AP7 DLP No.2 Week 2 Day 1-3 (Quarter 2) (AutoRecovered)

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Division of Lapu-Lapu City

CURRICULUM IMPLEMENTATION DIVISION

INSTRUCTIONAL PLANNING
DETAILED LESSON PLAN (DLP) FORMAT

Pangalan: Romeo I. Manalo Jr. Posisyon/Designasyon: Romeo I. Manalo Jr.


Petsa: November 13-17, 2023 Asignatura: Baitang: Markahan: Ikalawa Oras:
Araling Biongcog – 6:00-7:00 Tuesday Week 2
Panlipunan Cabajar 11:15-12:15
Manalo - 6:00-7:00 Wednesday
Tajale 8:15-9:15
Asis – 11:15 -12:15
Bustillo 10:15 – 11:15 Friday
Napaghahambing ang mga sinaunang kabihasnan sa Asya (Sumer, Code:
Mga Kasanayan:
(Hango sa MELC)
Indus,
Tsina) AP7KSA-llc-1;
Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pag-aaral ukol sa ebolusyong
Susi ng Pag-unawa na
Lilinangin:
kultural sa mundong ginagalawan ng tao mula noong sinaunang panahon hanggang sa
kasalukuyan.
1. Layunin

Nasusuri ang mga iba’t-ibang salik ng kabihasnan na ipinamalas ng tatlong sinaunang


Kaalaman
kabihasnan sa Asya;
Napaghahambing ang bawat kabihasnan sa Sumer, Indus at Tsina gamit ang venn
Kasanayan
diagram at;
Nabibigyang-halaga ang pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan sa pamamagitan
Kaasalan
ng pagsulat ng kanta at nakakaguhit ng poster
Kahalagahan
2. Nilalaman Ikalawang Markahan- Modyul (Week 2-3): Sinaunang Kabihasnan ng Asya
SLM Quarter 2 Week 2-3, MELC at CG sa AP, PPT, Manila Paper/Cartolina,
3. Mga Kagamitang pentel pen, Youtube Video Clips, wifi connection
Pampagtuturo Sanggunian: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, pahina 112-139

4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain (5 A. Mga Unang Gawain
mins.)  Pagdarasal
 Pagtsek sa kalinisan ng silid-aralan
 Pagtsek ng Attendance
 Paglalahad ng mga patakaran at aliuntunin sa loob ng silid-aralan
 Health Protocols

B. Balik-aral

Pagsilay ng larawan gamit ang powerpoint:

Tanong: Batay sa ating nakaraang aralin, anong mahalagang kaalaman at impormasyon


ang iyong mahihinuha? (Saglit na pagbabalik-aral ukol sa kahulugan ng Kabihasnan at
Ebolusyong Kultural sa Asya)

C. Paglalahand ng mga Layunin gamit ang Powerpoint o pagsulat sa Manila Paper upang
maipaskil ang mga layunin sa pisara.

D. Pagganyak: Pagpapakita ng Video na may kaugnayan sa paksa (Kabihasnan at


Ebolusyong Kultural).
(Magsaliksik ng short video clip or maari itong gawing saggunian:
https://www.youtube.com/watch?v=zGQVhjtfIws

Mula sa bidyong napanood, ipahula sa mga mag-aaral ang magiging paksa na


tatalakayin. Magkaroon ng malayang pagtatanong ukol sa mga impormasyong nais
ipaabot ng bidyong nakita

Gawain 1: Think Pair Share Strategy:


SALITAHANAP (Bigyan ng Activity Sheet ang mag-aaral)
Panuto: Hanapin sa loob ng kahon ang 20 salita na may kaugnayan sa aralin.
Gamitan ito ng mga kagamitang pangkulay upang kaaya-ayang tingnan ang
awtput.

Sumerian Gulong Dravidian Iraq Palayok

Asya Butong Orakulo Sedentaryo

Loess Yellow River Decimal Neolitiko Ziggurat

Harappa Zero Indus Calligraphy Paring Hari

Pictogram Tigris

4.2 Mga Gawain/Estratehiya


(15 mins.)

Pagkatapos ay e tsek ang Gawain 1 ng mga mag-aaral ay ilahad ang pangkalahatang ideya
ng paksang tatalakayin at upang lubos na mauunawaan ng mga mag-aaral ang paksang
tatalakayin ay bigyan sila ng kopya o sipi ng modyul 2 (week2-3) at ipabasa sa aklat upang
pandagdag kaalaman sa mga sumusunod na Gawain.

Gawain 2: Basahin ang Suriin sa Modyul 2 (week-2at 3) gamit pa rin ang Think Pair
Strategy

4.3 Pagsusuri (10 mins.) Pagkatapos basahin ang teksto tungkol sa mga unang sibilisasyon sa Asya sagutan ang
itinakdang Gawain sa ibaba tungkol sa tekstong nabasa.
Pamprosesong Tanong:
1. Batay sa tekstong nabasa anu-anong ang tatlong kabihasnanang sumibol sa Asya?
2. Saang lugar o lokasyon kadalasang sumibol ang sinaunang kabihasnan sa Asya?
(Inaaasahang sagot: sa tabi ng ilog o lambak-ilog
3.. Bakit sa tabing ilog o sa lambak-ilog kadalasan naninirahan ang mga sinaunang tao sa
Asya?
4. Paano hinarap ng bawat kabihasnan ang bawat hamon ng kalikasan?

Paglunsad ng Malayang Talakayan ukol sa Paksa :

4.4 Pagtatalakay (14 mins.)  Pagtatalakay sa mga salik ng sibilisasyon gamit ang powerpoint

 Paghahambing sa tatlong kabhisanan gamit ang Venn Diagram pagkakapareho at


pagkakatulad nito batay sa sumusunod na konsepto
Paghahambing sa unang kabihasnan at sa kasalukuyang kabihasnan
Halimbawang tanong:
Para sa iyo, aling kabihasnan ang mas komportable o nakakaginhawa ang pamumuhay ng
4.5 Paglalapat (6 mins.) mga tao, sa una o sa kasalukuyang kabihasnan? Paninidigan ang iyong sagot gamit ang
mga konkretong halimbawa. ( Maari ring magkaroon ng debate ang mga mag-aaral kung
sino ang pabor sa unang kabihasnan o sa kasalukuyang kabihasnan)

Mga halimbawang tanong: (Teacher-made-test)


1. Bakit mahalaga ang calligraphy o sistema ng pagsulat para sa mga Tsino?
A. Dahil ito ang pinagbatayan ng kanilang pamumuhay
B. Dahil ito ay mahalagang ambag ng Kabihasnang Shang
C. Dahil ito ang nagsilbing simbuolo ng karakter ng Tsino
D. Dahil ito ang nagsilbing tagapag-isa sa mga Tsino
4.6 Pagtataya (6 mins.)
2. Si Daniel ay isang Arkaeologo na nag-aaral ng kasaysayan ng mga lumipas na kultura sa
pamamagitan ng mga bagay na kanyang nahukay mula sa lupa. Isa sa kanyang nahukay ay
ang buto ng hayop na may nakaulit na mga salita na pinaniniwalang ginagamit sa
panghuhula at sa pakikipag-usap sa diyos ng kalikasan at sa ninuno. Ano ang tawag sa
butong ito?
A. Cuneiform B. Butong Orakulo C. Calligraphy D. Pictogram

Panuto: Isulat sa bilog ang mga ambag sa bawat kabihasnan. Ipasa ito bukas para sa
4.7 Takdang-Aralin (2 mins.) pagpapatuloy ng ating aralin ukol sa kabihasnan ng Sumer, Indus at Shang.

4.8 Paglalagom/Panapos na
Gawain
5. Mga Tala
6. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya?

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain sa remediation?

C. Nakakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin?

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang lubos na nakakatulong? Paano ito nakakatulong?

F. Anong suliranin na aking naranasan ang nasolusyunan ng akong punong-guro o


tagamasid?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nabuo na maaari kong maibabahagi sa aking kapwa
guro?

Prepared by: Checked by: Monitored by: Noted by:

ROMEO I. MANALO JR. ANA FE Y.CAPANGPANGAN LEONORA U. GAMUTAN GILBERT Q. ENECUELA


Teacher I Master Teacher I, AP Head Teacher III Assistant to the Principal

GARVIN Q. VELOS
Principal II

You might also like