Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

January 5, 2024 Friday Q2 WK7

AP 5 AP 6
8:00-9:40 8:00-9:40
I Layunin: I. LAYUNIN:
Naiuugnay ang Kristiyanisasyon sa reduccion Nasusuri ang pakikibaka ng mga Pilipino para sa kalayaan sa pananakop ng
mga Hapon (hal., USAFFE, HukBaLaHap, iba pang kilusang Gerilya)
Pakikinig ng mabuti
II. Nilalaman:
Paguugnay ang Kristiyanisasyon sa reduccion
III. Sanggunian: II. Nilalaman:
A. References Pagsusuri ang pakikibaka ng mga Pilipino para sa kalayaan sa pananakop ng
MG-BOW AP5PKE-IIe-f-6 mga Hapon (hal., USAFFE, HukBaLaHap, iba pang kilusang Gerilya)
SLM CO_Q2_AP5_Module4 III. Learning Resources:
A. References
B. Other Learning Resources MG-BOW AP6KDP-IIg- 8
Laptop, TV, activity sheets, charts SLM CO_Q2_AP6_Module2
B. Other Learning Resources
IV. Pamamaraan: Laptop, TV, activity sheets, charts
(With the teacher)
 Introduction: T IV. Pamamaraan:
- Pagbabalik aral sa nakaraang aralin SDA SS SW
- drill  Introduction:
- Magandang araw mga bata ngayon ay pag- aralan natin ang - Pagbabalik aral sa nakaraang aralin
mga ang Pagiuugnay ang Kristiyanisasyon sa reduccion - drill
 Teaching Modelling:
- Magandang araw mga bata ngayon ay pag- aralan natin
Pagtatalakay tungkol sa tungkol sa Pagiuugnay ang G ang ang pakikibaka ng mga Pilipino para sa kalayaan sa
Kristiyanisasyon sa reduccion pananakop ng mga Hapon (hal., USAFFE, HukBaLaHap, iba
 Guided Practice: pang kilusang Gerilya)
Patnubayan ang mga bata sa paggawa ng kanilang pangkatang  Teaching Modelling:
gawain, hatiin ng dawang grupo ang klase Pagtatalakay tungkol sa tungkol sa pakikibaka ng mga Pilipin
Panuto: Tingnan ang larawan. Sagutin ang mga katanungan sa para sa kalayaan sa pananakop ng mga Hapon (hal., USAFFE,
gilid. Isulat ang sagot sa iyong kuwaderno. Sa iyong papel HukBaLaHap, iba pang kilusang Gerilya)o
gumuhit ng hugis puso at isulat sa loob ang mga titik na
nagpapahayag ng pagpapatupad ng Kristiyanisasyon. Gumuhit  Guided Practice:
ka rin ng espada at isulat sa loob nito ang mga titik na
nagpapahayag ng dahas sa pananakop sa mga Panuto: Ibigay ang mga patunay o ebidensya na hindi lamang naghintay
pamayanan ngayon ang mga Pilipino na iligtas sila ng mga Amerikano bagkus ay kumilos din
 Independent Practice
I upang ipagtanggol ang Pilipinas sa mga Hapon. Isulat ang sagot sa
Sagutin mo ang mga tanong at pumili ng titik ng tamang sagot sa mga sagutang papel.
pagpipilian. Isulat ito sa isang papel.  Independent Practice
1. Ang relihiyong pinalaganap ng mga Espanyol ay ____. A Panuto: Suriin at unawaing mabuti ang bawat pangungusap. Isulat sa
A. Animismo sagutang papel ang titik ng tamang sagot.
B. Budismo 1. Ang Batas Tydings-McDuffie ay isa sa mga batas ukol sa Pilipinas
C. Kristiyanismo na may probisyong ____________________________.
D. Paganismo A. pagkilala sa mga sagisag ng Estados Unidos tulad ng bandila.
2. Ito ay patakarang sapilitang ipinatupad ng mga Espanyol para lumipat B. kontrolin ng Estados Unidos ang ekonomiya ng Pilipinas.
ng tirahan C. magpadala ng kinatawan ng bansa sa kongreso ng Estados Unidos.
ang mga katutubo. D. ganap na kalayaan ng Pilipinas pagkatapos ng 10 taon.
A. Doctrina Ekspedisyon 2. Ang Misyong OSROX ay pinadala sa Estados Unidos sa kagustuhan
B. EkspedisyonReduccion ng
C. Kristiyanisasyon mga Pilipino na makapagsarili. Kilala ito sa ating kasaysayan bilang?
D. Reduccion A. Batas Hare-Hawes-Cutting
 SDA SS SW B. Pamahalaang Militar
C. Misyong Pangkalayaan
 Generalization T D. Batas Tydings-McDuffie
Ano ang dalawang paraang ginamit ng mga Espanyol upang
mahikayant ang mga Pilipino na maging Kristiyano? SDA SS SW
 Generalization:
 Evaluation: A Ano-ano kaya ang mga ginawang paraan ng pagtutol ng mga
Pilipino laban sa mga Hapones sa dinanas nilang kalupitan?

 Evaluation:
Panuto: Pumili mula sa listahan sa kahon ng dalawang naging
reaksyon ng mga Pilipino sa pananakop ng mga Hapon. Isulat sa
patlang ang iyong sagot.
1.
2.

CPL:

V. Remarks:
_________The lesson was successfully carried out _____ not carried out
due to ____________________________________

VI. REFLECTION
There are ____ out of ____ pupils earned 80% in the evaluation. There
are ____ learners require additional activities for remediation, _______
Learners caught up the remedial lesson and _____ learners require more
remediation. CPL:
V. Remarks:

___________The lesson was successfully carried out _____ not carried out
due to ____________________________________
VI. REFLECTION
There are ____ out of ____ pupils earned 80% in the evaluation. There ar
____ learners require additional activities for remediation,_______ Learner
caught up the remedial lesson and _____ learners require more remediation.

Filipino 5 Filipino 6
9:55-12:00 9:55-12:00
I Layunin: I. LAYUNIN:
Nagagamit ang magagalang na pananalita sa pagsasabi ng hinaing o Napag-uugnay ang sanhi at bunga ng mga pangyayari..
reklamo

Pakikinig ng mabuti

II. Nilalaman: II. Nilalaman:


Pagagamit ang magagalang na pananalita sa pagsasabi ng hinaing o Pag-uugnay ang sanhi at bunga ng mga pangyayari
reklamo .III. Learning Resources:
III. Sanggunian: A. References
A. References MG-BOW F6PB-IIIb-6.2
MG-BOW F5PS-Ig-12.18 SLM CO_Q2_FILIPINO6_Module2
SLM CO_Q2_FILIPINO5_Module6 B. Other Learning Resources
B. Other Learning Resources Laptop, TV, activity sheets, charts
Laptop, TV, activity sheets, charts IV. Pamamaraan:
IV. Pamamaraan: SDA SS SW
(With the teacher)  Introduction:
 Introduction: Ngayon ay pag-aralan natin ang Pag-uugnay ang sanhi at bunga ng mga
- Pagbabalik aral sa nakaraang aralin
T pangyayari
- drill
 - Magandang araw mga bata ngayon ay pag- aralan natin  Teaching Modelling:
ang Pagagamit ang magagalang na pananalita sa pagsasabi Pagtatalakay tungkol sa tungkol sa Pag-uugnay ang sanhi at
ng hinaing o reklamo bunga ng mga pangyayari
 Guided Practice:
 Teaching Modelling: Patnubayan ang mga bata sa paggawa ng kanilang pangkatang
 Pagtatalakay tungkol sa tungkol sa Paggamit ng gawain, Hatiin ng dawang grupo ang klase
magagalang na pananalita sa pagsasabi ng hinaing o reklamo .
 Guided Practice:
Pagsasadula G
-Hatiin ang klsase sa dalawang grupo. Bawat grupo ay
bibigyan ng sitwasyon na kanilang isasadula.
 Independent Practice

 Independent Practice

SDA SS SW
 Generalization:
Ano ang iyong natutunan sa araling ito?
 Evaluation:

Basahin ang bawat kalagayan. Piliiin ang maaaring maging bunga o sanhi sa
pangyayari. Isulat ang titik ng wastong sagot sa iyong sagutang papel.
1. Nakasakay ka sa dyip na napakalakas ang tugtog ng stereo. Ano ang
maaaring ibubunga nito?
SDA SS SW A. Lalakas ang boses ng mga pasahero.
B. Mapapasayaw ang mga pasahero.
 Generalization C. Hindi makababa ang mga pasahero.
Ano ang iyong natutunan sa araling ito? D. Hindi maririnig ng drayber ang pagpara ng pasahero.
2. Mahirap ang buhay ng mag-anak Mang Doming. Isa siyang magsasaka at
 Evaluation: ang
kaniyang maybahay ay nasa bahay at nag-aalaga ng kanilang mga anak. Sa
kabila rito, masaya ang kanilang pamilya. Sa lahat ng oras ay nagtutulungan
sila sa anumang gawain kaya hindi nag-aaway ang mga anak nila. Alin ang
sanhi ng talata?
A. Masaya ang kanilang pamilya.
B. Kaya hindi nag-aaway ang mga anak nila.
C. Mahirap ang buhay ng mag-anak ni Mang Doming.
D. Sa lahat ng oras ay nagtutulungan sila sa anumang gawain.

CPL:

V. Remarks:

___________The lesson was successfully carried out _____ not carried out
due to ____________________________________
VI. REFLECTION
There are ____ out of ____ pupils earned 80% in the evaluation. There ar
CPL: ____ learners require additional activities for remediation,_______ Learner
V. Remarks: caught up the remedial lesson and _____ learners require more remediation.
_________The lesson was successfully carried out _____ not carried out
due to ____________________________________

VI. REFLECTION
There are ____ out of ____ pupils earned 80% in the evaluation. There
are ____ learners require additional activities for remediation, _______
Learners caught up the remedial lesson and _____ learners require more
remediation

EPP 5 TLE 6
1:30-3:35 1:30-3:35
I Layunin: I. Objectives
Naipakikita ang masistemang pag-aani ng tanim benefits that can be derived from animal/fish raising

ng hayop o isda. (EPP5AG-0h-16

II. Nilalaman: II. Content:


Naipakikita ang masistemang pag-aani ng tanim benefits that can be derived from animal/fish raising
III. Sanggunian III. Learning Resources:
C. References A. References .
MG-BOW EPP5AG-0d-7 MG-BOW TLE6AG0g-8
SLM CO_EPP5_Module8 SLM CO_TLE-ICT6_Module8
D. Other Learning Resources B. Other Learning Resources
Laptop, TV, activity sheets, charts Laptop, TV, activity sheets, charts
IV. Procedures:
IV. Pamamaraan: SDA SS SW
(With the teacher)
Introduction: (With the teacher)
- Pagbabalik aral sa nakaraang aralin
- drill  Introduction:
-Magandang araw mga bata ngayon ay pag- aralan natin -good afternoon everyone today we are going know the
ang masistemang pag-aani ng tanim benefits that can be derived from animal/fish raising
 Teaching Modelling: production
Pagtatalakay tungkol sa tungkol sa masistemang pag-aani ng  Teaching Modelling:
tanim The teacher will discuss about the benefits that can be derived from
animal/fish raising

 Guided Practice:
Patnubayan ang mga bata sa paggawa ng kanilang pangkatang  Guided Practice:
gawain, hatiin ng dawang grupo ang klase. Group the pupil into 2 groups. Each group will answer the followin
question

 Independent Practice

SDA SS SW

 Generalization?

Ano ang kahalagahan sa paggawa ng tala bago mag-alaga ng hayop na


mapagkakakitaan?

 Evaluation:
 Independent Practice:
CPL:
V. Remarks:
_________The lesson was successfully carried out _____ not carried out
due to ____________________________________

VI. REFLECTION
There are ____ out of ____ pupils earned 80% in the evaluation. There
are ____ learners require additional activities for remediation, _______
Learners caught up the remedial lesson and _____ learners require more
remediation.

SDA SS SW

 Generalization:
What are the be enefits that can be derived from
animal/fish raising ?

 Evaluation:

CPL:
V. Remarks:
_______The lesson was successfully carried out _____ not carried out due to
____________________________________
VI. REFLECTION

There are ____ out of ____ pupils earned 80% in the evaluation. There are
____ learners require additional activities for remediation, _______ Learners
caught up the remedial lesson and _____ learners require more remediation
Health 5 Health 6
3:35-4:15 3:35-4:15
I. Objectives: I. Objectives:
Accepts that most of these concerns are normal consequence of bodily Practices proper waste management at home, in school, and in the community
changes during puberty but one can learn to manage them

ability to apply these skills in a practical music


setting II. Content
II. Content: Practices proper waste management at home, in school, and in the community
Displays joy of effort, respect for others and fair play during III. Learning Resources:
participation in physical activities A. References .
A. References . MG-BOW (PE6GS-IIc-h-4)
MG-BOW PE5PF-IIb-h-20 SLM CO_Q2_helath6_Module1
SLM CO_Q2_health 5_ Module 1 B. Other Learning Resources
B. Other Learning Resources Laptop, TV, activity sheets, charts
Laptop, TV, activity sheets, charts IV. Procedures:
IV. Procedures: SDA SS SW
(With the teacher)
Introduction:
- review previous lesson (With the teacher)
- drill
 -good afternoon everyone today we are going
Displays joy of effort, respect for others and fair play Introduction:
during participation in physical activities review previous lesson
 Teaching Modelling: - drill
The teacher will discuss about how Displays joy of effort, respect for -good afternoon everyone today we are going to Practices proper waste
others and fair play during participation in physical activities management at home, in school, and in the community

 Guided Practice:  Teaching Modelling:


Group the pupils into 2 groups, the teacher will guide the The teacher will discuss about how to Practices proper waste
learner in their group activity. management at home, in school, and in the community
.
SDA SS SW Guided Practice:
 Independent Practice: group the pupils into 2 groups, the teacher will guide the learner in
let the pupils give their answer on the activity. their group activity.

SDA SS SW
 Independent Practice:
. let the pupils give their answer on the activity

 Generalization:
Ano-ano ang iyong natutunan sa aral na ito?
 Generalization:
 Evaluation: What are the skills involved in playing Lawin at Sisiw?
 Evaluation:
.
CPL:
V. Remarks:
_______ The lesson was successfully carried out _____ not carried out
due to ____________________________________
VI. REFLECTION
There are ____ out of ____ pupils earned 80% in the evaluation. There
are ____ learners require additional activities for remediation, _______
Learners caught up the remedial lesson and _____ learners require more
remediation. CPL:
V. Remarks:
_______The lesson was successfully carried out _____ not carried ou
due to ____________________________________
VI. REFLECTION
There are ____ out of ____ pupils earned 80% in the evaluation. There are
____ learners require additional activities for remediation, _______ Learners
caught up the remedial lesson and _____ learners require more remediation
Prepared by:

Jomalyn D. Jaca Checked by:


T-I FRANK RAY G. OMPOY
Teacher In Charge

You might also like