Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Division of Lapu-Lapu City

CURRICULUM IMPLEMENTATION DIVISION

INSTRUCTIONAL PLANNING
DETAILED LESSON PLAN (DLP) in Araling Panlipunan 7
DLP No.6 Week 6 Day 1-3 (Quarter 2)
Pangalan: Romeo I. Manalo Jr. Posisyon/Designasyon: TEACHER I

Petsa: Jan 8-12, 2024 Asignatura: Baitang: 7 Markahan: Oras: 60 Mins


Ikalawa
Araling Biongcog – 6:00-7:00 Tuesday
Panlipunan Cabajar 11:15-12:15

Manalo - 6:00-7:00 Wednesday

Tajale 8:15-9:15

Asis – 11:15 -12:15

Bustillo 10:15 – 11:15 Friday

Code:
Mga Kasanayan:
Napapahalagahan ang mga kontribusyon ng mga (AP7KSA-
(Hango sa MELC) sinaunang lipunan at komunidad sa Asya IIH-1.12)

Ang mag-aaral ay naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga


Susi ng Pag-unawa na
kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay-daan sa paghubog ng
Lilinangin:
sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng npagkakakilanlang Asyano

1. Layunin

Kaalaman Natutukoy ang mga kontribusyon ng mga sinaunang lipunan at komunidad sa Asya ;

Kasanayan Nibibigay ang mga kontribusyon ng mga sinaunang lipunan at komunidad sa Asya na
napakahalaga hanggang sa kasalukuyan
Naipapahayag ang paghanga at pagmamalaki sa mga kontribusyon ng mga sinaunang
Kaasalan
lipunan at komunidad sa asya sa sangkatauhan.

Kahalagahan Napapahalagahan ang mga kontribusyon na naging daan sa pagbuo at pag-unlad ng mga
sinaunang lipunan at komunidad sa Asya;
Ikalawang Markahan – _Modyul 6 (Week 8)
2. Nilalaman
ang mga kontribusyon ng mga sinaunang lipunan at komunidad sa Asya
(AP7KSA-IIH-1.12)
3. Mga Kagamitang Modyul:
Pampagtuturo Batayang aklat ng Kasaysayan ng daigdig

4. Pamamaraan

4.1 Panimulang Gawain (5 Panuto: Basahing mabuti ang sumusunod na tanong. Bilugan ang titik
mins.) ng wastong sagot.

1. Gaano kahalaga para sa mga tsino ang kanilang sistemang pagsulat na


tinatawag na Calligraphy?
A. Sumisimbolo ito sa karakter ng mga Tsino
B. Ito’y mahalagang ambag ng kabihasnang Shang
C. Nagsilbi itong tagapag-isa sa mga Tsino sa pagkabila ng pagkakaiba ng
kani-kanilang wika
D. Ito’y pinagbatayan ng kanilang pamumuhay

2. Nakatuklasan ng mga Sumerian ang mga bagay na nakatulong sa pag-


unlad ng kanilang pamumuhay. Alin ang HINDI kabilang sa mga ambag
ng Sumer?
A. Seda B. Gulong C. Araro D. layag

3. Ang mga Sumerian ay naniniwala sa maraming diyos. Ano ang tawag


sa templo na itinayo ng mga Sumerian na nagsilbing tahanan ng kanilang
mga diyos at diyosa?

A. Great Wall of China C. Hanging Garden


B. Taj Mahal D. Ziggurat

4.2 Mga Gawain/Estratehiya


(15 mins.)

4.3 Pagsusuri (10 mins.)

Gawain 3: Sanay tutuhanin na ang Lahat...

Panuto: Basahin ang maikling kwento ni Borjana at gawin ang Data


Retrieval Chart upang maproseso ang binasa.
Gabay na Tanong:
1. Ano ang pangunahing paksa sa nabasa mong maikling kwento?
2. Ano ang nais iparating ng kwento sa mambabasa?
3. Ayon sa nakalap na impormasyon sa Data Retrieval Chart,
malinaw na ba sa iyo ang mga pangunahing kontribusyon ng iba’t
ibang sibilisasyon na naganap noong sinaunang panahon?
Ipaliwanag.

4.4 Pagtatalakay (14 mins.)

Gabay na Tanong:
1. Ano ang masasabi mo sa isinulat mong sagot?
2. Sang-ayon ka ba o hindi sa ibinigay mong sagot?
3. Mula sa mga ibinigay mong sagot, naging kapaki-pakinabang ba ang mga
nasabing kontribusyon sa kasalukuyang panahon? Ipaliwanag
4. Paano kaya ito bigyang halaga ng mga tao sa kasalukuyang panahon?

Gabay na tanong:

1. Ano ang masasabi mo sa iyong sagot?


2. Mula sa mga napansin mo, napagtanto mo ba na isa itong epektibong
4.5 Paglalapat (6 mins.)
paraan upang ipahayag ang iyong pagpapahalaga sa mga ambag ng
sinaunang Asyano? Ipaliwanag
3. Bilang isang mag-aaral sa Junior High School, paano mo ipamulat sa
kapwa mo mag-aaral ang kahalagahan ng mga kontribusyon ng mga
sinaunang lipunan at komunidad sa Asya? Ipaliwanag
4.6 Pagtataya (6 mins.) Panuto: Basahing mabuti ang sumusunod na tanong.Bilugan ang titik ng wastong
sagot.
1. Ang Calligraphy ay isa sa pinakamahalagang ambag ng mga Tsino, ano ang
kahalagahan nito lipunang Tsina?
A. Ito ang pinagbatayan ng kanilang pamumuhay
B. Ito ang nagsilbing simbulo ng karakter ng mga Tsino
C. Ang nagsilbing tagapag-isa sa mga Tsino sa kabila ng iba’t-ibang wika
D. Dito ang mahahalagang ambag ng kabihasnang Shang
2. Ang mga Sumerian ay nakatuklas ng mga bagay na nakatulong sa pag-unlad ng
kanilang pamumuhay. Alin ang hindi kabilang sa mga ambag ng Sumer?
A. Seda B. Gulong C. Araro D. layag
3. Kung ipapalaganap mo ang mga kontribusyon ng mga sinaunang lipunan at
komunidad sa Asya sa kapwa mo mag-aaral, paano mo ito maisasagawa?
A. Magsagawa ng isang kultural na presentasyon na ipapakita sa ibang mag-aaral.
B. Magpapamahagi ng brochure sa mga kamag-aral
C. Mamahagi ng mga babasahin sa ibang mga estudyante
D. Magsasagawa ng mga pagpupulong at mag-anyaya sa mga mag-aaral na dumalo
4. Kung bibigyan ka ng pagkakataong ipresenta ang iba’t-ibang kontribusyon ng mga
sinaunang kabihasnang asyano, paano mo ito isasagawa?
A. Magpapakita ng mga bidyu tungkol sa mahahalagang kontribusyon ng mga
sinauanang Asyano
B. Gumamit ng powerpoint na presentasyon na magpapakita ng mga magagandang
kontribusyon ng sinaunang Asyano
C. Paghahanda at pagbabasa ng progress report tungkol dito
D. Magbibigay ng mga babasahin at mga larawan ng mga katangi-tanging
kontribusyong Asyano
5. Pinatibay ni Shu Huang Ti ang dinastiyang Chin at itinayo ang Great Wall of China
para mapigilan ang paglusob ng mga sundalong mongol. Kung sa ngayon ito
mangyayari, ano kaya ang dapat gawin ng mga Tsino maliban sa pagpapagawa ng
Great Wall of China upang mapalago ang ugnayang panlabas sa kabilang bansa?
A. Himukin ang bawat isa sa pagbuo ng pwersa sa katahimikan sa lahat
B. Dumulog at humingi ng tulong sa United nations
C. Magkaroon ng usaping pangkapayapaan sa bawat panig
D. Makikidigma sa tulong ng sandatahang lakas ng bansa.
Panuto: Sumulat ng isang liham pasasalamat para sa mga sinaunang Asyano
4.7 Takdang-Aralin (2 mins.)
para sa mga naging ambag nila sa sangkatauhan. Isulat ito sa short bond paper

4.8 Paglalagom/Panapos na Kontribusyon ng Sinaunang panahon pahalagahan para sa susunod na henerasyon


Gawain

5. Mga Tala

6. Pagninilay

Prepared by: Checked by: Monitored by:

ROMEO I. MANALO JR. ANA FE Y.CAPANGPANGAN LEONORA U. GAMUTAN


Teacher I Master Teacher I, AP Head Teacher III

You might also like