin mga
Kaalaman sa mga mag-aaral sa pahina 5 ng modyul 1. katanungan mula sa libro.

D.Pagtalakay ng Bagong Konsepto at  Ano ang maaaring maganap kung hindi matutupa ng mga sektor  Paglalahad ng aralin sa mga mag-aaral sa pamamagitan ng mga
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 na ito ang kanilang mga tungkulin sa lipunan? pagbibigay ng mga halimbawang matiwasay na lipunan.

GRADES 1 to 12 Paaralan: Pinmilapil National High School Baitang / Antas: G9


DAILY LESSON LOG Guro: Janice Arlos Esteves Asignatura: EsP
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: June 19,21/9:45-10:45;3:00-4:00 Markahan: UNANG MARKAHAN
MARTES HUWEBES
IV.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong ingo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
E.Pagtalakay ng Bagong Konsepto at  Pagpapalitan ng kuro-kuro o ideya ng mga mag-aaral na  Pagpapalitan ng kuro-kuro o ideya ng mga mag-aaral na
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2
ayon sa talakayin. ayon sa talakayin.

F.Paglinang sa Kabiihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
Pagpapangkat-pangkatin ang mag-aaral at gumawa ng maikling Pagpapangkat-pangkatin ang mag-aaral at gumawa ng maikling
dula-dulaan ayon sa napag-aralang aralin. dula-dulaan ayon sa napag-aralang aralin

G.Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-


araw na Buhay

GRADES 1 to 12 Paaralan: Pinmilapil National High School Baitang / Antas: G9


DAILY LESSON LOG Guro: Janice Arlos Esteves Asignatura: EsP
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: June 19,21/9:45-10:45;3:00-4:00 Markahan: UNANG MARKAHAN

IV.PAMAMARAAN MARTES HUWEBES


Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
H.Paglalahat ng Aralin Tanungin ang mag-aaral kong ano ang kahalagahan ng matiwasay na
lipunan.

I.Pagtataya ng Aralin Pagtatama ng activity na ibinigay sa mga mag-aaral

J.Karagdagang Gawain para sa


Takdang-Aralin atRemediation

V.MGA TALA

GRADES 1 to 12 Paaralan: Pinmilapil National High School Baitang / Antas: G9


DAILY LESSON LOG Guro: Janice Arlos Esteves Asignatura: EsP
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: June 19,21/9:45-10:45;3:00-4:00 Markahan: UNANG MARKAHAN

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari
VI.PAGNINILAY mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C.Nakatulong ba angremedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin

D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy


saremediation

E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F.Anong suliranin ang aking naranasan .


na solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?

G.Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:


JANICE ARLOS ESTEVES EDUARDO C. OCAMPO
SHS Teacher II Principal I

GRADES 1 to 12 Paaralan: Pinmilapil National High School Baitang / Antas: G11


DAILY LESSON LOG Guro: Janice Arlos Esteves Asignatura: PILOSOPIYA
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: June 18,20,21,22/8:30-9:30 Markahan: Unang Markahan

LUNES WEDNESDAY HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa
paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang
kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Nakapagpapamalas ang mag-aaral ng pag-unawa sa Gawain ng pamimilosopiya.

B.Pamantayan sa Pagganap Nakapagmumuni-muni ang mag-aaral sa isang suliranin sa pilosopokong paraan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nahihinuha na mahalaga ang Nahihinuha na mahalaga ang Nakapagmumuni-muni sa isang Nakapagmumuni-muni sa isang
Isulat ang code sa bawat pamimilosopiya upang magkaroon pamimilosopiya upang suliranin sa isang pilosopikong suliranin sa isang pilosopikong
ng malawakang pananaw sa buhay. magkaroon ng malawakang paraan at nakagagawa ng paraan at nakagagawa ng
kasanayan (PPT11/12-Ib-1.3) pananaw sa buhay. pamimilosopiya sa duhay pamimilosopiya sa duhay
(PPT11/12-Ib-1.3) (PPT11/12-Ic-1.4) (PPT11/12-Ic-1.4)
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

II.NILALAMAN PAMIMILOSOPIYA PAMIMILOSOPIYA Ang mga Pamamaraan ng Ang mga Pamamaraan ng


Pamimilosopiya Pamimilosopiya
III.KAGAMITANG Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
Pahina 5 hanggang 6 Pahina 5 hanggang 6 Pahina 6 hanggang 8 Pahina 6 hanggang 8
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Pahina 19 hanggang 22 Pahina 19 hanggang 22 Pahina 22 hanggang 23 Pahina 22 hanggang 23
Kagamitang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Pahinan 19 hanggang 22 Pahinan 19 hanggang 22 Pahina 22 hanggang 23 Pahina 22 hanggang 23
Teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan mula sa
portal
Ng Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang
Internet,laptop,manila paper, Internet,laptop,manila paper Internet,laptop Internet, Laptop
Panturo

GRADES 1 to 12 Paaralan: Pinmilapil National High School Baitang / Antas: G11


DAILY LESSON LOG Guro: Janice Arlos Esteves Asignatura: PILOSOPIYA
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: June 18,20,21,22/8:30-9:30 Markahan: UNANG MARKAHAN

LUNES WEDNESDAY HUWEBES BIYERNES


Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
IV.PAMAMARAAN formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
A.Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Balikan ang mga napag- aralan Balik-aral sa nakaraang aralin.
Pagsisimula ng Bagong Aralin noong nakaraang Linggo at ilahad Pagpapatuloy ng aralin.
ito sa klase.

B.Paghahabi sa Layunin ng Aralin I-flash sa monitor ang isa sa mga I-flash sa monitor ang isa sa mga “TEKA MUNA, ANO ULIT”
diyalogo ni Sokrates mula sa diyalogo ni Sokrates mula sa
Kanyang Pananaw sa Buhay. Kanyang Pananaw sa Buhay. I-flash sa motinor, at hayaang
basahin ng mga mag-aaral.

C.Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Tanungin ang mga mag-aaral kung Tanungin ang mga mag-aaral kung Bawat tao ay may katanungan.
Bagong Aralin ano ang mahihinuha nila ukol sa ano ang mahihinuha nila ukol sa Subalit saan nga ba nag-uugat ang
Pilosopiya mula sa mga sinabi ni Pilosopiya mula sa mga sinabi ni Tanong?Katulad ng “Teka muna,
Sokrates sa Diyalogo Sokrates sa Diyalogo. Ano ulit?’

D.Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Lektyur: Lektyur: -Paggawa ng sariling katanungan Paggawa ng sariling katanungan na
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1  Ihambing ang mga sagot ng •Ihambing ang mga sagot na nakababagabag sa sarili nakababagabag sa sarili
mga mag-aaral ng mga mag-aaral (ipasulat sa kuwaderno) (ipasulat sa kuwaderno)
 Ang Pilosopiya ay pag-amin •Ang Pilosopiya ay pag- -Paunang Problema -Paunang Problema
na wala akong alam. amin na wala akong alam. -Pilosopikong Batayan ng Gawain: -Pilosopikong Batayan ng Gawain:
 Mahalaga ang lagging •Mahalaga ang lagging - Transcendental - Transcendental
bukas ang usapan. bukas ang usapan. Phenomonelogical Reduction Phenomonelogical
 Ang pagkatuto ay buhat sa •Ang pagkatuto ay buhat sa - mula sa pilosopong si Reduction
pagtatanong. pagtatanong. Edmund Hussert. - mula sa pilosopong
- Paraan upang mahanap ang si Edmund Hussert.
pinakabuod o esensya ng isang - Paraan upang
bagay sa pamamagitan ng pa-iiba- mahanap ang pinakabuod o
iba ng mga kalagayan at kondisyon esensya ng isang bagay sa
nito. pamamagitan ng pa-iiba-iba
ng mga kalagayan at
kondisyon nito.

GRADES 1 to 12 Paaralan: Pinmilapil National High School Baitang / Antas: G11


DAILY LESSON LOG Guro: Janice Arlos Esteves Asignatura: PILOSOPIYA
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: June 18,20,21,22/8:30-9:30 Markahan: Unang Markahan
LUNES WEDNESDAY HUWEBES BIYERNES
IV.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong ingo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw
na karanasan.
E.Pagtalakay ng Bagong Konsepto Pangunahing Atitud ng Pangunahing Atitud ng Slides- ang larawan ng tatsulok. Slides- ang larawan ng tatsulok.
at Paglalahad ng Bagong Pamimilosopiya Pamimilosopiya Bilang halimbawa ng pang-unawa sa Bilang halimbawa ng pang-unawa
Kasanayan #2 -Pagiging Bukas -Pagiging Bukas TPR. sa TPR.
-Magsikap na Paghahanap -Magsikap na Paghahanap
-Mabuting Pakikipagtulungan -Mabuting Pakikipagtulungan
-Paninindigan sa katotohanan -Paninindigan sa katotohanan
Paghahambing ng Puno sa Paghahambing ng Puno sa
Pilosopiya Pilosopiya
F.Paglinang sa Kabiihasaan Ipabasa ang mga ilang halimbawa Tanungin ang mga mag-aaral saa Tanungin ang mga mag-aaral saa
(Tungo sa Formative Assessment) na Ipabasa ang mga ilang halimbawa humahantong ang pinaka-ugat o buod humahantong ang pinaka-ugat o
Tagline o slogan mula kay Sokrates: na nga Tanong? buod nga Tanong
Hayaang magmuni ang mga mag- Tagline o slogan mula kay Sokrates:
aaral: Hayaang magmuni ang mga mag-
“Huwag mapagod kahit na tila aaral:
walang nangyayari.” “Huwag mapagod kahit na tila
“Huwag kang matakot.Kahit na walang nangyayari.”
inuusig at “Huwag kang matakot.Kahit na
Iniiwan na ng iba.” inuusig at
Iniiwan na ng iba.”
G.Paglalapat ng Aralin sa Pang- Magbigay ng halimbawa ng Magbigay ng halimbawa ng tanong
Araw-araw na Buhay Tanungin ang mga mag-aaral. Tanungin ang mga mag-aaral. tanong na negatibo. At hayaan ang mga
Paano ninyo Paano ninyo na negatibo. At hayaan ang mga mag-aaral na gawing
Maisasagawa ang Tagline/slogan sa Maisasagawa ang Tagline/slogan sa mag-aaral na gawing Positibo ito.
Inyong buhay? Inyong buhay? Positibo ito.
Negatibo Positibo
Negatibo Positibo Ano ang kahirapan?
Ano ang kahirapan? ____________ _________
Ano ang pag-iyak? ____________ Ano ang pag-iyak?
Ano ang pangit? ____________ _________
Ano ang pangit?
_________

GRADES 1 to 12 Paaralan: Pinmilapil National High School Baitang / Antas: G11


DAILY LESSON LOG Guro: Janice Arlos Esteves Asignatura: PILOSOPIYA
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: June 18,20,21,22/8:30-9:30 Markahan: UNANG MARKAHAN

LUNES WEDNESDAY HUWEBES BIYERNES


Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
IV.PAMAMARAAN formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
H.Paglalahat ng Aralin Kailangang iabahagi ang nalalaman Kailangang iabahagi ang nalalaman Slides: Slides:
sa iba at makipagtulungan sa sa iba at makipagtulungan sa - Huwag mabahala kung tila -Huwag mabahala kung tila hindi
paghanap ng katotohanan. paghanap ng katotohanan. hindi matapos-tapos ang matapos-tapos ang tanong-sagot.
tanong-sagot. -Huwag madaliin ang proseso.
- Huwag madaliin ang -Ang mismong proseso ng tanong-
proseso. sagot ay proseso ng paghihimay ng
- Ang mismong proseso ng problema at paglilinaw sa sarili ng
tanong-sagot ay proseso ng mga pananaw,pagpapahalaga at
paghihimay ng problema at paniniwala. Kilos ito ng
paglilinaw sa sarili ng mga pamimilosopiya.
pananaw,pagpapahalaga at
paniniwala. Kilos ito ng
pamimilosopiya.
I.Pagtataya ng Aralin Bumuo ng Slogan bilang pagkatuto Bumuo ng Slogan bilang pagkatuto “Paghahanap ng Ugat sa Tanong” Maikling pagsusulit (20 items)
Sa aralin (groupings) Sa aralin (groupings) - Sa paunang tanong na
inyong ginawa,hanapin ang
pinakaugat/buod ng tanong
mula sa ginawang proseso
ng TPR ng pilosopong si
Edmund Husserl.
Gawin ang gabay sa pagmumuni –
pahina 24 ng Learners Materials.
J.Karagdagang Gawain para sa
Takdang-Aralin atRemediation Ipasulat sa malinis na papel.

V.MGA TALA

GRADES 1 to 12 Paaralan: Pinmilapil National High School Baitang / Antas: G11


DAILY LESSON LOG Guro: Janice Arlos Esteves Asignatura: PILOSOPIYA
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: June 18,20,21,22/8:30-9:30 Markahan: UNANG MARKAHAN

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari
VI.PAGNINILAY mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya

B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C.Nakatulong ba angremedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin

D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy


saremediation

E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F.Anong suliranin ang aking naranasan .


na solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?

G.Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:


JANICE ARLOS ESTEVES EDUARDO C. OCAMPO
SHS Teacher II Principal I

GRADES 1 to 12 Paaralan: Pinmilapil National High School Baitang / Antas: G9


DAILY LESSON LOG Guro: Janice Arlos Esteves Asignatura: EsP
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: July 24,25/9:45-10:45 & 3:00-4:00 Markahan: Unang Markahan

MARTES HUWEBES
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaralan ang pag-unawa sa lipunang ekonomiya. Naipamamalas ng mag-aaralan ang pag-unawa sa lipunang ekonomiya.

B.Pamantayan sa Pagganap Nakakataya ang mga mag-aaral ng lipunang ekonomiya sa isang Nakakataya ang mga mag-aaral ng lipunang ekonomiya sa isang
barangay/pamayanan, at lipunan/bansa gamit ang dokumentaryo o photo barangay/pamayanan, at lipunan/bansa gamit ang dokumentaryo o photo
journal.video journal journal.video journal
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakikilala ang mga katangian ng mabuting ekonomiya Nakapagsusuri ng madudulot ng magandang ekonomiya.
Isulat ang code sa bawat kasanayan (EsP9PB-Ie-3.1) (EsP9PB-Ie-3.2)
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

II.NILALAMAN Lipunang Ekonomiya Lipunang Ekonomiya

III.KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.

A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pahina 36 hanggang 46 Pahina 36 hanggang 46
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 36 hanggang 46 Pahina 36 hanggang 46
4. Karagdagang kagamitan
mula sa portal
Ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Internet,laptop o kompyuter Internet,laptop o kompyuter
Panturo

MARTES HUWEBES
IV.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-
araw-araw na karanasan.
A.Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Sa pamamagitan lamang ng lipunan makakamit ng tao ang layunin ng Naharap ka na bas a isang sitwasyon kung saan mas nananig ang
Pagsisimula ng Bagong Aralin kanyang pagkakalika. kabutihang panlahat? Nakasaksi ka na ba ng pagkakataon na may
nagsakripisyong iilang tao para lamang mapagbigyan anf mas nakakarami?

B.Paghahabi sa Layunin ng Aralin Naranasan mo na ba ang tumulong sa iyong kapwa? Paglalahad ng aralinsa mga mag-aaral sa pamamagitanng mga
pagbibigayng mga halimbawang suliranin sa lipunang ekonomiya.

C.Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Pagpapalitan ng kuro-kuro o ideya ng mga mag-aaral na ayon sa Pagpapalitan ng kuro-kuro o ideya ng mga mag-aaral na ayon sa
Bagong Aralin talakayan. talakayan.

D.Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagpapangkat-pangakatin ang mag-aaral at gumawa ng maikling dula- Pagpapangkat-pangakatin ang mag-aaral at gumawa ng maikling dula-
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 dulaan ayon sa napag-aralang aralin. dulaan ayon sa napag-aralang aralin
MARTES HUWEBES
IV.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong ingo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
E.Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2

F.Paglinang sa Kabiihasaan Tanungin ang mag-aaral kung ano ang kahalagahan ng lipunang Pagbabahagi ng nahinuha ng mga mag-aaral ukol sa aralin.
(Tungo sa Formative Assessment)
ekonomiya sa kanila.

G.Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw- Pagtatama ng activity na ibinigay sa mga mag-aaral.


araw na Buhay

MARTES HUWEBES
IV.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw
na karanasan.
H.Paglalahat ng Aralin Maikling Pagsusulit (10 items) Maikling Pagsusulit (10 items)

I.Pagtataya ng Aralin
J.Karagdagang Gawain para sa
Takdang-Aralin atRemediation

V.MGA TALA

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari
VI.PAGNINILAY mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya

B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C.Nakatulong ba angremedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin

D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy


saremediation

E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F.Anong suliranin ang aking naranasan .


na solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?

G.Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:

JANICE ARLOS ESTEVES EDUARDO C. OCAMPO


SHS Teacher II Principal I

GRADES 1 to 12 Paaralan: Pinmilapil National High School Baitang / Antas: G9


DAILY LESSON LOG Guro: Janice Arlos Esteves Asignatura: EsP
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: July 31,August 1/9:45-10:45 & 3:00-4:00 Markahan: Unang Markahan

MARTES HUWEBES
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaralan ang pag-unawa sa lipunang ekonomiya. Naipamamalas ng mag-aaralan ang pag-unawa sa lipunang ekonomiya.

B.Pamantayan sa Pagganap Nakakataya ang mga mag-aaral ng lipunang ekonomiya sa isang Nakakataya ang mga mag-aaral ng lipunang ekonomiya sa isang
barangay/pamayanan, at lipunan/bansa gamit ang dokumentaryo o photo barangay/pamayanan, at lipunan/bansa gamit ang dokumentaryo o photo
journal.video journal journal.video journal
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 3.3. Napatutunayan na: a. Ang mabuting ekonomiya ay iyong napauunlad 3.4. Nakatataya ng lipunang ekonomiya sa isang baranggay/pamayanan,
Isulat ang code sa bawat kasanayan ang lahat – walang taong sobrang mayaman at maraming mahirap. at lipunan/bansa gamit ang dokumentaryo o photo/video journal
b. Ang ekonomiya ay hindi para lamang sa sariling pag-unlad kundi sa (hal.YouScoop) (EsP9PB-Ie-3.4)
pag-unlad ng lahat. (EsP9PB-Ie-3.3)
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

II.NILALAMAN Lipunang Ekonomiya Lipunang Ekonomiya


III.KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.

A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pahina 47 hanggang 55 Pahina 47 hanggang 55
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 47 hanggang 55 Pahina 47 hanggang 55
4. Karagdagang kagamitan
mula sa portal
Ng Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Internet,laptop o kompyuter Internet,laptop o kompyuter
Panturo

MARTES HUWEBES
IV.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-
araw-araw na karanasan.
A.Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Balik aral sa nakaraang aralin. Balik aral sa nakaraang aralin.
Pagsisimula ng Bagong Aralin

B.Paghahabi sa Layunin ng Aralin Slide – larawan ng magandang ekonomiya Gawain mula sa libro ng mag-aaral.
Larawan ng mahirap at mayaman

C.Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Pagbabahagi ng nahinuha mula sa mga larawan sa slides. Pagbabahagi ng mga kasagutan.
Bagong Aralin

D.Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Lipunang Ekonomiya Lipunang Ekonomiya


Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1  Ang mabuting ekonomiya ay iyong napauunlad ang lahat –  Ang ekonomiya ay hindi para lamang sa sariling pag-unlad
walang taong sobrang mayaman at maraming mahirap kundi sa pag-unlad ng lahat.

IV.PAMAMARAAN MARTES HUWEBES


Gawin ang pamamaraang ito ng buong ingo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
E.Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2

F.Paglinang sa Kabiihasaan Pagbabahagi ng natutunan ng mga estudyante sa buong klase.


(Tungo sa Formative Assessment)

G.Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-


araw na Buhay

MARTES HUWEBES
IV.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw
na karanasan.
H.Paglalahat ng Aralin Maikling Pagsusulit (10 items) Dula-Dulaan
Ilarawan ang lipunang ekonomiya sa inyong baranggay/pamayanan gamit
ang dula-dulaan.
I.Pagtataya ng Aralin
J.Karagdagang Gawain para sa
Takdang-Aralin atRemediation

V.MGA TALA
\
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari
VI.PAGNINILAY mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya

B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C.Nakatulong ba angremedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
saremediation

E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F.Anong suliranin ang aking naranasan .


na solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?

G.Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:


JANICE ARLOS ESTEVES EDUARDO C. OCAMPO
SHS Teacher II Principal I

GRADES 1 to 12 Paaralan: Pinmilapil National High School Baitang / Antas: G9


DAILY LESSON LOG Guro: Janice Arlos Esteves Asignatura: EsP
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: August 7, 9/10:45-11:45 & 3:00-4:00 Markahan: Unang Markahan

MARTES HUWEBES
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag
I.LAYUNIN ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog
ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat
kasanayan at nilalaman.
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa Lipunang Sibil (Civil Society), Media at Simbahan.

B.Pamantayan sa Pagganap Natataya ng mag-aaral ang adbokasiya ng iba’t ibang lipunang sibil batay sa kontribusyon ng mga ito sa katarungang panlipunan, pang-
ekonomiyang pagunlad (economic viability), pakikilahok ng mamamayan, pangangalaga ng kapaligiran, kapayapaan, pagkakapantay ng
kababaihan at kalalakihan (gender equality) o ispiritwalidad (mga pagpapahalagang kailangan sa isang sustainable socity)
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nahihinuha na: a. Natataya ang adbokasiya ng iba’t ibang lipunang
Isulat ang code sa bawat kasanayan sibil batay sa kontribusyon ng mga ito sa katarungang panlipunan,
pangekonomiyang pag-unlad (economic viability), pakikilahok ng st
mamamayan, pangangalaga ng kapaligiran, kapayapaan, 1 Quarter Test
pagkakapantay ng kababaihan at kalalakihan (gender equality) at
ispiritwalidad (mga pagpapahalagang kailangan sa isang lipunang
August 9-10, 2018
sustainable )
EsP9PLIh-4.4
II.NILALAMAN Lipunang Sibil (Civil Society), Media at Simbahan

III.KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral Pahina 65 hanggang 77
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Panturo journal, Kuwaderno,laptop at internet journal, Kuwaderno at Bond Paper internet

IV.PAMAMARAAN MARTES/MIYERKULES BIYERNES


A.Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Pagsisimula ng Bagong Aralin Balik-aral sa nakaraang aralin. Balik-aral sa nakaraang aralin
B.Paghahabi sa Layunin ng Aralin Panoorin ang dokumentaryong “Like you, We have rights, Too.
C.Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Aralin Pagbabahagi ng mga mag-aaral ng kanilang nahinuha ukol sa
dokumentaryo.
D.Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong  Lipunang Sibil (Civil Society) 1st Quarter Test – August 9-10, 2018
Kasanayan #1

E.Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong  Media at Simbahan


Kasanayan #2
F.Paglinang sa Kabihasaan Gawain 1 ng pahina 52-53
(Tungo sa Formative Assessment)
G.Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-araw na Buhay Pagbabahagi ng gawain sa klase.
H.Paglalahat ng Aral
I.Pagtataya ng Aralin Maikling pagsusulit (10 items)

J.Karagdagang Gawain para sa Takdang-Aralin atRemediation


Gawin ang gawain 3 hanggang gawain 6.
V. MGA TALA
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito
VI.PAGNINILAY naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong
superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya


B.Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa
remediation
C.Nakatulong ba angremedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy saremediation
E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking .
punongguro at superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
Prepared by: Checked by:

JANICE ARLOS ESTEVES MR. EDUARDO C. OCAMPO


SHS Teacher II Principal I

GRADES 1 to 12 Paaralan: Pinmilapil National High School Baitang / Antas: G9


DAILY LESSON LOG Guro: Janice Arlos Esteves Asignatura: EsP
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: August 21, 23 /9:45-10:45 & 3:00-4:00 Markahan: Ikalawang Markahan

MARTES HUWEBES
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag
I.LAYUNIN ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog
ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat
kasanayan at nilalaman.
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga karapatan at tungkulin ng tao sa lipunan
B.Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na kilos upang ituwid ang mga nagawa o naobserbahang paglabag sa mga karapatang tao
sa pamilya, paaralan, baranggay/pamayanan, o lipunan/bansa
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napatutunayan na ang karapatan ay magkakaroon ng tunay na
Isulat ang code sa bawat kasanayan kabuluhan kung gagampanan ng tao ang kanyang tungkulin na
kilalanin at unawain, gamit ang kanyang katwiran, ang
pagkakapantay-pantay ng dignidad ng lahat ng tao.
EsP9TTIIb-5.3
II.NILALAMAN Modyul 5: Mga Batas na nakabatay sa likas na Batas Moral.

III.KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral Pahina 92 hanggang 94
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Panturo journal, Kuwaderno at Bond Paper internet

IV.PAMAMARAAN MARTES HUWEBES


A.Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Pagsisimula ng Bagong Aralin Balik aral sa nakaraang paksa.
B.Paghahabi sa Layunin ng Aralin Short film – pang aabuso sa karapatan
C.Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Aralin Pagbabahagi ng nahinuha tungkol sa video.
D.Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong - Ang karapatan ay magkakaroon ng tunay na
Kasanayan #1 kabuluhan kung gagampanan ng tao ang kanyang
tungkulin na:
1. kilalanin at unawain, gamit ang kanyang katwiran
2. ang pagkakapantay-pantay ng dignidad ng lahat ng
tao.

E.Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong  Mga Karapatang Pangtao


Kasanayan #2
F.Paglinang sa Kabihasaan(Tungo sa Formative Assessment) Gumawa ng Slogan tungkol sa Karapatan.
G.Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-araw na Buhay .
H.Paglalahat ng Aral
I.Pagtataya ng Aralin
Maikling Pagsusulit (10 items)
J.Karagdagang Gawain para sa Takdang-Aralin atRemediation

V. MGA TALA
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito
VI.PAGNINILAY naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong
superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya


B.Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa
remediation
C.Nakatulong ba angremedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy saremediation
E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking .
punongguro at superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
Prepared by: Checked by:
JANICE ARLOS ESTEVES MR. EDUARDO C. OCAMPO
SHS Teacher II Principal I

You might also like