Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

`goAnnex IC to DepEd Order No.42,s.

2016

GRADES 1 to 12 Paaralan : LUMBOCAN NHS Baitang/Antas : GRADE IX


DAILY LESSON LOG Guro : GNG. MARIFE B. AMORA Asignatura : ARALING
( Pang-araw-araw na PANLIPUNAN
Tala sa Pagtuturo ) Petsa/Oras : Feb.12-14, 2024 Markahan : IKATLONG
8:00-9:00, 11:15-12:15, 1:15-2:15, MARKAHAN
3:30-4:30
(MTW- AP)
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya bilang
kabahagi sa pagpapabuti ng pamumuhay ng kapwa mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran.
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakapagmumungkahi ng mga pamamaraan kung paano ang pangunahing kaalaman tungkol sa
pambansang ekonomiya ay nakapagpapabuti sa pamumuhay ng kapwa mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nailalarawan ang paikot na daloy ng ekonomiya- AP9MAK-IIIa-1
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) Natataya ang bahaging ginagampanan ng mga bumubuo sa paikot na daloy ng ekonomiya-AP9MAK-IIIa-2
Nasusuri ang ugnayan sa isat isa ng mga bahaging bumubuo sa paikot na daloy ng ekonomiya- -AP9MAK-IIIa-3
II. NILALAMAN Yunit III Aralin 1. Paikot na Daloy ng Yunit III Aralin 1. Paikot na Daloy ng Yunit III Aralin 1. Paikot na Daloy ng
Ekonomiya Ekonomiya Ekonomiya

KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian EKONOMIKS 9 EKONOMIKS 9 EKONOMIKS 9
1. Mga pahina sa gabay ng guro TG 117-130 TG 117-130 TG 117-130
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM 175-195 LM 175-195 LM 175-195
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Mga larawan o visual aids. Mga larawan o visual aids. Mga larawan o visual aids.
portal ng Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Panturo Pisara, yeso, pandikit, calculator Pisara, yeso, pandikit, calculator Pisara, yeso, pandikit, calculator
III. PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Tanungin ang klase kung naaalala pa nila Tanungin ang klase kung naaalala pa Tanungin ang klase kung naaalala pa
pagsisimula ng bagong aralin ang tungkol sa food chain at ano ang nila ang tungkol sa food chain at ano nila ang tungkol sa food chain at ano
naiintindihan nila dito. ang naiintindihan nila dito. ang naiintindihan nila dito.

B.Paghahabi sa layunin ng aralin Gawain 1: Hulta-Letra (LM p.229) (Pagbuo Gawain 1: Hulta-Letra (LM p.229) Gawain 1: Hulta-Letra (LM p.229)
ng mga salita) (Pagbuo ng mga salita) (Pagbuo ng mga salita)
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Tanungin ang klase kung ano ang Tanungin ang klase kung ano ang Tanungin ang klase kung ano ang
bagong aralin kaugnayan ng food chain sa tatalakaying kaugnayan ng food chain sa kaugnayan ng food chain sa
aralin. tatalakaying aralin. tatalakaying aralin.
D.Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay sa konsepto ng mga modelo Pagtalakay sa konsepto ng mga Pagtalakay sa konsepto ng mga
paglalahad ng bagong kasanayan sa paikot na daloy ng ekonomiya. modelo sa paikot na daloy ng modelo sa paikot na daloy ng
#1 ekonomiya. ekonomiya.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pag-isa-isa ng mga limang (5) modelo ng Pag-isa-isa ng mga limang (5) modelo Pag-isa-isa ng mga limang (5) modelo
at paglalahad ng bagong pambansang ekonomiya. ng pambansang ekonomiya. ng pambansang ekonomiya.
kasanayan # 2
F. Paglinang sa Kabihasaan Hikayatin ang mga mag-aaral na magbigay Hikayatin ang mga mag-aaral na Hikayatin ang mga mag-aaral na
( Tungo sa Formative Assessment) ng mga halimbawa ng mga negosyo,, magbigay ng mga halimbawa ng mga magbigay ng mga halimbawa ng mga
ahensya o organisasyon na matatagpuan negosyo,, ahensya o organisasyon na negosyo,, ahensya o organisasyon na
sa kanilang pamayanan na maaaring matatagpuan sa kanilang pamayanan matatagpuan sa kanilang pamayanan
bumuo sa paikot na daloy ng ekonomiya. na maaaring bumuo sa paikot na daloy na maaaring bumuo sa paikot na
ng ekonomiya. daloy ng ekonomiya.
G.Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw -Magbigay ng halimbawa na mga gawain -Magbigay ng halimbawa na mga -Magbigay ng halimbawa na mga
araw na buhay natin sa pang-araw-araw kung saan gawain natin sa pang-araw-araw kung gawain natin sa pang-araw-araw
naiuugnay natin sa paikoy na daloy. saan naiuugnay natin sa paikoy na kung saan naiuugnay natin sa paikoy
-Paano nakatutulong sa pagpapabuti ng daloy. na daloy.
antas ng pamumuhay ng mga tao ang -Paano nakatutulong sa pagpapabuti -Paano nakatutulong sa pagpapabuti
serbiyso o produktong ibinibigay ng mga ng antas ng pamumuhay ng mga tao ng antas ng pamumuhay ng mga tao
negosyo, ahensiya o organisasyon na ang serbiyso o produktong ibinibigay ang serbiyso o produktong ibinibigay
bumubuo sa paikot na daloy ng ng mga negosyo, ahensiya o ng mga negosyo, ahensiya o
ekonomiya? organisasyon na bumubuo sa paikot organisasyon na bumubuo sa paikot
na daloy ng ekonomiya? na daloy ng ekonomiya?
H.Paglalahat ng Aralin Gawain 4: Fill It Right!(LM p.238) (Mga Gawain 4: Fill It Right!(LM p.238) (Mga Gawain 4: Fill It Right!(LM p.238)
bahaging ginagampanan ng mga aktor at bahaging ginagampanan ng mga aktor (Mga bahaging ginagampanan ng
pamilihan sa paikot na daloy ng at pamilihan sa paikot na daloy ng mga aktor at pamilihan sa paikot na
ekonomiya. ) ekonomiya. ) daloy ng ekonomiya. )
I.Pagtataya ng Aralin Gawain 5: Suriin at Unawain(LM. P.239) Gawain 5: Suriin at Unawain(LM. Gawain 5: Suriin at Unawain(LM.
Tukuyin kung anong sektor ang ipinakita P.239) Tukuyin kung anong sektor ang P.239) Tukuyin kung anong sektor
sa dayagram) ipinakita sa dayagram) ang ipinakita sa dayagram)
-Ano ang ipinapakita sa paikot na daloy? -Ano ang ipinapakita sa paikot na -Ano ang ipinapakita sa paikot na
-Papaanong nagkakaroon ng ugnayan ang daloy? daloy?
iba’t ibang sektor ng ekonomiya? -Papaanong nagkakaroon ng ugnayan -Papaanong nagkakaroon ng ugnayan
ang iba’t ibang sektor ng ekonomiya? ang iba’t ibang sektor ng ekonomiya?
J. Karagdagang gawain/Takdang aralin Pangkatang Gawain: Magdala ng mga Pangkatang Gawain: Magdala ng mga Pangkatang Gawain: Magdala ng mga
larawan na halimbawa at larawan na halimbawa at larawan na halimbawa at
nagprepresentasa mga aktor na bumubuo nagprepresentasa mga aktor na nagprepresentasa mga aktor na
sa paikot na daloy ng ekonomiya? bumubuo sa paikot na daloy ng bumubuo sa paikot na daloy ng
ekonomiya? ekonomiya?
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral nangangailangan ng
iba pang gawain/remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng Sobrang nakakatulong ito hindi lamang Sobrang nakakatulong ito hindi Sobrang nakakatulong ito hindi
mag-aaral na nakasama sa aralin upang tumaas ang marka ng mga mag- lamang upang tumaas ang marka ng lamang upang tumaas ang marka ng
aaral ngunit higit sa lahat ay upang mga mag-aaral ngunit higit sa lahat ay mga mag-aaral ngunit higit sa lahat
matutunan at mapahalagahan nila ang upang matutunan at mapahalagahan ay upang matutunan at
mga konseptong tinalakay. nila ang mga konseptong tinalakay. mapahalagahan nila ang mga
konseptong tinalakay.
D.Bilang ng mga mag-aaral na magpapa-
tuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Ang mga gawaing ibinigay sa bawat aralin, Art of questioning, pantulong biswal, lalo na at mga larawa’t sitwasyong ginagamit ay hango sa sariling karanasan at
ang nakatulong nang lubos.Paano ito sariling komunidad kaya’t lubos nilang mauunawaan ang aralin
nakatulong?

Inihanda ni: Iniwasto ni:


MARIFE B. AMORA RACHEL S. RENDON
SST- I Principal II

You might also like