Miyos-DLL-Modyul-5-Nov. 14-18,2022

You might also like

Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 11

GRADE 9 Paaralan: JUSTINO SEVILLA HIGH SCHOOL Baitang / Antas: GRADE 9

DAILY LESSON LOG


(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo)

Guro: NEMIGIO D. DIZON Asignatura: EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO

Petsa / Oras: NOVEMBER 14-18, 2022 Markahan: IKALAWANG MARKAHAN

UNA AT IKALAWANG ARAW


I. LAYUNIN

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga karapatan at tungkulin ng tao sa lipunan.

A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN

Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na kilos upang ituwid ang mga nagawa o naobserbahang paglabag
sa mga karapatang pantao sa pamilya, paaralan, barangay/pamayanan,

o lipunan/bansa

B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP

1. Natutukoy ang mga karapatan at tungkulin ng tao. EsP9TT-IIa-5.1


2. Napahahalagahan ang pagtupad ng tungkulin bilang isang Pilipino.
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO Naipakikita ang mga karapatang natatamo at ang wastong pagtupad sa tungkulin sa pamamagitan ng
malikhaing presentasyon.

II. PAKSANG ARALIN Modyul 5: Karapatan at Tungkulin

Panturong Biswal: LCD Projector, Laptop


III. KAGAMITANG PANTURO Sanaysay mula sa: www.gmanetwork.com/news/story/372849/news/ulat filipino/galing-sa- hirap-nagsumikap-hindi-yumaman-pero-
nagbago-ang-estado-ng-buhay - Video mula sa: https://www.youtube.com/watch?v=KZAypzf8Y40

A. Sanggunian

Edukasyon sa Pagpapakatao 9, TG p. 45-49


1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
Edukasyon sa Pagpapakatao 9, LM p. 79-83
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk

B. Iba pang Kagamitang Panturo EsP -9 Modyul with MELCS/ http://lrmds.deped.gov.ph/list/kto12/subject/883

IV. PAMAMARAAN

Tumawag ng ilang mag-aaral na nais magbahagi ng kanilang takdang gawain. Atasan ang mga mag-aaral na ipaskil ang kanilang mga
ginawa. Bigyan ng konting panahon ang lahat upang makapaglibot at tingnan ang mga nakapaskil. (gawin sa loob ng 5 minuto)
(Reflective Approach)

Ano ang pagkakaiba ng karapatan sa tungkulin?


A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin
Gamit ang objective board, babasahin ng guroang mga layunin ng aralin. (gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective
Approcah)
1. Nasusuri ang mga paglabag sa karapatang pantao na umiiral sa pamilya, paaralan, barangay/pamayanan, o
B. Pagganyak: Paghahabi sa layunin ng aralin lipunan/bansa.
2. Nakapagpapahayag ng saloobin hinggil sa napanood na documentary film.
3. Nakapagsasagawa ng maikling dula na nagsusuri sa mga paglabag sa karapatang pantao..

Tumawag ng tatlong mag-aaral. Magpagawa ng charade sa tatlong salitang ito:


(a) paggalang sa buhay,
(b) paggalang sa ari-arian at
(c) paggalang sa kapwa. (gawin sa loob ng 5 minuto)
(Constructivist Approach)

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin bilang paglilinaw sa mga
bagong konsepto
Pangkatin ang klase . I uLat ang nilalaman ng aralin gamit ang powerpoint presentation (gawin sa loob ng 50 minuto)
(ICT Integration) (Contructivist Approach)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan (Unang
Formative Assessment)

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Bigyan ng sapat na panahon ang bawat pangkat para sa presentasyon ng natapos na pangkatang gawain. Bigyan din ng pagkakataong
paglalahad ng bagong kasanayan makapagbigay ng pagtatasa ang bawat pangkat sa kapwa pangkat na magpapakita ng kanilang presentasyon. (gawin sa loob ng 50
(Ikalawang Formative Assessment) minuto) (Collaborative Approach)
F. Paglinang sa Kabihasnan (Ikatlong
Formative Assessment)

Ipanood ang documentary film na tumatalakay sa karapatang pantao na nai-download mula sa https://www.youtube.com/watch?
v=UPpGxacNcxA (gawin sa loob ng 10 minuto) (Reflective Approach)
Sagutan sa notbuk ang mga katanungang ito.
G. Pagpapahalaga: Paglalapat ng aralin sa
1. Bakit mahalaga ang kamalayan sa mga karapatang pantao?
pang-araw-araw na buhay
2. Ano ang tungkulin ng bawat tao kaugnay ng mga karapatang pantao? Magbigay ng halimbawa.
3. Ano ang mahahalagang mensahe ng documentary film na napanood? Ipaliwanag.
4. May magagawa ka ba sa mga malawakang paglabag sa karapatang pantao na ipinakita sa
documentary film? Ano ang maaari mong gawin sa mga paglabag na ito?
Bawat tao ay may karapatan. Bawat tao ay nilikhang pantay-pantay. Walang sinuman ang
H. Paglalahat ng Aralin nakahihigit sa kaninuman lalo at sa usaping karapatang pantao. Sa mata ng batas, pantay-pantay ang lahat – walang mahirap,
walang mayaman.

Magbigay ng sitwasyong labag sa bawat karapatan sa ibaba. 2 puntos sa bawat karapatan.


(gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective Approach)
a. Karapatan sa buhay
b. Karapatan sa malayang pagpapahayag
c. Karapatan sa paghahanapbuhay
I. Pagtataya ng Aralin d. Karapatan sa pagkain
e. Karapatan sa pagmamay-ari o ari-arian

Pumili ng isang serye ng panoorin sa telebisyon kapag prime time. Maglista ng mga paglabag sa karapatang ipinakita sa panoorin. Sa
J. Karagdagang gawain para sa takdang- bawat nailistang paglabag, magbigay ng tungkulin na sa
aralin at remediation kung kinakailangan iyong palagay ay nararapat gawin ng isang tulad mo.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa


pagtataya sa Formative Assessment

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba


pang gawain para sa remediation

C. Gawaing Pangremedyal Project CURES – Pagbibigay ng LAS bilang enrichment o remedial material. ( KUNG KINAKAILANGAN)
D. Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin

E. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

F. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

G. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyunan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?

H. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho


na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by: Submitted to: Reviewed by:

NEMIGIO D. DIZON MARICEL N. CASTRO CATALINA G. YALUNG


Teacher III TIC-EsP Principal IV

You might also like