Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

School: Talisayan Elementary School Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: Jullie A. Mahusay (Substitute Teacher I) Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON
LOG Teaching Dates and Time: NOVEMBER 14 - 18, 2022 (WEEK 2) Quarter: 2 QUARTER
ND

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Kaalaman sa Aklat at Limbag Pagsulat at Pagbaybay
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap TATAS TATAS
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nahuhulaan ang nilalaman / Nagagamt ang magalang na Nasisipi nang wasto at maayos School Intramurals
Isulat ang code ng bawat kasanayan. paksa ng aklat sa pamamagitan pananalita sa angkop na ang isang talata.
ng pagtinginsa mga larawan sitwasyon.(pagpapaliwanag). F3PU – IIa -1.2
Nailalarawan ang mga bahagi F3PS –IIb -12.5
ng kuwento
F3AL-IIb -1/(F3PB-IIb-e-4)
II. NILALAMAN Pagsasabi ng Paksa ng Kuwento Paggamit ng Magagalang na Pagsip nang Wasto at Maayos
Batay sa Larawan Pananalita ng Talata
KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng 85-86 88
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
5. Internet Info Sites
E. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita ang larawan ng Saan –saang lugar ka na Ipakita ang larawan ng
magagandang tanawin sa nakapamasyal? makasaysayang lugar sa
bansa.Tutukuyin ng mga bata Pilipinas.Idikit ito sa pisara at
ang ngalan ng bawat isa.Alin sa hayaang sumulat ang mga bata
larawan ang nais mong ng nalalaman nila tungkol sa
marating? bawat isa.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipakita at pg-usapan ang Pangkatin ang klase. Ipabasa muli ang “Biglaang
sa bagong aralin. larawan ng isang batang lalaki Ipabasang muli ang Alamin Lakad”.
na excited. Bakit kaya siya Natin sa KM.
nasasabik? Basahin nang
malakas ang “ Excited Kasi”.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Bakit excited si Fernando? Ipakita ang larawan ng Saan nagpunta ang mag-anak?
at paglalahad ng bagong kasanayan Bakit napakamot ng ulo si Laguna.Pag-usapan ito. Ano ang natuklasan nila sa
#1 Fernando? Bundok ng Makiling?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Paano naipakita ang Alin sa mga nakasulat sa pisara
paglalahad ng bagong kasanayan paggalang sa pagpapaliwanag ang kumpleto ang diwa?
#2 na isinagawa?
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G.Paglalapat ng aralin sa pang- Basahing muli ang Pangkatin ang klase. Ipagawa ang “ Linangin Natin”
araw-araw na buhay kuwento.Bigyan ng gawain ang Original File Submitted and sa KM.
bawat pangkat. Formatted by DepEd Club
I- Ibigay ang hinihingi ng Member - visit
larawan. depedclub.com for more
II – Paguhitin ang mga bata ng
magagandang lugar na
maaaring pasyalan nina
Fernando.
III-Ayusin ang kuwento ng
wastong pagkasunud-sunod.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan mo sa Ano ang dapat tandaan kung Ano ang dapat tandaan sa
aralin? nagbibigay ng paliwanag? pagsipi ng talata?
I. Pagtataya ng Aralin Sagutan ang Bulaklak ng Ipagawa ang “ Pagyamanin Ipagawa ang “ Pagyamanin
Kuwento sa KM. Natin”. Natin”.
J.Karagdagang Gawain para sa Sumulat ng isang kuwento at Gumawa ng sarili mong Suulat ng isang maikling talata
takdang-aralin at remediation ilarawan ang usapan na gamit ang tungkol sa inyong lugar.
tauhan ,pangyayari at tagpuan magalang na pananalita sa
dito. pagpapaliwanag.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like