Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

GRADES 1 to 12 SAN JOSE DEL MONTE Ikalaw

Pang-Araw-araw na Paaralan: Baitang/Antas: GRADO 7 Markahan: Petsa: January 3 - 5, 2024


HEIGHTS HS a
Tala sa Pagtuturo
Ikaap
Guro: ULRICA G. ULTRA Asignatura: FILIPINO Linggo: Oras:
at

UNANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW


IKALAWANG ARAW
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring
I. LAYUNIN magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment.
Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mga magg-aaral ang pang-unawa sa mga akdang pampanitikang Kabisayaan.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisusulat ng mga mag-aaral ang sariling awiting- bayan gamit ang wika ng kabataan.
Pagganap
C. Mga Kasanayan F7PN-IIe-f-9 F7PN-IIe-f-g F7PT-IIe-f-g
sa Pagkatuto Nabibigyang-kahulugan ang mga Natutukoy ang mga Naibibigay ang sariling
Isulat ang code sa salitang iba-iba ang digri o antas tradisyong kinagisnan ng interpretasyon sa mga tradisyunal na
bawat kasanayan ng kahulugan. mga taga-Bisaya batay sa pagdiriwang ng kabisayaan.
F7PN-IIe-f-g napakinggang dula. F7PD-IIe-f-9
Natutukoy ang mga tradisyong Napanonood sa youtube at
kinagisnan ng mga taga-Bisaya natatalakay ang isang halimbawa ng
batay sa napakinggang dula. pestibal ng kabisayaan
II. NILALAMAN
Patria Amanda 1916 (Dula) Patria Amanda 1916 Pestibal ng Kabisayaan
Amando Navarette Osorio (Dula)
Pagpapatuloy
Amando Navarette Osorio
III. KAGAMITANG Panitikang Rehiyonal pahina 119 – 144,
PANTURO https://www.youtube.com/watch?
v=2PyA1yc Pluma 7, pahina
A. Sanggunian 210

1. Gabay ng Guro

2. Kagamitang
Pang-Mag-aaral

3. Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa Portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang
Pluma 7, pahina 191-199
Kagamitang Panturo
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang
IV. PAMAMARAAN mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng
dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

A. Balik-aral sa Pagbabalik-aral sa Pagbabalik-tanaw sa mga tradisyong


Nakaraang Aralin nakaraang aralin sa kinagisnan ng mga taga-Bisaya n
o Pagsisimula ng pamamagitan ng aipinakita sa dulang Ang Peke.
Bagong Aralin dugtungang
pagsasalaysay.
B. Paghahabi sa * Pagbabahagi ng kaisipan sa Pagpapanood ng video tungkol sa
Layunin ng Aralin tanong na “Ano ang tunay na pestibal ng Kabisayaan.
kahulugan ng buhay at at sa
paanong paraan ito maaaring
makabuluhan?”
*Paglinang ng talasalitaan
Pagbibigay ng kahulugan ng
mga salitang iba-iba ang digri
ng kahulugan (Pagkiklino).
C. Pag-uugnay ng Pagbibigay panimula sa paksang- Pagbibigay panimula sa Pagbibigay ng panimula sa aralin.
Halimbawa sa aralin sa pamamagitan ng aralin.
Bagong Aralin habing semantika sa salitang
Dula.
D. Pagtalakay ng Malikhaing pagbasa sa dula. Pagpapalawak ng mga Pangkatang gawain:
Bagong Konsepto pangyayari sa dula sa *Pagbabahagi ng bawat mag-aaral
at Paglalahad ng pamamagitan ng pag- sa mga kasama niya sa pangkat ng
Bagong uugnay sa mga kanyang nasaliksik na pestibal ng
Kasanayan #1 sumusunod: Kabisayaan.
a. Sarili at kapwa *Isang mag-aaral sa bawat pangkat
b. Mga kaganapan sa ang magbabahagi sa buong klase
sariling lugar at sa ating sa kanilang napag-usapan tungkol
bansa sa pestibal ng Kabisayaan.
E. Pagtalakay ng Paglalahad sa dula at pagtalakay Pagtalakay sa mga pestibal ng
Bagong Konsepto sa nilalaman nito sa malikhaing Kabisayaan at pagbibigay ng mga
at Paglalahad ng paraan. interpretasyon sa mga pagdiriwang.
Bagong 1.Tauhan
Kasanayan #2 2. Tagpuan
3. Kabanghayan
F. Paglinang sa Pagbuo ng isang aral na Gumuhit ng isang pestibal ng
Kabihasaan natutunan sa dula sa Kabisayaan at sa isang talata,
(Tungo sa anyong kasabihan ilahad akung paano mo ito
Formative mapapanatili.
Assessment)
G. Paglalapat ng Bakit mahalaga sa isang Pag-uusapan: Paano niniyo
Aralin sa Pang- tao ang magkaroon ng maipapakita ang inyong
Araw-araw na mithiin sa buhay na pagpapahalaga sa mga tradisyon at
Buhay pagsisikapang abutin? pagdirwang sa ating bansa?
H. Paglalahat ng Pagtukoy sa mga tradisyong
Aralin kinagisnan ng mga taga-Bisaya
batay sa tinalakay na dula.
I. Pagtataya ng
Aralin
J. Karagdagang Magsaliksik ng isang
Gawain para sa pestibal ng Kabisayaan.
Takdang-Aralin at Tukuyin ang tradisyon na
Remediation ipinapakita ng nasabing
pestibal.
____Natapos ang ____Natapos ang Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang ____Natapos ang aralin/gawain at
V. MGA TALA aralin/gawain at maaari aralin/gawain at maaari maaari nang magpatuloy sa mga aralin/gawain at maaari maaari nang magpatuloy sa mga
nang magpatuloy sa mga nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. nang magpatuloy sa mga susunod na aralin.
susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang
____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan sa
aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa sa oras. aralin/gawain dahil sa oras.
kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin dahil
____Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang dahil sa integrasyon ng mga ____Hindi natapos ang sa integrasyon ng mga
aralin dahil sa integrasyon aralin dahil sa integrasyon napapanahong mga pangyayari. aralin dahil sa integrasyon napapanahong mga pangyayari.
ng mga napapanahong ng mga napapanahong ng mga napapanahong
mga pangyayari. mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil
dahil napakaraming ideya ang napakaraming ideya ang gustong
____Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang gustong ibahagi ng mga mag- ____Hindi natapos ang ibahagi ng mga mag-aaral patungkol
aralin dahil napakaraming aralin dahil napakaraming aaral patungkol sa paksang pinag- aralin dahil napakaraming sa paksang pinag-aaralan.
ideya ang gustong ibahagi ideya ang gustong ibahagi aaralan. ideya ang gustong ibahagi
ng mga mag-aaral ng mga mag-aaral ng mga mag-aaral _____ Hindi natapos ang aralin dahil
patungkol sa paksang patungkol sa paksang _____ Hindi natapos ang aralin patungkol sa paksang sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga
pinag-aaralan. pinag-aaralan. dahil sa pagkaantala/pagsuspindi pinag-aaralan. klase dulot ng mga gawaing pang-
sa mga klase dulot ng mga eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng
_____ Hindi natapos ang _____ Hindi natapos ang gawaing pang-eskwela/ mga _____ Hindi natapos ang gurong nagtuturo.
aralin dahil sa aralin dahil sa sakuna/ pagliban ng gurong aralin dahil sa
pagkaantala/pagsuspindi pagkaantala/pagsuspindi nagtuturo. pagkaantala/pagsuspindi
sa mga klase dulot ng sa mga klase dulot ng mga sa mga klase dulot ng
Iba pang mga Tala
mga gawaing pang- gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-
eskwela/ mga sakuna/ mga sakuna/ pagliban ng eskwela/ mga sakuna/
Iba pang mga Tala:
pagliban ng gurong gurong nagtuturo. pagliban ng gurong
nagtuturo. nagtuturo.
Iba pang mga Tala

Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala

Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong
VI. PAGNINILAY ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo
sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga _sama-samang pagkatuto _sama-samang pagkatuto _sama-samang pagkatuto _sama-samang pagkatuto _sama-samang pagkatuto
estratehiya ng ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
pagtuturo ang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang talakayan
nakatulong ng talakayan talakayan talakayan talakayan ____malayang talakayan
lubos? Paano ito ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____Inquiry based learning
nakatulong? ____Inquiry based ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based ____replektibong pagkatuto
learning ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto learning ____ paggawa ng poster
____replektibong ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____replektibong ____pagpapakita ng video
pagkatuto ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video pagkatuto _____Powerpoint Presentation
____ paggawa ng poster _____Powerpoint _____Powerpoint Presentation ____ paggawa ng poster ____Integrative learning (integrating
____pagpapakita ng Presentation ____Integrative learning ____pagpapakita ng video current issues)
video ____Integrative learning (integrating current issues) _____Powerpoint ____Pagrereport /gallery walk
_____Powerpoint (integrating current issues) ____Pagrereport /gallery walk Presentation ____Problem-based learning
Presentation ____Pagrereport /gallery ____Problem-based learning ____Integrative learning _____Peer Learning
____Integrative learning walk _____Peer Learning (integrating current issues) ____Games
(integrating current ____Problem-based ____Games ____Pagrereport /gallery ____Realias/models
issues) learning ____Realias/models walk ____KWL Technique
____Pagrereport /gallery _____Peer Learning ____KWL Technique ____Problem-based ____Quiz Bee
walk ____Games ____Quiz Bee learning Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:
____Problem-based ____Realias/models Iba pang Istratehiya sa pagtuturo: _____Peer Learning _________________________
learning ____KWL Technique _________________________ ____Games _________________________
_____Peer Learning ____Quiz Bee _________________________ ____Realias/models _________________________
____Games Iba pang Istratehiya sa _________________________ ____KWL Technique _________________________
____Realias/models pagtuturo: _________________________ ____Quiz Bee _________________________
____KWL Technique ______________________ _________________________ Iba pang Istratehiya sa
____Quiz Bee ___ pagtuturo: Paano ito nakatulong?
Iba pang Istratehiya sa ______________________ Paano ito nakatulong? _____________________ _____ Nakatulong upang
pagtuturo: ___ _____ Nakatulong upang ____ maunawaan ng mga mag-aaral ang
_____________________ ______________________ maunawaan ng mga mag-aaral _____________________ aralin.
____ ___ ang aralin. ____ _____ naganyak ang mga mag-aaral
_____________________ ______________________ _____ naganyak ang mga mag- _____________________ na gawin ang mga gawaing naiatas
____ ___ aaral na gawin ang mga gawaing ____ sa kanila.
_____________________ ______________________ naiatas sa kanila. _____________________ _____Nalinang ang mga kasanayan
____ ___ _____Nalinang ang mga ____ ng mga mag-aaral
_____________________ kasanayan ng mga mag-aaral _____________________ _____Pinaaktibo nito ang klase
____ Paano ito nakatulong? _____Pinaaktibo nito ang klase ____ Iba pang dahilan:
_____________________ _____ Nakatulong upang Iba pang dahilan: _________________________
____ maunawaan ng mga mag- _________________________ Paano ito nakatulong? _________________________
aaral ang aralin. _________________________ _____ Nakatulong upang _________________________
Paano ito nakatulong? _____ naganyak ang mga _________________________ maunawaan ng mga mag- _________________________
_____ Nakatulong upang mag-aaral na gawin ang _________________________ aaral ang aralin. _________________________
maunawaan ng mga mag- mga gawaing naiatas sa _________________________ _____ naganyak ang mga
aaral ang aralin. kanila. mag-aaral na gawin ang
_____ naganyak ang _____Nalinang ang mga mga gawaing naiatas sa
mga mag-aaral na gawin kasanayan ng mga mag- kanila.
ang mga gawaing naiatas aaral _____Nalinang ang mga
sa kanila. _____Pinaaktibo nito ang kasanayan ng mga mag-
_____Nalinang ang mga klase aaral
kasanayan ng mga mag- Iba pang dahilan: _____Pinaaktibo nito ang
aaral ______________________ klase
_____Pinaaktibo nito ang ___ Iba pang dahilan:
klase ______________________ _____________________
Iba pang dahilan: ___ ____
_____________________ ______________________ _____________________
____ ___ ____
_____________________ ______________________ _____________________
____ ___ ____
_____________________ ______________________ _____________________
____ ___ ____
_____________________ _____________________
____ ____
_____________________
____
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
masosolusyunan
sa tulong ng
aking punongguro
at supervisor?
G. Anong
kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

INIHANDA NI: PINAGTIBAY NI: BINIGYANG PANSIN NI:

ULRICA G. ULTRA PRINCE ARIS R. MATORRE EDWIN SD. ADRIANO


GURO SA FILIPINO FILIPINO COORDINATOR OIC/ASSISTANT SCHOOL PRINCIPAL II

You might also like