WEEK-17-photo Essay.2

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA FILIPINO

GRADES 11 TO 12 Paaralan STA. LUCIA NATIONAL HIGH SCHOOL Antas GRADE11


FILIPINO SA PILING LARANG-
DAILY LESSON LOG
Guro ARMANDO E. FAUNDO Asignatura AKADEMIK
Petsa MAYO 8-12,2023 Markahan IKA-APAT

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


A. Pamantayang Nauunawaan ang Nauunawaan ang Nauunawaan ang Nauunawaan ang Nauunawaan ang
Pangnilalaman kalikasan, layunin at kalikasan, layunin at kalikasan, layunin at kalikasan, layunin at kalikasan, layunin at
paraan ng pagsulat ng paraan ng pagsulat ng paraan ng pagsulat ng paraan ng pagsulat ng paraan ng pagsulat ng
iba’t ibang anyo ng sulating iba’t ibang anyo ng iba’t ibang anyo ng iba’t ibang anyo ng iba’t ibang anyo ng sulating
ginagamit sa pag-aaral sa sulating ginagamit sa pag- sulating ginagamit sa pag- sulating ginagamit sa pag- ginagamit sa pag-aaral sa
iba’t ibang larangan. aaral sa iba’t ibang aaral sa iba’t ibang aaral sa iba’t ibang iba’t ibang larangan.
larangan. larangan. larangan.

B. Pamantayan sa Nasusuri ang kahulugan at Nasusuri ang kahulugan at Nasusuri ang kahulugan Nasusuri ang kahulugan Nasusuri ang kahulugan at
Pagganap kalikasan ng pagsulat ng kalikasan ng pagsulat ng at kalikasan ng pagsulat at kalikasan ng pagsulat kalikasan ng pagsulat ng
iba’t ibang anyo ng sulatin. iba’t ibang anyo ng sulatin. ng iba’t ibang anyo ng ng iba’t ibang anyo ng iba’t ibang anyo ng sulatin.
sulatin. sulatin.
C. Mga Kasanayan A. Nakasusunod nang A. Nakasusunod nang Nakasusulat ng Nakasusulat ng Nakasusulat ng
sa Pagkatuto maayos at wasto sa maayos at wasto organisado, malikhain at organisado, malikhain at organisado, malikhain, at
mga panuto ng pag- sa mga panuto ng kapani-paniwalang sulatin. kapani-paniwalang kapani-paniwalang sulatin.
susulit pag-susulit. (CS_FA11/12PU-0p-r-94)) sulatin. (CS_FA11/12PU- CS_FA11/12PU-0p-r-94
B. Napahahalagahan ang B. Napahahalagahan a.1. Nakikilala ang 0p-r-94)) a.1. Naipapaliwanag ang
sariling kakayahan at ang sariling kahulugan ng sanaysay a.2.Nakasusulat ng isang kahulugan ng lakbay-
katapatan sa pagsagot kakayahan at ng larawan o photo essay. sanaysay ng larawan o sanaysay.
sa pagsusulit. katapatan sa photo essay. a.2. Naiisa-isa ang mga
pagsagot sa a.3. Nakapagpapahayag dapat isaalang-alang sa
pagsusulit. ng sariling saloobin sa paggawa ng lakbay-
pagsulat ng sanaysay ng sanaysay.
larawan o photo essay.

II. NILALAMAN Photo Essay Photo Essay Photo Essay Photo Essay Photo Essay
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
https://prezi.com/4ec_7deqhe2x/pictorial-essay/ https://prezi.com/4ec_7deqhe2x/pictorial-essay/
4. Karagdagang https://www.youtube.com/watch?v=U-
(binuksan noong Abril 24, 2017) (binuksan noong Abril 24, 2017) m4ujMOk3E
Kagamitan mula https://http543.wordpress.com/2016/10/17/pictorial-essay-
hakbang-tungo-sa-pagbabago/
https://http543.wordpress.com/2016/10/17/pictorial-
essay-hakbang-tungo-sa-pagbabago/

sa portal ng (binuksan noong Abril 24, 2017) (binuksan noong Abril 24, 2017)
Learning
Resource (LR)
Portal
B. Iba pang kagamitang Test paper Test paper Larawan Larawan
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Magbigay ng mga
nakaraang aralin hakbang sa pagsulat ng
at/o pagsisimula photo essay
ng bagong aralin
B. Paghahabi sa 1. Pagbasa at 1. Pagbasa at Dugtungan kuwento Ipakikita ang pamantayan Magpakita ng iba’t ibang
layunin pagpapaliwanag sa pagpapaliwanag sa sa pagmamarka ng larawang matatagpuan sa
ng aralin mga panuto ng mga panuto ng gawain. Iba, Hagonoy at karatig
pagsusulit. pagsusulit. baryo.
2. Pagpapaliwanag sa 2. Pagpapaliwanag
kaisipan ng aralin. sa kaisipan ng
Ang katapatan sa aralin. Ang
sarili ay katapatan sa sarili
mahalagang ay mahalagang
sangkap sa sangkap sa
pagtatamo ng pagtatamo ng
tagumpay. tagumpay.
3. Pagpapasimula ng 3. Pagpapasimula ng
pagsagot sa pagsagot sa
pagsusulit. pagsusulit.
C. Pag-uugnay ng Patuloy ang pagbabago Madalas naaakit tayo sa
mga sa ating panahon, magagandang lugar sa
halimbawa sa maituturing makabagong ibang bansa pero di natin
bagong aralin paraan ng pagsulat ang nakikita ang natatagong
paggamit ng larawan ganda ng lugar na malapit
bilang paksa ng isang lang sa ating paligid. Isang
sulatin. Mas napapadali bisikleta lang ang
ang paggawa ng isang kailangan upang malibot
komposisyon kung ang magagandang lugar.
mayroong ideya buhat sa Mainam na maidukumento
isang larawan. Ito ay ang mga ito sa
nakilala sa tawag na pamamagitan ng larawan
sanaysay ng larawan o at mga tala.
photo essay.

D. Pagtalakay ng Gawan ng sanaysay ang Pangkatang gawain: Pangkatang gawain:


bagong sumusunod na mga Pag-uulat sa gawain Imaginary travelogue
konsepto at larawan ayon sa natapos kahapon. *pagsama-samahin ang
paglalahad ng pagkasunod-sunod nito. *Bago magsimula ang mga kwento ng bawat
bagong Ibahagi sa klase ang pag-uulat magkakaroon miyembro ng grupo at
kasanayan #1 inyong likha. muna ang bawat pangkat gawain itong byahe ng
ng isang “cheer” buong pangkat.
E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Kumuha ng larawan na 1 Pagupitin ang mag-aaral
aralin sa may kaugnayan sa iyong ng iba’t ibang larawan ng
pang-araw-araw larang. Gawin itong mga magagandang
na buhay batayan sa pagbuo ng tanawin mula sa magasin o
iyong sariling sanaysay ng diyaryo na ipinadala sa
larawan o photo essay. kanila.Ipadikit ang mga ito
sa isang manila paper at
pagkatapos ay pabuuin sila
ng collage na magagamit
sa pagsulat ng isang
lakbay-sanaysay.

H. Paglalahat ng Maghanap ng larawan na Magbibigay ng positibong Balikang muli ang KWL


Aralin may kaugnayan sa araling komento at ang naging Chart at pasagutan ang
natalakay. Ilapat ito sa pagkukulang sa gawaing ikatlong kolum pagkatapos
graphic organizer at gawin natapos na ng mag-aaral ay ipapaskil ng bawat
ang mga gawain sa loob pangkat ang kani-kaniyang
nito. KWL chart at ilalahad ng
lider ng pangkat ang
naging resulta ng kanilang
natutuhan.

I. Pagtataya ng Tukuyin kung Tama o Mali 2. Presentasyon ng


Aralin ang pahayag. Isulat nang nabuong awtput.
buo ang iyong sagot.
J. Karagdagang
gawain para sa
takdang aralin at
remediation
IV. Mga Tala

V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang
aking naranasan
na solusyonan sa
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro

Inihanda ni: Iniwasto ni: Pinagtibay ni:

ARMANDO E. FAUNDO ROBERTO E. SEBASTIAN ROBERTO G. LAGANAO


Guro sa Filipino Pang-ulong Guro III Punong Guro III

You might also like