Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 10

Republic of the Philippines

Department of Education
Region VII, Central Visayas
Division of Bohol

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 5


Markahan 3 Modyul 8
Linggo 8 Pamagat ng Modyul Pagsulat ng Isang Sulating Pormal, Di-
Pormal (email) at Liham na Nagbibigay
Mungkahi at Paggamit ng
Pangkalahatang Sanggunian sa
Pagsasaliksik Tungkol sa Isang Isyu
Araw 1 Paksa Pagsulat ng isang sulating pormal, di-
pormal (email) at liham na
nagbibigay mungkahi

I. Layunin
- Nakakasulat ng isang sulating pormal, di-pormal (email) at liham na
nagbibigay mungkahi
II. Paksang- Aralin
Paksa : Pagsulat ng isang sulating pormal, di-pormal (email)
at liham na nagbibigay mungkahi

Kagamitan : Modyul -Ikawalong Linggo, Mga Gabay sa


Pagkatuto sa Ikawalong Linggo, tsart, power
point presentation, tarpapel.
III. Pamamaraan

A. Panlinang na Gawain/Balik-aral/Pagganyak
- Pagbabalik-aral sa nakaraang aralin.
B. Paglalahad/ Pagtatalakay
- Ilahad ang Mga Paalala sa Wastong Paggamit ng E-mail na
makikita sa Suriin.
- Tatalakayin ang mga mga paalala sa wastong paggamit ng e-mail.
-
C. Paglalahat
- Gabayan ang mga mag-aaral na makabuo ng kaisipan tungkol sa
napag-aralang aralin.

D. Paglalapat
- Ipasagot sa mga mag-aaral ang Gawain na nasa Gabay sa
Pagkatuto Unang Araw .

E. Pagpapayaman
- Maaring magbibigay ang guro ng halimbawa ng e-mail at gabayan
ang mga bata para makabuo ng sariling e-mail sa
napagkasunduang paksa.

IV. Pagtataya /Performance Assessment (once every 2 weeks)


- Walang pagtataya at Performance Task na ibibigay sa araw na ito.

V. Kasunduan/Takdang-Aralin

- Walang kasunduan/takdang aralin sa araw na ito.

Mga Puna:

Pagninilay:

Inihanda ni:

IVY N. CAÑIZARES
T-III – Sto. Niño ES
San Miguel District

WILFREDA O. FLOR, PhD


EPS- Filipino & MTB-MLE
SDO Bohol
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VII, Central Visayas
Division of Bohol

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 5


Markahan 1 Modyul 8
Linggo 8 Pamagat ng Modyul Pagsulat ng Isang Sulating Pormal, Di-
Pormal (email) at Liham na Nagbibigay
Mungkahi at Paggamit ng
Pangkalahatang Sanggunian sa
Pagsasaliksik Tungkol sa Isang Isyu
Araw 2 Paksa Pagsulat ng isang sulating pormal, di-
pormal (email) at liham na
nagbibigay mungkahi

I. Layunin
Nakakasulat ng isang sulating pormal, di-pormal (email) at liham na
nagbibigay mungkahi
II. Paksang- Aralin
Paksa : Pagsulat ng isang sulating pormal, di-pormal (email)
at liham na nagbibigay mungkahi

Kagamitan : Modyul -Ikawalong Linggo, Mga Gabay sa


Pagkatuto sa Ikawalong Linggo, tsart, power
point presentation, tarpapel

III. Pamamaraan
A. Panlinang na Gawain/Balik-aral/Pagganyak
- Pagbabalik-aral sa tinalakay na aralin sa nakaraang araw.

B. Paglalahad/ Pagtatalakay
- Ilahad at talakayin ang pagsulat ng liham na nagmumungkahi
C. Paglalahat
- Base sa talakayang naganap, gabayan ang mga mag-aaral upang
makabuo ng kaisipan tungkol sa pagsulat ng liham na
nagmumungkahi.
-

D. Paglalapat
- Ipasagot sa mga mag-aaral ang Gawain na nasa Gabay sa
Pagkatuto Ikalawang Araw.
-
E. Pagpapayaman
Ipapagawa sa mga mag-aaral ang Gawain na makikita sa Subukin.

IV. Pagtataya /Performance Assessment (once every 2 weeks)


- Walang pagtataya at Performance Task na ibibigay sa araw na ito.

V. Kasunduan/Takdang-Aralin

- Walang kasunduan/takdang aralin sa araw na ito.

Mga Puna:

Pagninilay:

Inihanda ni:

IVY N. CAÑIZARES
T-III – Sto. Niño ES
San Miguel District

WILFREDA O. FLOR, PhD


EPS- Filipino & MTB-MLE
SDO Bohol
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VII, Central Visayas
Division of Bohol

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 5


Markahan 1 Modyul 8
Linggo 8 Pamagat ng Modyul Pagsulat ng Isang Sulating Pormal, Di-
Pormal (email) at Liham na Nagbibigay
Mungkahi at Paggamit ng
Pangkalahatang Sanggunian sa
Pagsasaliksik Tungkol sa Isang Isyu
Araw 3 Paksa Pagsulat ng isang sulating pormal, di-
pormal (email) at liham na
nagbibigay mungkahi

I. Layunin
Nakakasulat ng isang sulating pormal, di-pormal (email) at liham na
nagbibigay mungkahi
II. Paksang- Aralin
Paksa : Pagsulat ng liham na nagbibigay mungkahi.

Kagamitan : Modyul -Ikawalong Linggo, Mga Gabay sa


Pagkatuto sa Ikawalong Linggo, tsart, power
point presentation, tarpapel

III. Pamamaraan
A. Panlinang na Gawain/Balik-aral/Pagganyak
- Pagbabalik-aral sa tinalakay na aralin sa nakaraang araw.
B. Paglalahad/ Pagtatalakay
- Tatalakayin ang konsepto tungkol sa pagsulat ng liham na
nagmumungkahi na makikita sa Suriin.
-

C. Paglalahat
- Gabayan ang mga mag-aaral na makabuo ng kaisipan tungkol sa
tinalakay na aralin. Sa pamamagitan nito, mas lubos na
mauunawaan ng mga mag-aaral ang konsepto.
D. Paglalapat
- Ipasagot sa mga mag-aaral ang tanong na nasa Isaisip.

E. Pagpapayaman
- Sumulat ng liham na nagmumungkahi sa napagkasunduang paksa.
IV. Pagtataya /Performance Assessment (once every 2 weeks)
- Walang pagtataya at Performance Task na ibibigay sa araw na ito.

V. Kasunduan/Takdang-Aralin

- Walang kasunduan/takdang aralin sa araw na ito.

Mga Puna:

Pagninilay:

Inihanda ni:

IVY N. CAÑIZARES
T-III – Sto. Niño ES
San Miguel District

WILFREDA O. FLOR, PhD


EPS- Filipino & MTB-MLE
SDO Bohol
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VII, Central Visayas
Division of Bohol

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 5


Markahan 1 Modyul 8
Linggo 8 Pamagat ng Modyul Pagsulat ng Isang Sulating Pormal, Di-
Pormal (email) at Liham na Nagbibigay
Mungkahi at Paggamit ng
Pangkalahatang Sanggunian sa
Pagsasaliksik Tungkol sa Isang Isyu
Araw 4 Paksa Paggamit ng pangkalahatang
sanggunian sa pagsasaliksik
tungkol sa isang isyu

I. Layunin
Nagagamit ang pangkalahatang sanggunian sa pagsasaliksik
tungkol sa isang isyu
II. Paksang- Aralin
Paksa : Paggamit ng pangkalahatang sanggunian sa
pagsasaliksik tungkol sa isang isyu

Kagamitan : Modyul -Ikawalong Linggo, Mga Gabay sa


Pagkatuto sa Ikawalong Linggo, tsart, power
point presentation, tarpapel
III. Pamamaraan
A. Panlinang na Gawain/Balik-aral/Pagganyak
- Pagbabalik-aral sa tinalakay na aralin sa nakaraang araw.

B. Paglalahad/ Pagtatalakay
- Ilahad ang balita na nakuha sa isang pahayagan na makikita sa
Tuklasin.
- Tatalakayin ang konsepto tungkol sa bar graph na makikita sa
Suriin.
-
C. Paglalahat
- Gabayan ang mga mag-aaral na makabuo ng kaisipan tungkol sa
tinalakay na aralin. Sa pamamagitan nito, mas lubos na
mauunawaan ng mga mag-aaral ang konsepto.
-
D. Paglalapat

- Ipasagot sa mga mag-aaral ang Gawain na nasa Gabay sa


Pagkatuto Ikatlong Araw.
E. Pagpapayaman
- Para mas lalong mauunawaan ng mga mag-aaral ang aralin. Ang
guro ay magbibigay ng karagdang gawain tungkol sa paggamit ng
pangkalahatang sanggunian.
-

IV. Pagtataya /Performance Assessment (once every 2 weeks)


- Walang pagtataya at Performance Task na ibibigay sa araw na ito.

V. Kasunduan/Takdang-Aralin

- Walang kasunduan/takdang aralin sa araw na ito.

Mga Puna:

Pagninilay:

Inihanda ni:

IVY N. CAÑIZARES
T-III – Sto. Niño ES
San Miguel District

WILFREDA O. FLOR, PhD


EPS- Filipino & MTB-MLE
SDO Bohol
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VII, Central Visayas
Division of Bohol

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 5


Markahan 1 Modyul 8
Linggo 8 Pamagat ng Modyul Pagsulat ng Isang Sulating Pormal, Di-
Pormal (email) at Liham na Nagbibigay
Mungkahi at Paggamit ng
Pangkalahatang Sanggunian sa
Pagsasaliksik Tungkol sa Isang Isyu
Araw 5 Paksa Paggamit ng pangkalahatang
sanggunian sa pagsasaliksik
tungkol sa isang isyu

VI. Layunin
Nagagamit ang pangkalahatang sanggunian sa pagsasaliksik
tungkol sa isang isyu
VII. Paksang- Aralin
Paksa : Paggamit ng pangkalahatang sanggunian sa
pagsasaliksik tungkol sa isang isyu

Kagamitan : Modyul -Ikawalong Linggo, Mga Gabay sa


Pagkatuto sa Ikawalong Linggo, tsart, power
point presentation, tarpapel
VIII. Pamamaraan
F. Panlinang na Gawain/Balik-aral/Pagganyak
- Pagbabalik-aral sa tinalakay na aralin sa nakaraang araw.
G. Paglalahad/ Pagtatalakay
- Ilahad ang balita “Unang Bandilang Pilipino” na makikita sa
Pagyamanin.
- Tatalakayin ang konsepto tungkol sa paggamit ng pangkalahatang
sanggunian sa pagsasaliksik tungkol sa isang isyu na makikita sa
Suriin.
-
H. Paglalahat
- Gabayan ang mga mag-aaral na makabuo ng kaisipan tungkol sa
tinalakay na aralin. Sa pamamagitan nito, mas lubos na
mauunawaan ng mga mag-aaral ang konsepto.
-
I. Paglalapat

- Ipasagot sa mga mag-aaral ang Gawain na nasa Gabay


sa Pagkatuto Ikaapat na Araw
J. Pagpapayaman
- Para mas lalong mauunawaan ng mga mag-aaral ang aralin.I
pasagot sa mga bata ang Karagdagang Gawain.
-

IX. Pagtataya /Performance Assessment (once every 2 weeks)


- Walang pagtataya at Performance Task na ibibigay sa araw na ito.

X. Kasunduan/Takdang-Aralin

- Walang kasunduan/takdang aralin sa araw na ito.

Mga Puna:

Pagninilay:

Inihanda ni:

IVY N. CAÑIZARES
T-III – Sto. Niño ES
San Miguel District

WILFREDA O. FLOR, PhD


EPS- Filipino & MTB-MLE
SDO Bohol

You might also like