Dominga - q2 WLP Week-7

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 25

School: QUISAO ELEMENTARY SCHOOL Larning Area Edukasyon sa Pagpapakatao

DAILY LESSON LOG


Teacher: DOMINGA B. MENDOZA Grade & Section Grade Four - SANTAN
Quarter 2 Week 7 Time: 7:00 – 7:30
Teaching Dates and Time: January 3 – 5, 2024 Time

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
I. LAYUNIN Pakikipagkapwa-Tao
A .Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit sa paggawa ng mabuti.
B .Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang paggalang sa karapatan ng kapwa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng paggalang sa iba sa oras ng pagpapahinga at sa may sakit
Isulat ang code ng bawat (EsP4P-IIf-i-21)
kasanayan
II. NILALAMAN/ Pagpapakita ng Paggalang
Nakapagpapakita ng paggalang Nakapagpapakita ng paggalang Nakapagpapakita ng paggalang sa
NEW YEAR HOLIDAY sa iba sa oras ng pagpapahinga sa iba sa oras ng pagpapahinga iba sa oras ng pagpapahinga at sa
KAGAMITANG PANTURO at sa may sakit ( maaaring at sa may sakit ( maaaring may sakit ( maaaring idagdag ang
idagdag ang iba pang karapatang idagdag ang iba pang iba pang karapatang pantao)
pantao) karapatang pantao)
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN
2. Mga Pahina sa mga Kagamitang TG. Pp. 74-75 TG. Pp.75 TG.pp. 75-76
Pang- Mag- aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk LM.pp. 128-129 LM. pp. 130-131 LM. pp. 132-133
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,
III. PAMAMARAAN
larawan larawan larawan
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisismula ng bagong aralin
B. Paghabi sa layunin ng aralin Lagyan ng tsek ( / ) ang bawat Sagutin ang tanong sa Ano ang natutunan sa Gawain
sitwasyon na nagpapakita ng pamamagitan ng pagguhit ng ninyo kahapon?
pagtulong sa pangangailangan masayang mukha kung ito ay
ng iyong kapuwa at ekis (X) kung nagpapakita ng paggalang at
hindi. Isulat ang sagot sa iyong malungkot na mukha kung hindi
kuwaderno. ito nagpapakita ng paggalang.
_____1. Hindi pinansin ni Ella Isulat ang inyong
ang pulubing namamalimos sa sagot sa isang papel o sa inyong
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
kaniya. kwaderno sa ESP.
_____2. Ayaw ialok ni Ramon ________1. Ang nanay ay
ang kaniyang upuan sa natutulog dahil pagod ito sa
pasaherong buntis. kaniyang mga gawain sa
_____3. Ibinahagi ni Salve ang maghapon. Pinatugtog mo ng
kaniyang pinaglumaang damit malakas ang stereo dahil gusto
sa mga nasalanta ng bagyo. mong makinig ng iyong
_____4. Malugod na tinanggap paboritong musika.
ng pamilya Jacinto ang mag- ________2. Ikaw at ang iyong
anak na biktima ng sunog sa nakababatang kapatid ay nasa
kanilang barangay. loob ng bahay. Ang iyong Tatay
_____5. Pinagmasdan lamang ni ay nag nagpapahinga dahil
Karlo ang matandang lalaki pagod ito galing sa kanyang
na may pasang mabigat na sako trabaho. Nais mong
ng kamote mula sa makipaglaro sa kanya pero
bukid. hinayaan mo siyang
makapagpahinga muna.
________3. Bumisita ka sa iyong
kaibigang maysakit sa ospital
dahil matagal na rin kayong
hindi nagkikita. Siya ay
natutulog nang ikaw ay
dudating mo sa kanyang silid.
Gigisingin mo ito dahil
ka nang makipagkuwentuhan sa
kanya.
________4. Nais mong makinig
ng paborito mong kuwento ng
iyong Lola Rosa subalit
natutulog na ito. Hayaan mo
nalang siyang matulog muna at
pagkagising niya nalang kayo
magpakuwento sa kaniya.
________5. Pagod sa kalalaba
ang Tiya Melisa mo at
nagpapahinga ito nang ikaw ay
dumating galling eskwelahan .
Bigla mong inihagis ang iyong
mga gamit sa loob ng silid
habang nagpapahinga si Tiya
Melisa mo.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Si Tatay Kardo ay isang Ipakita at tunghayan ang Ipakita ang larawan ng dalawang
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
napakasipag na magsasaka. larawan. tren. Punan ang bawat kahon.
Maaga pa lamang ay Gawin ito sa inyong kwaderno.
nagmamadali na siya sa LM p.132
pagpunta sa kaniyang sakahan
bago sisikat ang araw. Ang
kaniyang mga anak ay
nahihimbing pa sa pagtulog
subalit siya ay papunta na sa
kaniyang taniman. Naghahabas
siya ng mga damo, inaayos din
niya ang kaniyang mga pananim
gaya ng mga gulay. Sa kaniyang
pag-uwi, siya ay nagdadala ng
mga gulay
sa bagong aralin
at prutas para may maihain sa
kaniyang mag-anak. Kaya naman
pagod ang kaniyang katawan at
nangangailangan ito ng pahinga.

1. Ano ang trabaho ni Tatay


Kardo?
2.Bakit kailangan ng pahinga ni
Tatay Kardo?
3. Kung ikaw ang anak ni Tatay
Kardo, bibigyan mo ba siya ng
pagkakataon na
makapagpahinga? Bakit?
Ipaliwanag
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Ipabasa sa mga mag aaral ang Bigyan pansin ang mga Gabayan ang mga mag-aaral sa
at paglalahad ng bagong kasanayan kwentong “Salamat sa nagaganap na eksena sa kanilang sagot.
#1 Paggalang” sa LM pp128-129 larawan.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Sagutin ang sumusunod batay sa Ano ang inyong magiging Tumawag ng ilang magbabahagi
at paglalahad ng bagong kasanayan kwento diyalogo kung ikaw ang bata sa ng sagot sa klase.
#2 nasabing larawan?
Talakayin ang kanilang sagot Talakayin ang mga kasagutan Talakayin at iproseso ang
F. Paglinang sa Kabihasaan
kanilang sagot.
Magbalik tanaw sa kanilang Pangkatang Gawain Ipabasa ang Tandaan Natin sa
naging karanasan na katulad sa Gawin ang Gawain 2 sa LM 130- mga mag-aaral na may pang-
G. Paglalapat ng Aralin sa pang- kwento at ibahagi sa klase 131 unawa. ,LM p. 133
araw-araw na buhay

H. Paglalahat ng Aralin Bakit kailangang igalang ang mga Iproseso ang kanilang ginawa Gabayan ang mga mag-aaral
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
taong nagpapahinga at may gamit ang pamantayan o rubric upang higit na maunawaan at
sakit? na makikita sa LM maisapuso nila ang konsepto ng
paggalang.
Paano mo ipakita ang iyong Anong aral ang inyong Ayon sa Listahan ng Human
paggalang sa mga taong natutunan sa pagtatanghal? Rights (UNESCO – Article 24),
I. Pagtataya ng Aralin
nagpapahinga at may sakit? bakit karapatan ng tao ang
pagpapahinga o Rigth to Rest?
Magtala ng mga dahilan kung Refer to Gawain 2 Sumulat ng 5 paggalang na dapat
bakit kailangang igalang ang mga ibigay sa taong nagpapahinga o
J. Karagdagang Gawain para sa
taong: maysakit.
takdang- aralin at remediation
1.nagpapahinga
2. maysakit
Gumawa ng isang awit Ang pagpapakita ng paggalang
( maaaring rap) na nagpapakita tuwina sa ibat ibang sitwasyon
ng paggalang at pagpapahalaga ay tanda ng
sa mga taong lansangan na __________________________
IV. MGA TALA
nagpapahinga sa daan o kalye. _______________ sapagkat
Isulat ang inyong sagot sa isang __________________________
pirasong papel o sa inyong __________________________
kuwaderno sa EsP. __.
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng ibva pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiya ng
pagturturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor ?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ipamahagi sa mga kapwa ko guro?

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
Learning EPP
DAILY LESSON LOG School: QUISAO ELEMENTARY SCHOOL Area:
Grade & Four – Daisy (7:30 – 8:20)
Quarter 2 Week 7 Teacher: DOMINGA B. MENDOZA Section
Teaching Dates and Time: January 3 – 5, 2024 Time Four – Gumamela (8:20 – 9:10)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pang-unawa Naipamamalas ang pang-unawa Naipamamalas ang pang-
LAYUNIN NEW YEAR HOLIDAY sa kaalaman at kasanayan sa sa kaalaman at kasanayan sa unawa sa kaalaman at
pagtatanim ng halamang pagtatanim ng halamang kasanayan sa
ornamental bilang isang gawaing ornamental bilang isang gawaing pagtatanim ng halamang
pagkakakitaan pagkakakitaan ornamental bilang isang
gawaing pagkakakitaan
A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang pagtatanim, Naisasagawa ang pagtatanim, Naisasagawa ang pagtatanim,
pag-aani, at pagsasapamilihan pag-aani, at pagsasapamilihan pag-aani, at pagsasapamilihan
ng halamang ornamental sa ng halamang ornamental sa ng halamang ornamental sa
masistemang pamamaraan masistemang pamamaraan masistemang pamamaraan
B. Pamantayan sa Pagganap 1.8 Naisasagawa ang 1.8 Naisasagawa ang 1.8 Naisasagawa ang
masistemang pangangalaga ng masistemang pangangalaga ng masistemang pangangalaga ng
tanim tanim tanim
1.8.1 Pagdidilig, pagbubungkal ng 1.8.1 Pagdidilig, pagbubungkal ng 1.8.1 Pagdidilig, pagbubungkal
lupa, paglalagay ng abono, lupa, paglalagay ng abono, ng lupa, paglalagay ng abono,
paggawa ng abonong organiko paggawa ng abonong organiko paggawa ng abonong organiko
atbp atbp atbp
EPP4AG-0e-8 EPP4AG-0e-8 EPP4AG-0e-8
2.1 Naisasagawa ang wastong 2.1 Naisasagawa ang wastong 2.1 Naisasagawa ang wastong
pagaani/pagsasapamilihan ng pagaani/pagsasapamilihan ng pagaani/pagsasapamilihan ng
Mga halamang ornamental Mga halamang ornamental Mga halamang ornamental
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
EPP4AG-0f-10 EPP4AG-0f-10 EPP4AG-0f-10
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Pagsasagawa ng Masistemang Pagsasagawa ng Masistemang Pagsasagawa ng Masistemang
(Isulat ang code sa bawat Pangangalaga ng Tanim Tulad ng Pangangalaga ng Tanim Tulad ng Pangangalaga ng Tanim Tulad
kasanayan) Pagdidilig at Pagbubungkal ng Pagdidilig at Pagbubungkal ng ng Pagdidilig at Pagbubungkal
Lupa, Paglalagay ng Abonong Lupa, Paglalagay ng Abonong ng Lupa, Paglalagay ng
Organiko atbp. Organiko atbp. Abonong Organiko atbp.

Talaan ng Puhunan Pagsasagawa ng Wastong Plano


at Ginastos ukol sa Pag-aani, Pagbebenta at
Pagsasapamilihan ng mga
Halamang Ornamental

II. NILALAMAN
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
3. Pang Mag-aaral
Mga pahina sa Teksbuk SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
4. Karagdagang kagamitan mula Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,
sa LRDMS larawan larawan larawan
IV. B. Iba pang
Kagamitang Panturo
PAMAMARAAN Panuto: Basahin ang bawat Ano ang pormula sa pagkuha ng Hanapin ang mga salitang nasa
pangungusap. Isulat sa patlang kabuuang tubo? loob ng kahon na tumutukoy
ang titik T kung tama at M kung sa mga palatandaan na maaari
mali. Panuto: Kumpletuhin ang talaan nang ipagbili ang mga
______1. Gumawa ng hukay na ginawa nina Jake at Jackelyn halamang ornamental.
malapit sa tubigan para gawing sa kanilang nagastos, presyo ng
compost pit. pinagbilhan at kita sa kanilang
______2. kapag tag-ulan takpan “UP Flower Shop”.
ito ng dahon ng saging upang
hindi malunod sa tubig.
______3. Humanap ng medyo
mataas na lugar para paglagyan
ng iyong compost.
______4. Pagsamasamahin ang
nabubulok at di-nabubulok na
pataba sa isang sisidlan. Sagutin:
______5. Pagkatapos ng tatlong 1. Bakit mahalagang malaman
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
buwan mahigit na proseso ay ang tamang paraan ng pag-
maaari nang kunin ang mga aani at pagsasapamilihan ng
organikong pataba. mga halamang ornamental?
2. Ipaliwanag kung bakit
kailangang isaayos ang mga
paninda bago ito ipagbili.
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Sino sa inyo ang may munting Ano ang mga halamang Ano ang mga halamang
o pasimula sa bagong aralin negosyo o kaya ay Sari-sari Store? binebenta na alam ninyo? binebenta na alam ninyo?
(Drill/Review/ Unlocking of Alam ba ninyo kung paano
difficulties) kinukwenta ang kita sa
pagnenegosyo?
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Panuto: Basahing maigi at suriin Ano ang nasa larawan? Ano ang nasa larawan?
(Motivation) ang talaan ni Aling Rosa kung ito
ba ay nagpapakita ng pagkalugi o
kumikita.

Si Aling Rosa ay nagnenegosyo


ng halamanang Rosas. Bawat
linggo ay pinapakyaw ang
kanyang mga bulaklak ng isang
Ang mga halamang ba ito ay
negosyanteng naglalako sa
binebenta?
kabilang bayan. Narito ang
talaan ni Aling Rosa sa kanyang
negosyong halamanan.

C. Pag- uugnay ng mga Sagutin ang mga sumusunod: Anu-ano ang uri ng pagtitinda ng Anu-ano ang uri ng pagtitinda
halimbawa sa bagong aralin 1. Magkano ang gastusin ni Aling mga halaman? ng mga halaman?
(Presentation) Rosa kada buwan?
___________________________ Paano mapapanatiling sariwa ang Paano mapapanatiling sariwa
______________________ mga halamang ornamental? ang mga halamang
2. Magkano ang halaga ng ornamental?
pinagbilhan sa isang buwan? Mga dapat gawin upang
___________________________ mapanatiling Presko at Sariwa Mga dapat gawin upang
______________________ ang mga halamang ornamental mapanatiling Presko at Sariwa
3. May kita ba si Aling Rosa sa na ibebenta ang mga halamang
kanyang negosyong halamanan? May mga palatandaan na ornamental na ibebenta
___________________________ tinitingnan kung ito ay maaari ng May mga palatandaan na
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
______________________ ipagbili, kadalasan ang mga ito ay tinitingnan kung ito ay maaari
4. Ipakita ang paraan kung paano matataas, malalago at ng ipagbili, kadalasan ang mga
kumita si Aling Rosa. magaganda ang mga umite. Ang ito ay matataas, malalago at
tamang pagkuha ng mga bulaklak magaganda ang mga umite.
Pormula sa pagkuha ng kabuuang ay kung ito ay malapit ng bumuka Ang tamang pagkuha ng mga
tubo (Mathematics): at bumukadkad. Tinatanggal ang bulaklak ay kung ito ay malapit
Pinagbilhan– Puhunan o mga umite at itinatali sa isang ng bumuka at bumukadkad.
Gastusin = Kabuuang tubo malalim na lugar. Ang paglalagay Tinatanggal ang mga umite at
sa mga timba na may tubig na itinatali sa isang malalim na
malinis ay nagpapatagal ng lugar. Ang paglalagay sa mga
kanilang kasariwaan. timba na may tubig na malinis
ay nagpapatagal ng kanilang
kasariwaan.
D. Pagtatalakay ng bagong Panuto: Gumawa ng talaan ng Narito ang mga payak na umite Narito ang mga payak na
konsepto at paglalahad ng halaga ng puhunan, pinagbilhan upang maging maayos at umite upang maging maayos
bagong kasanayan No I at kita o tubo sa bawat sitwasyon matagumpay ang pagtitinda at matagumpay ang pagtitinda
(Modeling) upang matukoy kung ito ay
kumikita o nalulugi. Lagyan ng 1. Kailangang malinis ang loob at 1. Kailangang malinis ang loob
tsek ang kahong naglalarawan sa labas ng tindahan. Walisan ang at labas ng tindahan. Walisan
kabuuang tubo. paligid nito upang makahikayat ang paligid nito upang
1. Si Lino ay may 5 paso ng ng mas maraming mamimili at makahikayat ng mas maraming
gumamela at ipinagbili niya ito ng maglagay ng basurahan kung mamimili at maglagay ng
500.00 bawat isa. Ang kanyang saan itatapon ang kalat. basurahan kung saan itatapon
puhunan ay umabot ng 800.00 2. Panatilihing may sapat na ang kalat.
para sa limang paso, magkano liwanag at bentilasyon ang 2. Panatilihing may sapat na
ang kanyang kinita? tindahan upang maraming liwanag at bentilasyon ang
mahikayat na mamimili. tindahan upang maraming
3. Markahan ang mga paninda mahikayat na mamimili.
2. Si Aling Bebang ay nagtayo ng upang matiyak kaagad ang presyo 3. Markahan ang mga paninda
halamanang negosyo. Bumili siya ng mga ito. upang matiyak kaagad ang
ng kanyang mga pananim sa 4. Mag-ingat sa pagkukuwenta at presyo ng mga ito.
halagang 1,700.00, mga pataba at paglalagay ng sukli upang hindi 4. Mag-ingat sa pagkukuwenta
pamatay peste sa halagang ito lumabis o magkulang. at paglalagay ng sukli upang
700.00, at iba pang gamit sa 5. Makitungo nang mahusay, hindi ito lumabis o magkulang.
halagang 500.00. Nakapagpatubo matapat, at pantay sa lahat ng 5. Makitungo nang mahusay,
si Aling Bebang ng walong paso at mamimili. matapat, at pantay sa lahat ng
ipagbibili niya ng 300.00 bawat 6. Sikaping magkaroon ng maayos mamimili.
paso. na relasyon sa mga mamimili 6. Sikaping magkaroon ng
upang dumami ang kita at upang maayos na relasyon sa mga
maging matagumpay ang umite mamimili upang dumami ang
kita at upang maging
matagumpay ang umite
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
E. Pagtatalakay ng bagong Lagyan ng (/) kung tama ang Lagyan ng (/) kung tama ang
konsepto at paglalahad ng pangungusap at (x) naman kung pangungusap at (x) naman
bagong kasanayan No. 2. mali. Isulat sa patlang ang inyong kung mali. Isulat sa patlang ang
( Guided Practice) sagot. inyong sagot.
_____1. Ang pag-aani ng _____1. Ang pag-aani ng
halamang ornamental ay ayon sa halamang ornamental ay ayon
panahon ng mga selebrasyon. sa
_____2. Kailangang malusog ang panahon ng mga selebrasyon.
halaman bago anihin. _____2. Kailangang malusog
_____3. Maganda ang pag-aani ang halaman bago anihin.
kung mura sa palengke ang mga _____3. Maganda ang pag-aani
ito. kung mura sa palengke ang
_____4. Ang dalawang paraan ng mga
pagbebenta ay ang tingian at ito.
pakyawan. _____4. Ang dalawang paraan
_____5. Ang nagtitinda ay ng pagbebenta ay ang tingian
kailangang may kaakit-akit na at
hitsura. pakyawan.
_____6. Sa pagpaplano ng _____5. Ang nagtitinda ay
pagtatanim ng halamang kailangang may kaakit-akit na
ornamental hitsura.
dapat paghandaan ang darating _____6. Sa pagpaplano ng
na okasyon tulad ng pagtatanim ng halamang
Christmas, Valentines Day, ornamental
Mother’s Day, birthday at iba dapat paghandaan ang
pa. darating na okasyon tulad ng
_____7. Siguraduhing maayos Christmas, Valentines Day,
ang taniman para sa tuloy-tuloy Mother’s Day, birthday at iba
na pagtatanim. pa.
_____8. Tiyakin na ang taniman _____7. Siguraduhing maayos
mo ay maayos para sa tuloy- ang taniman para sa tuloy-
tuloy na pagtatanim. tuloy na pagtatanim.
_____9. Sa talaan makikita ang _____8. Tiyakin na ang
lahat ng ginastos. taniman mo ay maayos para sa
_____10. Maaaring maging tuloy- tuloy na pagtatanim.
maunlad ang tindahan ng walang _____9. Sa talaan makikita ang
ginagawang talaan. lahat ng ginastos.
_____10. Maaaring maging
maunlad ang tindahan ng
walang
ginagawang talaan.
F. Paglilinang sa Kabihasan Panuto: Mag-isip ng posibleng Isulat ang D kung dapat o DD Isulat ang D kung dapat o DD
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
(Tungo sa Formative Assessment ibenta at gumawa ng talaan sa kung di-dapat gawin ang mga kung di-dapat gawin ang mga
( Independent Practice ) posibleng gastos, presyo ng pangungusap tungkol sa pangungusap tungkol sa
ibebenta at kita. Tingnan ang pangangalaga at pamamahala ng pangangalaga at pamamahala
halimbawa sa ibaba. mga halamang ornamental at ng mga halamang ornamental
mga halamang namumulaklak. at mga halamang
______1. Ang tamang pagpitas ng namumulaklak.
mga bulaklak ay kung ang mga ito ______1. Ang tamang pagpitas
ay namumukadkad na. ng mga bulaklak ay kung ang
______2. Tinatanggal ang mga mga ito ay namumukadkad na.
tuyong dahon sa mga halamang ______2. Tinatanggal ang mga
ornamental na maaaring ipagbili. tuyong dahon sa mga
______3. Ang mga halamang halamang ornamental na
ornamental ay hinahanay ayon sa maaaring ipagbili.
uri at gulang nito sa malawak at ______3. Ang mga halamang
malilim na lugar. ornamental ay hinahanay ayon
______4. Upang mapanatiling sa uri at gulang nito sa
sariwa ang mga halamang malawak at malilim na lugar.
ornamental at mga bulaklak nito, ______4. Upang mapanatiling
maaari itong ibabad sa timbang sariwa ang mga halamang
na mayroong malinis at malamig ornamental at mga bulaklak
na tubig. nito, maaari itong ibabad sa
______5. Ang mga halamang timbang na mayroong malinis
ornamental ay inaayos at itinatali at malamig na tubig.
sa isang lugar na madilim. ______5. Ang mga halamang
ornamental ay inaayos at
itinatali sa isang lugar na
madilim.
G. Paglalapat ng aralin sa pang Ang talaan ng puhunan at 1. Ano ang dalawang paraan ng 1. Ano ang dalawang paraan ng
araw araw na buhay ginastos ay isang epektibong pagbebenta ng mga halaman? pagbebenta ng mga halaman?
(Application/Valuing) paraan ng isang nagnenegosyo 2. Ano ang palatandaan na 2. Ano ang palatandaan na
kung saan makikita kung ikaw maaaring ipagbili ang mga maaaring ipagbili ang mga
ba ay _________ o nalulugi. halamang ornamental? halamang ornamental?
Mahalaga ang kaalaman sa 3. Paano mapapanatili ang 3. Paano mapapanatili ang
pagkwenta at pagtutuos upang mataas na uri ng mga halamang mataas na uri ng mga
masiguro na ikaw ay ornamental na ipagbibili sa halamang ornamental na
_____________sa iyong palengke o tindahan? ipagbibili sa palengke o
pagtitinda. tindahan?
H. Paglalahat ng Aralin Panuto: Basahin at unawain ang Punan ang patlang ng tamang Punan ang patlang ng tamang
(Generalization) mga sumusunod na datos sa bawat kahon. Gumamit datos sa bawat kahon.
pangungusap. Isulat sa patlang ng kaukulang pormula. Isulat ang Gumamit ng kaukulang
I. ang T kung tama ang isinasaad inyong sagot sa sagutang papel o pormula. Isulat ang inyong
nito at M kung mali. kuwaderno. sagot sa sagutang papel o
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
_____1. Maaaring huwag nang kuwaderno.
ilista ang gastos sa pamasahe sa
pagbili ng iyong mga kailangan sa
negosyo.
_____2. Ang pagiging positibo sa
iyong ginagawa ay isa sa mga
aspetong dapat nating saloobin Bakit kailangang isaalang-alang
upang ang gating negosyo ay ang lugar at panahon sa Bakit kailangang isaalang-alang
umunlad. pagtitinda ng halamang ang lugar at panahon sa
_____3. Itala sa iyong pinagtalaan ornamental? pagtitinda ng halamang
ng puhunan at ginastos sa ornamental?
negosyo ang inyong gastos sa
pang-araw-araw na pagkain.
_____4. Nakikita sa talaan ng
pagnenegosyo ang ginastos sa
pagbabakasyon.
_____ 5. Mahirap gumawa ng
talaan sa puhunan at mga
ginastos.
_____ 6. Makikita sa talaan ang
kabuuan ng ginastos.
_____7. Maaaring maging
maunlad ang tindahan na walang
ginagawang talaan.
_____8. Sa paggawa ng talaan,
kailangan isama ang lahat ng mga
karagdagang ginastos ng gawain.
_____9. Sa pagtatala, kailangang
isama pati bayad sa pamasahe,
upa ng tindahan at bayad sa mga
taong gumawa.
_____10. Kaya umuunlad ang
mga negosyante dahil may talaan
sila ng puhunan, mga ginastos at
iba panggastusin.
Pagtataya ng Aralin Panuto: Magtanong ng limang Bumisita sa iba’t ibang Bumisita sa iba’t ibang
tindera tungkol sa kanilang mga halamanan (Ornamental Plant halamanan (Ornamental Plant
paninda. Itala ang kanilang Nursery). Magmasid at magtala Nursery). Magmasid at magtala
ginastos at kinita sa bawat araw ng mga pagkakaiba ng halaga o ng mga pagkakaiba ng halaga o
sa isang linggo. presyo ng ornamental na presyo ng ornamental na
halaman. Punan ang talahanayan. halaman. Punan ang
talahanayan.
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin
V. (Assignment)
VI. Mga Tala
Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Checked by:

Teacher III
School Principal I

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
School: QUISAO ELEMENTARY SCHOOL Larning Area Araling Panlipunan
DAILY LESSON LOG Grade & Grade Four - DAISY
Quarter 2 Week 7 Teacher: DOMINGA B. MENDOZA Section
January 3 – 5, 2024 Time: 12:50-1:30
Teaching Dates and Time: Time

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

VII. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nasusuri ang mga iba’t ibang mga gawaing pangkabuhayan batay sa heograpiya at mga oportunidad at hamong kaakibat nito tungo sa likas kayang pag-unlad.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa iba’t ibang hanapbuhay at gawaing pangkabuhayan na nakatutulong sa pagkakakilanlang Pilipino at likas kayang pag-unlad ng bansa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipaliliwanag ang kahalagahan at kaugnayan ng mga sagisag at pagkakakilanlang Pilipino
(Isulat ang code sa bawat (No Code)
kasanayan)
Ugnayan ng Heograpiya, Kultura at Kabuhayan sa Pagkakakilanlang Pilipino
VIII. NILALAMAN
(Subject Matter)
IX. KAGAMITANG PANTURO TG pp: 96 – 98 TG pp: 96 – 98 TG pp: 98 – 100
A. Sanggunian NEW YEAR HOLIDAY

5. Mga pahina sa Gabay sa LM pp: 211 - 214 LM pp: 211 - 214 LM pp: 215 - 221
Pagtuturo
6. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
7. Mga pahina sa Teksbuk SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
8. Karagdagang kagamitan mula Audio/Visual Presentations Audio/Visual Presentations Audio/Visual Presentations
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo
X. PAMAMARAAN Ano ang kahulugan at Subukin ang kaalaman ng mag- Paano nabubuo ang
kahalagahan ng likas kayang pag- aaral sa pagbilog ng mga pagkakakinlang Pilipino?
unlad o sustainable katangian na makikita sa Ano ang kaugnayan nito sa
development? palaisipan. Kultura?

K. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Pagmasdan ang larawan. Basahin at pag-aralan ang tula: Ipaawit ang Pambansang Awit.
o pasimula sa bagong aralin Kultura ng Bansang Pilipinas (Pwedeng gumamit ng video
(Drill/Review/ Unlocking of ni: J.M.C. Dalapo ng Pambansang Awit).
difficulties)
Ang kultura ng Pilipinas ay
makulay at mayaman
Dahil sa dami ng mga pulo sa
ating bansa
Kaya iba’t- ibang kultura mayroon
tayo
Anong katangian ang ipinakita sa Kultura ay ang ating
larawan? pagkakakilanlan
bilang isang tao
at isang bansa
Ito’y ating angking yaman
Kaya’t ipagmalaki natin ito sa
buong mundo
L. Paghahabi sa layunin ng aralin Paano nabubuo ang Paano natin maiuugnay ang ating Ano ang pamagat ng ating
(Motivation) pagkakakilanlang Pilipino? kultura sa pagkakakilanlan ng pambansang awit? Ano ang
Ano ang kaugnayan nito sa Pilipino? isinasalaysay nito? Ano ang
heograpiya, kultura at kabuhayan ipinahahayag nito? Ano ang
ng ating bansa? kahulugan ng liriko nito?

M. Pag- uugnay ng mga Heograpiya –Ito ay tumutukoy sa Ang kultura ay bahagi na ng ating Pag-aralan ang liriko ng
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
halimbawa sa bagong aralin pisikal na katangian ng isang pang-araw-araw na pamumuhay. pambansang awit ng Pilipinas
(Presentation) lugar gaya ng klima, lokasyon, Bilang isang mamamayang at ang mga impormasyon
hugis, topograpiya, anyong tubig, Pilipino, ipagmalaki at isabuhay patungkol dito upang
anyong lupa at mineral. ang ating kultura. maisapuso ang diwa at lubos
Kultura– paraan ng pamumuhay Tingnan ang mga larawan sa itong mapahalagahan.
ng isang lipunan kasama ang mga ibaba.
paniniwala at tradisyon na batay
sa kanilang karanasan at
kapaligiran.
Kabuhayan- ay ang mga gawain
ng tao, pamayanan at institusyon
na may kaugnayan sa paglilikha,
pamamahagi, palitan at
pagkonsumo ng mga produkto.

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
N. Pagtatalakay ng bagong Pangkatang Gawain. Pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad ng Pangkatin ang mga mag-aaral sa Ipaawit sa bawat grupo ang
bagong kasanayan No I tatlo. pambansang awit ng Pilipinas.
(Modeling) Ipasagot: Ano-anong salita ang
may kaugnayan sa heograpiya?
kultura? kabuhayan?
Hayaan ang mga pangkat na
isulat ang kanilang mga sagot sa
mga bilog a cluster map.

O. Pagtatalakay ng bagong Presentasyon ng awtput


konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)
P. Paglilinang sa Kabihasan Magbigay ng mga katangian na Magbigay ng mga katangian na Kung ikaw ay naglalakad at
(Tungo sa Formative Assessment nagpapakilala sa isang kulturang nagpapakilala sa isang kulturang narinig mo na inaawit an
( Independent Practice ) Pilipino na ginagawa ninyo sa Pilipino na ginagawa ninyo sa gating pambansang awit, ano
inyong bahay. inyong bahay. ang iyong gagawin?
Q. Paglalapat ng aralin sa pang Ano ang ugnayan ng heograpiya, Ano ang ugnayan ng heograpiya,
araw araw na buhay kultura, at kabuhayan bilang mga kultura, at kabuhayan bilang mga
(Application/Valuing) salik sa pagkakakilanlang salik sa pagkakakilanlang Pilipino?
Pilipino?
R.Paglalahat ng Aralin Lagyan ng ✓ ang patlang sa Isulat ang T kung ang pahayag ay Pagsunud-sunurin ang mga
(Generalization) bawat bilang kung ito ay TAMA at M kung ang pahayag ay liriko ng Lupang Hinirang ayon
tumutukoy sa kultura MALI. sa wastong ayos nito gamit ang
pagkakakilanlan ng Pilipino ✗ 1. Ang kultura ng Pilipinas o bilang 1-4. Isulat ang sagot sa
kung hindi. kalinangan ng Pilipinas ay sagutang papel.
_____1. Pagmamano sa mga pinaghalong impluwensiya ng
nakakatanda. mga katutubong tradisyon.
_____2. Pagtutulongan o 2. May mga kaugaliang Pilipino
Bayanihan tayo na maiuugnay sa ating
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
_____3. Pagiging masayahin kahit kultura. Ang halimbawa nito ay
mayroong kinakaharap na BAYANIHAN.
problema. 3. Ang kultura ay tumutukoy sa
_____ 4. Napakahalaga na may pisikal na katangian ng isang
sariling puwang o privacy. lugar gaya ng klima, lokasyon,
_____5. Pagdalo ng mga pista at hugis at topograpiya, anyong
pagdiriwang. tubig, anyong lupa at mineral.
_____6. Pagsasarili kapag 4. May kaugnayan ang lokasyon,
tumuntong sa tamang edad. kultura at uri ng kabuhayan sa
______7. Pamamanhikan pagkakakilanlan ng Pilipino.
______8. Pagsama-sama ng 5. Mahalagang salik ang kultura
Pamilya sa paraan ng hanapbuhay at
_____9. Mabuting pagtanggap at lokasyon ng mga pangkat ng
pakikitungo sa bisita. mamamayan.
_____10. May indibidwal na 6. Ang lokasyon ay tumutukoy sa
kalayaan. paraan ng pamumuhay ng isang
pangkat ng tao ng lipunan o
komunidad.
7. Ang bahagi ng kultura ay
tradisyon, paniniwala,kaugalian,
wika at batas.
8. Ang tradisyon ay ang mga
pagdiriwang o selebrasyon na
nakabatay sa paniniwala ng isang
pangkat ng tao.
9. May dalawang uri ng kultura,
ito ay materyal at di-materyal.
10. Mayaman at makulay ang
kulturang Pilipino.

S. Pagtataya ng Aralin Maghanap ng isang larawan na


ginagawa ninyo taon-taon sa
inyong Pamilya. Idikit ito sa
kahon na nasa ibaba at gumawa
ng isang islogan na naaayon sa
larawan.
T. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin
(Assignment)
XI. Mga Tala
XII. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by:
Checked by:

Teacher III
School Principal I

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
School: QUISAO ELEMENTARY SCHOOL Learning Area Filipino
DAILY LESSON LOG
Teacher: DOMINGA B. MENDOZA Grade & Section Grade Four - DAISY
Quarter 2 Week 7 Time: 12:50-1:30
Teaching Dates and Time: January 3 – 5, 2024 Time

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

XIII. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman  Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
 Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
 Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan sa pag-unawa ng iba’t ibang teksto
 Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t – ibang teksto at napapalawak ang kaalaman sa talasalitaan
 Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
 Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media tulad ng patalastas at maikling pelikula
Naipamamalas ang pagpapahalaga at ksanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
B. Pamantayan sa Pagganap  Natatalakay ang paksa o isyung napakinggan
 Nakabibigkas ng tula at iba’t ibang pahayag nang may damdamin, wastong tono at intonasyon
 Naisasalaysay muli ang nabasang kuwento o teksto nang may tamang pagkakasunod-sunod at nakagagawa ng poster tungkol sa binasang teksto
 Nagagamit ang diksiyonaryo at nakagagawa ng balangkas sa pagkalap at pag-unawa ng mga impormasyon
 Nakasusulat ng talatang pasalaysay
 Nakapagsasalaysay tungkol sa pinanood
Nakasasali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula at kuwento
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang kahulugan ng Natutukoy ang kahulugan ng Nakasusulat ng talatang
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
(Isulat ang code sa bawat NEW YEAR HOLIDAY salita batay sa ugnayang salita- salita batay sa ugnayang salita- naglalarawan
kasanayan) larawan larawan F4PU-IIe-g-2.1
F1PT-Iib-f-6 F1PT-Iib-f-6 Nailalarawan ang tauhan batay
sa ikinilos o ginawi o sinabi at
damdamin
F4PS-IIe-f-12.1
Salita-Larawan at Kahulugan Salita-Larawan at Kahulugan Pagsulat ng Talatang
XIV. NILALAMAN Naglalarawan
(Subject Matter)
XV. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
9. Mga pahina sa Gabay sa TG pp: 141 - 142 TG pp: 141 - 142 TG pp: 158 - 159
Pagtuturo
10. Mga pahina sa
Kagamitang
Pang Mag-aaral
11. Mga pahina sa Teksbuk
12. Karagdagang kagamitan
mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint, Projector Larawan PowerPoint, Projector, Larawan PowerPoint, Projector, Tsart,
Larawan
XVI. PAMAMARAAN
U. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Tukuyin ang pandiwa at Magbalik aral sa aspekto ng
o pasimula sa bagong aralin aspektong pandiwa kung ito ay pandiwa. Ipasagot sa mga ,
(Drill/Review/ Unlocking of pangnagdaan, pangkasalukuyan mag-aaral ang tsart o talaan.
difficulties) o panghinaharap.
1. Si Nena ay nagsusuot ng Panuto: Punan ng angkop na
bagong damit tuwing kaarawan aspekto ng pandiwa upang
niya. mabuo ang talaan.
2. Nagmamadaling nagbihis si
Norman.
3. Ang mga guro ang tutulong sa
mga bata para magbasa at
magsulat.
4. Ang mga magkakapatid ay
nagkakatuwaan sa paglalaro ng
bola.
5. Nagsulat ng takdang-aralin ni
Lenie kagabi.
V.Paghahabi sa layunin ng aralin Mahilig ka bang magselfie? Magpakita ng mga larawan. Magpakita ng larawan ng
(Motivation) Panuto: Tukuyin ang kahulugan punongkahoy.
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
ng sumusunod na salita batay sa
larawan. Piliin ang sagot sa loob
ng panaklong.

Maaari niyo bang ilarawan ang


punongkahoy?

W. Pag- uugnay ng mga Magpakita ng puzzle. Ipabuo ito Hulaan ang tinutukoy sa Panuto: Gamit ang graphic
halimbawa sa bagong aralin sa mga mag-aaral. Tukuyin kung pangungusap. organizer, isulat ang lahat ng
(Presentation) aling larawan ang dapat 1. Nagtuturo siya sa mga bata pang-uri na angkop sa larawan.
magkatugma. kung paano magsulat, magbilang Piliin lamang ang mga sagot sa
at magbasa. kahon. Isulat ang sagot sa mga
2. Gumagamot sa mga maysakit. bilog ng organizer.
3. Nanghuhuli sa mga criminal.
4. Gumagawa ng bahay.

Tandaan ang kahulugan ng mga


salitang ito upang maunawaan
ang kuwentong babasahin.
X.Pagtatalakay ng bagong Basahin ang teksto Sa pagbibigay ng kahulugan ng Ano ang talata?
konsepto at paglalahad ng “Kahalagahan ng Kalikasan”. mga salitang hindi ninyo alam Basahin ang talata.
bagong kasanayan No I Iugnay ang mga larawan sa makatutulong na gumamit ng
(Modeling) binasang teksto. mga palatandaan o mga
Sagutin ang mga sumusunod. paglalarawan, maging mga
1. Tungkol saan ang binasa sariling karanasan upang ating

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
mong teksto? malaman ang kahulugan na nais
2. Paano inilarawan ang nitong ipahiwatig.
kayamanan ng bansa?
3. Ano ang nawawala na sa ating
kalikasan.

Ano ang paksa ng talata?


Ano ang angkop na pamagat
ng talata?
Y. Pagtatalakay ng bagong Sa pamamagitan ng larawan, Pangkatang Gawain: Kinakailangan na tumutugon
konsepto at paglalahad ng madaling maibigay ang Pankatin ang klase sa limang ang isang talatang
bagong kasanayan No. 2. kahulugan ng salita. Kaya grupo. naglalarawan sa pandama at
( Guided Practice) mahalagang maging mapanuri Panuto: Gumuhit ng kaugnay na imahinasyon ng mambabasa.
sa pagtingin sa mga larawan larawan ng salita sa bawat bilang Maisasagawa natin ito kung
bilang isang simbolo para bigyan batay sa kasalukuyang ang mga pangungusap ay
ng kahulugan ang isang salita. nararanasan nating lahat tungkol tumutukoy sa tiyak na detalye
sa Covid-19. Ibigay ang kahulugan ng isang tao, bagay, hayop, o
ng bawat salita. lugar na inilalarawan. Gamitin
1. alcohol ang pandama sa lahat ng
2. face mask bagay.
3. quarantine Magpakita ng isang tsart na
4. frontliners maaring makatulong sa mag-
5. Coronavirus aaral upang higit na patalasin
ang pandama upang sa ganon
ay higit na mabisang
makapaglarawan ng tao,
bagay, hayop, lugar o kaya ay
pangyayari.

Z. Paglilinang sa Kabihasan Pangkatang Gawain. Presentasyon ng Awtput.


(Tungo sa Formative Assessment Hatiin ang klase sa dalawa.
( Independent Practice ) Magpakita ng mga larawan at
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
tutukuyin ng mga mag-aaral
kung ano ang angkop na salita
sa larawang ipapakita.
AA. Paglalapat ng aralin sa Bilang isang bata, paano ka Ano ang dapat nating gawin
pang araw araw na buhay makakatulong upang upang maiwasan ang pagkalat ng
(Application/Valuing) pangalagaan ang kalikasan? sakit?
BB. Paglalahat ng Aralin Ano ang dapat tandaan upang Ano ang dapat tandaan upang Ano ang layunin ng talatang
(Generalization) madaling matukoy ang madaling matukoy ang kahulugan naglalarawan?
kahulugan ng salita batay sa ng salita batay sa larawan?
larawan?
CC.Pagtataya ng Aralin Panuto: Piliin ang angkop na Isulat ang kahulugan ng Panuto: Punan ang mga
larawang may kaugnayan sa nasalungguhitang salita sa loob puwang ng angkop na pang-uri
salita. Isulat ang letra ng sagot ng panaklong. upang mabuo ng isang talatang
sa patlang. Gawin ito sa 1. Hindi makapagpatuloy sa pag- naglalarawan.
sagutang-papel. aaral si Nena pobre lamang sila. Masdan ang mga
____1. matayog (mahirap taganayon ulila) 1.__________ halaman.
____2. banderitas 2. Maraming kaakit-akit na pook 2._________ ang mga
____3. maningning sa ating bansa kaya dinarayo ng bulaklak. Sa mga
____4. nangangamba mga dayuhang turista. (malalaki 3.____________ kabundukan
____5. binawian ng buhay magaganda matataas) ay 4.__________ang mga
3. Masyadong makupad ang hayop. Sadyang kasiyahan ang
lakad mo. (maliliit bilang dulot. Damhin mo ang hanging
mabagal) kay 5.__________. Sa
4. Naglalaho ang buwan kapag 6._________ himpapawid
maitim ang ulap. (lumilitaw tingnan ang 7. ___________ na
mawawala lumalabas) ulap. Ang Diyos ay ating
5. Malimit dumalaw ang bagyo sa pasalamatan. Ang kapaligira’y
Pilipinas. (minsan maligaya ating pangalagaan. Panatilihing
madalas) 8. ____________ ,9.
__________at
10.____________. Bawat isa
ay tumulong sana
DD. Karagdagang gawain .
para sa takdang aralin
(Assignment)
XVII. Mga Tala
XVIII. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Checked by:

Teacher III
School Principal I

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie

You might also like