Feb 5-9, 2024

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

PAARALAN MANGALDAN INTEGRATED SCHOOL BAITANG / 11

Grade 1-12 SPEED CENTER ANTAS


DAILY LESSON LOG GURO GNG. KIMBERLY ROSE N. GARCIA ASIGNATURA PAGBASA AT PAGSUSURI
PETSA / ORAS February 5-9, 2024 MARKAHAN IKATLONG MARKAHAN

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. LAYUNIN
Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad, bansa at daigdig.
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN

Nasusuri ang kalikasan, katangian, at anyo ng iba’t ibang teksto.


B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP

Natautukoy ang paksang tinalakay sa iba’t Natautukoy ang paksang tinalakay sa iba’t Natutukoy ang kahulugan at katangian ng Natutukoy ang kahulugan at katangian ng
C.MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO ibang tekstong binasa. ibang tekstong binasa. mahahalagang salitang ginamit ng iba’t mahahalagang salitang ginamit ng iba’t
Isulat ang code ng bawat kasanayan F11-PB-IIIa-98 F11-PB-IIIa-98 ibang uri ng tekstong binasa. ibang uri ng tekstong binasa.
F11PT-IIIa-88 F11PT-IIIa-88
Introduksiyon ng Pagbasa Introduksiyon ng Pagbasa Tekstong Impormatibo Tekstong Impormatibo
- Sanhi at Bunga/ - Sanhi at Bunga/
II. NILALAMAN
Paghahambing Paghahambing
PAGSUSULIT
III. KAGAMITANG PANTURO
PAGBASA AT PAGSUSURI NG IBA’T PAGBASA AT PAGSUSURI NG IBA’T PAGBASA AT PAGSUSURI NG IBA’T PAGBASA AT PAGSUSURI NG IBA’T
A. SANGGUNIAN IBANG TEKSTO TUNGO SA IBANG TEKSTO TUNGO SA IBANG TEKSTO TUNGO SA IBANG TEKSTO TUNGO SA
PANANALIKSIK PANANALIKSIK PANANALIKSIK PANANALIKSIK
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Curriculum Guide Curriculum Guide Curriculum Guide Curriculum Guide
2. Mha Pahina sa Kagamitang Pang Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal
ng Learning Resource
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Internet at iba pang aklat Internet at iba pang aklat Internet at iba pang aklat Internet at iba pang aklat
IV. PAMAMARAAN
Balik-aral sa nakaraang mga aralin Balik-aral Balik-aral Pagbibigay Panuto sa pagsusulit
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin at/ o
pagsisimulang bago ng aralin
Mahilig ba kayong magbasa? Dugtungang-salaysay Pagpapakita ng halimbawang teksto Pagsusulit/ Pagwawasto

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

Ano ang mga babasahin na kadalasan Tanong-sagot:


mong binabasa? Bakit? 1. May nabuo bang isang
kuwento sa ginawang
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong dugtungang-salaysay?
aralin 2. Anong mga imahe/
imahinasyon ang tumatak sa
iyong isipan sa dugtungang
salaysay?
Talakayan: Ano ang Pagbasa? Talakayan: Talakayan:
Mga Kasanayan sa Mapanuring Tekstong Impormatibo
Pagbasa -Sanhi at Bunga/ Paghahambing
D.Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1 - Bago magbasa
PAGBASA - Habang nagbabasa
- Pagkatapos magbasa

Talakayan: Talakayan:
Iba’t ibang Uri ng Pagbasa - Katotohanan/ Oponyon
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
- Layunin/ Pananaw/
Damdamin
- Paraphrase/Abstrak/ Rebyu
Magsasagawa ang mga mag-aaral Gawain:
ng scanning at skimming na - Tukuyin ang sanhi at bunga
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa pagbasa ng teksto sa pangungusap.
Formative Assessment 3) - Magbigay ng mga
pangungusap na
paghahambing
Bakit mahalaga ang pagbabasa sa Bakit mahalaga ang tekstong
G.Paglalapat ng aralin sa pang- araw-araw na buhay ng tao? impormatibo?
buhay

Pagbibigay buod sa tinalakay na aralin. Pagbubuod sa tinalakay na akda Pagbubuod sa aralin


H.Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin Maikling Pagsusulit


Pag-aralan:
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang-Aralin Tekstong Impormatibo
at remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
C. Nakatulong ba ng remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy ng
lubos? Paano ito nakatulong
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo na nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong mga suloiranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ng aking punoung guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ng aking na dibuhona na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like