Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

November 16, 2023 Friday Q2 WK2

AP 5 AP 6
8:00-9:40 8:00-9:40
I Layunin: I. LAYUNIN:
* Napahahalagahan ang mga reaksyon ng mga Pilipino sa 1. Natatalakay ang mga Patakarang Pasipikasyon at Kooptasyon ng
Kolonyalismong Espanyol pamahalaang Amerikano
2. Napapahalagahan ang ang mga Patakarang Pasipikasyon at Kooptasyon ng
Pakikinig ng mabuti
pamahalaang Amerikano
II. Nilalaman: 3. Nagpapakita ng pakiisa sa pangkatang gawain
Pagpahahalaga sa mga reaksyon ng mga Pilipino sa Kolonyalismong
EspanyolNaipapaliwanag ang mga dahilan ng kolonyalismong Espanyol
III. Sanggunian:
A. References II. Nilalaman:
MG-BOW AP5 PKE-II.a-4 Patakarang Pasipikasyon at Kooptasyon
SLM CO_Q2_AP5_Module1-3 III. Learning Resources:
A. References
B. Other Learning Resources AP6KDP-IIb-2
Laptop, TV, activity sheets, charts SLM CO_Q2_AP6_Module1
B. Other Learning Resources
IV. Pamamaraan: Laptop, TV, activity sheets, charts
(With the teacher)
 Introduction: T IV. Pamamaraan:
- Pagbabalik aral sa nakaraang aralin SDA SS SW
- drill  Introduction:
 - Magandang araw mga bata ngayon ay pag- aralan natin - Pagbabalik aral sa nakaraang aralin
ang mga reaksyon ng mga Pilipino sa Kolonyalismong - drill
Espanyol
 Teaching Modelling:
- Magandang araw mga bata ngayon ay pag- aralan natin
Pagtatalakay tungkol sa tungkol sa mga dahilan ng ang Patakarang Pasipikasyon at Kooptasyon
kolonyalismong Espanyol  Teaching Modelling:
Pagtatalakay tungkol sa tungkol sa Patakarang
 Guided Practice: G Pasipikasyon at Kooptasyon
Patnubayan ang mga bata sa paggawa ng kanilang pangkatang  Guided Practice:
gawain, hatiin ng dawang grupo ang klase Patnubayan ang mga bata sa paggawa ng kanilang pangkatang
Laro: Itala sa loob ng kahon A ang sa palagay ninyo tamang gawain, hatiin ng dawang grupo ang klase
reaksyon ng ating mga ninuno tungkol sa pananakop ng mga
Espanyol at sa kahon B ang palagay niyong maling reaksyon. Sa pamamagitan ng Venn Diagram ay talakayin ang pagkakaiba ng mga
1. Ano ano ang ginawa nina Raha Kulambo at Raha Siagu patakarang pasipikasyon at patakarang kooptasyon?
ng dumating ang Patakarang Pasipikasyon
mga dayuhan? Patakarang Kooptasyon
2. Paano nila ipinakita ang pakikipagkaibigansa mga ito? Pagkakatulad ng dalawang patakaran
3. Sa iyong palagay tama ba ang ginawa nila? Bakit? Bakit ipinatupad ang dalawang patakara
4. Anong mga katangian ang ipinakita ng ating mga ninuno
nang sila ay  Independent Practice
5. lumaban at tumangging magpasakop sa mga Espanyol?
6. Taglay ba ng mga Pilipino ngayon ang ganitong mga Ano ang patakarang pasipikasyon?
katangian? Ano ang ipinatupad ng patakarang pasipikasyon?
Makapagbigay ka ban g patunay o ebidensiya?
Ano ang patakarang kooptasyon?

SDA SS SW
 Generalization:
 Independent Practice Ano ang patakarang kooptasyon at pasipikasyon?
 SDA SS SW  Evaluation:
I Piliin ang titik ng tamang sagot.
B. Lagyan ng tsek ( / ) ang naging reaksyon at ginawa ng ating 1. Ano ang dahilan ng pagpatupad ng dalawang patakaran?
A. para makamit ang kalayaan
mga ninuno sa panahon ng mga pananakop
B. upang masupil ang nasyonalismo
C.upang maging Amerikano ang lahat
D. Lahat ng mga Nabanggit
2. Ano ang sinasalamin ng patakarang pasipikasyon?
A. malinaw na walang katotohanan ang Benevolent
Assimilation
B. pagsupil ng nasyonalismo
C. pagsupil sa kalayaan
D. Lahat ng Nabanggit
3. Alin sa mga batas na nagpapakita ng kalupitan ng mga
Amerikano?
A. pagbabawal sa pamamahayag noong 1889 partikular na
balita o artikulo.
B. pagpapatapon sa mga Pilipinong nakikipaglaban para sa
kalayaan
C. pagbabawal sa pagtatag sa partido politikal
D. Lahat ng Nabanggit
4. Ito ay ang ginamit sa mga Pilipinong pumayag na manumpa
ng katapatan sa pamahalaang Amerikano?
A. Benevolent Assimilation
B. Patakarang pasipikasyon
 Generalization C. Patakarang Kooptasyon
Paano natin mapahalagahan ang reaksyon ng mga Pilipino sa D.Lahat ng Nabanggit
Kolonyalismong Espanyol? 5. Ano ang tawag sa Pilipinong nakikipaglaban para sa
Bilang isang Pilipino kailangan natin igalang, ipagmalaki ang kalayaan tulad ni Apolinario Mabini at Melchora Aquino na
kanilang reaksyon ipinatapon sa Guam?
A. ilustrado
B. irreconcilables
C. Thomasites
D. pamahalaang sibil

CPL:
V. Remarks:
 Evaluation:
Piliin ang titik ng tamang sagot. ___________The lesson was successfully carried out _____ not carried out
due to ____________________________________
Nang dumaong ang mga Espanyol sa Homonhon ano kaya ang VI. REFLECTION
There are ____ out of ____ pupils earned 80% in the evaluation. There ar
naging reaksyon ng ating mga
____ learners require additional activities for remediation,_______ Learner
ninuno? caught up the remedial lesson and _____ learners require more remediation.
A. Masasaya at nananabik
B. Poot at inggit
C. Namangha at natakot
D. Galit at nagtaka

2. Sa inyong palagay tama ba nakipagsanduguan sina haring


kulambu at Siagu
sa mga mananakop?.
A. Opo, dahil likas tayong palakaibigan
C. Parehong tama ang sagot sa a at b
B. Hindi, dahil sa hindi pa natin sila lubos na kilala
D. Parehong mali ang sagot sa a at b

3. Ang Sanduguan ay tawag sa kaugalian ng mga Pilipino na


nagpapakita ng
pagkakaibigan? Paano ito ginagawa?
a. Ang dugo ay pinaghahalo at inumin
b. Ang braso ay sinusugatan at sinisipsip ang dugo
c. Ang dugo ay pinaghahalo sa isang lalagayan, hahaluan ng alak
at inumin.
d. Ang dugo ay hinahalo sa karne at ginagawang dinuguan.

4. Kung kayo sina Raha Humabon at ang kanyang maybahay


magpapabinyag
rin ba kayo?
a. Opo, gusto ko maging Kristyano c. Lahat na sagot
ay tama
b. Hindi, kasi ayaw ko masakop ng mga Espanyol d .wala sa
nabanggit
5. Sa iyong palagay tama ba ang naging reaksyon ni Lapulapu?
a. Opo, dahil hindi dapat tayo masakop ng mga dayuhan
b. Pwede Oo o Hindi
c. Hindi, kasi marami tayong natutunan sa kanila
d. Wala sa nabanggit

CPL:

V. Remarks:
_________The lesson was successfully carried out _____ not carried out
due to ____________________________________

VI. REFLECTION
There are ____ out of ____ pupils earned 80% in the evaluation. There
are ____ learners require additional activities for remediation, _______
Learners caught up the remedial lesson and _____ learners require more
remediation.
Filipino 5 Filipino 6
9:55-12:00 9:55-12:00
I Layunin: I. LAYUNIN:
Nagagamit ang mga bagong salitang natutunan sa usapan Naiuugnay ang sariling karanasan sa napakinggang teksto.

Pakikinig ng mabuti
II. Nilalaman: II. Nilalaman:
Paggamit ng mga Bagong Salitang Natutunan sa Usapan Pag-uugnay ng Sariling Karanasan sa mga Pangyayari sa Kuwento
III. Sanggunian: III. Learning Resources:
A. References A. References
F5PT-IIab-8 F6PN-IIb-4
SLM CO_Q2_FILIPINO5_Module2 SLM CO_Q2_FILIPINO6_Module2
B. Other Learning Resources B. Other Learning Resources
Laptop, TV, activity sheets, charts Laptop, TV, activity sheets, charts
IV. Pamamaraan: IV. Pamamaraan:
(With the teacher) SDA SS SW
 Introduction:  Introduction:
- Pagbabalik aral sa nakaraang aralin
T Ngayon ay pag-aralan natin ang Naiuugnay ang sariling
- drill karanasan sa napakinggang teksto.
 - Magandang araw mga bata ngayon ay pag- aralan natin
ang Paggamit ng mga Bagong Salitang Natutunan sa Usapan  Teaching Modelling:
Pagtalakay ng guro tungkol sa Pag-uugnay ng Sariling
 Teaching Modelling: G Karanasan sa mga Pangyayari sa Kuwento
Pagtalakay ng Guro tung sa Pagagamit ang mga bagong salitang  Guided Practice:
natutunan sa usapan Patnubayan ang mga bata sa paggawa ng kanilang pangkatang
 Guided Practice: gawain, Hatiin ng dawang grupo ang klase
Pagbabasa ng kwento at pagkatapos sautin ang mga sumusunod na
Pangkatang Gawain: tanong
Pangkat I.Sumulat ng salaysay tungkol sa kalikasan
Pangkat II. Magsagawa ng interview
Pangkat III. Dula-dulaan  Independent Practice
Pangkat IV Bumuo ng tula Pag-aralan ang sumusunod na mga pangyayari sa nabasang kuwento
Bilugan ang bilang ng pangyayari sa kuwento na naranasan mo na.

Natutuwa ka kapag may nakapansin sa iyong mga tao.


Pabili ng payong dahil tag-ulan na naman.
 Independent Practice I Maingat sa pagdadala ng payong
Gawaing Indibidwal. Habang nasa sasakyan at mayroong kasama at ka kuwentuhan at
Gumawa ng dayagram ng mga naitalang impormasyon mula sa biglang papara dahil malapit na palang lumagpas sa babaan
binasa. Madalas makaiwan ng gamit sa sasakyan
Hindi na hahanapin ang naiwang bagay sa sasakyan
SDA SS SW Pag-aalaalang bilhan ng isang bagay na kailanganng-kailangan ng
T isang mahal sa buhay.
 Generalization
Paano mo mauunawaan ang mga bagong salitang iyong SDA SS SW
nababasa?  Generalization:
Ano ang kahalagahan ng karanasan?
Ano ang sumasagot sa mga tanong na bakit?Paano?  Evaluation:
 Evaluation:
Sumulat ng isang salaysay. Gawing gabay ang mga sumusunod na Iugnay moa ng sanhi sa pangyayaring ito:
tanong:
- Bakit nangyayari ang malupit na hagupit ng kalikasan sa atin gaya ng Pagsusulit noon. May ginawa kang talaan ng mga petsa at
bagyo, lindol at pagputok ng bulkan? pangyayari hingil sa pagkakaroon ng kasarinlan ng Pilipinas. Ito ang iyong
- Bakit kailangang gumawa tayo ng paraan upang maibalik ang ginamit sa balik-aral. May nakalimutan kang limang petsa. Ang papel ay nasa
kagandahan at kaayusan ng kapaligiran? bulsa. Tumingin ka sa guro. Ang guro pala ay nakatingin sa iyo.

- Paano natin maisasalba ang lugmok na kalagayan ng ating kapaligiran? ________________________


- Paano mo mapangangalagaan ang ating kalikasan? ________________________

CPL:
V. Remarks: CPL:
_________The lesson was successfully carried out _____ not carried out
due to ____________________________________ V. Remarks:

VI. REFLECTION ___________The lesson was successfully carried out _____ not carried out
There are ____ out of ____ pupils earned 80% in the evaluation. There due to ____________________________________
are ____ learners require additional activities for remediation, _______ VI. REFLECTION
Learners caught up the remedial lesson and _____ learners require more There are ____ out of ____ pupils earned 80% in the evaluation. There ar
remediation ____ learners require additional activities for remediation,_______ Learner
caught up the remedial lesson and _____ learners require more remediation.

EPP 5 TLE 6
1:30-3:35 1:30-3:35
I Layunin: I. Objectives
Nasusunod ang mga pamamaraan at pag-iingat sa paggawa ng abonong market demands for fruits
organiko
Natutukoy ang wastong impormasyon
II. Content:
II. Nilalaman: market demands for fruits
Pagsusunod ang mga pamamaraan at pag-iingat sa paggawa ng abonong III. Learning Resources:
organiko. A. References .
III. Sanggunian MG-BOW TLE6AG-0b-2
A. References SLM CO_TLE-AFA6_Module2
MG-BOW EPP5AG-0b-4 B. Other Learning Resources
B. Other Learning Resources Laptop, TV, activity sheets, charts
Laptop, TV, activity sheets, charts IV. Procedures:
SDA SS SW
IV. Pamamaraan:
(With the teacher) (With the teacher)
Introduction: T
- Pagbabalik aral sa nakaraang aralin  Introduction:
- drill  -good afternoon everyone today we are going market
-Magandang araw mga bata ngayon ay pag- aralan natin
demands for fruits
ang tungkol sa Pagsusunod ang mga pamamaraan at pag-iingat sa Elements to be observed in planting trees and fruit-bearing
paggawa ng abonong organiko. trees
 Teaching Modelling:  Teaching Modelling:
Pagtatalakay tungkol sa pamamaraan at pag-iingat sa paggawa ng The teacher will discuss on) Using technology in the conduct of
abonong organiko. survey to find out the following
 Guided Practice: market demands for fruits
Patnubayan ang mga bata sa paggawa ng kanilang pangkatang
gawain, hatiin ng dawang grupo ang klase.  Guided Practice:
Group the pupil into 2 groups. Each group will answer the followin
question
 Independent Practice I
SDA SS SW

 Independent Practice:

Identify market demands for trees and fruit trees.


Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit
depedclub.com for more

 Generalization:
What are the resources and need of humans?

 Evaluation:
SDA SS SW
Reporting and presentation skills.
Role Play.
 Generalization?

Ano ang kahalagahan sa paggawa ng abonong organiko?

 Evaluation:

CPL:
V. Remarks:
_______The lesson was successfully carried out _____ not carried out due to
____________________________________
VI. REFLECTION
There are ____ out of ____ pupils earned 80% in the evaluation. There are
____ learners require additional activities for remediation, _______ Learners
caught up the remedial lesson and _____ learners require more remediation

CPL:
V. Remarks:
_________The lesson was successfully carried out _____ not carried out
due to ____________________________________

VI. REFLECTION
There are ____ out of ____ pupils earned 80% in the evaluation. There
are ____ learners require additional activities for remediation, _______
Learners caught up the remedial lesson and _____ learners require more
remediation.
HEALTH 5 HEALTH 6
3:35-4:15 3:35-4:15
I. Objectives: I. Objectives:
Nauunawaan ang mga pagbabagong emosyonal at sosyal sa panahon ng Demonstrates self-management skills
Puberty.
Nailalarawan ang mga pagbabagong emosyonal at sosyal sa panahon ng
Puberty.
Natatanggap ang mga pagbabagong emoryonal at sosyal sa panahon ng II. Content
Puberty. Self Management Skills
III. Learning Resources:
A. References .
MG-BOW ( H6CMH-IIa-1
SLM CO_Q2_helath6_Module1
II. Content: B. Other Learning Resources
Mga pagbabagong emosyonal at sosyal sa panahon ng Puberty. Laptop, TV, activity sheets, charts
III. Learning Resources: IV. Procedures:
A. References . SDA SS SW
H5GD-Ia-b-1-2
SLM CO_Q2_health 5_ Module 1
B. Other Learning Resources (With the teacher)
Laptop, TV, activity sheets, charts
IV. Procedures:
(With the teacher) Introduction:
Introduction: review previous lesson
- review previous lesson - drill
- drill  Describe
-good afternoon everyone today we are going to
 -good afternoon everyone today we are going to healthy school and community environments
learn Mga pagbabagong emosyonal at sosyal sa  Teaching Modelling:
panahon ng Puberty. The teacher will discuss about how to Describe healthy school and
 Teaching Modelling: community environments
Pagtatalakay tungkol sa Mga pagbabagong emosyonal at sosyal sa
panahon ng Puberty Guided Practice:
group the pupils into 2 groups, the teacher will guide the learner in
their group activity.
 Guided Practice:
Group the pupils into 2 groups, the teacher will guide the SDA SS SW
learner in their group activity.  Independent Practice:
. . Pangkatin ang mga bata sa dalawang grupo batay sa . let the pupils give their answer on the activity
kanilang kasarian. Ipasulat sa manila paper sa bawat grupo
ang kanilang mga pagbabagong napapansin sa kanilang mga
katawan

SDA SS SW
 Independent Practice:
let the pupils give their answer on the activity

Lagyan ng Tsek (/) kung pagbabagong emosyonal at ekis(x)


kung pagbabagong sosyal.
___1. Pagiging mapili ng kagamitan.
___2. Paghahanap ng pansin mula sa kapwa ang magulang.
___3. Pagtanggap ng responsibilidad mula sa iba.
___4. Maigting ang pakikipagkaibigan at pakikipagtunggali sa
iba.
___5. Pagiging maitin ang ulo sa ilang mga sitwasyon.

 Generalization:
 Generalization: Why is proper hygiene is important?
Anu-anong pagbabagong sosyal at emosyonal ang
nakikita sa:
 Evaluation:
Nagdadalaga?
Nagbibinata? ??
 Evaluation:
Anu-ano ang mga dapat na gawin sa mga pagbabagong nagaganap sa iyo
bilang isang nagdadalaga at nagbibinata?
.
.
CPL:
V. Remarks:
_______ The lesson was successfully carried out _____ not carried out
due to ____________________________________
VI. REFLECTION
There are ____ out of ____ pupils earned 80% in the evaluation. There
are ____ learners require additional activities for remediation, _______
Learners caught up the remedial lesson and _____ learners require more
remediation.

CPL:
V. Remarks:
_______The lesson was successfully carried out _____ not carried ou
due to ____________________________________
VI. REFLECTION
There are ____ out of ____ pupils earned 80% in the evaluation. There are
____ learners require additional activities for remediation, _______ Learners
caught up the remedial lesson and _____ learners require more remediation
Prepared by:

Jomalyn D. Jaca Checked by:


T-I FRANK RAY G. OMPOY
Teacher In Charge

You might also like