Professional Documents
Culture Documents
DLP Q2 Ap9 Week 3
DLP Q2 Ap9 Week 3
Department of Education
National Capital Region
Schools Division Office of Caloocan
Most Essential Natatalakay ang konsepto at salik na nakaaapekto sa suplay sa pang araw-araw na
Learning Competency pamumuhay. Code: AP9MKE-lh 21
1. Maibibigay ang kahulugan ng suplay at batas ng suplay
2. Naiguguhit ang Kurba ng suplay batay sa supply schedule
I. LAYUNIN 3. Masusuri ang kaugnayan ng batas ng suplay sa matalinong pagpapasya ng isang
prodyuser sa dami ng kaniyang handang ipagbiling produkto sa isang takdang
presyo, lugar, at panahon.
Paksa: KONSEPTO NG SUPPLY
Sanggunian: (LM, SLeM, Link, ETULAY, DepEd TV, DepEd Common)
II. NILALAMAN
Kagamitan: Powerpoint presentation, batayang aklat, SLeM, cellphone, desktop, laptop, tablet,
Projector, tarpapel, chalk, white board marker etc.
Mga pahina sa Gabay ng Guro:
Textbook Pahina: 141-146
Mga pahina/kagamitan para sa mag-aaral: Self Learning Module Aralin 6
PRICE ELASTICITY OF DEMAND- Pahina 141-146
III. PAMAMARAAN
Inaasahang Kasagutan
sa mga mag-aaral
1. Panalangin
(Ang Panalangin ay
“Pagbilang ko ng tatlo magsitayo ang lahat, ating pangungunahan ng naka-assigned
umpisahan ang araw na ito sa pamamagitan ng na estudyante batay sa kanilang
panalangin”. Seating Arrangement.)
“Paki-linya ang mga upuan at pulutin ang mga kalat na (Ang mga estudyante ay ililinya ang
makikita, Maaari ng magsi-upo ang lahat. ” kanilang mga upuan at pupulutin
ang mga kalat na makikita bago
magsi-upo)
4. Pagttsek ng pumasok at lumiban sa klase.
ECO-Balitaan!
Balitaan: Ang estudyante ay nagsiyasat ng isang
napapanahong balita na may kinalaman sa paksa,
Bibigyan itong paliwanag at koneksyon sa ekonomiya.
Gawain 1: THREE PICS: ONE WORD 1. Ang mga salita pong nabuo
Panuto: Kompletuhin ang word puzzle ng bawat susuriing gamit ang larawan ay una,
larawan. Matapos nito ay pag-ugnay-ugnayin ang Paninda, ang pangalawa po
inilalahad ng bawat larawan upang mabuo ang hinihinging ay Pabrika at ang pangatlo
konsepto. Pumili ng mga letra upang mabuo ang salita o naman po ang Negosyante.
konsepto 2. Ang konseptong nabuo ay
ang Konsepto ng SUPPLY.
3. Ang Supply ay maiuugnay sa
prodyuser, negosyante at
mga pabrika dahil sila ang ay
direktang ugnayan upang
makalikha ng mga produkto
at serbisyong maaaring
ipagbili sa mga konsyumer.
Kung wala ang mga
prodyuser walang supply at
wala rin konsyumer.
Pagbibigay ng halimbawa
Pamprosesong Tanong:
Gawain 2: GO NEGOSYO
Panuto: Suriin ang pag-uusap ng dalawang prodyuser at
sagutin ang pamprosesong tanong sa ibaba.
Republic of the Philippines
Department of Education
National Capital Region
Schools Division Office of Caloocan
Video Lesson
Youtube Link:
https://www.youtube.com/watch?v=4zTH8SbBVzY
Pamprosesong Katanungan:
1. Ano ang Batas ng Supply?
2. Ipaliwanag ang tatlong pamamaraan na ginagamit
upang maipakita ang ugnayan ng Presyo at
Qunatity Supplied.
3. Sa iyong palagay, bakit nga ba mahalaga ang
1. Isinasaad ng Batas ng Supply
Supply?
na mayroong direkta o
4. Maliban sa Presyo, ano pa ang iba’t ibang salik na
positibong ugnayan ang presyo
nakaapekto sa Supply?
sa quantity supplied ng isang
produkto. Kapag tumataas ang
Republic of the Philippines
Department of Education
National Capital Region
Schools Division Office of Caloocan
presyo, tumataas din ang dami
ng produkto o serbisyo na
handa at kayang ipagbili.
Kapag bumababa ang presyo,
bumababa rin ang dami ng
produkto o serbisyo na handa
at kayang ipagbili (ceteris
paribus).
1. Pagbabago sa Teknolohiya
2. Pagbabago sa halaga ng
mga salik ng produksiyon
3. Pagbabago sa bilang ng mga
nagtitinda
4. Pagbabago sa presyo ng
kaugnay na produkto
5. Ekspektasyon ng Presyo
Republic of the Philippines
Department of Education
National Capital Region
Schools Division Office of Caloocan
PAHULING GAWAIN
Qs= 0+5P
Presyo Qs
2 10
4
Presyo 20
Qs
56 30
0
PAGLINANG
NAKABIHASAAN 8
10 40
100
10
15 50
200
20 300
25 400
Qs=-100+20P
KARAGDAGANG GAWAIN
V. PAGNINILAYAN
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
Republic of the Philippines
Department of Education
National Capital Region
Schools Division Office of Caloocan
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aral na nakaunawa sa
aralin
REFLECTION
Total No. Of
Section With Mastery Significant Insignificant Remarks
learners
GRADE 9-Q 46
GRADE 9-P 46
GRADE 9-O 46
GRADE 9-L 30
IMEE RUTH T. TILO Punong Kagawaran: NOEL A. SARCILLA, PhD Punong Guro: GINALYN B. DIGNOS, Ed.D.
AP 9 Teacher Puna / Mungkahi________________________ Puna / Mungkahi_______________________
Petsa : ________________________________ Petsa :______________________________
Republic of the Philippines
Department of Education
National Capital Region
Schools Division Office of Caloocan