1ST

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

DETALYADONG BANGHAY SA ARALIN ESP 2

San Nicolas Central Elementary


Paaralan Baiting /Antas II
School
Guro Youmar T. Sumaya Asignatura ESP
Araw at Oras Markahan IKALAWA
I-LAYUNIN: Pagkatapos ng aralin 80% na mag-aaral ay inaasahang:
Pangkabatiran: Nakikilala ang mabuting gawa sa kapwa.
Saykomotor: Naisasagawa ang ibat ibang kilos at gawaing nagpapakita ng kabutihan sa
kapwa.
Pandamdamin: Nailalagay ang sarili sa kalagayan ng kapwa.

Pamantayang Pangnilalaman: Naipamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagiging


sensitibo sa damdamin at pangangailangan ng iba, pagiging magalang sa kilos at
pananalita at pagmamalasakit sa kapwa.
Pamantayang Pagganap: Naisasagawa ang mga kilos at gawaing nagpapakita ng
pagmamalasakit sa kapwa.
Mga Kasanayan sa Pagkatuto: ( EsP2P-IIf-11; Aralin 6)
Nakapaglalahad na mahalaga ang paggawa ng mabuti sa kapwa.

II-NILALAMAN: Pagmamalasakit sa kapwa


Integgrasyon: Filipino, Mapeh
Stratehiya: Brainstorming

III-KAGAMITANG PANGTURO:
A.Sanggunian:
Mga Pahina sa Gabay ng Guro: ESP2 p.31
Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral: ESP2p. 136-138
Mga Pahina sa Teksbuk:
Karagdagang Kagamitan Mula sa Portal ng Learning Resources:
B. Iba pang Kagamitang Panturo: Aklat, larawan, manila paper at pentel pen, Rubrics
IV-PAMAMARAAN: Mga Aktibidad ng Guro Mga Aktibidad ng mga Mag-aaral
Balik-aral sa nakaraang Mga bata ano-ano ang mga Pag mamano po ma’am.
aralin at/o pagsisimula gawain na nagpapakita ng
ng bagong aralin: paggalang sa kapwa? Pag sasabi ng po at opo ma’am.

Huwag maingay pag maynatutulog


ma’am.
Tama! magaling.

Paghahabi sa layunin Mga bata kunin ang aklat


ng aralin: sa EsP2.
(2min.) Buksan ang aklat sa
pahina 136.

Tingnan ang mga larawan.


Pag-uugnay ng mga Ano ang ginawa ng mga Tumulong po sila sir.
halimbawa sa bagong bata?
aralin:
(1min.)
Pagtatalakay ng bagong Nakagawa ka na ba ng
konsepto at paglalahad katulad ng kanilang Opo Sir.
ng bagong kasanayan ginawa?
#1:
(5min.) Ano ang ginawa ng bata sa Tinulungan po ng batang lalaki sa
unang larawan? pagdala ng gamit ang gurong
maymaraming dala.

Sa pangalawang larawan? May batang babae at lalaki na


nagbigay ng donasyon sa isang
batang nabahaan ma’am.

Sa pangatlong larawan? Tinulungan po ng bata ang


matanda sa pagtayo.

Sa pang apat na larawan? Ang mga bata ay nagtutulungan


sa mga gawaing bahay ma’am.

Mabuti ba ang mga ginawa Opo ma’am, dahil nakatulong sila


nila? sa mga nangangailangan ng
tulong.

Pagtalakay ng bagong Anong kabutihan ang


konsepto at Paglalahad nagawa na ninyo sa inyong Binigyan ko po ng pagkain ang
ng bagong kasanayan kapwa? kaklase kong walang baon
#2 ma’am.
(2min.)
Inalalayan ko po ang lola ko sa
paglakad ma’am.

Pinahiram ko po ng lapis ang


kaibigan kong walang lapis
ma’am.

Bakit ninyo ito ginawa? Naawa po ako ma’am, dahil


kailangan nila ng tulong.

Dahil mahal po namin sila.


Tama ang inyong ginawa
dapat nating tulungan ang
nangangailangan ng
tulong. Sa pagtulong
maipapadama natin ang
ating pagmamahal.

Paglinang sa .
Kabihasnan (Tungo sa Buksan ang aklat sa
Formative Assessment) pahina 137.
(2min.)
Suriin ang mga
larawan.nagpakita ba ito
ng mabuting gawain sa
kapwa? Bakit?

A. Larawan ng batang
tinulungan sa pagtayo.
B. Larawan ng batang
lalaki na binigyan ng
pagkain ng kanyang
kaklasing babae.
C. Mga batang nagtapon
ng baura sa tamang
lalagyan.
D. Batabg babae na
tunulungan ng batang
lalaki sa pagdala ng
kanyang malaking bag.

Opo ma’am nagpakita po ito ng


mabuting gawain sa kapwa .
dahil tumulong sila.

Saan dito ang nagawa mo Ang tinulungan ang nadapa


na? ma’am.

Kaya mo rin ba itong gawin Opo, sir.


sa iba?

Paglalapatang ng aralin Naiwan ng bata ang kanyang Kukunin ko po at ibibigay ko sa bata


sa pang-araw-Araw na payong sa upuan. Ano ang ang kanyang naiwang payong.
buhay gagawin mo?
(2min.)

Paglalahat ng Aralin Basahin at isaulo.


(2min.) Ang paggawa ng mabuti sa
kapwa, may natatamong
pagpapala.
Pagtataya ng Aralin Isulat ang Tama kung ang
(9min.) pangungusap ay
nagpapakita ng mabuting
gawa sa kapwa at Mali
naman kung hindi.

1. Iniiwasan kong
magsalita ng masama sa Tama
iba.
2. Hindi ko bibigyan ng
pagkain ang kaklase kong Mali
walang baon.
3. Iniiwasan ko ang
pagsigaw sa aming Tama
kasambahay o katulong.
4. Pinagtatawanan ko ang
may kapansanan. Mali
5. Isauli ko ang mga bagay
na aking nakita. Tama
J. Karagdagang Gumuhit ng tatlong mabubuting
Gawain para sa gawa na nagawa mo na.
takdang-aralin at
remediation
(5min.)
V-MGA TALA (Remarks)
VI-PAGNINILAY
(Reflection)

A.Bilang ng mag-aaral na
nakauha ng 80% sa
pagtatayao.
Bilang ng mag-aaralna
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho nanais kong
ibahagi sa kapwa ko
guro?

You might also like