Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

School: MATINGBE ES Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: VIEMA G. EVIOTA Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: OCTOBER 9 – 13, 2023 (WEEK 8) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat
C. Mga Kasanayan sa EsP6PKP-Ia-i-37
Pagkatuto 1. Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya
(Isulat ang code ng bawat 1.2. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami kung nakabubuti ito
Kasanayan)
II. NILALAMAN Pagtanggap sa mga tungkulin nang maluwag sa kalooban
III. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Wastong Pag-uugali sa Weekly Test
Guro Makabagong Panahon 6
62-63 64-65 58-59 60-61
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
5. Iba pang Kagamitang
Panturo
6. Curriculum Guide 61 61 61 61
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng aralin aralin aralin aralin
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Pangkatin ang mga mag- Pumalakpak kung tama at Pumadyak kung tama at
aralin aaral upang makagawa ng kumembot kung mali. pumalakpak kung mali.
dula-dulaan tungkol sa 1. Maging Masaya sa 1. Inaalam ko ang aking
kanilang kakayahan at iyong sariling sariling kakayahan at
paraan ng pagbabahagi ng kakayahan. ginagamit ko ito sa
mga ito. 2. Ayokong bigyan ng tamang paraan.
pagkakataon 2. Masama ang loob ko
ang akng kamag- kapag hindi ako ang
aral na makasagot sa napiling lider ng
klase. anumang pangkat.
3. Ang aking angking 3. Huwag sumali sa
talino ay wala sa iba. anumang programa
sa paaralan.

C. Pag-uugnay ng mga Alam mo ba ang sarili mong Ano ang komitment sa


halimbawa sa bagong kakayahan? Ano ito? nakaraang aralin?
aralin
D. Pagtatalakay ng bagong Mga reaksyon tungkol sa Ito ang Aking Kapasyahan, d. Pag-usapan kung paano Papaano ka makikiisa sa
konseptoat paglalahad ng dula. 95 maisasagawa ang mga ito. paglutas ng anumang
bagong kasanayan #1 suliranin sa inyong
paaralan?

E. Pagtatalakay ng bagong Ipasagot ang Pag-usapan Pagbasa ng Dula, d. 99


konseptoat paglalahad ng Natin, d. 96
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Sagutin ang mga
(Tungo sa Formative sumusunod na tanong:
Assessment) 1. Ano ang suliranin ng
pamayanang
nabanggit?
2. Ano ang pinag-
uusapan ng mga
tauhan?
3. Kung ikaw ang isa sa
mga ito, ga gawin mo
rin ba ang kanilang
pasyahan? Bakit?
4. Anu-anong bagay ang
maaari mong
maitulong sa
pagsugpo sa ganitong
uri ng problema?
5. Bakit mahalaga sa tao
ang paggawa nang
bukas sa loob?

G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ang paggamit ng talino ay Ang bawat tao ay may Gamitin ang sariling Tanngapin ang mga
pag-bibigay todo. kanya-kanyang kakayahan sa mabuting gawain ayon sa sariling
kakayahan, tuklasin paraan. Ang hindi kayang kakayahan.
Sa biyaya ng Diyos na ito at gamitin sa kabutihan. gawin pagsumikapa’t pag-
nagbigay nang lubos. aralan. Maging maka totohanan
Original File Submitted sa iyong pagganap.
and Formatted by DepEd
Club Member - visit
depedclub.com for more

I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng kaukulang tsek Piliin kung alin sa mga Lagyan ng kaukulang sago
ang kahon . sumusunod ang kayang tang kahon.

Minsan
gawin. Lagyan ng tsek.

Palagi
Kaugalian

Hindi
_____ 1. Mamuno sa isang

Minsan
palatuntnan.

Palagi

Hindi
Gawain _____ 2. Tumulong sa 1. Di ako
pagdidisiplina tumatanggi sa
1. sa loob ng utos ng guro.
Tinutulungan paaralan. 2. Nakikiayon
ko ang _____ 3. Makialam sa mga ako sa
aking kamag- problema ng guro nakararami.
aral sa tungkol 3. Masama
paggawa ng sa pagtuturo. ang aking loob
takdang- _____ 4. Sumali sa mga sa klase dahil
aralin. palatuntunang hindi ako
2. pampaaralan. hinihilingan ng
Ipinagyayaba _____ 5. Maging pasabi ng
ng ko sa makatotohanan sa guro.
aking mga mga sasabihin at 4. Pinag-
kamag-aral gagawin. aaralan ko ang
na ako’y anumang
matalino gawaing
kaysa sa iniuutos ng
kanila. guro at maging
3. Binibigyan ng aking mga
ko ng pag- magulang.
kakataong 5. Wala akong
makasagot pakialam sa
ang aking aking mga
kamag-aral kamag-aral
sa mga dahil hindi ko
katanungan sila pinapansin
ng aking at dir in nila
guro sa ako pansin.
klase.
4. Maging
makasarili sa
lahat ng
pagkakataon
.
5.
Ibinabahagi
ko ang aking
nalalaman sa
mga
nangangailan
gang tulong.

J. Karagdagang gawain para


sa takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA -------------------------------------- -------------------------------------- -------------------------------------- ----------------------------------- ----------------------------------------
-------------------------------------- -------------------------------------- -------------------------------------- ----------------------------------- ----------------------------------------
-------------------------------------- -------------------------------------- -------------------------------------- ----------------------------------- ----------------------------------------
-------------------------------------- -------------------------------------- -------------------------------------- ----------------------------------- ----------------------------------------
-------------------------------------- -------------------------------------- -------------------------------------- ----------------------------------- ----------------------------------------
---------- ------------------------- -------------------------------------- ----------------------------------- ----------
-- ----------
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
VI-3 (42) _____ VI-3 (42) _____ VI-3 (42) _____ VI-3 (42) _____ VI-3 (42) _____
pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa VI-3 (42) _____ VI-3 (42) _____ VI-3 (42) _____ VI-3 (42) _____
remediation

C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
VI-3 (42) _____ VI-3 (42) _____ VI-3 (42) _____ VI-3 (42) _____
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
VI-3 (42) _____ VI-3 (42) _____ VI-3 (42) _____ VI-3 (42) _____
remediation

E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat
pagtuturo ang nakatulong __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon gamitin:
ng lubos? Paano ito __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Kolaborasyon
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __Pangkatang Gawain
nakatulong?
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Fishbone Planner
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Sanhi at Bunga
__Event Map __Event Map __Event Map __Paint Me A Picture
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Event Map
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Decision Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __Data Retrieval Chart
__Experiential Learning __Experiential Learning __Experiential Learning __I –Search
__Experiential Learning
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
nasolusyunan sa tulong __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa
makabagong makabagong makabagong makabagong
ng aking punungguro at
kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
superbisor? __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-
ng mga bata. ng ng uugali ng
__Mapanupil/mapang-aping mga bata. mga bata. mga bata.
mga bata __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-
__Kahandaan ng mga bata mga bata mga aping mga
lalo na sa pagbabasa. __Kahandaan ng mga bata bata bata
__Kakulangan ng guro sa lalo __Kahandaan ng mga bata __Kahandaan ng mga bata
kaalaman ng makabagong na sa pagbabasa. lalo na lalo na
teknolohiya __Kakulangan ng guro sa sa pagbabasa. sa pagbabasa.
__Kamalayang kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
makadayuhan teknolohiya kaalaman ng makabagong kaalaman ng
__Kamalayang teknolohiya makabagong
makadayuhan __Kamalayang teknolohiya
makadayuhan __Kamalayang
makadayuhan

G. Anong kagamitan ang __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
aking nadibuho na nais presentation presentation presentation presentation
kong ibahagi sa mga __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language __Community Language
kapwa ko guro? Learning Learning Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__Ang pagkatutong Task __Ang pagkatutong Task __Ang pagkatutong Task _ Ang pagkatutong Task
Based Based Based Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na
material

You might also like