DLL Quarter 1 Week 1 MTB-MLE

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

Republic of the Philippines

Department of Education
Schools Division of Cagayan
Baggao North District
AGAMAN PROPER ELEMENTARY SCHOOL

School Agaman Proper Elementary School Grade Level III


Teacher Jeny C. Cariaga Learning Area MTB-MLE
Grades 1 to 12 Teaching Week 1-August 29-September 1, 2023 Quarter 1ST
Daily Lesson Log Dates
DAY MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner demonstrates the ability to read grade level words with sufficient The learner demonstrates the ability to formulate ideas following the
Pangnilalaman Holiday accuracy speed, and expression to support comprehension. conventional format/patterns of written language.
B. Pamantayan sa The learner uses expanding knowledge and skills to write clear
The learner reads with sufficient speed, accuracy, and proper expression in
Pagganap reading grade level text.
coherent sentences, paragraphs, short stories, letters, and poems from a
variety of stimulus materials.
C. Mga Kasanayan Nakasusulat ng salitang may wastong pagbabaybay mula sa hanay ng mga salita sa Nakasusulat ng tula, bugtong, chant at rap (MT3C-Ia-e-2.5)
sa Pagkatuto nabasang seleksyon (MT3F-Ia-i-1.6)
II. Nilalaman Iispel mo I-rap mo
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Module 1 Module 2
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Basahin Mo: Piliin ang angkop na salita upang I. Basahin at piliin ang
nakaraang aralin at/o Talento ni: Lumen A. Villegas mabuo ang pangungusap. salitang may wastong
pagsisimula ng bagong Sagutin Mo: 1. Si Maria ay maagang pumapasok sa pagbabaybay. Isulat ang
aralin. 1. Tungkol saan ang iyong binasa? paaralan tuwing ____________. A. iyong sagot sa papel o sa
2. Sino ang mapagbigay? Lones kuwaderno. 1. Nais maging
3. Ano-ano ang ipanagkaloob sa mga B. Lunis (mangagamot,
bata? C. Lunes manggagamot, mananagot)
4. Ikaw ba ay may angking talento rin? D. Lonis ni Melinda upang
Paano mo ito pinahahalagahan? 2. Ang ____________ ang siyang matulungan ang kapatid
gumagamot sa mga maysakit. niyang sakitin.
A. manggagawa 2. Nagbayanihan ang mga
B. manggagamot (manggagawa,
C. mananahi ngumangawa, ngangawa) sa
D. magbubukid pabrika upang mapadali ang
3. Ito ang ikatlong araw sa isang kanilang trabaho.
Linggo at may pasok tayo sa paaralan. 3. Suportahan natin ang
A. Meyerkoles (pangulo, pang-ulo,
B. Miyerrkules panggulo) ng ating klase
C. Miyerlules upang makamit natin ang
D. Miyerkules tagumpay sa patimpalak.
4. Sa isang buong taon mayroong 4. Nagustuhan ni Amanda
labindalawang buwan. Ano ang ang (disenyo, desenyo,
ikasampung buwan ng bawat taon? disinyo) ng bago niyang
Hanapin ang may wastong baybay. A. bag.
Oktubre 5. Ipinakita ng mga mag-
B. Oktubri aaral ang kanilang mga
C. Uktobre (talento, taelnto, talinto) sa
D. Oktobre palatuntunan para sa
5. Sino ang pangulo ng Pilipinas sa kanilang mga magulang.
kasalukuyan na nagmula sa Mindanao. II. Basahin ang sumusunod
Isulat ang kaniyang buo at kumpletong na tula, bugtong, chant at
pangalan. rap sa ibaba at sagutin ang
b. Pagganyak o Tingnan ang mga salita sa hanay: Basahin at unawaing mabuti ang tula: mga tanong. Isulat ang
Paghahabi sa layunin Puksain COVID-19 iyong sagot sa papel o sa
ng aralin/Motivation Sinulat ni: Lumen A. Villegas kuwaderno. Bunso, bunso!
Sagutin ang mga tanong. Bakit ka malayo?
Ang mga salitang nasa loob ng kahon 1. Ano ang mensahe ng tulang iyong Sana malapit lang, nang
ay mula sa seleksyong iyong binasa. binasa? ikaw ay matingnan;
Pumili ng limang salita at isulat ito 2. Ano ang napansin mo sa mga huling Pagsasamahan,
nang may wastong baybay. salita sa bawat linya? pagdadamayan; Mithiin ng
3. Naintindihan mo ba ang mga mga mahal nating
nakasaad sa tula? Bakit o bakit hindi? magulang!
C. Paglalahad o Pag- Basahin ang mga salitang napaloob Basahin mo: 1. Sa chant sa itaas, ano ang
uugnay ng mga mula sa seleksyon at piliin ang may Bata, bata anong iyong ginagawa? mga salitang magkatugma?
halimbawa sa bagong wastong baybay ng mga salita. Hindi ba’t sa bahay ka lang? Para n’yo A. malayo - matingnan
aralin. nang awa! B. malayo - pagdadamayan
Huwag lalabas, nang sa COVID-19 ay C. pagdadamayan -
hindi mahawa; magulang
Isaisip lagi kalusugan nang hindi D. matingnan -
mapariwara. pagdadamayan
Nagtatapos sa tunog o titik a ang mga 2. Ano ang sagot sa bugtong
salitang nasa huli sa bawat linya na ito, “Tinig mong
D. Pagtatalakay ng Paano mo nalaman ang wastong Mga dapat tandaan sa pagsulat at naririnig, bawat sandali’y
bagong konsepto at baybay ng mga salita? pagbigkas ng tula, bugtong, chant at iniibig. Gintong naturingan,
paglalahad ng bagong Alam mo ba na may mga tuntunin rap: mahalaga kanino man.”
kang dapat malaman upang masiguro  Ang bilis ng pagbigkas ng tula, A. orasan
kasanayan #1
na wasto ang pagbaybay ng mga bugtong, chant at rap ay naaayon sa B. tsinelas
salita? nilalaman at paksa ng tula. Kung ito ay C. sapatos
malungkot, masaya at iba pang D. kamiseta
damdamin. Basahin at intindihin ang
 Isaalang-alang ang mga tuntunin sa mensahe ng rap.
pagbuo ng tunog o pag-uulit ng mga Mga bata,
inisyal na tunog - katinig o tunog - sa magulang maniwala;
patinig. Kinabukasan mo’y
 Huwag din kalimutan ang sukat at mapabuti at di-mapariwara,
tugma ng iyong bubuoing tula, Makinig at sundin ang
bugtong, chant at rap. kanilang payo; Tuparin ang
 Magiging mas masining ang tula kanilang inaasam sa iyong
kung gingagamitan ito ng tayutay kinabukasan,
Maging mabait, masunurin,
E. Pagtalakay ng Piliin ang salitang may wastong Isulat sa papel o sa kuwaderno ang
bagong konsepto at baybay sa loob ng panaklong. Isulat tama at akmang salita sa patlang upang magalang at mapagmahal
paglalahad ng bagong ang iyong sagot sa papel o sa mabuo ang bugtong, tula at chant o rap. Magpakailanman!
kasanayan #2 kuwaderno. Hanapin sa kahon ang sagot. 3. Ano ang napansin mo
1. Ako ay isang (mag-aaral, magg- magalang sila pinabayaan nang binasa o binigkas mo
aaral, magaaral). paso dumamay ligoan ang rap?
2. Siya ay (gomugohet, gumuguhit, 1. Nanay, Nanay! Tingnan mo! Isulat ang mga salitang may
gumugohit) ng eroplano. Namulaklak tanim natin sa perahong tunog sa huli.
3. Si Erly ang maghahanda ng ___________. _____________
(miyenda, merinda, meryenda). 2. Mahal kong Inang bayan, Salamat ____________
‘di ____________. _____________
3. Nalibot mo na ba? Islang ____________ Lapatan ng
napakaganda. Nabighani ang mga salitang may parehong
dayuhan, Malinis na dagat, sarap huling tunog ang nakatalang
_________. mga salita. Hanapin sa loob
4. Noong ako ay bata pa, Palaging ng kahon ang salitang akma
pangaral ni Ina, Maging mabait ka, o magkatugma upang
mapagbigay; Sa kagipitan at hirap mabuo ang tula, bugtong,
handing chant o rap.
F. Paglinang sa Punan ng tamang salita ang
Kabihasaan tungo sa pangungusap. Isulat ang iyong sagot sa
Formative Assessment papel o sa kuwaderno.
(Independent Practice) 4. Magdadala ng ___________ si
Tatay. (purutas, prutas, putas) Halimbawa:
5. Nagawa mo na ba ang iyong Mala-sutlang kutis, Akala
___________? (proyekto, priyekto, mo iniis-is. Pampaganda ng
poryekto) mukha; Ikaw ay likha ni
G. Paglalapat ng Basahin at sagutin ang hinihinging Pagtambalin at ayusin ang pagkasunod- ___________.
Aralin sa pang-araw- impormasyon sa bawat pahayag. Iispel sunod ng mga parirala sa Kolum A at B Sagot: Bathala
araw na buhay mo nang wasto ang iyong sagot. Isulat ito upang makasulat ng tula, bugtong at 4. Sa sangkalan
sa papel o sa kuwaderno. chant o rap. Tingnan ang halimbawa sa nakatunganga, walang
unang bilang. Isulat ang iyong sagot sa umaaway, walang nang-
papel o sa kuwaderno. aalipusta. Dahil sa usok,
ako’y ___________.
5. Mga kapatid ko sa
malayo, alalang-alala ako sa
inyo! Damdamin
nanlulumo, pamilya ay
___________
H. Paglalahat ng Ano ang dapat mong gawin upang Ang pagbilang ng pantig ay nakatutulong Ano ang dapat mong gawin upang
Aralin maisulat nang may wastong upang maisusulat nang maayos at wasto makasulat ng tula, bugtong, chant o
Generalization pagbabaybay ang mga salita? Isulat ang baybay ng salita. Upang maisulat rap?
ang iyong sagot sa papel o sa ang wastong baybay ng mga salita
kuwaderno, sa paraang dikit-dikit ang kailangan mong:
mga letra o cursive.  basahin nang paulit-ulit ang
pangungusap;
 unawaing mabuti ang pangungusap;
 tandaan ang bilang ng pantig sa bawat
salita; at
 isulat nang maayos ang salita.
I. Pagtataya ng Aralin Basahin at unawaing mabuti ang tanong Basahin at unawaing mabuti ang
Evaluation/Assessment sa loob ng kahon. Piliin ang titik nang tanong. Piliin ang titik ng wastong
wastong sagot at isulat ito sa papel o sa sagot at isulat ang iyong sagot sa papel
kuwaderno. o sa kuwaderno.
1. Ano ang dapat tandaan kung susulat
ng tula, bugtong at chant o rap?
A. magandang salita
B. maikli at hindi mahirap na salita C.
may indayog at ritmong salita
D. wastong baybay, akma at
magkasintunog na huling salita
2. Ano ang sunod na salitang gagamitin
kung mahal ang huling salita sa linya?
A. aruga
B. almusal
C. pagtanim
D. pagsabayin
3. Ang isang tula kung lalapatan ng
indayog at ritmo ay magiging _____.
A. rap
B. chant
C. bugtong
D. maikling kuwento
4. Ito ay parang tulang nakasulat ngunit
kailangan ito ng sagot. Ano ito?
A. rap
B. chant
C. kwento
D. bugtong
5. Tapusin mo ang rap na nakasulat sa
ibaba. Hanapin ang akmang salita sa
kahon
mag-aral basahin gupitin
Mga kaklase ko Maghanda na tayo
Bakasyon tapos na Leksiyon ay
asikasuhin Aklat ihanda at
J. Karagdagang Magtala ng limang pangalan ng mga Kumuha ng malinis na papel at sumulat
gawain para sa bagay na makikita sa loob ng bahay at sa ng iyong sariling tula, bugtong at chant
takdang-aralin at paligid, gamit ang wastong baybay ng o rap.
remediation mga salita.
V. MGA TALA
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by: JENY C. CARIAGA Checked by: BERNADETH D. LUMBOY Noted: GINA R. PABUNAN
Grade 3 Adviser Master Teacher I School Head/Head Teacher III

You might also like