Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 6

DAILY LESSON Paaralan Baitang/ Antas

LOG Guro Asignatura


(Pang-araw-araw na Petsa/Oras Markahan
Tala sa Pagtuturo
IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
I. Layunin

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa pasasalamat.


Pangnilalaman

Naisasagawa ng mga mag-aaral ang mga angkop na kilos sa isang gawain patungkol sa
B. Pamantayan sa Pagganap
pasasalamat.
Napatutunayang ang pagigging mapasalamat
ay ang pagkilala na ang maraming bagay na
C. Mga Kasanayan sa napapasaiyo at malaking bahagi ng iyong Naisasagawa ang mga angkop na kilos ng
Pagkatuto pagkatao ay mula sa kapwa,na sa kahuli- pasasalamat. EsP 8 PB-IIIb-9.4
hulihan ay mula sa Diyos.
EsP 8 PB-IIIb-9.3
II. Nilalaman Modyul 9: Pasasalamat sa Ginawang Kabutihan ng Kapwa
III. Kagamitang Panturo

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng EsP 8 CG p. 110-111 EsP 8 CG p. 110-111


Guro
9
2. Mga Pahina sa Kagamitang EsP 8 LM p. 239-250 EsP 8 LM p. 250-253
Pang-mag-aaral
Ang Tao: Ugat ng Pakikipagkapwa
Ang Tao: Ugat ng Pakikipagkapwa (Edukasyon sa
3. Mga Pahina sa Teksbuk (Edukasyon sa Pagpapahalaga II ) ni Zenaida
Pagpapahalaga II ) ni Zenaida V. Rallama ,p.92-94
V. Rallama ,p.92-94

3. Karagdagang Kagamitan
lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5540 lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5540
mula sa portal ng Learning
Resource
http://www.youtube.com/watch?v=2x_F13NQ
http://www.youtube.com/watch?v=2x_F13NQVd4
B. Iba pang Kagamitang Vd4
Kartolina, pentel pen,worksheet, LM
Panturo Laptop/DVD player, kartolina, pentel pen,LM
IV. Pamamaraan
Ipakita sa pamamagitan ng Pantomina ang paraan
A. Balik-aral sa nakaraang Balikan ang isinagawang survey, tumawag ng
ng pasasalamat. Tumawag ng 2 mag-aaral na
aralin at pagsisimula ng 2 mag-aaral at itanong kung paano
magpapakita ng kilos. (gawin sa loob ng 5
bagong aralin nagpahayag ng pasasalamat ang mga
minuto)(Collaborative Approach)
ininterbyu nila? (gawin sa loob ng 3 minuto)
(Reflective Approach)

B. Paghahabi sa layunin 1. Gamit ang objective board, babasahin ng 1. Gamit ang objective board, babasahin ng guro
ng aralin at pagganyak guro ang mga layunin. ang mga layunin
2. Anong masasabi mo sa pahayag na ito, 2. Itanong ng guro, kung ikaw ay bibigyan ng
pagkakataong magbigay ng isang talumpati ng
ako ngayon ay utang na loob ko sa aking pasasalamat, sino-sino ang gusto mong
gawin pasalamatan? (gawin sa loob ng 2
sa loob ng 3 minuto)(Reflective Approach) minuto)(Reflective Approach)
10
C. Pag-uugnay ng mga Papanoorin ang mga mag-aaral ng isang Tumawag ng mag-aaral na magbabasa sa harap
halimbawa sa bagong heart-touching video na Amazing Life 247 na ng klase ng talumpating ginawa sa takdang aralin.
aralin nagpakita ng kakaibang pagpapasalamat. (gawin sa loob ng 5 minuto) (Constructivist
Itatanong ng guro ang pagpapahalagang Approach)
natutuhan sa pinanood na video clip.
(http://www.youtube.com/watch?v=2x_F13NQ
Vd4)(gawin sa loob ng 10 minuto)
(Reflective Approach)

D. Pagtalakay sa bagong Pangkatin ang klase sa apat, bigyan ng


konsepto at paglalahad ng kaukulang paksa at gawin ang nasa ibaba Batay sa nilalaman ng talumpati, sagutin ang mga
bagong kasanayan # 1 (gawin sa loob ng 18 minuto) (Collaborative tanong. (gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective
Approach) Approach)
Group 1: Kahulugan ng Pasasalamat Talk 1. Ano ang masasabi mo tungkol sa
Show pasasalamat?
Group 2: Dahilan kung Bakit Nagpapasalamat 2. May paraan ba ng pasasalamat na nabangit
-Balitaan sa talumpati? Tukuyin at ipaliwanag.
Group 3: Paraan ng Pasasalamat Panel 3. Paano isinagawa ang pasasalamat ayon sa
Discussion talumpati?
Group 4: Magagandang Epekto ng
Pasasalamat-Role Play

E. Pagtalakay sa bagong Sagutin ang sumusunod na tanong. (gawin Gumawa ng liham pasasalamat o kard para sa
konsepto at paglalahad ng sa loob ng 5 minuto) (Reflective Approach) mga taong nais nilang pasalamatan. Tumawag ng
bagong kasanayan # 2 1. Ipahayag ang kahulugan ng pasasalamat. 2-3 mag-aaral at ibahagi ang nilalaman nito.Ipost
2. Isa-isahin ang mga dahilan kung bakit sa facebook ang ginawang liham. (gawin sa loob
nagpapasalamat. ng 10 minuto)(Constructivist Approach)

11
3. Paano maipakikita ang pasasalamat?
4. Ilahad ang magagandang epekto ng
pasasalamat.

F. Paglinang sa Kabihasaan Sagutan at talakayin ang mga tanong sa Pasulatin ang mga mag-aaral ng isang pagninilay
(Tungo sa Formative Tayahin ang iyong Pag-unawa sa LM p.249 tungkol sa entitlement mentality sa LM p. 251
Assessment) (gawin sa loob ng 5 minuto)(Reflective Ibahagi sa klase ang resulta ng pagninilay. (gawin
Approach) sa loob ng 5 minuto) (Reflective/Constructivist
Approach)

G. Paglalapat ng aralin sa Bumuo ng tula na may 2 saknong na may tig- Gumawa ng sanaysay na binubuo ng 5 o higit
pang-araw-araw na buhay aapat na taludtod tungkol sa pasasalamat. pang pangungusap kung paano mo isasagawa ang
(gawin sa loob ng 10 minuto)(Constructivist pasasalamat sa pang-araw-araw mong buhay?
Approach) (gawin sa loob ng 5 minuto)(Constructivist
Bubuo ng rubrics ang guro para sa pagsulat Approach)
ng tula.

H. Paglalahat ng Aralin Ang pagpapakita ng pasasalamat ay hindi Mahalagang isabuhay ang pagpapasalamat
lamang sa taong pinagkakautangan ng loob, sapagkat ito ang magiging mabuting batayan ng
maaaring maituon ang pasasalamat sa pakikipag-ugnayan sa kapwa. Ito rin ang paraan ng
pamamagitan ng pagkakaroon ng mabuting pagbabalik pasasalamat sa Diyos sa mga
puso at paggawa ng mabuti sa ibang tao. pagpapalang ipinagkakaloob Niya. (gawin sa
(gawin sa loob ng 3 minuto) (Reflective loob ng 3 minuto)(Reflective Approach)
Approach)

I. Pagtataya ng Aralin Magbigay ng 5 paraan ng pasasalamat at Bumuo ng islogan tungkol sa pagpapamalas ng


ipaliwanag ang kahalagahan nito. (gawin sa pasasalamat. (gawin sa loob ng 20 minuto)
loob ng 3 minuto)(Reflective Approach) (Constructivist Approach)
12
Bubuo ng rubrics ang guro para sa pagsulat ng
islogan
Humanap sa internet o gumupit sa magazine at sa
J. Karagdagang gawain para Gumawa ng isang talumpati na alin man babasahin ng mga
sa takdang aralin nagpapahayag ng pasasalamat sa mga taong artikulo.tula.awittalumpati.dula-dulaan,dayalogo at
remediation gusto mong pasalamatan. iba pa. na nagpapakita ng pasasalamat?

V. Mga Tala

VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain.

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy ng
remediation.

13
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasang solusyunan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

14

You might also like