Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 6

DAILY School Gawaran Elementary School Grade Level Two

LESSON Teacher Janice P. Felix Week W1/D4


PLAN Date February 1, 2024 Thursday Quarter 3

ARALING PANLIPUNAN
10:20-11:00

I. Layunin:
A. Natutukoy ang mga likas na yamang nakukuha sa anyong lupa.
B. Naisusulat ang mga likas na yamang lupa.
C. Napahahalagahan ang mga likas-yaman na nakikita sa komunidad tulad ng yamang lupa.

II. Paksa: Ang Maipagmamalaking Likas na Yaman ng Aming Komunidad


Kasanayan: Pagsasalita, Pagbabasa, Pakikinig, Pagsusulat, Pagkukulay
Kagamitan: larawan, tarpapel, video presentation, telebisyon, laptop
Sanggunian: Araling Panlipunan 2 pahina 146-151
Katangiang Pilipino Batayang Aklat 2 pahina 43-52
Most Essential Learning Competencies pahina 7-10
Curriculum Guide pahina 44-45
https://www.youtube.com/watch?v=er3EID03smc
https://www.youtube.com/watch?v=h3vpf5GUHLQ
https://www.youtube.com/watch?v=eJUdi_ZAD5o
Pagpapahalaga: Pagpapahalaga at pangangalaga sa kalikasan
Pagsasanib/Integrasyon:
Within Curriculum: Araling Panlipunan - Nabibigyang halaga ang pagkakakilalanlang kultural
ng komunidad
Across Curriculum: Arts - Differentiates the contrast between shapes and colors of different
fruits or plants and flowers in one’s work and in the work of others A2EL-Ib
Music - Performs songs with the knowledge when to start, stop, repeat or end
the song. MU1FO-IIf-3
Filipino - Nakasusulat sa kabit-kabit na paraan na may tamang laki at layo sa
isa't isa ang mga salita F2PU-Id-f-3.1 F2PU-Id-f-3.2 F2PU-Ia-3.1 F2PU-IIc-3.2
F2PU-IIIa-3.1

III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain
1.Gawain bago magsimula ang klase
a. Panalangin
b. Pagpapaalala sa Health & Safety Protocols
c. Pagtatala (Checking of Attendance)
e. Tuntunin sa silid-aralan
i. Maging positibo
ii. Maging magalang
iii. Maging produktibo
iv. Maging handa
v. Magkaroon ng respeto
f. Balik-aral
Withiin Curriculum: Araling Panlipunan - Nabibigyang halaga ang pagkakakilanlang kultural ng
komunidad
Panuto: Isigaw ang HOORAY! kung wasto ang naipahahayag na kaisipan ng bawat aytem
at HEPHEP! naman kung di wasto ang ipinapahayag na kaisipan.
1. Ipagpatuloy ang mga magagandang kaugalian at tradisyon ng sariling komunidad.
2. Ang kultura ng sariling komunidad ay dapat na ikahiya sa ibang komunidad.
3. Ipakilala sa mga taga ibang lugar ang kulturang mayroon ang sariling komunidad sa
pamamagitan ng social media.
4. Imbitahan ang mga kaibigan na dumalo sa kapistahan ng sariling komunidad kung
pinahihintulutan na ng mga awtoridad.
5. Ipasyal sa mga makasaysayang lugar sa komunidad ang mga kamag-anak mula sa
ibang lugar kung pinahihintulutan na ng mga awtoridad.
g. Drill/Pagsasanay
Indicator 2. Used a range of teaching strategies that enhance learner achievement in
literacy and numeracy skills.
Literasi
Panuto: Basahin ang mga sumusunod na pangungusap.
1. Ang yamang lupa ay tumutukoy sa mga likas na yaman na matatagpuan sa kalupaan
ng isang bansa.
2. Ang yamang-tubig ay mga likas na yaman na ating makikita at makukuha sa mga
anyong tubig tulad ng dagat ilog, at lawa. Halimbawa ng mga yamang tubig ay: asin,
isda, perlas, alimango, hipon at marami pang iba.
3. Ang yamang tao ay tumutukoy sa bilang o pangkat ng tao na may kakayahang
maghanap-buhay, magnegosyo, o maging produktibo upang mapaunlad ang sarili at
ang lugar na kinabibilangan.
4. Ang bundok, kapatagan, lambak, at talampas ay halimbawa ng anyong-lupa.
5. Sa mga anyong-tubig natin nakukuha ang iba’t ibang uri ng isda, halamang-dagat, at
iba pang yaman na matatagpuan sa karagatan.

2. Pangganyak
Across Curriculum: Music - Performs songs with the knowledge when to start, stop, repeat or end
the song. MU1FO-IIf-3
Panuto: Kantahin ang awiting “Bahay Kubo”.

B. Gawain sa Pagkatuto
1.Paglalahad
Panuto: Sa aralin na ito, mauunawaan mo ang mga likas-yaman ng komunidad.
Magkakaroon ka rin ng kaalaman sa mga produkto mula sa likas-yaman ng iyong
komunidad.

mansanas

pinya

sitaw

kamatis
ubas

Tanong.
Anong puno ang makikita sa larawan?
Indicator 3. Applied a range of teaching strategies to develop critical and creative thinking, as well
as other higher-order thinking skills.
Bakit mahalagang kumain ng mangga o prutas?
Maari kayong pumitas ng isang bunga at ilarawan ninyo kung ano ang makikita ninyo sa bawat
bunga.

Indicator 2. Used a range of teaching strategies that enhance learner achievement in literacy and
numeracy skills.
Ilan lahat ang bunga ng mangga ang napitas natin?
Ano-anong mga halimbawa ng likas na yaman ang nakasulat at nakita ninyo sa mga bunga ng
mangga?
Makikita din ba ito sa inyong komunidad?

2. Pagtatalakay

kamatis
pinya
sitaw
ubas
mansanas

Ang tawag dito ay yamang-lupa.


 Ang yamang lupa ay tumutukoy sa mga likas na yaman na matatagpuan sa kalupaan ng
isang bansa.

3. Pinatnubayang Pagsasanay
Panuto: Isayaw ang TING TING TANG kung ang sumusunod na salita ay nabibilang sa yamang-
lupa at isayaw ang GENTO naman kung ito ay hindi nabibilang sa yamang-lupa.

_____ 1. bawang
_____ 2. upo
_____ 3. isda
_____ 4. saging
_____ 5. tahong

4. Ginabayang Pagsasanay
Pamantayan sa Pangkatang Gawain
• Makinig, basahin at sundin nang mabuti ang panuto.
• Pakinggan at igalang ang opinyon ng bawat isa.
• Makipagtulungan, magkaisa at gawin ng tahimik ang takdang gawain.
• Panatilihin ang kalinisan at kaayusan ng lugar na pinaggagawaan.
• Tapusin ang gawain sa itinakdang oras.

Pangkat 1
Across Curriculum: Arts - Differentiates the contrast between shapes and colors of different fruits
or plants and flowers in one’s work and in the work of others A2EL-Ib
Panuto: Kulayan ng angkop na kulay ang mga yamang lupa.
Pangkat 2
Panuto: Lagyan ng tsek (/) ang mga larawan na nagpapakita ng mga yamang lupa at ekis (X)
naman kung hindi yamang-lupa.

Pangkat 3
Panuto: Gumuhit ng limang (5) yamang lupa na makikita sainyong komunidad.

Pangkat 4
Panuto: Magsulat ng limang (5) yamang-lupa na makikita sa inyong lugar o komunidad.
1.
2.
3.
4.
5.

Malayang Pagsasanay
Across Curriculum: Filipino - Nakasusulat sa kabit-kabit na paraan na may tamang laki at layo sa
isa't isa ang mga salita F2PU-Id-f-3.1 F2PU-Id-f-3.2 F2PU-Ia-3.1 F2PU-IIc-3.2 F2PU-IIIa-3.1
Panuto: Punan ang talaan ayon sa hinihinging impormasyon ukol sa yamang lupa. Piliin ang iyong
sagot sa loob ng kahon. Isulat ang iyong sagot sa pisara sa kabit-kabit na paraan.

kabibe kamote isda durian tilapya mani carrots repolyo

YAMANG LUPA
1.
2.
3.
4.
5.

5. Paglalahat
Ano ang yamang-lupa?

Ang yamang lupa ay tumutukoy sa mga likas na yaman na matatagpuan sa kalupaan ng


isang komunidad o bansa.
C. Pagtataya
Panuto: Basahin at tukuyin ang mga likas na yaman sa ibaba. Isulat ang letrang YL kung yamang-
lupa at letrang HYL kung hindi yamang-lupa.

______ 1. _____ 2.

Ako ay ang Ako si talong. Ako ay


pambansang isda isang uri ng gulay na
ng Pilipinas. Ako ay pangkaraniwang kulay
lila ang mga bunga,
si bangus.
bagaman mayroon
ding lunti at puti na uri.

_____ 3. ______ 4. Mais ang tawag sa


Ako ay
akin. Ako ay isa sa
isang alimango. Ako
mga
ay itinuturing na isang
pinakaimportanteng
mahalagang pagkain
produktong pang-
mula sa dagat .
agrikultura ng
Pilipinas.

Ako si kalabasa, isang


malaking bunga na
gumagapang na
halamang baging na
may kulay na
______ 5.
pinaghalong
narangha at dilaw.
D. Takdang Aralin
Indicator 8. Adapted and used culturally appropriate teaching strategies to address the needs of
learners from indigenous groups.
Panuto: Sumulat ng limang yamang-lupa na makikita sa inyong komunidad o sa lalawigan ng
Cavite. Isulat ang sagot sa iyong kuwaderno.
Halimbawa: 1. palay
Item No. of
Pupils
5
4
3
2
1
0
Total %

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by: Noted:

JANICE P. FELIX MARITES S. INOVERO BENITA R. BORROMEO Ed


Teacher I Master Teacher I Principal IV

You might also like