Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 9

] Paaralan Baitang

NEW CABALAN
VI
ELEMENTARY SCHOOL
Guro MYRNA M. GUANLAO Asignatura: FILIPINO
Petsa Markahan:
Pebrero 10,2023 IKAAPAT NA MARKAHAN
Daily Lesson Plan

I. Layunin Nakapagtatanong tungkol sa impormasyong inilahad sa


graph
F6PB-IVg-20

A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at


Nilalaman pagunawa sa napakinggan.
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto
at mapalawak ang talasalitaan.
Naipamamaalas ang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang
teksto.
B. Pamantayan sa Nakapagtatanong tungkol sa impormasyong inilahad sa
Pagganap graph F6PB-IVg-20
C. Pamantayan sa Pagtatanong Tungkol sa Impormasyong Inilahad sa Graph
Pagkatuto F6PB-IVg-20
NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO K to 12 MELC sa Filipino 6
A. Sanggunian
Filipino Manwal ng Guro 6
Pinagyamang Pluma Wika at Pagbasa 6
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro LM pp. 124-127
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 165-167
4. Karagdagang kagamitan Power point, video of the story, laptop
mula sa portal ng Learning ICT Integration
Resource Kra 3 Objective 7
B. Pagsanib/Integrasyon  MAPEH (Music, Arts, PE at Health)
 English
 Science
 Edukasyon sa Pagpapakatao (ESP)
 Araling Panlipunan
 Mathematics
C.Mga Istratehiya  Class Discussion
 Collaborative Work
 Cooperative Learning
 Answering and Validating Information
D. Iba pang Kagamitang
Panturo
Gawaing Guro Gawaing Pambata
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang A. Panalangin Ang mga bata ay
aralin at pagsisimula ng sasabayan ang
bagong aralin B. Pagtsek ng attendance ng mga bata panalangin na nasa video
presentation
C. Balik-aral sa kanilang nakaraang leksyon

Ang mga bata ay sasagot:


1. B
2. D
3. E
4. A
5. C

B. Paghahabi sa layunin ng Mga bata gusto niyo bang maglaro?  Opo


aralin Alam niyo ba yong larong 4 pics 1 word?  Opo
Sino sa inyo ang naglalaro ng 4 pics 1 word?  Ako po.
 Pagpapakita ng larong 4 pics 1 word sa mga
bata

Tungkol po sa pie
o circle graph po.

Tungkol po sa bar
po.
Tungkol po line graph

Tungkol po sa pictograph.

 Ano ang nabuo ninyong salita sa pamamagitan


ng larong 4 pics 1 word
 Mahusay! Bigyan siya ng good job clap

TALAHULUGAN:
 Babasahin ng
 IPMR – Indigenous People Mandatory mga bata ang ibig
Representative sabihin ng mga
akronym
 IPED – Indigenous Peoples Education
 Indigenous people – mga katutubo

Panonood at pakikinig ng balita tungkol sa mga


mag-aaral na IPED ng New Cabalan Elementary
School
 Tumahimik po
 Bago tayo magsimula ay alamin muna natin ang Makinig pong
mga dapat tandaan sa panonood at pakikinig ng mabuti at
isang balita unawaing mabuti
 Ano ang dapat nating tandaan kapag nanonood ang kuwento
at nakikinig ng balita?

Pagtatanong ng guro sa mga bata tungkol sa


balitang pinakinggan at pinanood
 Tungkol po sa
mga mag-aaral na
1. Tungkol saan ang balita?
IPED ng New
2. Sino ang kagawad ng IPMR? Cabalan
3. Ano ang ibig sabihin ng IPED? Elementary
4. Sinu-sinong mga mag-aaral ang nabanggit sa
C. Pag-uugnay ng mga Graph- ito ang pimalamabisang paraan upang Babasahin ng bata ang
halimbawa sa bagong aralin mailarawan ang mga datos o impormasyon sa Biswal ibig sabihin ng graph.
na representasyon

Bar grap - ito ay nagpapakita ng paghahambing ng Babasahin ng bata ang


dami. ibig sabihin ng bar graph.

Line grap -nagpapakita ng pagbabago sa halaga o dami. Babasahin ng bata ang


Ang mga datos dito ay ipinakikita ng mga tuldok na ibig sabihin ng line graph.
pinagdurugtong ng linya

Pabilog na grap (circle o pie graph) - nagpapakita ng Babasahin ng bata ang


ugnayan ng mga bahagi ng isang kabuuan. ibig sabihin ng pabilog na
graph o (circle o pie
graph).

Graph na palarawan (pictograph) - naghahambing ng


Babasahin ng bata ang
dami sa tulong ng mga larawan. ibig sabihin ng graph na
palarawan o pictograph.

D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
1. Anong baitang ang may pinakamababang
narisong modyul?
 Unang baitang,
Mahusay! Bigyan natin ng Ang galing galing clap
Ikalawang
2. Anong baitang naman ang may baitang, ikaapat
pinakamaraming narisong modyul? na baitang.
Very Good! Ikalimang baitang
3. Anu-anong baitang ang may magkapareho ang at ikaanim na
bilang na narisong modyul? baitang po.
Magaling!  Ang kinder at
4. Ilan lahat ang kabuuang bilang ng narisong ikatlong baitang
modyul mula kinder hanggang ikaanim na po.
baitang?  Grade 1, 2, 4, 5 at
5. Ano ang tawag natin sa graph na ito? Bakit? 6 po at Kinder at
Grade 4 po.
 1500 po
E. Pagtalakay ng bagong
 Pictograph po.
konsepto at paglalahad ng
Dahil ito po ay
bagong kasanayan #2
gumagamit po ito
larawan.

1.Ano ang napansin ninyo sa larawang ito?


2. Tungkol saan ang graph na ito?
3.Anong barangay ang may positibong kaso pa ng 1. Kaunti na lamang
covid-19? po ang may
Mahusay! positibong kaso
4. Ilan lahat ang kabuuang bilang ng may positibong sa Olongapo.
2. Tungkol po ito sa
kaso ng Covid-19?
COVID-19
5. Ano ang dapat nating gawin upang hindi dumami
UPDATE po ng
ang positibong kaso ng COVID-19? lungsod ng
6.Bakit kaya konti na lamang ang mga positibong kaso Olongapo.
dito sa Lungsod ng Olongapo? 3. Ang barangay
Banicain at
Kahit na bakunado na tayo ay sundin pa rin ang mga Mabayuan po.
health protocol. Panatilihin pa rin natin ang magsuot 4. Dalawa po
ng face mask at doble ingat pa rin tayo. 5. Sumunod po tayo
Magaling! Bigyan natin siya ng fireworks clap! sa mga health
Pangkatang Gawain 1 protocol.
6. Dahil po
Gumuhit ng pie graph gamit ang sumusunod na karamihan po sa
pananda. Pagkatapos gumuhit ay bumuo ng 3 tanong atin ay fully
vaccinated na at
tungkol dito. Kulayan ito gamit ang mga sumusunod na
may booster pa.
pananda sa ibaba. 7. Magkakaroon ng
Pangkatang
– ice cream 40% gawain ang mga
bata
– cookies 30%

- chocolate 20%

– candies 10%

F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain 2


(Tungo sa Formative Buuin ang puzzle (pictograph) na naayon sa mga datos  Magkakaroon ng
Assessment) na nasa ibaba. Bumuo ng 3 tanong tungkol sa graph. pangkatang
gawain ang mga
bata
Mga Manggang Inani sa Loob ng Isang Linggo
Lunes – 50
Martes- 70
Miyerkules- 50
Huwebes -80
Biyernes - 100
Sabado- 100
Linggo -90

Pananda=bawat basket ay 10 ang katumbas

Pangkat 3
GAWAIN 3: BUUIN NATIN ITO Magkakaroon ng
Ayusin ang mga ginulong titik upang makabuo ng pangkating gawain ang
isang salita ayon sa larawan. Bumuo ng 3 tanong tungkol sa mga bata
grap.

1. E L I N 2. A B R

3. P H G R A 4. l C E R L C

5. O P I T C
Pangkat 4  Magkakaroon ng
pangkating
Gumawa ng isang jingle na may kasamang sayaw at
gawain ang mga
awit tungkol sa graph at isagawa ito sa klase. Sumulat bata
ng 3 tanong tungkol dito.

G. Paglalapat ng aralin sa Pagbuo ng mga tanong tungkol sa iba’t ibang uri ng


pangaraw-araw na buhay graph
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang ibig sabihin ang graph? Graph- ito ang
Anu-ano ang mga iba’t ibang uri ng graph at ibigay ang pimalamabisang paraan
pagkakaiba ng bawat isa? upang mailarawan upang
mailarawan ang mga
datos o impormasyon sa
Biswal na
representasyon.

Bar Graph – ito ay


nagpapakita ng
paghahambing ng dami.

Line graph-
nagpapakita ng
pagbababago sa halaga
o dami

Pabilog na graph
( circle o pie graph) –
nagpapakita ng
ugnayan ng mga bahagi
ng isang kabuuan.

Graph na palarawan
(pictograph} –
naghahambing ng dam
isa tulong ng mga
larawan.

I. Pagtataya ng Aralin Pag-aralan ang graph at sagutin ang mga tanong tungkol dito.
Piliin ang titik ng tamang sagot.

Gastusin ng Pamilya Guanlao sa Isang Buwan

1.Anong buwan pinakamababa ang gastos ng pamilya


sa kuryente?
a. Enero b. Pebrero c. Marso d. Abril

2. Magkano ang pinakamataas na gastos ng pamilya


sa kuryente?
a. 500 b.1000 c. 750 d. 1500
3. Anu-anong buwan ang pareho ang nagastos sa
pagkain?
a. Enero at Abril b. Enero at Marso
c. Abril at Mayo d. Enera at pebrero
4. Magkano ang kabuuang gastos ng pamilya noon sa
tubig, kuryente at pagkain noong buwan ng Enero?
a. 4250 b. 4000 c. 5500 d. 4750
5. Bakit kaya di-gaanong malaki ang gastos sa
kuryente noong Enero?
a. Nagtipid ang pamilya sa paggamit
ng kuryente.
b. Nagkaroon ng brownout noong
Enero.
c. Malamig ang panahon sa probinsya
d. Nagbakasyon ang mag-anak sa probinsya.

Gumawa ng 1 grap tungkol sa nakunsumong ilaw at


J.Karagdagang Gawain para tubig ninyo noong nakalipas na 3 buwan at sumulat ng
sa takdang aralin at limang tanong tungkol dito.
remediation
Rubrik para sa Paggawa ng Graph
Pamantayan Napakahusay Mahusay Kulang sa Kabuuan
15 10 Kasanayan
5

Kahusatan sa
pagbuo ng mga
tanong
Pagkamalikhain sa
paggawa ng graph

Kalinisan

Prepared by:

MYRNA M. GUANLAO
Teacher II

Checked and Reviewed by:

DELIA V. SAHAGUN
Master Teacher II

Contents Noted:

MELODY M. GONZALES, EdD


Principal II
ORVEN O. DANUGRAO
Public Schools District Supervisor

FELIGENA F. BUGAY
Education Public Program Supervisor in ESP

You might also like