Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 18

DAILY LESSON PLAN School: PIAT NATIONAL HIGH SCHOOL Grade Level: 10

Teacher: ROVELYN B. BOSI Learning Area: Araling Panlipunan


Teaching Dates and
FEBRUARY 6-8, 2024 Quarter: 3rd
Time:

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga epekto ng mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang
Pangnilalaman maging aktibong tagapagtaguyod ng pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag- aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang
kasarian upang maitayugod ang pagkakapantay- pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan
C. Pamantayan sa 1. Naipahahayag ang sariling pakahulugan sa kasarian at sex AP10KIL-IIIa-1
Pagkatuto 2. Nasusuri ang mga uri ng kasarian (gender) at sex AP10KIL-IIIa-2
D. Layunin 1. Nakapagbibigay ng sariling pakahulugan 1. Naiisa-isa ang mga uri ng kasarian (gender)
ng kasarian at sex. at sex
2. Napaghahambing ang konsepto ng 2. Nailalarawan ang mga uri ng kasarian
kasarian at sexA (gender) at sex

II. NILALAMAN Konsepto ng Kasarian (gender) at Sex Uri ng Kasarian


A. REFERENCES (Sanggunian) A. REFERENCES
TG: pp. (Sanggunian) TG: pp.
LM: pp. LM: pp.
Additional Materials from Learning Resource (LR) portal: Additional Materials from Learning Resource (LR) portal:

KAGAMITANG PANTURO B. Other Learning Resources: B. Other Learning


ICT Tools: Resources: ICT
Tools:
Laptop, LCD TV, HDMI Cable MS Powerpoint
Laptop,
LCD TV,
HDMI
Cable
MS
Powerpoi
nt
III. PAMAMARAAN

Minute to win it!


A. PICS AND MATCH
I match ang mga larawan sa
A. Balik-Aral sa nakaraang Balik Aral:
wastong kasarian na isinisimbulo 1. Ano ang kahulugan at konsepto ng
aralin at/o pagsisimula ng nito. kasarian at sex?
bagong aralin Ang mga mag-aaral ay mayroong isang 2. Ibigay ang mga katangian ng sex at
minuto para gawin ang activity. Ang gender?
makakatapos sa unang Gawain ay maaaring
magpatuloy sa susunod na Gawain. Ang
mananalo ay may reward na matatangap !

PICTURE PUZZLE Pagpapanood ng video clips:


B. Paghahabi sa layunin Buuin ang larawan na may kinalaman sa https://www.youtube.com/watch?
ng aralin paksang tatalakayin.
v=cSiJOrRQcGY
Ipa paliwanag sa bawat pangkat ang nais Anu-ano ang mga salitang nakita sa ating video
C. Pag-uugnay ng mga ipahiwatig ng larawan na kanilang nabuo clips? Pamilyar ba kayo sa mga salitang nabanggit
halimbawa sa bagong sa video clips?
aralin

Magkaroon ng malayang talakayan - Oryentasyong Seksuwal


D. Pagtalakay ng bagong
hinggil sa paunang Gawain. Sila ay Ano ang pagkakaiba ng sexual
konsepto at paglalahad magbibigay ng kanilang nalalaman tungkol orientation at gender identity (SOGI)?
ng bagong kasanayan #1 sa usaping kasarian at sex.
- Malayang Talakayan Malayang Talakayan MS Powerpoint
Paggamit ng MS Powerpoint Ang oryentasyong sekswal ay maaaring maiuri
bilang heterosekswal, homosekswal, at bisekswal.
Heterosexual – mga taong nagkakanasang seksuwal
E. Pagpapatuloy sa miyembro ng kabilang kasarian, mga lalaki na ang
gustong makatalik ay babae at mga babaeng gusto
naman ay lalaki
ng pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad Homosexual – mga nagkakaroon ng seksuwal na
ng bagong kasanayan #2 pagnanasa sa mga taong nabibilang sa katulad na
kasarian, mga lalaking mas gustong lalaki ang
makakatalik at mga babaeng mas gusto ang babae
bilang sekswal na kapareha
Gawain 4: Paano Nagkaiba?

F. Paglinang sa Kabihasaan
tungo sa Formative
Assessment

Gawain 2. Timbangin Natin!


G. Paglalapat ng aralin sa Pansinin ang kasunod na larawan ng timbangan at Naging maliwanag na ba sa iyo ang
pang-araw-araw na buhay sagutin ang pamprosesong mga tanong. kaibahan ng sex at gender? At mga Uri nito?

Ano ang ipinahihiwatig ng dalawang simbolo na


sa timbangan? Sa iyong palagay, mayroon kayang hindi
H. Paglalahat ng aralin napabilang sa representasyon na ipinahihiwatig ng Homo k
larawang ito? Sino? Ano sa palagay mo ang Oryent
pangkalahatang mensahe ng larawan?
asyo
ng
Pamprosesong Tanong
1. Sa iyong palagay, bakit kaya wala sa larawang ito ang Seks Hetero
isa pang simbolo na nakita mo sa unang gawain? wal
Hetero

LGBT

Gawain 5. Gender at Sex: Ano nga Ba?


Sa pagkakataong ito, maaari mo nang ibigay
I. Pagtataya ng Aralin Ipagpatuloy sagutan ang Gawain 2 at isulat sa ibaba ang pagkakaiba ng gender at sex
mula sa mga natutunan mo sa aralin
sa pamamagitan ng pagkumpleto sa mga
pangungusap sa ibaba.

J. Karagdagang gawain para


Magsaliksik Tungkol sa Gender Roles sa
sa takdang aralin at Magsaliksik at isulat sa isang metacard
Pilipinas sa ibat ibang panahon.( Pre-
Remediation tungkol sa uri ng kasarian ( gender) colonial-Spanish-American- Japan-
Present)
IV. MGA TALA Tunghayan sa huling pahina ng
dokumentong ito
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa Remediation

C. Nakatulong baa ng remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng punong-guro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong =
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
MINUTE/S FROM
THE TEACHER

DAY 1 DAY 2 DAY 3

Checked by: Observed by:


DAILY LESSON PLAN School: PIAT NATIONAL HIGH SCHOOL Grade Level: 10
Teacher: ROVELYN B. BOSI Learning Area: Araling Panlipunan
Teaching Dates and
FEBRUARY 6-8, 2024 Quarter: 3rd
Time:

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga epekto ng mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang
Pangnilalaman maging aktibong tagapagtaguyod ng pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.

B. Pamantayan sa
Ang mga mag- aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang
Pagganap kasarian upang maitayugod ang pagkakapantay- pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan

C. Pamantayan sa
3. Natatalakay ang gender roles sa Pilipinas sa iba’t ibang panahon AP10KIL-IIIb-3
Pagkatuto 4. Natataya ang gender roles sa Pilipinas sa iba’t ibang panahon AP10KIL-IIIc-4

DAY 1 DAY 2 DAY 3


D. Layunin Natutukoy ang gender roles sa Pilipinas sa iba’t ibang panahon Nasusukat ang kaalaman ng mga mag-
Nasusuri ang gender roles sa Pilipinas sa iba’t ibang panahon aaral sa mga paksang tinalakay

Gender Roles sa Pilipinas sa Iba’t-ibang Gender Roles sa Pilipinas sa


II. NILALAMAN Pagsus
Panahon Iba’t- ibang Panahon
ulit
A. REFERENCES A. REFERENCES (Sanggunian) A. REFERENCE
(Sanggunian) TG: pp. TG: pp. S (Sanggunian) TG:
LM: pp. 266 LM: pp. 266-269 pp.
Additional Materials from Learning Resource (LR) Additional Materials from Learning LM: pp. 262-269
portal: Resource (LR) portal: Additional Materials from
Learning Resource (LR) portal:
KAGAMITANG PANTURO B. Other Learning B. Other Learning
Resources: ICT Tools: Resources: ICT Tools: B. Other
Laptop, LCD TV, HDMI Cable Laptop, LCD TV, HDMI Cable Learning Resources:
MS Powerpoint MS Powerpoint ICT Tools:
Laptop, LCD TV,
C. .Art Materials,cups,water balloon,hula hoop HDMI Cable MS
Powerpoint
D. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang
Balitaan : Piling Mag-aaral Pagbabalik-aral: Ano ang mga gender
aralin at/o pagsisimula
Balik-aral : Minute To Win It roles Pilipinas sa iba’t ibang panahon?
ng bagong aralin
Pagbibigay ng Panuto
B. Paghahabi sa layunin ng The Impossible Dream
Pagbibigay ng Gawain: ACT IT OUT!
aralin https://www.youtube.com/watch?v=t2JBPBIFR2Y

Pagpapakita ng mga larawan na mga tauhan sa napanood Pagpapaliwanag sa mga nahulaang


at isa-isahin ang kanilang naging papel. gampanin ng babae o lalaki mula sa
Mga Halimbawa:
naibigay na Gawain.

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
Nanay Ate
bagong aralin

Si Nanay at si ate Kuya at si Tatay


D. Pagtalakay ng bagong Malayang talakayan ukol sa gender roles ng Pilipinas Malayang Talakayan - Pagpapasagot ng
konsepto at paglalahad sa iba’t ibang panahon Powerpoint Presentation aktwal sa mga mag-
ng bagong kasanayan - Papangkatin ang klase para sa magiging aaral ng pagsusulit na
#1 talakayan. inihanda ng guro

Pangkatang Gawain:
Pre Kolonyal Gawain:
Gender Timeline

iba't-ibang Panahon
Gender Roles sa
Espanyol
E. Pagpapatuloy ng

Pilipinas sa
pagtalakay ng bagong Amerikano
konsepto at paglalahad
Hapon
ng bagong kasanayan
#2 Kasalukuyan

Pamprosesong Tanong: Tanong:


1. Ano-ano ang mahalagang pagbabago sa papel ng mga Nakakaapekto ba ang
F. Paglinang sa babae at lalaki na napansin mo? gampanin/katatayuan ng babae at lalaki
Kabihasaan tungo sa 2. Sa anong panahon sa kasaysayan ng ating bansa lubos sa lipunan/pamayanan? Pangatwiranan.
Formative Assessment na naabuso ang karapatan ng mga kababaihan?
Pangatwiranan
3. Aling panahon nagsimula ang pagbibigay ng pantay na
karapatan sa kababaihan at kalalakihan? Bakit?

G. Paglalapat ng aralin sa Bilang isang babae o lalaki, paano mo


Paano kayo sa inyong tahanan hinahati ang mga gawaing
pang-araw-araw na bahay? naipapakita ang iyong mga gampanin sa
buhay lipunan?

Nabatid sa paksa ang papel ng mga babae at lalaki sa iba’t Ano ang iyong mahihinuha sa kabuuan ng
H. Paglalahat ng aralin ibang panahon ng kasaysayan ng Pilipinas. ating paksa?
Pagwawasto ng pagsusulit

I. Pagtataya ng Aralin Maikling Pagsusulit

J. Karagdagang gawain Upang higit na lumawak ang kaisipan tungkol sa paksang Humanda sa pagsusulit
para sa takdang aralin tinalakay. Magsagawa ng pananaliksik tungkol sa naging - Konsepto ng Gender/Sex
at Remediation katatayuan/gampanin ng babae at lalaki sa iba’t ibang - Oryentasyong Sekswal
panahon sa iyong pamayanan. - Gender roles sa Pilipinas
MGA TALA

E. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa Remediation

C. Nakatulong baa ng
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?

E. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng punong-guro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
=
ko guro?
DAILY LESSON PLAN School: PIAT NATIONAL HIGH SCHOOL Grade Level: 10
Teacher: ROVELYN B. BOSI Learning Area: Araling Panlipunan
Teaching Dates and
FEBRUARY 6-8, 2024 Quarter: 3rd
Time:

I.LAYUNIN

A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga epekto ng mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan
Pangnilalaman upang maging aktibong tagapagtaguyod ng pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.
B. Pamantayan sa
Ang mga mag- aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang
Pagganap kasarian upang maitayugod ang pagkakapantay- pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan

C. Pamantayan sa 4. Natataya ang gender roles sa Pilipinas sa iba’t ibang panahon AP10KIL-IIIc-4
Pagkatuto 5. Nasusuri ang gender roles sa iba’t ibang bahagi ng daigdig AP10KIL-IIIc-5

D. Layunin Nasusuri ang teksto Kasaysayan ng LGBT sa Natatalakay ang gender roles sa Pilipinas sa Napaghahambing ang tatlong
Pilipinas. iba’t ibang Lipunan sa Daigdig pangkulturang pangkat sa New
(Africa at Kanlurang Asya) Guinea.
Gender Roles sa Iba’t Ibang Gender Roles sa Iba’t
II. NILALAMAN Kasaysayan ng LGBT sa Pilipinas Lipunan sa Daigdig Ibang Lipunan sa
Daigdig

A. REFERENCES (Sanggunian) C. REFERENCES (Sanggunian) C. REFEREN


TG: pp. TG: pp. CES
LM: pp. 270-273 LM: pp. 274-276 (Sanggunian)
Additional Materials from Learning Resource (LR) portal: Additional Materials from Learning Resource (LR) portal: TG: pp.
LM: pp. 276-278
KAGAMITANG PANTURO B. Other Learning Resources: D. Other Learning Resources: Additional Materials from Learning
ICT Tools: ICT Tools: Resource (LR) portal:
Laptop, LCD TV, HDMI Cable Laptop, LCD TV, HDMI Cable
MS Powerpoint MS Powerpoint D. Other
Learning
Resources:
ICT Tools:
Laptop, LCD
TV, HDMI
Cable MS
Powerpoint
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Balik-Aral: Pantay ba ang
Balik-Aral : Ibigay ang kasaysayan ng
aralin at/o pagsisimula Balik-Aral : Gender Timeline pagtingin sa mga kababaihan
babaylan at pag-umpisa ng mga LGBT
ng bagong aralin at mga miyembro ng LGBT sa
Africa at Kanlurang Asya?
Patunayan.

Video Clips “ Kasaysayan ng mga Babaylan “


https://www.youtube.com/watch?v=bjgRGgDL8iM
Pagpapakita ng mga larawan

B. Paghahabi sa layunin ng
aralin

C. Pag-uugnay ng mga Pagsuri sa napanood na video clips Mahihinuha ang saloobin tungkol sa mga Kilalanin ang 3
halimbawa sa larawang ipinakita. Pangkulturang Pangkat ng
bagong aralin New Guinea.
Pagbigay ng Teksto The Cutting Tradion Video Paghambingin at Unawain
Basa Suri :Kasaysayang ng Babaylan sa Pilipinas https://www.youtube.com/watch?v=pUpToER
D. Pagtalakay ng bagong Gampanin
m0q0 Primitibong
konsepto at paglalahad Babala: Hindi buong palabas ay ipapakita Pangkat Lalaki B
ng bagong kasanayan dahil sa maselan ang ibang detalye dapat a
#1 gabayan ang panonood. b
a
e
Arapesh
Mundugumor
Tchambuli
Malayang Talakayan ( Teksto ) Malayang Talakayan (Teksto ) Malayang Talakayan (
E. Pagpapatuloy ng
pagtalakay ng bagong Teksto )
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan Pamprosesong mga Tanong Pamprosesong mga Tanong Pamprosesong mga
tungo sa Formative 1. May mabuti bang dulot ang female genital Tanong
Assessment mutilation o FGM sa mga babae? Ano sa 1. Bakit kaya nagkakaiba ang
gampanin ng mga babae at
mga lalaki sa
1. Ayon sa teksto, sino ang matatawag na palagay mo ang epekto sa: a) emosyonal, b) tatlong pangkulturang pangkat
unang LGBT? Sa aling panahon sa sosyal, at c) sikolohikal na kalagayan ng mga nabanggit ni Margaret Mead?
kasaysayan ito nagsimula? babaeng sumailalim dito? 2. Sa iyong palagay, ano ang
2. Kailan nagsimulang lumawak ang 2. Bakit patuloy pa rin ang pagsasagawa ng mas matimbang na salik sa
FGM sa rehiyon ng Africa at Kanlurang Asya? paghubog ng
kamalayan ng mga Pilipino sa LGBT? Ano-
3. Ayon sa binasa, pantay ba ang pagtingin sa personalidad at pag-uugali
anong pangyayari ang nagbigay-daan dito? mga kababaihan at mga miyembro ng LGBT ng tao, ang kapaligiran o
3. Ano-ano ang mahalagang ideya ang sa Africa at Kanlurang Asya? Magbigay ng pisikal na
naitala mo? Bakit mo nasabing mahalaga patunay. kaanyuan?
ang mga
ito?
Magbasa o magsaliksik ng mga article
G. Paglalapat ng aralin sa tungkol sa mga kalagayan ng mga LGBT at Bilang mag-aaral ano ang inyong
pang-araw-araw na buhay paano natin mabibigyan ng suporta sa damdamin mapa lalaki o babae sa
pamamagitan ng social media. tradisyong inyong natunghayan.

Ano ang inyong mahihinuha sa teksto na


H. Paglalahat ng aralin ating binasa?

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang gawain para


sa takdang aralin at Ibigay ang mga kahulugan ng : Magsaliksik tungkol sa pangkulturang Pangkat
Remediation a. FGM-Female Genital Mutilation Sa New Guinea.(Isulat sa kwaderno)

IV.MGA TALA Tunghayan sa huling pahina ng


dokumentong ito
V.PAGNINILAY

H. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
I. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa Remediation

J. Nakatulong baa ng remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakakaunawa sa aralin
K. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

L. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
M. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng punong-guro at
superbisor?

N. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong =
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
DAILY LESSON PLAN School: PIAT NATIONAL HIGH SCHOOL Grade Level: 10
Teacher: ROVELYN B. BOSI Learning Area: Araling Panlipunan
Teaching Dates and
FEBRUARY 6-8, 2024 Quarter: 3rd
Time:

I.LAYUNIN

A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga epekto ng mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan
Pangnilalaman upang maging aktibong tagapagtaguyod ng pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.
B. Pamantayan sa
Ang mga mag- aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang
Pagganap kasarian upang maitayugod ang pagkakapantay- pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan

4. Natataya ang gender roles sa Pilipinas sa iba’t ibang panahon AP10KIL-IIIc-4


C. Pamantayan sa 5. Nasusuri ang gender roles sa iba’t ibang bahagi ng daigdig AP10KIL-IIIc-5
Pagkatuto 6. Natutukoy ang diskriminasyon sa kababaihan, kalalakihan at LGBT (Lesbian, Gay, Bisexual, Transgender) AP10IKL-IIId-6
7. Nasusuri ang karahasan sa kababaihan, kalalakihan at LGBT AP10IKL-IIIe-f-7
DAY 1 DAY 2 D
A
Y

3
D .Layunin Nasusukat ang kaalaman ng mag-aaral sa 1.Naiisa –isa ang mga diskriminasyon, sa 1. Natatalakay ang iba’t ibang
paksang natalakay : kababaihan, kalalakihan at LGBT karahasan sa kababaihan,
LC 1-5 ( Lesbian , Gay , Bi – sexual , Transgender) kalalakihan at LGBT.
2.Napapangatwiranan ang mga dahilan ng 2. Nasusuri ang iba’t ibang
diskriminasyon sa kababaihan, kalalakihan at karahasang nararanasan ng
LGBT kababaihan, kalalakihan at
LGBT sa lipunan.
3. Makapagmumungkahi ng
mga hakbang na
nakapagsusulong sa
pagtanggap at paggalang
sa iba’t ibang kasarian.
UNANG SUMATIBONG PAGSUSULIT Mga Isyu sa Kasarian at Lipunan Mga Isyu sa Kasarian at
II. NILALAMAN a. Diskriminasyon sa Babae, Lalaki Lipunan
at LGBT b. Karahasan sa
Babae,
Lalaki
at
LGBT

A. REFERENCES (Sanggunian) A. REFERENCES (Sanggunian) A.REFEREN


TG: pp. CES (Sanggunian)
Test Paper LM: pp. 284-287 TG: pp.
Sagutang Papel Additional Materials from Learning Resource (LR) portal: LM: pp. 294
Ballpen Additional Materials from Learning
KAGAMITANG PANTURO C. Other Learning Resources: Resource (LR) portal:
ICT Tools:
Laptop, LCD TV, HDMI Cable E. Other
MS Powerpoint Learning
Resources:
ICT Tools:
Laptop, LCD
TV, HDMI
Cable MS
Powerpoint
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang Pagpapaliwanag ng guro sa panuto ng pagsusulit.


Balik-Aral : Ano ang
aralin at/o pagsisimula Balik-Aral: Drill ( Puzzle )
diskriminasyon?
ng bagong aralin
Mga dahilan ng
diskriminasyon.

B. Paghahabi sa layunin ng Video Clips


Pagsususri ng mga larawan
aralin /Dokumentary

C. Pag-uugnay ng mga Anu-anong mahihinuha mo sa mga Ano ang opinyon at


halimbawa sa larawang naipakita sa slides? saloobin mo sa
bagong aralin karahasang nararanasan
ng
kababaihan base sa
napanood?
Pagpapasagot ng aktwal sa mga mag-aaral ng Ano ang diskriminasyon? Paano mawawakasan ang
pagsusulit na inihanda ng guro. - Ang diskriminasyon ay ang anumang ganitong gawain sa
pag-uuri, eksklusyon, o restriksyon kababaihan?
D. Pagtalakay ng bagong batay sa kasarian na naglalayon o
konsepto at paglalahad nagiging sanhi ng hindi pagkilala,
ng bagong kasanayan paggalang, at pagtamasa ng lahat ng
#1 kasarian ng kanilang mga karapatan o
kalayaan.
Malayang Talakayan Malayang Talakayan
E. Pagpapatuloy ng GAWAIN BASA SURI: Komik-Suri pahina 296
pagtalakay ng bagong - Si Malala Yousafzai at ang Laban 1. Tungkol saan ang komiks?
sa Edukasyon ng Kababaihan sa 2. Sa iyong palagay, anong isyu
konsepto at paglalahad ang ipinakikita rito?
Pakistan
ng bagong kasanayan 3. Gaano kaya kadalas
#2 - Paghahambing sa Edukasyon ng nangyayari ang ganitong
sitwasyon? Bakit kaya
Pakistan at Pilipinas
nagaganap ang ganitong
pangyayari?
Pamprosesong mga Tanong
F. Paglinang sa Kabihasaan 1. Sino si Malala Yousafzai? Ipasagot sa mga mag-aaral
tungo sa Formative 2. Ano ang kanyang ipinaglaban na nagresulta sa ang talahanayan na nasa
Assessment pagbaril sa kanyan ng mga Taliban? pahina 300.
3. Ano ang naging reaksiyon ng mga tao sa pag-
atake kay Malala?

4. Paano nakaapekto kay Malala ang pagtatangka


sa kaniyang buhay?
5. Ikaw, bilang mamamayan, ano ang aral na maari
mong makuha sa buhay ni Malala?

Pamprosesong mga Tanong


1. Ano ang pagkakaiba at pagkakatulad ng sistema
ng edukasyon ng Pakistan at Pilipinas? Ipaliwanag.
2. Alin sa dalawang bansa ang may higit na
pagkakataon sa pag-aaral na ibinibigay sa mga
kababaihan? Ipaliwanag.

G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay

Pagwawasto ng mga kasagutan ng mga mag-


H. Paglalahat ng aralin
aaral.

I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para
sa takdang aralin at Gumawa ng isang slogan ukol
1.Ano ang kahulugan ng diskriminasyon? Ipagpapatuloy ang pagsagot sa Gawain. sa karahasang nararanasan ng
Remediation
babae,lalaki o lgbt.

IV.MGA TALA Tunghayan sa huling pahina ng


dokumentong ito
V.PAGNINILAY

K. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
L. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa Remediation

M. Nakatulong baa ng remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakakaunawa sa aralin

N. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

O. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
P. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng punong-guro at
superbisor?

Q. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong =
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like