Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA FILIPINO

GRADES 11 TO 12 Paaralan STA. LUCIA NATIONAL HIGH SCHOOL Antas GRADE11


FILIPINO SA PILING LARANG-
DAILY LESSON LOG
Guro ARMANDO E. FAUNDO Asignatura AKADEMIK
Petsa MAYO 22-26,2023 Markahan IKA-APAT

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


A. Pamantayang Nauunawaan ang Nauunawaan ang Nauunawaan ang Nauunawaan ang Nauunawaan ang
Pangnilalaman kalikasan, layunin at kalikasan, layunin at kalikasan, layunin at kalikasan, layunin at kalikasan, layunin at
paraan ng pagsulat ng paraan ng pagsulat ng paraan ng pagsulat ng paraan ng pagsulat ng paraan ng pagsulat ng
iba’t ibang anyo ng sulating iba’t ibang anyo ng iba’t ibang anyo ng iba’t ibang anyo ng iba’t ibang anyo ng sulating
ginagamit sa pag-aaral sa sulating ginagamit sa pag- sulating ginagamit sa pag- sulating ginagamit sa pag- ginagamit sa pag-aaral sa
iba’t ibang larangan. aaral sa iba’t ibang aaral sa iba’t ibang aaral sa iba’t ibang iba’t ibang larangan.
larangan. larangan. larangan.

B. Pamantayan sa Nasusuri ang kahulugan at Nasusuri ang kahulugan at Nasusuri ang kahulugan Nasusuri ang kahulugan Nasusuri ang kahulugan at
Pagganap kalikasan ng pagsulat ng kalikasan ng pagsulat ng at kalikasan ng pagsulat at kalikasan ng pagsulat kalikasan ng pagsulat ng
iba’t ibang anyo ng sulatin. iba’t ibang anyo ng sulatin. ng iba’t ibang anyo ng ng iba’t ibang anyo ng iba’t ibang anyo ng sulatin.
sulatin. sulatin.
C. Mga Kasanayan Nakasusulat ng Nakasusulat ng Nakasusulat ng Nakasusulat ng Nakasusulat ng
sa Pagkatuto organisado, malikhain, at organisado, malikhain at organisado, malikhain at organisado, malikhain at organisado, malikhain, at
kahika-hikayat na kapani-paniwalang sulatin. kapani-paniwalang sulatin. kapani-paniwalang kapani-paniwalang sulatin.
replektibong sanaysay; (CS_FA11/12PU-0p-r-94)) (CS_FA11/12PU-0p-r-94)) sulatin. (CS_FA11/12PU- CS_FA11/12PU-0p-r-94
(CS_FA11/12PU-Op-r-94) a.1. Nakikilala ang a.2.Nakasusulat ng isang 0p-r-94)) a.1. Naipapaliwanag ang
kahulugan ng sanaysay ng sanaysay ng larawan o a.2.Nakasusulat ng isang kahulugan ng lakbay-
larawan o photo essay. photo essay. sanaysay ng larawan o sanaysay.
a.3. Nakapagpapahayag photo essay. a.2. Naiisa-isa ang mga
ng sariling saloobin sa a.3. Nakapagpapahayag dapat isaalang-alang sa
pagsulat ng sanaysay ng ng sariling saloobin sa paggawa ng lakbay-
larawan o photo essay. pagsulat ng sanaysay ng sanaysay.
larawan o photo essay.

II. NILALAMAN Pagsulat ng Replektibong Photo Essay Photo Essay Photo Essay Photo Essay
Sanaysay
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Julian, Aileen B. et
Gabay ng Guro al.,PINAGYAMANG
PLUMA FILIPINO SA
PILING LARANGAN
(AKADEMIK).Quezon City:
Phoenix Publising House,
Inc. ph. 96-105.
Dela Cruz, Mar Anthony
Simon, PAGSULAT SA
FILIPINO SA PILING
LARANGAN
(AKADEMIK)Makati City:
Diwa Learning System Inc.

2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
https://prezi.com/4ec_7deqhe2x/pictorial-essay/ https://prezi.com/4ec_7deqhe2x/pictorial-essay/ https://prezi.com/4ec_7deqhe2x/pictorial-essay/
4. Karagdagang https://www.youtube.com/watch?v=U-
(binuksan noong Abril 24, 2017) (binuksan noong Abril 24, 2017) (binuksan noong Abril 24, 2017) m4ujMOk3E
Kagamitan mula https://http543.wordpress.com/2016/10/17/pictorial-essay-
hakbang-tungo-sa-pagbabago/
https://http543.wordpress.com/2016/10/17/pictorial-essay-
hakbang-tungo-sa-pagbabago/
https://http543.wordpress.com/2016/10/17/pictorial-
essay-hakbang-tungo-sa-pagbabago/

sa portal ng (binuksan noong Abril 24, 2017) (binuksan noong Abril 24, 2017) (binuksan noong Abril 24, 2017)
Learning
Resource (LR)
Portal
B. Iba pang kagamitang Larawan Larawan
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Ano-ano ang mga dapat Magbigay ng mga Magbigay ng mga
nakaraang aralin isaalang-alang sa pagsulat hakbang sa pagsulat ng hakbang sa pagsulat ng
at/o pagsisimula ng replektibong sanaysay? photo essay photo essay
ng bagong aralin
B. Paghahabi sa Ipakikita ang pamantayan Dugtungan kuwento Ipakikita ang pamantayan Ipakikita ang pamantayan Magpakita ng iba’t ibang
layunin sa pagmamarka ng sa pagmamarka ng sa pagmamarka ng larawang matatagpuan sa
ng aralin gawain. gawain. gawain. Iba, Hagonoy at karatig
baryo.
C. Pag-uugnay ng Patuloy ang pagbabago sa Madalas naaakit tayo sa
mga ating panahon, maituturing magagandang lugar sa
halimbawa sa makabagong paraan ng ibang bansa pero di natin
bagong aralin pagsulat ang paggamit ng nakikita ang natatagong
larawan bilang paksa ng ganda ng lugar na malapit
isang sulatin. Mas lang sa ating paligid. Isang
napapadali ang paggawa bisikleta lang ang
ng isang komposisyon kailangan upang malibot
kung mayroong ideya ang magagandang lugar.
buhat sa isang larawan. Mainam na maidukumento
Ito ay nakilala sa tawag na ang mga ito sa
sanaysay ng larawan o pamamagitan ng larawan
photo essay. at mga tala.

D. Pagtalakay ng Pangkatang Gawain: Gawan ng sanaysay ang Pangkatang gawain: Pangkatang gawain: Pangkatang gawain:
bagong 1.Ang bawat pangkat ay sumusunod na mga Pag-uulat sa gawain Pag-uulat sa gawain Imaginary travelogue
konsepto at manonood sa youtube ng larawan ayon sa natapos kahapon. natapos kahapon. *pagsama-samahin ang
paglalahad ng dokumentaryo napili ng pagkasunod-sunod nito. *Bago magsimula ang *Bago magsimula ang mga kwento ng bawat
bagong kanilang pangkat na Ibahagi sa klase ang pag-uulat magkakaroon pag-uulat magkakaroon miyembro ng grupo at
kasanayan #1 gawan ng replektibong inyong likha. muna ang bawat pangkat muna ang bawat pangkat gawain itong byahe ng
sanaysay. ng isang “cheer” ng isang “cheer” buong pangkat.
2.Magbrain storming ang
bawat pangkat bago isulat
ang replektibong sanaysay
3.Maghahanda ang bawat
pangkat ng isang
komersyal bago ang
presentasyon ng kanilang
pangkat.
E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Kumuha ng larawan na 1 Pagupitin ang mag-aaral
aralin sa may kaugnayan sa iyong ng iba’t ibang larawan ng
pang-araw-araw larang. Gawin itong mga magagandang
na buhay batayan sa pagbuo ng tanawin mula sa magasin o
iyong sariling sanaysay ng diyaryo na ipinadala sa
larawan o photo essay. kanila.Ipadikit ang mga ito
sa isang manila paper at
pagkatapos ay pabuuin sila
ng collage na magagamit
sa pagsulat ng isang
lakbay-sanaysay.

H. Paglalahat ng Magbibigay ng positibong Maghanap ng larawan na Magbibigay ng positibong Magbibigay ng positibong Balikang muli ang KWL
Aralin komento at ang naging may kaugnayan sa araling komento at ang naging komento at ang naging Chart at pasagutan ang
pagkukulang sa gawaing natalakay. Ilapat ito sa pagkukulang sa gawaing pagkukulang sa gawaing ikatlong kolum pagkatapos
natapos na ng mag-aaral graphic organizer at gawin natapos na ng mag-aaral natapos na ng mag-aaral ay ipapaskil ng bawat
ang mga gawain sa loob pangkat ang kani-kaniyang
nito. KWL chart at ilalahad ng
lider ng pangkat ang
naging resulta ng kanilang
natutuhan.

I. Pagtataya ng Tukuyin kung Tama o Mali 2. Presentasyon ng


Aralin ang pahayag. Isulat nang nabuong awtput.
buo ang iyong sagot.

J. Karagdagang
gawain para sa
takdang aralin at
remediation
IV. Mga Tala

V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang
aking naranasan
na solusyonan sa
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro

Inihanda ni: Iniwasto ni: Pinagtibay ni:

ARMANDO E. FAUNDO ROBERTO E. SEBASTIAN ROBERTO G. LAGANAO


Guro sa Filipino Pang-ulong Guro III Punong Guro III

You might also like