Nasusuri Ang Dahilan, Pangyayari at Epekto NG Unang Yugto NG Kolonyalismo

You might also like

Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 4

Paaralan: Inobongan Integrated School Antas: 8

Grade 1 to 12 Guro: Jeffre A. Abarracoso Asignatura:Kasaysayan ng Daigdig


DAILY LESSON LOG Petsa: February 12-13, 15, 2024 Markahan: Ikatlo
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
VI. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa naging transpormasyon tungo sa makabagong panahon ng mga bansa at rehiyon sa
daigdig bunsod ng paglaganap ng mga kaisipan sa agham,politika at ekonomiya tungo sa pagbuo ng pandaigdigan kamalayan.
B. Pamantayang Pagganap Kritikal na nakapagsususri sa naging implikasyon sa kaniyang bansa, komunidad at sarili ng mga pangyayari sa panahon ng transpormasyon
tungo sa makabagong panahon.
C. Kasanayan sa Pagkatuto

Nasusuri ang dahilan, pangyayari at epekto ng Unang Yugto ng Kolonyalismo.

VII. NILALAMAN Aralin 1: Paglakas ng Europe


Pag-usbong ng Reinassance

Mga Ambag ng Renaissance sa Iba-ibang Larangan

Ang Repormasyon
Kontra-Repormasyon
Epekto at Kahalagan ng Repormasyon
KAGAMITANG PANTURO Mapa ng Italy, TV, usb para sa power point TV, usb para sa power point presentation Larawan ni Martin Luther, TV , usb
Presentation mga larawan ng mga tao na may kinalaman sa para sa power point prsentation
Panahon ng Renaissance, manila paper, pentel pen mapa ng Europe
A. SANGGUNIAN
5. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Manual ng Guro pp. 147-148 Manual ng Guro pp 149 Manual ng Guro pp 149-151

6. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Kasaysayan ng Daigdig pp. 300-302 Kasaysayan ng Daigdig pp. 303-307 Kasaysayan ng Daigdig pp. 309-315
Mag-aaral
7. Mga Pahina sa Teksbuk Kasaysayan ng Daigdig pp. 165-166 Kasaysayan ng Daigdig pp. 166-167 Kasaysayan ng Daigdig pp. 167-168
Blando R. Et al DepEd-IMCS
Blando R. Et al DepEd-IMCS Blando R. Et al DepEd-IMCS

8. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resources o ibang
website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO

VIII. PAMAMARAAN

Balitaan Pag-uulat ng mga mag-aaral sa napapanahong Pag-uulat ng mga mag-aaral sa Pag-uulat ng mga mag-aaral sa
balita napapanahong balita napapanahong balita
a. Balik Aral Picture Analysis: Magpapalita ng mga larawan Paano pinasigla ng mga hari an gang mga Magical Box! Bubunot ang mga mag-aaral ng
at bibigyan ito ng paglalarawan ang bawat isa: gawaing pangkaisipan at pangkultura? mga larawan sa mahiwagang box at
Simbahan ipakikilala ang larawan na may kinalaman sa
Gregory VII mga ambag ng Renaissance
Henry IV
Cardinal Tagle
Pope Francis
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Map Analysis: Ipapasuri ang mapa ng Europe Video Presentation: Magpapanood ng isang Picture Analysis: Magpapakita ng larawan ng
at ipapahanap ang Italy at babanggitin ang maikling video clips ukol sa Renaissance St. Peter Church. Ano ang sinisimbolo nito.
kinaroroonan ng naturang bansa.
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Ipababasa ang teksto hinggil sa Renaissance Pagtatanghal ng isang virtual museum sa Itanong ang kahulugan ng repormasyon
Bagong Aralin klase ukol sa mga ambag ng renaissance sa gamit ang concept cluster technique.
ibat-ibang larangan.
d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Magkakaroon ng pangkatang Gawain Ilista MO! Nakita MO!Ililista ng mga mag- Role playingmagsasagawa ng pagsasabuhay
Pangkat A Kahulugan ng aaral ang mga nakita o napanood sa virtual ni Martin Luther kung bakit sya naging
Renaissance( Lecturete, gamit ang museum batay sa kanya-kanyang ekskomunikasyon o ekskomuniado.
concept map) kategorya,Sining, Panitikan at Agham. Sa
Pangkat B Salik sa Pagsibol ng data retrieval chart na kanilang ginawa sa Pagsusuri ng 95 theses at Augsburgs
Renaissance(Story Map) kanilang kwaderno. Confession.
Presentasyon ng bawat pangkat
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gamit ang concept cluster tatalakayin ang ibig Makaraan ang paglilista ay magkakaroon ng Map Talk paglaganap ng Repormasyon sa
bagong karanasan ipakahulugan ng Humanista at ang kaugnayan pagtalakay ukol sa mga ambag ng Europe.
nito sa Renaissance. renaissance sa pamamagitan ng Data
Retrieval Chart na kanilang ginawa. Narito Pagtalakay sa kaugnayan ng Repormasyon sa
ang gabay na tanong: mga bourgeoise at sa paglakas ng simbahan
Paano binago ng mga ambag ng sa Europe.
Renaissance ang pananaw at kultura
ng Europe noon at maging sa
kasalukuyan.
Sinu-sino ang kababaihan na
tinutukoy sa Renaissance?
f. Paglinang sa kabihasaan (Formative Pagkatha ng Tula ng may dalawang tatludtod Pagsagot sa pamprosesong tanong sap h. 308 Pagsagot sa prosesong tanong sap h 315 sa
Assessment) na may kinalaman sa Renaissance sa student module. student module

Criteria
Malikhain 3%
Harmonia 3%
Pagbigkas 2%
Nilalaman 2%
10%
g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- May kabutihan bang naidulot ang Renaissance May kapakinabangan ba ang mga ambag ng Sa inyong palagay dapat bang makialam ang
araw na buhay sa sibilisyon ng daigdig? Renaissance sa atin sa kasalukuyan? simbahan sa desisyon ng pamahalaan?
Ipaliwanag.
h. Paglalahat ng aralin Bakit nagkaroon ng Renaissance? Ano ang Ang panahon ng Renaissance ay nagbigay Nagwakas ang libong taong pagkakaisa ng
naging epekto nito sa mga tao sa Europe? daan sa pagyaman ng kabihasnan sa daigdig mga Kristyano sa pagtiwalag ng mga
dulot ng malawak at maunlad na mga pag- Protestante sa Simbahang Katoliko. Pinalakas
aaral ,pagmamasid at pananaliksik. ng Repormasyon ang Estado, humina naman
ang simbahan.
i. Pagtataya ng aralin Panuto: Punan ang bawat patlang ng tamang Panuto: Sagutin ng Tama o Mali Lagyan ng tsek (/) kung sumasang-ayon ka at
kasagutan: ekis (X) kung hindi ka sumasang-ayon sa
1. _______ ay nangangahulugang muling 1. Si Nicollo Machievelli ang may akda sumusunod na pangungusap.
pagsilang. ng The Price.
2. Sa bansang _______ nagsimula ang 2. Si Nicolas Copernicus ang gumawa ng 1. Si Martin Luther ang nagpagising sa
Renaissance. Madonna and Child. mga maling paniniw ala ng mga
3. Nagkaroon ng monopolyo ng kalakalan 3. Si Isotta Nogarola ang my akda ng katoliko.
sa bansang _______ The Republic 2. Ang Repormasyon ay isang samahan
4. Ang kilalang pamilyang _____ at 4. Si Leonardo da Vinci ang gumawa ng ng mga repormista.
_______ ay mangangalakal at Banker The Last Supper. 3. Ang pagtulisa sa pamahalaan ay
sa Italya. 5. Si William Shakespeare ang sumulat palaging pinamumunuan ng
5. Ang tawag sa mga iskolar na ng Decameron. simbahan.
nangunguna sap ag-aaral ng klasikal na 4. Ang Papa ang pinakamataas na
sibilisasyon_______. posisyon sa Simbahang Katliko.
5. Ang mga tumalikdan sa katolisismo
ay tinatawag na protestante.
j. Takdang aralin Magsaliksik ukol sa mga ambag ng Sagutin ang sumusunod na katanungan: Sagutin ang sumusunod na katanungan:
Renaissance sa sibilisasyon. 1. Ano ang repormasyon? 1. Anu-ano ang salik na nagbigay-daan
2. Sino ang Ama ng Protestanteng sa eksplorasyon at pagtuklas ng
Sanggunian: Kasaysayan ng Daigdig (Student Paghihimagsik.? bagong lupain?
Module ph303-305 3. Ano ang naging bunga ng Kontra 2. Aling mga bansa ang nanguna sa
Repormasyon? paglalayag at pagtuklas ng bagong
lupain?
Sanngunian: Kasaysayan ng Daigdig
(Student Module ph. 313 Sanngunian: Kasaysayan ng Daigdig
(Student Module ph. 322

IX. MGA TALA

X. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito
in ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong
superbisor sa anumang tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
k. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
l. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
m. Nakatulong ba ang remedial?

n. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

o. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo


na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
p. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
q. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa guro?

Prepared by: Checked and noted by:

JEFFRE A. ABARRACOSO CAYO M. BABON, JR.


Teacher Principal

You might also like