Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

Paaralan LUCENA WEST III Baitang Unang Baitang

DETALYADONG
BANGHAY Guro MIRIAM A. ERIQUEZ Asignatura Physical Education 1
ARALIN Ikalawa
Petsa/Oras OCT. 10, 2018 Markahan

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
 The learner demonstrates understanding of space awareness in preparation for participation in physical
activities.

B. Pamantayan sa Pagganap
 The learner performs movement skills in a given space with coordination.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Isulat ang code ng Bawat Kasanayan


 Illustrates/ demonstrate acceptable challenges, successes, and failures during participation in motor
fitness activities. Code: PE1PF-IIa-h-3

II. NILALAMAN
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro - TG. (s. 2013) pp.
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral - LM. (s. 2013) pp.
3. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource - http://lrmds.deped.gov.ph/.

B. Iba pang Kagamitang Panturo – mga larawan, awit, checklist

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at Pagsisimula ng Bagong Aralin
Pumili hg mga mag-aaral na ipapakita sa unahan gawin ang mga sumusunod:
Gawain
1. Paglukso gamit ang kanang binti at paa
2. Paglukso sa kaliwang binti at paa
3. Pagkandirit gamit ang kaliwang paa.
4. Pagkandirit sa kanang paa.
5. Paglukso ng tatlong beses na nasa iisang pwesto lang
(Gawin sa loob ang 3 minuto) (Experiential and Discovery Learning)

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin at Pagganyak

Awit: Ako ay may lobo)


(Bigyan ng angkop na galaw o kilos)
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Aralin
Itanong:

Ikaw ba ay nakalulundag nang gamit ang iyong mga binti at ang mga paa?
Naisasabay mo ba ang palakpak ng iyong mga kamay sa iyong paglundag?

(Gawin sa loob ng 2 minuto (Inquiry-based Approach)

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglahad ng Bagong Kasanayan #1


Gawain: (Idedemo muna ng guro sa harap at kasunod naman ay ang mga mag-aaral)

Paglundag ni Jack “JUMPING JACK”


Panimulang Ayos:
Tumayo na magkatabi ang mga paa at mga bisig ay nakababa.
Lumundag nang magkalayo ang mga paa sabay ng mga kamay lampas sa ulo.
Lumundag at pagtabihin ang mga paa sabay ang pagbaba bg mga kamay sa tabi.
Lumundag muli, ang kanang paa ang nasa unahan na ang mga kamay ay pumapalakpak lampas sa ulo.
Pagpalitin ang ayos ng mga paa na ang mga kamay ay nasa tabi.
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglahad ng Bagong Kasanayan #2
.
Pangkatin sa lima ang klase at ipagawa ang iba pang gawain o kilos na may paglundag o paglukso.

PANGKAT 1 Lumundag ng 5 beses ng hindi umaalis sa pwesto


PANGKAT 2 Lumukso gamit ang kanang paa ay nakataas ang kaliwang paa (pagkandirit)
PANGKAT 3 Lumukso sa harapan gamit ang kaliwang paa ng hindi ibinababa ang kanang paa
PANGKAT 4 Gawin ang jumping jack
PANGKAT 5 Lumundag gamit ang dalawang paa paharap at palikuran

(Gawin sa loob ng 5 minuto) (Demonstration)


F. Paglinang sa Kabihasahan (Tungo sa Formative Assessment)
Checklist ng mga kilos na nagawa

G. Paglalapat sa Aralin sa Pang-araw-araw na Buhay


Pangkatang Pagpapakitang Kilos (Performance Task)
H. Paglalahat sa Aralin
Ano ang mabuting naidudulot ng ganitong uri ng pag-eehersisyo sa ating katawan?
Tandaan:
Ang paglundag ni jack ay nakatutuwang ehersisyo. Ito ay nakatutulong sa pagpapalakas ng ating binti at paa.
Mawiwili ang mga bata sa ehersisyong ito.

I. Pagtataya ng Aralin
Sagutin: (Oral Recitation) Ano ang mabuting naidudulot ng ganitong uri ng pag-eehersisyo sa ating katawan?

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at Remediation


Pag-aralan ang iba’t ibang kilos na natutuhan ngayon at muling iensayo ito sa bahay

IV. MGATALA
V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin?

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong nang lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasang solusyunan sa tulong ng aking punong-guro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuhong nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like