Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

DepEd Order No. 42, s.

2016

GRADES 1 to 12 Paaralan: AYALA HIGH SCHOOL Baitang/Antas: 10 Markahan: Ikaapat Petsa:


Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo Guro: KAMILLE JOY P. MARIMLA Asignatura: FILIPINO Linggo: Ikaanim Oras:

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
I. LAYUNIN Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Napapamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalahalaga sa nobelang El Filibusterismo bilang isang obra maestrang pampanitikan
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay makapagpapalabas ng makabuluhang photo/video documentary na magmumungkahi ng solusyon sa isang suliraning panlipunan sa kasalukuyan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F10PT-IVi-j-86 F10PS-IVg-h-88 F10PB-IVh-i-92 F10PU-IVd-e-87 ICL


Isulat ang code sa bawat kasanayan Nabibigyan ng kaukulang Naiuulat ang ginawang Natitiyak ang pagkamakatotohanan Naisusulat ang pagpapaliwanag ng
pagpapakahulugan ang paghahambing ng binasang akda sa ng akda sa pamamagitan ng pag- sariling mga paniniwala at
mahahalagang pahayag ng mga ilang katulad na akda gamit ang uugnay ng ilang pangyayari sa pagpapahalaga kaugnay ng mga
tauhan/awtor.
graphic organizer kasalukuyan kaisipang namayani sa akda.
F10PB-IVg-h-91
Nailalapat ang mga tiyak na lapit at
pananaw sa pagsusuri ng akda
II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Aralin 4.6 - Si Padre Florentino
Kabanata 2 - Sa ilalim ng Kubyerta
Kabanata 3 – Mga Alamat
Kabanata 39 - Katapusan
KAGAMITANG PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian

1. Gabay ng Guro Pahina 166-170


2. Kagamitang Pang-Mag-aaral Pahina 9, 16,297
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa
Portal ng Learning Resource Filipino 10 Filipino 10 Filipino 10 Filipino 10
bidyu klips, ppt. presentation ppt. presentation ppt. presentation ppt. presentation
B. Iba pang Kagamitang Panturo
laptop, OHP, speaker laptop, OHP, speaker laptop, OHP, speaker laptop, OHP, speaker
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay
III. PAMAMARAAN ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Pagtuklas Paglinang Pagninilay at Pag-unawa Paglipat
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Itanong: Magpabigay ng katangian ng mga Magbalik-aral sa mga tinalakay na Ihahanda ng guro ang mag-aaral sa
Pagsisimula ng Bagong Aralin Anong pelikula o teleserye ang nag- tauhan batay sa mga pahayag na aralin. isasagawang pagsulat ng
iwan ng tatak sa kanilang isipan at napag-aralan kahapon. pagpapaliwanag o tekstong
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
bakit? nagpapabatid at pamantayan sa
Magpanood sa mag-aaral ng bahagi pagmamarka.
ng isang pelikula o teleserye.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Ipasagot ang pokus na tanong: Magpahanda sa mga pangkat ng Magtatala ng mga kaisipang
Sa gitna ng kabiguan, paano ka mga sitwasyon na may kaugnayan namayani sa akda. Ipasulat sa
magiging makatarungan? sa akda at ihanda ito para sa dula- metacards at idikit sa pisara..
Pangkatin ang mag-aaral, dulaan.
magpalitan ng sagot ang
magkapareha at pumili lamang ng
ilang magkapareha na magbabahagi
ng kanilang napag-usapan.
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Ipanood ang video ng mga
Bagong Aralin kabanata ukol kay Padre Florentino
Bumuo ng mga kaisipang
nangibabaw sa pinanood na
kabanata.
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagbibigay-kahulugan sa  Pangkatang Gawain: Pagsasadula ng pangkat (3 mins.)
Paglalahad ng Bagong Kasanayan matatalinghagang pahayag ng Ipasagot ang mga gabay na tanong at pagbibigay- feedback pagkatapos
#1 mahalagang tauhan. at ipaulat ito sa paraang masining. ng presentasyon.
Pangkat I: Ano ang kaugnayan ni
Padre Florentino kay
Simoun?
Pangkat II: Sa mga alamat na
binanggit sa Kabanata 3,
pumili ng isa na iuugnay sa
kalagayan ng Pilipinas
noon at ngayon.
Pangkat III: Ilarawan ang
pamamalakad ng
pamahalaan noong
panahon ng Espanyol.
Kung nabuhay ka sa
panahong iyon, pipiliin mo
ba ang pamahalaang iyon
o ang kasalukuyan?
Pangkat IV: Naipakita ba sa aralin
ang kabayanihan at
karuwagan ng tauhang
si Padre Florentino? Itala
ang mga patunay rito.
Pangkat V: Iugnay ang mga
pangyayari sa aralin sa
iyong karanasan o
karanasan ng iba.
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Pangkat VI: Ihambing ang mga
pangyayari sa mga
kabanata sa ibang akda
gamit ang Compare and
Contrast Chart.
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Kuhanin ang mahalagang
Paglalahad ng Bagong Kasanayan konseptong natutuhan ng mag-
#2 aaral sa aralin sa pamamagitan ng
pagsagot sa Pokus na tanong:
 Sa gitna ng kabiguan, paano
ka magiging makatarungan?
Ipaulat sa bawat pangkat ang
naging kaisahang sagot nila.
F. Paglinang sa Kabihasaan Ipabuo ang kasunod na pahayag:
(Tungo sa Formative Assessment)
 Matapos kong mabasa ang mga
kabanata, nalaman ko na
______________.
 Naramdaman ko rin na
___________________.
 Dahil dito, nais kong baguhin sa
aking ugali ngayon,
________________.
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw- Magpasulat ng isang tekstong
araw na Buhay nagpapaliwanag sa sariling mga
paniniwala at pagpapahalaga
kaugnay ng mga kaisipang
namayani sa akda..
H. Paglalahat ng Aralin Itanong: Madali bang nakakamit ang
katarungan? Ipaliwanag
I. Pagtataya ng Aralin Magpabasa ng ilang nasulat na
teksto sa harap ng klase.
Inihanda ni:

KAMILLE JOY P. MARIMLA CHRISTA D. MERETE


Guro sa Filipino Master Teacher I

ARIEL L. BANAL
School Head

You might also like