Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 14

School: ILUGIN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: JOHNNY D. AMORES Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Week/Teaching Date MARCH 13-17 (WEEK 5) Quarter: 3RD QUARTER
Time TANGUILE-7:00-7:30 Checked by: MARIE CARLA B. ALIVIO

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


Week 4
MARCH 06, 2023 MARCH 07, 2023 MARCH 08, 2023 MARCH 09, 2023 MARCH 10, 2023

I. LAYUNIN Nakasusunod sa mga batas/panuntunang pinaiiral tungkol sa pangangalaga ng kapaligiran kahit walang nakakakita
(EsP4PPP- IIIe-f–21)

A. PAMANTAYANG ‌Naipamamalas ang pag- unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng sariling disiplina para sa bansa tungo sa pandaigdigang pagkakaisa
PANGNILALAMAN

B. PAMANTAYANG PAGGANAP Naisasabuhay ang patuloy na pagninilay para makapagpasya nang wasto tungkol sa epekto ng tulong -tulong na pangangalaga ng kapaligiran para sa
kaligtasan ng bansa at daigdig.

C. MGA KASANAYAN SA Nakasusunod sa mga batas/panuntunang pinaiiral tungkol sa pangangalaga ng kapaligiran kahit walang nakakakita
PAGKATUTO (EsP4PPP- IIIe-f–21)
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)

II. NILALAMAN
WRITTEN WORKS 2 PERFORMANCE TASK 2 Nakikilala ang mga batas Natatalakay ang mga Naipapakita ang
MONDAY TUESDAY panuntunang pinaiiral tungkol kabutihang dulot ng kabutihang dulot ng
MARCH 13, 2023 MARCH 14, 2023 sa pangangalaga ng kapaligiran pagpapakita ng pagsunod sa mga
kahit walang nakakakita. pangangalaga sa kapaligiran batas/panuntunan
WEDNESDAY kahit walang nakakakita pinaiiral tungkol sa
MARCH 15, 2023 THURSDAY pangangalaga sa
MARCH 16, 2023 kapaligiran kahit walang
nakakakita
FRIDAY
MARCH 17, 2023

III. KAGAMITANG PANTURO (Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.)
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo PPT
IV. PAMAMARAAN (Gawin ang pamamaaang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng anatikal, at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-aaw na
karanasan.)
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Paano mo mapahahalagahan ang sarili I. Panuto: Lagyan ng tsek (/) ang Basahin ang mga sumusunod na
at/o pagsisimula ng bagong aralin mong kultura at kultura ng ibang pangkat- pahayag kung ito ay wasto at ekis (X) sitwasyon. Ilagay sa loob ng Hanay
etnikong Pilipino? Ikahon ang mga gawaing
nagpapakita nito.
kung hindi wasto. Gawin ito sa iyong A ang
sagutang papel. bilang kung nagpapakita ng
1.Binabasa ang mga alamat ng iba’t ibang ___1. Ang mga batas sa pangangalaga pagpapanatili ng disiplina at
lugar sa aming rehiyon. ng kapaligiran ay dapat na sundin pakikipagtulungan sa
2.Mas kinahihiligang pakinggan ang musika tuwing may nakakakita lamang. pangangalaga ng kapaligiran at sa
ng mga artistang dayuhan
___2. Mahalagang maging modelo ang loob ng Hanay B naman kung
3.Sumasali sa mga palatuntunan na
nagpapakita ng ganda ng sariling kultura. kabataan sa mga hindi sumusunod sa Hindi.
4.Ipinagmamalaki sa mga kaibigang mga panuntunang pangkapaligiran.
banyaga ang mga katutubong laro ng ___3. Ang mga batas at panuntunang 1. Hinahayaan ang mga kamag-aral
sariling lugar. pangkapaligiran ay ipinatutupad ng na magtapon ng basura sa bintana
5.Inuubos ang oras sa pag-aaral ng sayaw
pamahalaan upang magkaroon tayo ng ng silid-aralan.
ng ibang lahi.
malinis at kaaya-ayang kapaligiran. 2. Pagtulong sa pamayanan sa
___4. Ang CLAYGO (Clean As You Go) ay pagbukod ng mga basurang
hindi dapat ipinatutupad dahil marami nabubulok sa basurang hindi
namang dyanitor sa mga pampublikong nabubulok.
lugar. 3. Pagsusunog ng mga plastik na
___5. Ang mga batas at panununtunang basura sa inyong bakuran.
pangkapaligiran ay dapat sundin ng 4. Tulong-tulong na pagtatanim ng
lahat na mamamayan. mga puno at halaman sa
kagubatan upang maiwasan ang
matinding pagbaha at pagguho ng
lupa.
5. Pagtatapon ng mga dumi ng
hayop sa kanal o estero.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin SUMMATIVE TEST Panoorin ang bidyo: Ano ang kadalasang ginagawa
ninyo sa mga balat o plastic ng
NO.2 https://www.youtube.com/watch? mga pagkaing kinain ninyo?
v=StPcVWx4euY Ginagawa niyo ba ito ng kusa kahit
GRADE IV – ESP na walang nakakakita?
Bakit kailangan nating ibulsa o
itapon sa tamang lagayan ang mga
balat o plastic ng mga pagkaing
inyong nakain?

Pangalan:____________ 1. Bakit tuwang-tuwa ang mga bata


habang sila ay naglalakbay-aral sa
____________________ kagubatan?
_______________ Grade __________________________________
and Section:_________ _______________________
2. Napansin ni Marie na napangalagaan
ang ganda ng kagubatan. Sa tingin mo,
bakit kaya napanatili ang ganda nito?
Isulat kung Tama ang __________________________________
ipinapahayag ng bawat ________________________
pangungusap at Mali 3. Bakit kaya Ken Masunurin ang pamagat
ng komiks?
kung hindi. Isulat ito sa
__________________________________
iyong sagutang papel. ________________________
__________________________________
_______1.Ang kulturang _________________________
Pilipino ang nagpapakita 4. Sang-ayon ka ba sa ginawa ni Ken?
ng ating pagkakakilanlan Bakit?
__________________________________
bilang isang bansa.
________________________
__________________________________
_______2. Bilang isang
________________________
Pilipino tungkulin nating 5. Kung ikaw si Ken, ano ang gagawin mo?
alamin at pagyamanin __________________________________
ang ating kultura. _________________________
__________________________________
_______3. Upang _________________________
magkaroon ng malalim
na kaalaman sa isang
pangkat, kinakailangan
malaman mo ang
kultura nito.
_______4.Ang mga
Pilipino ay kilala sa
kanilang natatanging
pagpapahalaga sa
kultura.
_______5. Ang epiko ay
pasalitang anyo ng
panitikan na
matatagpuan sa mga
grupong etniko.
_______6. Dapat nating
ikahiya ang ating kultura.
_______7.Gawing
kawili-wili ang
pagbabasa ng kuwentong
bayan, alamat at epiko.
_______8. Tangkilikin
ang mga kuwento at
palabas na gawa ng mga
Koreano.
_______9. Isapuso at
bigyang halaga ang mga
kuwentong pamana ng
ating mga ninuno.
_______ 10. Mayaman
ang Pilipinas sa kultura.
_______11. Ang
kulturang Pilipino ay
mayaman sa sining at
panitikan.
_______12. Ang
Dandansoy ay isang
popular na himig ng mga
Ilonggo
_______13. Ang bugtong
ay patalinghagang
pahayag na ginagamit ng
matatanda noong upang
mangaral at
magpayo
_______14. Mula sa
pagkabata natutunan
natin ang paggalang sa
kapwa.
_______15. Igalang natin
ang mga nakatatanda sa
atin.
_______16. Ang
paggamit po at opo ay
tanda ng paggalang.
_______17. Ang bugtong
ay lubhang
mapanghamon sa ating
isip dahil sa
matalinghaga
nitong anyo.
_______18. Tangkilin
ang mga sayaw at
awiting banyaga kaysa sa
atin.
_______19. Ang awiting
Pilipino ay naglalarawan
ng mga saloobin ng mga
Pilipino sa buhay.
_______ 20. Ipagmalaki
natin ang kulturang
nakamulatan dahil yan
ang pagpapatunay na
pagmamahal sa ating
bansa.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ang kapaligiran ay unti-unti nang nasisira Mga Panuntunan na dapat nating
sa bagong aralin dahil sa dimatalinong pangangasiwa nito. sundin at malaman. MAIKLING KUWENTO
Nararapat lamang na ito’y pangalagaan
upang magamit pa ng susunod na 1.Sumunod sa mga batas na may (BAHA DULOT SA BASURA)
henerasyon at makatulong sa pag-unlad kinalaman sa kapaligiran
Isinulat ni: Blaine Mia Igcasama
ng bansa. Upang maagapan ang patuloy
na pagkasira nito, nagpatupad ang ating 2. Paghihiwa-hiwalay ng mga
pamahalaan ng mga batas o mga nabubulok sa di nabubulok sa halip na
alituntunin na dapat sundin ng mga sunugin ang mga ito at pagresiklo sa
mamamayang Pilipino. Ilan sa mga batas mga patapong bagay. Si Henry ay mahilig magrumi sa
na ipinatutupad upang mapangalagaan
ang kapaligiran ay ang sumusunod: 3. Paggamit muli ng mga patapong
bagay kapaligiran. Hindi niya iniisip na
• RA 9003 (Ecological Waste 4. Pakikiisa sa mga proyekto o
masama ang kaniyang ginagawa.
Management Act of 2000) programa sa pagpapaganda at
Ang pagpapanatiling malinis ng kapaligiran pagpapanatili ng kalinisan ng
Tapon doon, Tapon ditto iyan ang
ay responsibilidad ng lahat ng pamayanan.
mamamayang Pilipino. Sa batas na ito, 5. Pagbibigay alam sa mga kinauulukan lagi niyang ginagawa araw-araw.
ipinatutupad ang tamang pagkakabukud- sa mga lumalabag sa batas na may
bukod ng basura. Ang basura ay dapat kinalaman sa kalinisan at kaayusan ng Kahit na pinapagalitan nang
ibukod sa recyclable waste at compostable kapaligiran.
waste. kaniyang ina ay hindi parin siya

• Republic Act 8749 (Philippine Clean Air sumusunod nito na huwag


Act of 1999)
Layunin ng batas na ito na hikayatin ang magkalat. Palibhasa’y may
bawat mamamayang Pilipino na iwasan
ang mga gawaing nakasisira sa kalidad ng katulong silang laging inuutusang
hangin. Itinataguyod ng batas na ito ang
mga programang sumusuporta sa maglinis ng kalat sa loob at sa
pagpapanatili ng kalinisan ng hangin
labas nang kanilang pamamahay.
kaalinsabay ng pagdami ng mga sasakyan,
pabrika at iba pang imprastrakturang Dumating ang panahong
bumubuga ng usok.
kailangang umuwi ang kanilang
• Republic Act 9275
(Philippine Clean Water Act of 2004) Ang kasambahay sa probinsiya at
batas na ito ay naglalayong mabawasan
ang polusyon ng ating katubigan at walang ibang katulong ang pumalit
patuloy itong mapangalagaan. Sa batas na
ito, ipinagbabawal ang pagtatapon ng dito. Kaya obligado si Henry na
mga basura gaya ng plastik at mga
basurang mula sa hospital o medical waste gawin ang mg autos sa kanilang
sa katubigan.
pamamahay sa loob o sa labas
• Mga Panuntunang Pangkapaligiran
man. Isang umaga ipinatapon nang
Ang bawat pamayanan ay may
kaniyang ina ang sako-sakong
panuntunang pangkapaligirang
ipinatutupad upang masuportahan ang basura sa may eskinita kung saan
adhikain ng pamahalaan na mapanatiling
malinis ang ating kapaligiran at ligtas sa doon kinukuha ng mga basurero
sakit ang mga mamamayan. Ilan sa mga
programa ay ang “Basura Ko, Bitbit Ko,” ang mga basura. Ngunit dahil sa
“Tapat Ko, Linis Ko, “Clean and Green” at
CLAYGO (Clean As You Go) na may layunin pagiging tamad ni Henry itinapon
linisin ang sariling kalat bago umalis sa
isang lugar. niya ito sa likod nang kanilang

bahay kung saan may ilog doon.


hindi alam nang ina ni Henry ang

kaniyang ginawa kaya hindi siya

napagalitan nito. Isang gabi

habang si Henry ay mahimbing na

natutulog, napakalakas na ulan

ang humagupit sa kanilang bayan

hanggang sa bumaha. Pumasok sa

loob nang kanilang bahay ang

tubig at

iba’t-ibang klase nang mga basura.

Nagulantang ang ina ni Henry sa

nangyari siya ay nalito kung bakit

may mga basurang nagkalat sa

loob nang kanilang bahay kung

ipinatapon niya ito. kaya

pinuntahan niya ang kaniyang anak

at tinanong kung saan nito

itinapon ang sako-sakong basura.

Sinabi ni Henry ang katotohanan

na sa ilog niya itinapon ang mga

basura. kaya nagalit ang kaniyang

ina at sinabihan itong linisin ang

basura mag isa. Napag tanto ni

Henry na mali ang kaniyang

ginawa kaya sinabi niya sa sarili na

hinding-hindi na niya iyon gagawin


at magiging responsable na siya

D. Pagtatalakay ng bagong Gawain 1 Suriin ang mga panuntunang Punan ang patlang sa pamamagitan ng Magtala ng limang (5) hindi
konsepto at paglalahad ng bagong makikita sa larawan. Ano ang dapat mong pag-aayos ng mga salita sa loob ng magandang epekto ng pagtatapon
kasanayan #1 gawin bilang isang disiplinadong kahon upang mabuo ang tamang sagot. ng basura sa ating
mamamayan ukol dito? Isulat ang titik ng kalusugan at kapaligiran .
wastong sagot sa sagutang papel. 1.Ilagay ang basura sa loon ng _______
UNATAPN
2. Panatilihin ang _______ng 1.
kapaligiran ____________________________
INILSAKAN ____________________________
3.Matutong mag _________ng mga __________________________
basura. 2.
RESIKLOMAG ____________________________
4. Matutong sumunod sa mga ____________________________
______na pinapairal ukol sa kalinisan. __________________________
3.
____________________________
____________________________
__________________________
4.
____________________________
____________________________
__________________________
5.
____________________________
____________________________
__________________________

E. Pagtatalakay ng bagong Gawain 2 Magtala ng mga patapong bagay na Paano mo maipapakita


konsepto at paglalahad ng bagong Tukuyin kung ang sumusunod na gawaing maaari pang mairesiklo. (1-5) ang pagpapahalaga sa
kasanayan #2 nasa loob ng bulaklak ay nagpapakita ng
kapaligiran?
pagsunod sa mga batas at panuntunang
pangkapaligiran. Kung oo, lagyan ito ng
tangkay papuntang plorera at kulayan ito
ng paborito mong mga kulay.
F. Paglinang ng Kabihasaan (Tungo l Sagutin ang sumusunod na tanong tungkol Paano natin maiiwasan ang
sa Formative Assessment) sa mga batas at panuntunang pinaiiral ng pagbaha sa ating lugar?
ating pamahalaan para mapangalagaan
ang ating kapaligiran. Gawin ito sa iyong
sagutang papel. 1. Anong mga batas at
panuntunang pangkapaligiran ang
tinalakay sa modyul na ito?
__________________________________
_________________________
__________________________________
_________________________
2. Bakit mahalaga ang mga batas at
panuntunang pangkapaligiran?
__________________________________ Bakit mahalaga na magresiklo ang
_________________________ mga patapon na bagay?
__________________________________ Ano ano ang pakinabang natin dito?
_________________________ Nagagawa mo ba ito kahit na
3. Anong pagpapahalaga ang dapat walang nakakakita?
taglayin sa pagsunod ng mga batas at
panuntunang pangkapaligiran?
__________________________________
_________________________
__________________________________
_________________________
4. Ang mga isyung pangkapaligiran ay
isang pambansa at pandaigdigang usapin.
Paano ka makatutulong upang
masolusyunan ito?
__________________________________
_________________________
__________________________________
_________________________
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Bakatin ang kanang kamay sa loob ng Paano napapanatili ng inyong pamilya
araw-araw na buhay kahon at isulat ang iyong pangalan sa loob ang kalinisan ng inyong kapaligiran?
ng iginuhit na kamay. 2. Kulayan ito ng Bakit kinakailangan natin mapanatili
berde. 3. Pagkatapos, buuin ang “Pangako ang kalinisan nito?
para sa Kapaligiran” na nasa ibaba ng
kahon. Isulat sa patlang ang salitang
bubuo sa ideya ng bawat pangungusap.

H. Paglalahat ng Aralin Pangako para sa Kapaligiran Tandaan: Ang Kapaligiran ay likha ng Poong
Panatilihing malinis ang ating Maykapal para sa bawat nilalang
Ang kapaligiran ay biyaya mula sa kapaligiran dito sa sanlibutan. Dapat natin
____________(Diyos, Pangulo, tao). Ang dahil ito ay nagsisilbi din natin itong itong ingatan at mahalin. Ito ang
tao bilang pinakamatalino Niyang nilalang tirahan katulad ng ating sariling mahalagang bagay na dapat nating
ay may (tungkuling, karapatang, tahanan palaguin at huwag abusuhin para
pangangailangang)________________ Sariling Disipilna ang kailangan upang sa kapakanan ng sumusunod na
pangalagaan ito. Kaya ako, bilang isang mabuhay sumiglang muli ang henerasyon.
disiplinadong mamamayan ay naghihingalong bahagi ng kalikasan.
nangangakong ___________(susuway,
susunod, lalabag) sa mga batas
pangkapaligiran ng aming pamayanan.
_____________(Magrereklamo,Maglilinis,
Manggugulo) ako hahit walang nakakakita
sa akin.
_____________________(Susuwayin,
Iiwasan, Susundin) ko ang mga batas
pangkapaligiran. Bilang mamamayan, may
magagawa na ako upang mapanatiling
malinis ang kapaligiran.
I. Pagtataya ng Aralin II. Isulat ang titik ng tamang sagot. Gawin Alin sa mga sumusunod ang batas na Isulat sa patlang ang titik ng
ito sa iyong sagutang papel. nagpapanatili ng malinis na ilog at tamang sagot.
_____ 1.Alin sa mga sumusunod na batas kaayusan sa pangangaalaga sa
ang nilabag ni Danilo nang itinapon niya kapaligiran?
ang plastik ng tsitsiriya sa ilog? A. RA 8749 a. Huwag magtapon ng basura _______1. Itapon ang
C. RA 9003 B. RA 9275 D. RA 8749 15 sa ilog ___________________ sa tamang
_____ 2.Ano ang maaaring mangyari kung b. Tumawid sa tamang tawiran tapunan.
ang lahat ng mamamayan ay sumusunod a. laruan
c. Iwasan ang pagtapak sa
sa mga batas at panuntunang b. basura
pangkapaligiran? A. bababa ang damuhan
c. larawan
kriminalidad sa bansa B. mababawasan
ang polusyon sa kapaligiran C. 2. Alin sa mga sumusunod na batas na
magkakaroon ng maraming pabrika sa nagpapanatili ng kaayusan at
bansa D. mababawasan ang turistang pangangalaga sa kapligiran ang pinaiiral _______2. Ihiwalay ang mga
pupunta sa bansa sa mga parke? ________________________ na
_____ 3.Alin sa mga sumusunod na a. Manatiling tahimik sa lahat ng oras basura sa hindi nabubulok na
gawain ang nagpapakita ng paglabag sa b. Tumawid sa tamang tawiran basura.
batas pangkapaligiran? A. paglagay ng c. Iwasan ang pamimitas ng mga a. maaayos
recyclable waste materials sa MRF B. halaman at bulaklak. b. mapuputi
pagbitbit ng basura upang itapon sa 3. Ano ang hindi mo dapat gawin bilang c. nabubulok
tamang basurahan. C. pagbubukod-bukod isang mamamayang may disiplina _______3.
ng basura sa recyclable at compostable upang mapanatili ang kalinisan at _____________________ ang
waste materials D. paggamit ng motorsiklo kaayusan ng kapaligiran? kailangan sa wastong pagtatapon
na hindi pumasa sa Vehicle Emission a. Sumunod sa batas na may kinalaman ng basura at upang makatulong na
Testing Center sa kapaligiran maisalba ang Inang kalikasan.
_____ 4.Nakita ni Arnold na itinatapon ng b. Madalas na pagtapon ng basura sa a. Disiplina
kaniyang bunsong kapatid ang kanilang kanto kung saan dumadaan ang trak ng b. Kagandahan
basura sa tabing- dagat. Kung ikaw si basura. c. Kaibigan
Arnold, ano ang dapat mong gagawin? A. c. Pinaghihiwa-hiwalay ng nabubulok na
Hahayaan ko lang siya. B. Hindi ko basura at nagreresiklo ng mga patapon.
papansinin ang ginawa niya. C. Papagalitan 4. Madalas ninyong nararanasan ang _______4 Ang mga halimbawa ng
ko agad siya at papaluin sa kamay. pagbaha sa inyong lugar. Ano kaya nag mga basurang nabubulok ay mga
D.Ikukuwento ko sa kaniya ang natutuhan dahilan kung bakit nagyayari ito? tirang pagkain, tuyong dahon at
ko tungkol sa masamang dulot nito sa a. Talagang malakas na ang ulan sa _________________.
kapaligiran. ngayon a. plastik
_____ 5.Paano mo masasabi na ikaw ay b. Maling paraan ng pagtatapon ng b. balat ng prutas at gulay
may disiplina sa pagsunod sa mga batas basura na bumabara sa mga kanal. c. babasaging bote
pangkapaligiran? A. kapag sumusunod sa c. Tinatakpan ng mga tao ang mga
mga batas pangkapaligiran kahit walang estero o kanal.
nakakakita. B. kung ang panuntunang 5. Ang mga sumusunod ay nagpapakita
pangkapaligiran lamang sa paaralan ang ng pangangalaga sa kapaligiran maliban _______5 Ang boteng plastik ,
sinusunod. C. tuwing sumusunod sa mga sa isa. lumang gulong at Styrofoam ay
batas pangkapaligiran kapag may a. Paglahok sa Clean and Green Project mga halimbawa ng mga
nakakakita lamang. D. sa tuwing sa inyong barangay. basurang _____________.
iginagalang lamang ang mga batas b. Pagsama sa pag-aalis ng basura sa a. nabubulok
pangkapaligiran na may mabibigat na ilog na programa ng inyong barangay b. hindi nabubulok
kaparusahan. c. Pagsuporta sa pagpuputol ng mga c. ibinabaon sa lupa
puno sa kabundukan.
J. Karagdagang Gawain para sa Ano ang iyong gagawin sa bawat I. Basahin ang mga sumusunod na
takdang aralin at remediation sitwasyon? Isulat ang iyong sagot sa sitwasyon. Ilagay sa loob ng Hanay A
sagutang papel. ang
bilang kung nagpapakita ng
1. Hindi ninyo nakasanayan sa bahay na pagpapanatili ng disiplina at
ihiwalay ang mga basura. Isang basurahan pakikipagtulungan sa pangangalaga ng
lamang ang inyong pinagtatapunan ng kapaligiran at sa loob ng Hanay B
lahat ng klase ng basura. naman kung Hindi.
__________________________________
_________________________ 1. Paglahok sa mga programa ng
__________________________________ barangay at paaralan gaya ng Oplan
_________________________ Linis upang mapanatili ang malinis na
pamayanan.
2. Inuutusan ka ng iyong Nanay na sunugin 2. Pagtatapon ng mga basura sa tamang
ang isang sakong plastik. tapunan.
__________________________________ 3. Pagsunod sa mga alituntunin ng
_________________________ barangay sa pagpapanatili ng tahimik,
__________________________________ malinis at kaaya–ayang kapaligiran.
_________________________ 4. Pamimitas at pagsira ng mga bulaklak
at halaman sa paaralan.
3. May kolektor ng basura sa inyong 5. Paghikayat sa pamilya na magtanim
barangay ngunit kailangang nakabukod ng gulay sa bakuran.
ang mga basura.
__________________________________
_________________________
__________________________________
_________________________
4. Gumawa kayo ng mango cake. Ang
daming balat ng mangga sa mesa.
__________________________________
_________________________
__________________________________
_________________________
5. Marami kang nakitang basura lalo na
mga plastik ng sitsiriya sa tabing-dagat.
__________________________________
_________________________
__________________________________
_________________________
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng lubos? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong naranasan:
tulong ng aking punungguro at kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong
superbisor? __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga kagamitang panturo.
mga bata. bata. bata. bata. __Di-magandang pag-uugali ng
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga mga bata.
bata bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata bata __Mapanupil/mapang-aping
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga mga bata
mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng
__Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman mga bata lalo na sa pagbabasa.
ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation __Paggamit ng Big Book presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning __Community Language
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” Learning
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia”
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
Prepared by:

JOHNNY D. AMORES
ADVISER
Checked by:

MARIE CARLA B. ALIVIO


MT In-charge

MERLITA V. FRANCO
ASTP/ MT II

Approved:

EDNA D. CAMARAO PhD


Public Schools District Supervisor
Officer-In-Charge
Office of the School Principal
Ilugin Elementary School

You might also like